Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

tmThuy đã viết: 10:42, 16/05/18 Em hỏi vầy vì lọ hoa như bát chè thập cẩm ý, hoa hồng nhiều màu vậy chắc đắt lắm mà cách phối màu không sang (như chị :)) ).
Chị làm bên hậu cần hay tiếp đón ạ? Em thấy chị dễ gây thiện cảm lắm ấyyy
Hihi :"> Chị bên hành chính và nhân sự, kiêm tất từ a đến z các mảng cùng các anh chị khác, cả đón tiếp cả hậu cần, có gì học hỏi giúp đỡ được là chị cứ nhiệt tình le ve đi theo thôi, hihi, không ngại gì cả :">

Chắc chị dễ gây thiện cảm thật hay sao mà ai tiếp xúc với chị cũng nhận xét như vậy, từ các anh bảo vệ, người ship hàng, chuyển phát nhanh cho đến các sếp cấp cao, chị cũng chẳng biết nữa.....
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 10:54, 16/05/18
tmThuy đã viết: 10:42, 16/05/18 Em hỏi vầy vì lọ hoa như bát chè thập cẩm ý, hoa hồng nhiều màu vậy chắc đắt lắm mà cách phối màu không sang (như chị :)) ).
Chị làm bên hậu cần hay tiếp đón ạ? Em thấy chị dễ gây thiện cảm lắm ấyyy
Hihi :"> Chị bên hành chính và nhân sự, kiêm tất từ a đến z các mảng cùng các anh chị khác, cả đón tiếp cả hậu cần, có gì học hỏi giúp đỡ được là chị cứ nhiệt tình le ve đi theo thôi, hihi, không ngại gì cả :">

Chắc chị dễ gây thiện cảm thật hay sao mà ai tiếp xúc với chị cũng nhận xét như vậy, từ các anh bảo vệ, người ship hàng, chuyển phát nhanh cho đến các sếp cấp cao, chị cũng chẳng biết nữa.....
Quan điểm của các sếp là rất quý những người ko ngại việc, bạn N năng nổ thế kia thì ai cũng quý là phải, các bạn trẻ mới ra trường nên học tập đức tính này của chị N nè.

Laban thấy nhiều bạn mới ra trường hay vát ls đi hoỉ: Em hợp ngành j nghề j, em làm cái này được ko cái kia tốt ko, mà ko chịu khó lấy vài năm đầu tự trải nghiệm bất cứ việc gì để có đúc kết cho mình, mà cứ phụ thuộc vào ls và hỏi. Nhiều khi đọc bài phát nản luôn :(

Chịu khó mà còn có tài tất nhiên được cất nhắc, Chúc bạn N ngày càng thành công trong cv nha :-bd
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 20:20, 19/02/18

Cảm ơn bạn Mẫn rất nhiều. Chồng mình công việc bận rộn, vất vả, thường xuyên không có nhà nên khoản nhu cầu sinh lý của mình không được đầy đủ như các cặp vợ chồng khác. Nhu cầu có cao nhưng bản thân mình kiềm chế khá tốt, chung thuỷ với chồng :)) Hai vợ chồng chưa dự định có con nên nhiều lúc cũng tủi thân vì đi làm cũng trong hoàn cảnh và môi trường một mình một chỗ, ở nhà thì thường xuyên chăn đơn gối chiếc, mà cũng chẳng có ai để tâm sự, chuyện trò nên không tránh khỏi việc nghĩ quẩn.

Mẹ mình trước đi xem tử vi cho mình, trên diễn đàn cũng nhờ các cô bác anh chị xem cho thì đều cho lời khuyên không nên kinh doanh, làm việc cẩn thận kẻo vướng vào vòng lao lý. Hiện tại mình cũng làm công ăn lương thôi nhưng công việc chưa được như mong muốn. Bản thân mình tự thấy khá khéo tay, nữ công gia chánh, công dung ngôn hạnh. Chỉ mong thời gian tới tìm được hướng đi đúng để không bế tắc và quẩn quanh như hiện tại.

Cảm ơn bạn đã ghé qua bài viết của mình. Chúc bạn và gia đình năm mới hạnh phúc, an khang thịnh vượng nhé !
Ko hiểu sao đúng là Phá ko nên kinh doanh thật.
Thực ra là đúng 1 nửa, mềnh thấy mềnh vào chùa Bà Đanh là đông liền, đang bán tốt để mềnh mở hàng là dc hóng gió :))
Ông ck Phá của cô bạn Phủ thân thiết cũng rứa: cô ấy để ck ký tên thanh toán là hợp đồng ách lại liền. =))
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 11:20, 21/04/18
CarolinePhan đã viết: 03:09, 21/04/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:30, 18/02/18 Có rất nhiều kỷ vật khi nhìn lại là thấy cả một khoảng ký ức ùa về. Nghề đầu tiên, nhân viên phục vụ bàn :))
Hình ảnh
cuốn này đọc ấn tượng lắm nè
À nay m mới biết là ban cũng SPT giống m đấy
M ko rành tử vi lắm nhưng thấy giống nhau ở điểm hơi sến sú, văn chương một tẹo .= ))
Ừa, hồi tớ đọc xong cuốn này cứ bị ám ảnh mãi, tớ mua lại cuốn này ở một quán cà phê trên phố cổ Hà Nội - quán tớ từng làm nhân viên phục vụ bàn. Giờ quán ý không còn nữa rồi, nhưng rất nhiều kỷ niệm tớ gắn bó ở đây.

Cho bạn CarolinePhan nghía qua quán cafe hồi tớ làm nhá, đến năm 2016 tớ cũng có một quán ăn nhỏ xinh của tớ, khoe với bạn luôn ;;) , hihi (giờ quán đồ ăn của tớ cũng ko còn nữa rồi :D )

Không hiểu sao tâm hồn SPT cũng có lúc hay sến súa như thế nhỉ, tớ cũng hay mơ mộng lắm, thi thoảng còn ảo tưởng sức mạnh kiểu như: tại sao thế giới lại bỏ rơi một con bé thiên tài như mình nhỉ =)) =))

Quán cafe tớ làm đây

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Còn đây là quán đồ ăn của tớ cách đây gần 2 năm

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Tự dưng hnao xuất hiện ngồi đúng quán của em đánh poani nhỉ :x pheeeeeeee
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Labannt đã viết: 12:11, 16/05/18
Quan điểm của các sếp là rất quý những người ko ngại việc, bạn N năng nổ thế kia thì ai cũng quý là phải, các bạn trẻ mới ra trường nên học tập đức tính này của chị N nè.

Laban thấy nhiều bạn mới ra trường hay vát ls đi hoỉ: Em hợp ngành j nghề j, em làm cái này được ko cái kia tốt ko, mà ko chịu khó lấy vài năm đầu tự trải nghiệm bất cứ việc gì để có đúc kết cho mình, mà cứ phụ thuộc vào ls và hỏi. Nhiều khi đọc bài phát nản luôn :(

Chịu khó mà còn có tài tất nhiên được cất nhắc, Chúc bạn N ngày càng thành công trong cv nha :-bd
Ôi, cảm ơn bạn Labannt nhiều nhé, tớ cũng năng nổ bình thường thôi, còn kém các anh chị trong công ty tớ nhiều nhiều lắm .........bên tớ rất nhiều anh chị giỏi, kinh nghiệm dạn dày và đều thuộc thế hệ 6x,7x, 8x......Thế hệ 9x như tớ ít lắm........ Và lời khuyên của bạn Laban đúng lắm, làm trong các công ty và cơ quan nhà nước ở Vn, mới bắt đầu vào làm, chưa có kinh nghiệm thì đừng vênh váo vì bằng cấp này nọ, thay vào đó là thể hiện thái độ chịu khó, không ngại việc, tự học hỏi, tiếp thu và hiểu ý nhanh, cái tinh ý tớ thấy quan trọng lắm luôn. Cứ tự trải nghiệm, tự bơi dần dần sẽ tiến bộ rất nhanh và học hỏi được nhiều kinh nghiệm đáng quý.....
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 15:28, 16/05/18
Ko hiểu sao đúng là Phá ko nên kinh doanh thật.
Thực ra là đúng 1 nửa, mềnh thấy mềnh vào chùa Bà Đanh là đông liền, đang bán tốt để mềnh mở hàng là dc hóng gió :))
Ông ck Phá của cô bạn Phủ thân thiết cũng rứa: cô ấy để ck ký tên thanh toán là hợp đồng ách lại liền. =))
:)) cái này chuẩn lắm luôn anh Mark ạ, em mà đi mở hàng cho ai hàng đó đắt khách lắm =))
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Đấy là lúc trẻ thôi em ơi , khi đã thành 1 con ma rồi , thì đâu đâu cũng là anh em , chỉ nên giữ nguyên tắc : ' ko giành phần ăn của người khác ' , và ' luôn cho người khác cái lợi ' là dung hòa hết . Lúc đấy thì ace ở đâu cũng quý . Còn mấy cái cơ bản như biết ý , hay ' theo chiều gió ' blah blah ..thì 😁 k biết nói gì? Mỗi ng mỗi cảnh khác nhau , nhưng a thấy đại đa số thế.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 17:19, 16/05/18 Đấy là lúc trẻ thôi em ơi , khi đã thành 1 con ma rồi , thì đâu đâu cũng là anh em , chỉ nên giữ nguyên tắc : ' ko giành phần ăn của người khác ' , và ' luôn cho người khác cái lợi ' là dung hòa hết . Lúc đấy thì ace ở đâu cũng quý . Còn mấy cái cơ bản như biết ý , hay ' theo chiều gió ' blah blah ..thì 😁 k biết nói gì? Mỗi ng mỗi cảnh khác nhau , nhưng a thấy đại đa số thế.
Em hiểu ạ.....mấy cái ý cơ bản của anh em cũng hiểu ạ
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 17:21, 16/05/18
Dukas đã viết: 17:19, 16/05/18 Đấy là lúc trẻ thôi em ơi , khi đã thành 1 con ma rồi , thì đâu đâu cũng là anh em , chỉ nên giữ nguyên tắc : ' ko giành phần ăn của người khác ' , và ' luôn cho người khác cái lợi ' là dung hòa hết . Lúc đấy thì ace ở đâu cũng quý . Còn mấy cái cơ bản như biết ý , hay ' theo chiều gió ' blah blah ..thì 😁 k biết nói gì? Mỗi ng mỗi cảnh khác nhau , nhưng a thấy đại đa số thế.
Em hiểu ạ.....mấy cái ý cơ bản của anh em cũng hiểu ạ
Trao đổi vs chia sẻ -
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 17:07, 16/05/18
Tự dưng hnao xuất hiện ngồi đúng quán của em đánh poani nhỉ :x pheeeeeeee
:-& Tía đào mộ mấy dòng suy nghĩ linh tinh lên của con làm rì ạ :((

Con dẹp tiệm lâu rùi tía ạ, quán con làm cũng dẹp tịm rùi ạ, hẹn tía ở quán tía nha, nếu tía mở :>
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”