❤ 1988 - Open Up It hurts

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: ❤ 1988 - Open Up It hurts

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Episode 2 : Joker Villain

... Loading...🤡👹👺..
Tập tin đính kèm
i.jpg (23.47 KiB) Đã xem 1197 lần
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

tmThuy đã viết: 19:54, 16/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 19:33, 16/05/18 Mục trà chanh chém gió này cũng hữu ích ghê, mọi người có thể tâm sự, xả hết nỗi lòng, trong này thì cứ thoải mái anh Dukas ạ
Quỷ cốc của anh Dukas đẹp ghê. Của chị là gì hả chị Nguyệt?
Ôi, chị có biết gì về quỷ cốc toán mệnh đâu em, nên không để ý lắm :))
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:39, 16/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 19:33, 16/05/18 Mục trà chanh chém gió này cũng hữu ích ghê, mọi người có thể tâm sự, xả hết nỗi lòng, trong này thì cứ thoải mái anh Dukas ạ
Cái này dễ coi lắm chị, mỗi giờ sinh sẽ ra 1 quẻ tương ứng với 1 câu phú, có sẵn diễn giải không phải động não phân tích gì hết. Em thấy điểm này giống chiêm tinh học của Tây.
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

Quẻ Quỷ Cốc thật ra là một dạng phương thuật được đơn giản hoá cho dân gian dễ sử dụng. Tức là dân gian, hay nói đơn giản thì người bình thường ai cũng có nhu cầu coi bói, mà các môn bói như Tam Thức, Tử Vi, Tử Bình là những môn quá ư là khó, không phải ai cũng học được. Thành ra để đáp ứng nhu cầu của bá tánh, các vị Thánh nhân, Tiền nhân nghiên cứu để đơn giản hoá thành những phương thuật có thể coi cát hung chỉ bằng cách tra sách. Ví dụ:

(1) Lịch vạn sự: tra là ra ngày nào phù hợp làm việc gì.
(2) Quẻ Quỷ Cốc: chỉ cần lấy can năm và can giờ trong bát tự, tra sách là sẽ biết mình là quẻ nào trong 100 quẻ.
(3) Cân xương tính số: lấy bát tự, qui ra mấy lượng, mấy chỉ rồi tra số lượng đó chỉ đó là tốt hay xấu.
(4) Nhiều môn khác.

Các môn phương thuật như vậy đã được tối giản và tinh giản, chỉ cần biết đọc, hiểu được văn thơ một chút là đã có thể biết được cát hung.

Bạn Dukas dùng quẻ Quỷ Cốc để so sánh với các vị "thánh dỏm" trong diễn đàn thì sức công phá hơi yếu. Bởi vì 1 môn tra sách được thì học trò cấp 2 cũng làm được.

Ví dụ, có thể vào đây: http://xemboi.xemtuong.net/quicoctoanme ... 13&phut=01.

(Kính mong admin giữ giúp link này, tôi không có ý quảng cáo cho website khác, nhưng vì website mình không có trình Quỷ Cốc nên tôi phải lấy ở web khác.)

Nội dung quẻ Quỷ Cốc người ta coi cho bạn được copy 100% từng chữ một từ website mà tôi đưa phía trên.

Cũng lưu ý, Quỷ Cốc chỉ nói rất tổng quát về đời người, không coi vận hạn cụ thể, thành ra nói theo dõi bát tự Quỷ Cốc là không hợp lý, vì nó có coi vận hạn đâu mà phải "theo dõi". Tôi nói như vầy là đã đắc tội với vị nào dùng Quỷ Cốc để luận cho bạn. Nhưng tôi nói là để cho bạn thấy vấn đề, tại sao 1 vấn đề đơn giản vậy chắc chắn tôi không phải là người duy nhất biết, nhưng không ai nói cho bạn biết, để cho bạn mang ra làm ầm ĩ?

Trả lời: tại vì không có lí do gì người ta phải đắc tội 1 đồng đạo để giúp bạn.

Cùng chung chiều hướng suy luận. Tại sao không ai có thực lực, biết coi số coi cho bạn. Ngoài lí do bạn đã nêu, cũng có nhiều lí do:

(1) Tại sao người ta phải coi cho bạn?
(2) Hoặc là bạn đang trong vận hạn xấu nên khó gặp được quý nhân, cũng như ông thầy bói đang trong vận hạn xấu thì thường coi trật nhiều trúng ít. Cho nên mới có lời khuyên từ các vị tiền bối là đang trong vận xấu không lạm dụng xem số cho người khác.
(3) Hoặc là người ta không hợp với tính cách của bạn.

Cho nên việc bạn không gặp được người nào đàng hoàng coi số không hẳn là do diễn đàn toàn thánh dỏm. Một diễn đàn tồn tại chục năm thì phải có thực lực. Mà việc bạn không được coi số có khi chẳng may cũng có yếu tố từ bản thân bạn.

Ví dụ như bây giờ bạn làm ầm ĩ như vầy thì những người biết coi bói khác dù không có vướng mắc gì với bạn, có lẽ họ cũng không muốn coi cho bạn, vì không muốn dính rắc rối tai bay vạ gió. Cuối cùng người bị thiệt cũng là bạn mà thôi. Nhưng nếu bạn đã lường trước cái thiệt hại này rồi và nhắm mình có thể chịu được cho nên hành động như vậy thì cũng OK.

P/S: Chiểu Lân Xuất Hải là tượng con lân trước đây bị kẹt ở vùng đầm lầy, nay tìm được cơ hội trở về biển khơi vùng vẫy. Ngài Quỷ Cốc nói thế, nhưng Ngài ấy không có nói con lân đó có vẹn toàn không, hay là có bị sứt sẹo, con lân đó to như núi hay nhỏ như móng tay, con lân đó sinh ra đã là lân hay là do con cá chạch tiến hoá thành lân (Chiểu Lân).
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Trời ơi cái topic đẹp nhất của tôi
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Có ai đó xóa dùm tôi không?
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Tôi vào mục chém gió tại sao bạn vẫn không tha cho tôi
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Tôi get sự xấu xí , bạn qua mục tử vi bài của tôi nói cũng được mà
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Tôi có động đến ai đâu cơ chứ? tôi có so sánh hay gì đâu chứ? Các anh chị chú bác khác tôi vẫn dùng 4 từ ' tôn trọng tuyệt đối ' , chỉ có 1 số ' bộ phận ' thôi chứ , tôi có phải đứa dốt nát không biết phân biệt đúng sai đây .
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Bạn làm ơn có cách nào bỏ cái quảng cáo đấy đi được không?
Đây là mục ' chém gió ' chứ có phải mục ' tiếp thị vs đời sống ' đâu.
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Xin tất cả mọi người chú ý , topic này rất đẹp từ đầu bài đến phần viết , trao đổi topic hay nói gì ở đây tất cả đều là ' chém gió ' hết chứ không phải phần tranh luận .
😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢
Tập 2 chuẩn bị ra mắt chiếu rạp , phim bom tấn , bạn lại đem cả ' tuồng cải lương ' vào đây sao tôi bán được vé .
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Bạn làm ơn gỡ hộ tôi đi , rất cảm ơn bạn .
Chuyện sống chết tôi không care , nên mọi thứ với tôi là vô nghĩa bạn nhé , cho nó hết chủ đề luôn đi .
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Xấu xí quá , làm ơn quan thế âm bồ tát ơi cho con xin 2 chữ ' bình yên ' , bạn không cho mình bình yên cũng phải cho mình ' đẹp ' chứ . Sao lại xấu xí thế này .
😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢😢
Tôi thề với bạn đang đẹp , bạn làm nó xấu tôi cũng chả thiết đọc bài viết gì nữa , tôi cho bạn đúng hết , bạn làm ơn cho tôi xin lại cái bài viết đẹp này 1 cái .
Bạn ấn vào phần sửa xong comment cái gì nó đời sống bt 1 chút , hoặc là viết văn thơ gì vào ..
:(( :(( :(( :(( nhé nhé nhé ....
Bạn luận bàn cái gì thì qua mục tứ trụ hay tử vi luận với mấy bác tôi có biết cái quái gì đâu bạn nói với tôi
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Tôi get nhất cái gì xấu xí !!!!!!!
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

tmThuy đã viết: 23:46, 16/05/18

Cái này dễ coi lắm chị, mỗi giờ sinh sẽ ra 1 quẻ tương ứng với 1 câu phú, có sẵn diễn giải không phải động não phân tích gì hết. Em thấy điểm này giống chiêm tinh học của Tây.
Buồn quá làm sao bây giờ em ơi?
Bây giờ làm sao để xóa cái kia bây giờ?
😭😭😭 😭😭😭
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Xóa cái bài kia ntn bh em ơi?
😭😭😭😭😭😭😭😭
Chả hiểu tội tình gì chui vào đây rồi vẫn mò ra để nói quỷ cốc gì gì. Đã nói ở tập 1 rõ ràng là có người xem cho rồi , vẫn không chịu . Cứ nhất thiết phải này phải kia . Cái bài nó đang diễn tả các tập phim mà chơi cho quả giảng đạo tiếp 😭😭😭😭😭😭😭
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 00:40, 17/05/18

😭😭😭😭😭😭😭😭
Chả hiểu tội tình gì chui vào đây rồi vẫn mò ra để nói quỷ cốc gì gì. Đã nói ở tập 1 rõ ràng là có người xem cho rồi , vẫn không chịu . Cứ nhất thiết phải này phải kia . Cái bài nó đang diễn tả các tập phim mà chơi cho quả giảng đạo tiếp 😭😭😭😭😭😭😭
Thì cứ coi như không có bình luận đó đi anh, cứ tâm sự bình thường anh Dukas ạ, đừng để ý thêm nặng lòng :-bd
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:42, 17/05/18

😭😭😭😭😭😭😭😭
Thì cứ coi như không có bình luận đó đi anh, cứ tâm sự bình thường anh Dukas ạ, đừng để ý thêm nặng lòng :-bd
Thì cái bài đấy không quan trọng nhưng tự nhiên cái topic đang đẹp , cả cái tâm hồn người ta . Ông ý ném cả bọc rác vào tâm hồn người ta . Vô duyên không chịu được . Không hiểu mấy cái này nó ma ám mê muội thế cơ chứ , cứ phải tận cùng , nhảy hẳn vào đây để luận , trời ơi là trời .
😭😭😭😭😭😭
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dukas đã viết: 00:44, 17/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:42, 17/05/18
😭😭😭😭😭😭😭😭
Thì cái bài đấy không quan trọng nhưng tự nhiên cái topic đang đẹp , cả cái tâm hồn người ta . Ông ý ném cả bọc rác vào tâm hồn người ta . Vô duyên không chịu được . Không hiểu mấy cái này nó ma ám mê muội thế cơ chứ , cứ phải tận cùng , nhảy hẳn vào đây để luận , trời ơi là trời .
😭😭😭😭😭😭
Em đã bảo là không để ý đến làm gì mà. À anh Dukas đang ở Việt nam hay nước ngoài ạ, ở Vn giờ cũng khá muộn rồi, anh đi ngủ sớm đi, ngủ dậy tinh thần tỉnh táo hơn sẽ không để ý đến comment đó nữa đâu, em cũng phải đi ngủ đây, sáng mai còn dậy sớm đi làm nữa nè
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”