Trở thành một con người khác hoàn toàn với những gì từng thấy?!! Là bản chất hay do họ thay đổi?!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Shinbu13
Chính thức
Chính thức

Re: Trở thành một con người khác hoàn toàn với những gì từng thấy?!! Là bản chất hay do họ thay đổi?!

Gửi bài gửi bởi Shinbu13 »

vietnam23042017 đã viết: 20:20, 17/05/18 À, thấy rồi. Cám ơn MarkHolland nhiều nhé! :-bd

Phu Quân của bạn có Vũ Sát (h) thì trong chuyện tình cảm không tránh khỏi hay bất hòa, xung đột, hoặc phải có sự xa cách một thời gian mới sống chung, tái hợp. Phu có Quyền, Khúc, Thai Cáo, Kình Đà Lực thì có công danh, danh tiếng.

Tuy vậy ngộ Đào Hồng Xương Diêu Hao (h) thì người yêu/chồng là người đa tình, ham mê ăn chơi, phong lưu. Đương số đang trong Đại vận Phu dính Đào Hồng + Thiên Không thì mất mát trong chuyện tình cảm là khó tránh khỏi.

Sau này lập gia đình thì do có Vũ, Đẩu Quân thì e rằng người hôn phối cũng sẽ có quan hệ ngoài luồng làm đương số cô đơn, buồn thảm.
Tiểu vận năm nay gặp Tang Tuế Điếu chủ sự không xứng ý toại lòng, Hỏa Linh Không Kiếp Tang Cô Quả đánh vào Thái Dương thì nếu không có vấn đề xảy ra với người yêu thì cũng sẽ hung hại cho người bố. Nhưng mà có vẻ đến cuối năm mọi sự sẽ ổn dần đều :-bd

Nghe anh nói xong chắc e lấy ng đàn ông trên tờ tiền cho lành quá :)) Ko biết e có bị hoang tưởng ko mà e thấy ng này giống như trên cung Phu của e thể hiện, chính vì thế nên e càng hoang mang. Hix. Ko lẽ cứ để họ nghèo cho họ ngoan #-o
Có tài làm ra tiền nhưng ko giữ đc tiền, vì vậy nên những gì ng đó dùng hiện tại đều do e thu xếp mà có, chán lắm ạ. Ko biết mng nghĩ sao chứ mọi việc e đều tự làm một mình, lúc cần thì ko ai giúp nên cũng nản, tính còn hay nghĩ nữa. Tham vọng về chức quyền là để thoả mãn họ chứ đâu phải vì phấn đấu cho tương lai chung đâu ạ. :( E còn kiếm đc nhiều hơn nhưng ko bao giờ e khinh thường kể cả lúc ng ấy ko có đồng nào, đến h tính e cũng vẫn vậy mà giờ e lại thành nhân vật trong xó nhà nhìn đã thấy chán rồi, aizzz...
E cũng xác định trc năm nay khó mà ko đổ vỡ về tình cảm vì có rạn nứt từ trc rồi, mà bản thân e luôn tôn trọng ng này nên với những gì họ đang làm giờ thì e thấy hơi ngạc nhiên thôi ạ. Em cảm ơn anh, mong là sau này mọi chuyện tốt hơn, đến lúc lập gia đình e chuyên tâm lo cho con cái vậy. #-o
Sửa lần cuối bởi Shinbu13 vào lúc 20:43, 17/05/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Tiểu Thanh Liên
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Trở thành một con người khác hoàn toàn với những gì từng thấy?!! Là bản chất hay do họ thay đổi?!

Gửi bài gửi bởi Tiểu Thanh Liên »

Shinbu13 đã viết: 20:23, 17/05/18
vietnam23042017 đã viết: 20:02, 17/05/18
Nếu không ngại, em đăng luôn lá số của em lên để mọi người khán.

Dùng lá số của lyso.vn nhìn cho dễ em nhé!
Em ko ngại đâu ạ, tại đầu tiên chỉ hỏi về ng kia nên e sợ lạc đề, nãy e dùng đt ko lưu lá số. Ls của em đây ạ. Cũng ko có j đặc biệt ngoài việc vật chất thuận lợi hơn mọi ng và dại trai ạ :))
Trong gia đình thì bố chị khá là có danh vọng, có danh tiếng và tài năng. Nhưng mẹ chị mới là ng làm chủ kinh tế gia đình, mẹ chị kinh doanh khá tốt?
Đầu trang

Shinbu13
Chính thức
Chính thức

Tiểu Thanh Liên đã viết: 20:33, 17/05/18 Trong gia đình thì bố chị khá là có danh vọng, có danh tiếng và tài năng. Nhưng mẹ chị mới là ng làm chủ kinh tế gia đình, mẹ chị kinh doanh khá tốt?

Bố c đúng là ng cũng có chút chức sắc, nhưng cũng tiêu hoang :)) Nên mãi sau này mẹ c giúp quản lý tiền bạc rồi làm thêm một số cái mới giữ đc chút tài sản như giờ. Bố c thì mẫu ng trong mơ của các chị em nên để mẹ c đứng tên toàn bộ tài sản trong nhà hết :)) Chính vì thế dù 2 bố con c hợp nhau hơn nhưng đứng trước thế lực kinh tế Mama thì vẫn đầu hàng em ạ :P
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hắc Hỏa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hắc Hỏa »

Ôi, hóa ra là phủ tướng triều viên quang quý. Thằng kia nó ngu bỏ mọe có người yêu mặt mũi xinh xắn cute, cộng thêm giỏi giang ngoan hiền, phúc khí dồi dào vượng phu ích tử mà ko biết giữ thì do nó ngu rồi :)).

Cung phu công nhận hội nhiều đào hoa tinh cộng thêm tính cô khắc của vũ khúc - đầu quân, tuy nhiên lại có sao phúc đức hội vào, cứ sống tốt sau này sẽ được hưởng quả ngọt. Đừng lo, đàn ông cô khắc đào hoa nhưng sống có trước có sau và có tự trọng tự trọng vẫn tồn tại, đến lúc nào đó sẽ gặp được thôi. Nhưng phải mở mắt cho to, nhìn cho rõ lòng người, đừng để mấy thằng rác rưởi nó lừa nữa. Khi mà chọn được anh nào đàng hoàng rồi thì lúc đó muốn thế nào cũng được

Gửi chị này 1 câu:
Nửa đời đầu là nhân quả kiếp trước, nửa đời sau là nhân quả kiếp này. Người có lòng ắt sẽ gặp được người có tâm.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Mềnh xin chân thành cảm ơn Hắc Hỏa tin tưởng mềnh vẫn còn tồn tại =))
PS: đào hoa chia ở thì tương lai vẫn tính nha.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Đã đến lúc bạn cần phải học cách tự yêu thương quý trọng bản thân mình rồi, dù có hơi muộn.
đó là những lý do tôi chưa bao giờ ưa nổi người thái tuế và hạng không kiếp.
nếu là tôi, thứ nhất là người thái tuế, thứ hai sẽ là người không kiếp, sẽ là những con chó tôi đá vào mõm, là vật hiến tế trên con đường của tôi.

Shinbu13 đã viết: 20:36, 17/05/18
Tiểu Thanh Liên đã viết: 20:33, 17/05/18 Trong gia đình thì bố chị khá là có danh vọng, có danh tiếng và tài năng. Nhưng mẹ chị mới là ng làm chủ kinh tế gia đình, mẹ chị kinh doanh khá tốt?

Bố c đúng là ng cũng có chút chức sắc, nhưng cũng tiêu hoang :)) Nên mãi sau này mẹ c giúp quản lý tiền bạc rồi làm thêm một số cái mới giữ đc chút tài sản như giờ. Bố c thì mẫu ng trong mơ của các chị em nên để mẹ c đứng tên toàn bộ tài sản trong nhà hết :)) Chính vì thế dù 2 bố con c hợp nhau hơn nhưng đứng trước thế lực kinh tế Mama thì vẫn đầu hàng em ạ :P
Đầu trang

Shinbu13
Chính thức
Chính thức

Hắc Hỏa đã viết: 22:27, 17/05/18 Ôi, hóa ra là phủ tướng triều viên quang quý. Thằng kia nó ngu bỏ mọe có người yêu mặt mũi xinh xắn cute, cộng thêm giỏi giang ngoan hiền, phúc khí dồi dào vượng phu ích tử mà ko biết giữ thì do nó ngu rồi :)).

Cung phu công nhận hội nhiều đào hoa tinh cộng thêm tính cô khắc của vũ khúc - đầu quân, tuy nhiên lại có sao phúc đức hội vào, cứ sống tốt sau này sẽ được hưởng quả ngọt. Đừng lo, đàn ông cô khắc đào hoa nhưng sống có trước có sau và có tự trọng tự trọng vẫn tồn tại, đến lúc nào đó sẽ gặp được thôi. Nhưng phải mở mắt cho to, nhìn cho rõ lòng người, đừng để mấy thằng rác rưởi nó lừa nữa. Khi mà chọn được anh nào đàng hoàng rồi thì lúc đó muốn thế nào cũng được

Gửi chị này 1 câu:
Nửa đời đầu là nhân quả kiếp trước, nửa đời sau là nhân quả kiếp này. Người có lòng ắt sẽ gặp được người có tâm.
Hic, tại mình chỉ nghĩ đơn giản là một người từng bị bạn bè quay lưng, cuộc sống tình cảm trắc trở thì tự ngta biết tôn trọng mình, yêu quý những gì mình vượt qua cùng họ, cho dù vẫn có tính xấu nhưng ít ra thật lòng luôn muốn những cái tốt nhất cho họ. Chưa bao giờ nghĩ có 1 ngày mình lại bị chính ng này quay lưng lại.
Thôi thì tự chọn thì tự chấp nhận nếu như đúng con ng họ bạc vậy, chứ bảo tính mình mà sống trở mặt quay ra hại ai thì cũng chịu, ko làm được. Haiz, trước thì bị ngy cũ bỏ để lấy một em nhà giàu hơn, mãi mới yêu tiếp nghĩ ng này còn ko hiểu nữa thì thôi, ko biết sống tnao mới được. Lại thêm phát nữa.
Mấy năm ngon nghẻ nhất đời chỉ đi khóc vì trai, thánh nhọ. :))
MarkHolland đã viết: 22:38, 17/05/18 Mềnh xin chân thành cảm ơn Hắc Hỏa tin tưởng mềnh vẫn còn tồn tại =))

PS: đào hoa chia ở thì tương lai vẫn tính nha.
Đào hoa ko có lỗi, lỗi tại Hoa đào \:D/
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 23:12, 17/05/18 Đã đến lúc bạn cần phải học cách tự yêu thương quý trọng bản thân mình rồi, dù có hơi muộn.
đó là những lý do tôi chưa bao giờ ưa nổi người thái tuế và hạng không kiếp.
nếu là tôi, thứ nhất là người thái tuế, thứ hai sẽ là người không kiếp, sẽ là những con chó tôi đá vào mõm, là vật hiến tế trên con đường của tôi.
Hì, thôi thì cũng có đc thu hoạch cho cuộc sống một số thứ. Ngã đến N lần rồi thôi cũng chai sạn, lại đứng lên đi tiếp vậy :))
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Đi tiếp thì ghé qua nhà anh nha.
Anh chưa đào hoa nhưng vườn trồng 1 cây hoa đào rừng :))
Đầu trang

Shinbu13
Chính thức
Chính thức

MarkHolland đã viết: 23:51, 17/05/18 Đi tiếp thì ghé qua nhà anh nha.
Anh chưa đào hoa nhưng vườn trồng 1 cây hoa đào rừng :))
Thế phải địa chỉ cụ thể rõ ràng em còn biết đường qua đào trộm đào rừng đem bán bớt chứ anh mời đãi môi thế là làm khó em rồi :))
Hoa đào em cũng có chứ thua ai đâu, cứ đổ tại hoa khổ thân :))
Đầu trang

yinghuang85
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Trở thành một con người khác hoàn toàn với những từng thấy?!! Là bản chất hay do họ thay đổi?!

Gửi bài gửi bởi yinghuang85 »

Shinbu13 đã viết: 18:42, 17/05/18
MarkHolland đã viết: 18:26, 17/05/18 Này này, ko vơ đũa cả nắm nhé.
Em thử yêu anh hay ThamLangV xem, khác bọt ngay :))
Dù Nam hay Bắc bọn anh lun sẵn sàng =))
Haha, cơ bản là mỗi người một lòng tham với mức độ riêng anh ạ :))
Thay đổi nhanh quá làm VCD như em cũng phải chóng mặt cứ hi vọng có điều gì ẩn giấu. :))
Đúng là sự thật đau lòng mà =))
Hắc Hỏa đã viết: 18:34, 17/05/18 sao nghe thiên hạ đồn là người thái tuế sống ngay thẳng lắm mà, sao lại ăn cháo đá bát thế nhỉ. :))

Thôi bạn à, duyên sinh duyên khởi, duyên diệt duyên tan. Gặp phải mấy thằng ăn cháo đá bát, hoặc là tìm cách trả thù nó như cắt trym nó đi, hoặc là quên nó đi - đời còn dài, trai còn nhiều cứ xinh đẹp giỏi giang thì khối anh chết
Khổ mình lại luỵ quá nên cứ ở trong nhà ngồi tưởng tượng ra đủ lý do biện hộ cho ngta. Vẫn ko dám tin! :)) Cơ bản nghĩ cái cảnh mình thương đi lại nắng nôi vất vả, dành dụm mua đc cái xe nhường cho đi, mình thì đi làm xe máy nắng mưa, rồi ng khác dùng nó làm công cụ tán tỉnh gái, nghĩ đã muốn sôi máu rồi. Giờ ctay, xe vẫn đi như chưa hề có cuộc chia ly. Có cái mình llac thì ko thèm bắt máy thôi :)))
Mình hiểu cảm giác của bạn! Nên mình tự nhũ kể từ giờ phải thương bản thân mình hơn, tập thói quen cưng chiều mình hơn ^^
Còn mọi chuyện cứ bơ đi mà sống. Quá khứ ko thể thay đổi, nhưng tương lai ko để mình vấp ngã như vậy nữa.
Cứ để Nhân-Quả trả lời! Mình tin là luật Nhân Quả rất sòng phẳng!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”