Kính nhờ anh Vietnam23042017 xem giúp lá số ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính nhờ anh Vietnam23042017 xem giúp lá số ạ

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Answer đã viết: 15:53, 18/05/18 Nên cao giá một chút vn ah, không phải ai nhờ mình cũng xem cho, kể cả họ mời đích danh mình, có thế bản thân nickname mới có giá trị. Lưu Bị quỳ lạy 3 lần Khổng Minh mới chịu giúp cơ mà.
Đúng là lúc bận dù họ có nhờ nhiệt tình thì cũng khó, may là đúng lúc Vietnam rảnh.

Mà mình chả cao giá được đâu, giao lưu là chính mà :))
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

vietnam23042017 đã viết: 15:55, 18/05/18
Answer đã viết: 15:53, 18/05/18 Nên cao giá một chút vn ah, không phải ai nhờ mình cũng xem cho, kể cả họ mời đích danh mình, có thế bản thân nickname mới có giá trị. Lưu Bị quỳ lạy 3 lần Khổng Minh mới chịu giúp cơ mà.
Đúng là lúc bận dù họ có nhờ nhiệt tình thì cũng khó, may là đúng lúc Vietnam rảnh.

Người ta nhờ coi, mình thì auto xem cho. Cứ như này, xét trên tầm vĩ mô, lại là nguyên nhân khiến môn tử vi lại có giá trị rẻ mạt ở Việt Nam như vậy. Vì đã reo rắc vào đầu về sự miễn phí khiên cưỡng của nó tới mọi người. Khi mà muốn khán được hạn ở cấp độ lưu nguyệt thì phải tốn nhiều năm trời đọc sách Hán ngữ. Và các bản bí phổ tử vi lại có giá trị hàng triệu USD theo định giá thị trường. Nói chung việc có suy nghĩ đi nhờ coi miễn phí tôi cho là hạ cấp về mặt nhận thức.
Đầu trang

hahoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hahoi »

Theo quan điểm của bạn answer thì đúng là if u are good at something, dont do it for free :)

Mình nghĩ rằng việc học bộ môn huyền học này và việc tham gia diễn đàn nó như một thú vui, một hình thức relax vậy. Khi nhìn thấy một lá số nếu cảm thấy muốn xem, muốn nói ra những điều mình biết thì cứ nói thôi. Trao đổi qua lại cũng là để giao lưu học hỏi mà. Như mình thấy việc chú Vio, anh Thienkhanh, anh Vietnam, bác Thắng...tích cực tham gia diễn đàn, nghiệm lý hạn, xem giúp mọi người giống như một thói quen, có thể nói là một cách để relax vậy thôi.

Kính cảm ơn anh Vietnam và bạn Tiểu Thanh Liên đã tham gia vào topic ạ. Em xin lỗi nếu đã réo tên anh hơi nhiều nhé :D
Giao lưu mà, mong mọi người đều vui :D
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Answer đã viết: 16:24, 18/05/18
vietnam23042017 đã viết: 15:55, 18/05/18

Người ta nhờ coi, mình thì auto xem cho. Cứ như này, xét trên tầm vĩ mô, lại là nguyên nhân khiến môn tử vi lại có giá trị rẻ mạt ở Việt Nam như vậy. Vì đã reo rắc vào đầu về sự miễn phí khiên cưỡng của nó tới mọi người. Khi mà muốn khán được hạn ở cấp độ lưu nguyệt thì phải tốn nhiều năm trời đọc sách Hán ngữ. Và các bản bí phổ tử vi lại có giá trị hàng triệu USD theo định giá thị trường. Nói chung việc có suy nghĩ đi nhờ coi miễn phí tôi cho là hạ cấp về mặt nhận thức.
Cám ơn bác Answer đã góp ý cho Vietnam. Vietnam rất appreciate bác!

Thú thực là mình không chủ lấy môn này ra làm nghề kiếm tiền. Nhưng thực sự cũng không hề làm free đâu bác.

Như nhiều người khác vào thời gian rảnh rỗi thì hay đọc sách, chơi game, nhậu nhẹt, tụ tập ... thì Vietnam dùng thời gian đó để đọc sách Tử Vi và vào diễn đàn luận giúp mọi người. Như vậy việc luận giúp mọi người đã khiến Vietnam nhận lại được cái sự vui vẻ mà có khi tiền bạc cũng khó mua được. Như thế thì quả thực không là free vì có cho, có nhận rồi.

Vietnam trước đây hay xem hạn tương lai cho mọi người, nhưng giờ hạn chế rồi, chỉ tập trung nghiệm lý hạn quá khứ để kiểm nghiệm/thực hành những điều mình học được và được học hỏi kinh nghiệm từ các bác. Còn việc luận một lá số nó không được coi như là luận hạn tương lai nên Vietnam mới làm.

Đương nhiên một số hạn hỷ như xây nhà, lấy vợ, có con thì Vietnam cũng hay xem giúp, còn hạn tang tóc thì thực sự là hạn chế.

Chúng ta đang sinh hoạt trên một diễn đàn, và những gì các bác và Vietnam đang typing nó nằm trong mục "Luận giải Tử Vi", vì vậy Vietnam lấy cái sự giao lưu, học hỏi lên làm đầu. Và thực sự cũng không nghĩ quá vĩ mô rằng những việc như này sẽ làm giá trị của Tử Vi Việt Nam bị rẻ mạt đâu bác. Còn ý kiến của bác, Vietnam xin trân trọng!
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Mình nghe nói: nữ mệnh ko nên có Hóa Kỵ. Các bác cho xin chút ý kiến ạ.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

MarkHolland đã viết: 19:17, 18/05/18 Mình nghe nói: nữ mệnh ko nên có Hóa Kỵ. Các bác cho xin chút ý kiến ạ.
MarkHolland cho giải thích đi, sau đó mọi người sẽ bổ sung hoặc phản biện :))
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 19:21, 18/05/18
MarkHolland đã viết: 19:17, 18/05/18 Mình nghe nói: nữ mệnh ko nên có Hóa Kỵ. Các bác cho xin chút ý kiến ạ.
MarkHolland cho giải thích đi, sau đó mọi người sẽ bổ sung hoặc phản biện :))
Để mấy bạn nữ Hoá Kỵ nhảy vào xâu xé anh Mark huh anh :)) Bô lão luận trước đi
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Kỵ trên trời thì như mây che, xuống đất là vũng nước đục, bốn mùa thì ứng với mùa đông. Làm sai khác hoặc biến chất tinh diệu. Nên vào mệnh sẽ làm tư tưởng biến tướng. VD:
- "Kỵ ám đồng cư Thân Mệnh Tật Ách, trầm khốn uông doanh"
Cự Kị cùng cư Mệnh Thân Tật thì mê muội, nghèo khổ, yếu ớt càng nhiều
PS: tất nhiên 1 vài cách tốt như Long Kỵ, Âm đắc Kỵ.
Phụ nữ thì hay cả nghĩ hơn nam giới, thế nên tính thái quá của Kỵ dễ phát huy.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

MarkHolland đã viết: 19:35, 18/05/18 Kỵ trên trời thì như mây che, xuống đất là vũng nước đục, bốn mùa thì ứng với mùa đông. Làm sai khác hoặc biến chất tinh diệu. Nên vào mệnh sẽ làm tư tưởng biến tướng. VD:
- "Kỵ ám đồng cư Thân Mệnh Tật Ách, trầm khốn uông doanh"
Cự Kị cùng cư Mệnh Thân Tật thì mê muội, nghèo khổ, yếu ớt càng nhiều
PS: tất nhiên 1 vài cách tốt như Long Kỵ, Âm đắc Kỵ.
Phụ nữ thì hay cả nghĩ hơn nam giới, thế nên tính thái quá của Kỵ dễ phát huy.
Phân tích có lý nhen!

Xin bổ sung thêm một vài cách cục tốt nữa như: Âm Dương sáng Kỵ; Kỵ đi với Tham Liêm tại Tỵ Hợi thì giảm bớt hung họa của 2 sao này; Kỵ ở Tý Hợi ngộ Hóa Khoa; Kỵ tại Tý có Khoa Lương hội.

Nhưng xin sửa chút đó là các Âm Kỵ với nữ Mệnh là xấu, chủ khí huyết xấu, có thể có hại cho sự thụ thai; nữ Mệnh có Kỵ + Cự/Tham/Đào Hồng thì nhiều bất lợi, dễ gặp Sở Khanh.
Đầu trang

Tiểu Thanh Liên
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tiểu Thanh Liên »

Này answer, giá cao giá thấp gì hả answer.

Không chỉ tôi, bạn, và anh VN. Chúng ta có là cái gì đâu mà tự ngạo, cao giá với thấp giá.

Kể cả anh VN- người mà bạn nghĩ trình tử vi là tầm cao thì đối với tôi cũng chỉ là tầm thường, bởi cao hay thấp thì cái trò tử vi này cũng chỉ là trò đùa giải trí giết thời giờ mà thôi.

Không biết bạn tầm cao thế nào(!?)

Bụng dạ có lớn thì đường mới xa answer ak!

Có mỗi cái trò tử vi trẻ con mà cũng cao với thấp giá. Tư duy luỹ tre làng quá bạn ak.

Tuy không phải ai tôi cũng xem, đơn giản chỉ là tuỳ tâm trang và cái tính lập dị của tooi chứ chả phải tôi nhận mình "tầm cao" gì.

Học đc vài câu chữ nghĩa vớ vẩn mà cũng bày đặt cao với thấp.

Còn bạn, không biết bạn tầm cao thế nào(!?). :)
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”