Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

TuKyLan đã viết: 14:56, 28/05/18
SPT85 đã viết: 13:48, 28/05/18
TuKyLan đã viết: 10:46, 28/05/18

Khi xét cung Quan,spt85 nên lưu ý mối quan hệ với cung Nô. Quá trình làm việc, bạn bè thường có xu hướng tìm cách hợp tác với bạn trong công việc riêng, nhưng có đầu thường không có cuối.

Tham Lang ngộ Linh Hỏa có Kình Dương hội thường khiến tham vọng bốc lên mạnh mẽ (đặc biệt trong đại vận cung quan)

Tôi bận, viết tiếp sau nhé.
Xin cảm ơn bác TuKyLan. Bác có thể xem giúp là lá số này hợp làm công việc gì và con đường sự nghiệp khi nào mới thực sự phát không ạ? Spt85 từ trước đến nay làm trong lĩnh vực tài chính, công việc chưa bao giờ thực sự theo ý mình. Spt85 nghĩ mình có khả năng, năng lực và chút tham vọng nhưng vẫn chưa được nắm vị trí cao chính thức. Mặc dù Spt85 luôn được làm viec gần các sếp lớn. Do chuyện gia đình (cưới và có em bé), Spt85 đã nghỉ việc từ tháng 8 âm năm ngoái. Giờ Spt85 rất lăn tăn không biết nên định hướng công việc tiếp theo của mình ntn (kinh doanh j đó hay tiếp tục đi làm công ty).
Hiện tại, trong đại vận ngộ Tuần Kỵ, sự phát triển sẽ bị kìm hãm nhiều, ngột ngạt. tuy rằng ngộ Quyền song Lộc, nhưng ngay trong nội tại bản thân còn nhiều sự e dè, thiếu đi sự quyết đoán. Theo tôi, bạn nên tiếp tục con đường làm thuê. Vận cung Quan hoặc sắp tới vận cung Quan, thì có thể chuyển hướng sẽ tốt hơn. Hợp với cv gì, tôi không trả lời được, rộng quá.

Tử Kỳ Lân
Đúng là Spt85 luôn có sự e dè và thiếu quyết đoán như bác nói! Có lẽ đây cũng là một trong các lý do Spt85 chưa đạt đc điều mình mong đợi trong công việc. Liệu cung Quan của Spt85 có thay đổi sau khi lấy chồng không ạ, nếu có thì theo chiều hướng tốt hay xấu hơn ạ?
Xin cảm ơn bác TuKyLan lần nữa ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

tmThuy đã viết: 12:14, 28/05/18
TuKyLan đã viết: 09:53, 28/05/18
n.eck0o đã viết: 08:20, 28/05/18

Bác ơi em hoàn toàn chưa có dự cảm tâm linh gì cả @@, cũng chưa hề thấy chuyện gì liên quan đến tâm linh quanh mình cả. Điều gì trên lá số của em cho thấy những vấn đề tâm linh vậy bác?
Bắt đầu từ vận 24 này, chúng ta cùng theo dõi xem nhé.
Do có Hoả Linh xung chiếu Tật ách, hay sao hả chú? Vì cháu cũng có Hoả Linh chiếu tật ách mà không có dự cảm liên quan đến tâm linh.
Thuy đã khi nào xem người ta hầu đồng chưa?

Người ta hầu các giá khác nhau, mỗi giá cầm nào là thanh kiếm, nào là cây trượng, rồi có khi đơn giản cả cây quạt nữa. Hầu giá nào thỉ cũng phải cầm trên tay nắm hương để gọi giá.

Thế đấy, cây trượng, thanh kiếm, cái quạt khi hầu đồng chính là Thiên Hình. Còn nắm hương chính là Thiên Diêu. Hình Diêu luôn trong thế tam hợp và nếu Mệnh hội bộ sao này thỉ cũng có trường hợp khía cạnh tâm linh rất mạnh.

P/s: xin nhớ rằng Diêu ngoài nghĩa ăn chơi thì còn có nghĩa khác là mê tín, thích bói toán, tâm linh, cúng bái.
Sửa lần cuối bởi vietnam23042017 vào lúc 16:53, 28/05/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 16:49, 28/05/18
TuKyLan đã viết: 09:53, 28/05/18

Bắt đầu từ vận 24 này, chúng ta cùng theo dõi xem nhé.
Do có Hoả Linh xung chiếu Tật ách, hay sao hả chú? Vì cháu cũng có Hoả Linh chiếu tật ách mà không có dự cảm liên quan đến tâm linh.

Người ta hầu các giá khác nhau, mỗi giá cầm nào là thanh kiếm, nào là cây trượng, rồi có đơn giản cả cây quạt nữa. Hầu giá nào thỉ cũng phải cầm trên tay nắm hương để gọi giá.

Thế đấy, cây trượng, thanh kiếm, cái quạt khi hầu đồng chính là Thiên Hình. Còn nắm hương chính là Thiên Diêu. Hình Diêu luôn trong tam hợp và nếu Mệnh hội bộ sao này thỉ cũng có trường hợp khía cạnh tâm linh rất mạnh.

P/s: xin nhớ rằng Diêu ngoài nghĩa ăn chơi thì còn có nghĩa khác là mê tín, thích bói toán, tâm linh, cúng bái.
Ồ em cảm ơn anh :o Em chưa bao giờ xem hầu đồng ạ
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

Chào bác Tử Kỳ Lân. Đây lá số đứa em.
Tuần triệt đóng chặt cung mệnh. Vậy luận phải lấy cung Thân luận hả bác?
Bác đánh giá công danh lá số này thế nào? Cảm ơn bác.
Hình ảnh
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

tmThuy đã viết: 16:52, 28/05/18

Người ta hầu các giá khác nhau, mỗi giá cầm nào là thanh kiếm, nào là cây trượng, rồi có đơn giản cả cây quạt nữa. Hầu giá nào thỉ cũng phải cầm trên tay nắm hương để gọi giá.

Thế đấy, cây trượng, thanh kiếm, cái quạt khi hầu đồng chính là Thiên Hình. Còn nắm hương chính là Thiên Diêu. Hình Diêu luôn trong tam hợp và nếu Mệnh hội bộ sao này thỉ cũng có trường hợp khía cạnh tâm linh rất mạnh.

Chia sẻ cho Thuy thêm 1 chút kiến thức về hai sao Hình Diêu này.

Thiên Diêu và Thiên Hình đều là sao an theo tháng sinh. Trong khi Thiên Diêu an từ cung Sửu thì Thiên Hình an từ cung Dậu. Lý giải rất đơn giản lý do tại làm sao chúng ta an như vậy, như sau:

- Cung Sửu là lúc Nhật Nguyệt tranh sáng tranh tối, là lúc trời đất còn mù mờ, chưa tỏ tường. Đó cũng là lúc mà cả động vật và con người giao hoan để duy trì giống nòi. Thế nên chọn Sửu là khởi cung coi là tháng 1, tính chiều thuận kim đồng hồ theo tháng sinh, dừng lại tại đâu thì cung đó ăn Thiên Diêu.

- Cung Dậu theo Ngũ hành, Tiên Thiên Bát Quái thì Dậu là cung Khảm, nằm giữa Tốn (gió) và Cấn (núi), là nơi sinh ra mây, mưa, kèm sấm sét. Như vậy cung này khởi tạo ra sấm sét (Hình), và còn có nghĩa là Thiên Lôi (là hình phạt nhà trời, là cái dao...). Như vậy Thiên Hình sẽ được khởi tại đây, cũng coi là tháng 1, tính chiều thuận kim đồng hồ theo tháng sinh, dừng tại đâu thì cung đó ăn Thiên Hình.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 17:01, 28/05/18
tmThuy đã viết: 16:52, 28/05/18

Chia sẻ cho Thuy thêm 1 chút kiến thức về hai sao Hình Diêu này.

Thiên Diêu và Thiên Hình đều là sao an theo tháng sinh. Trong khi Thiên Diêu an từ cung Sửu thì Thiên Hình an từ cung Dậu. Lý giải rất đơn giản lý do tại làm sao chúng ta an như vậy, như sau:

- Cung Sửu là lúc Nhật Nguyệt tranh sáng tranh tối, là lúc trời đất còn mù mờ, chưa tỏ tường. Đó cũng là lúc mà cả động vật và con người giao hoan để duy trì giống nòi. Thế nên chọn Sửu là khởi cung coi là tháng 1, tính chiều thuận kim đồng hồ theo tháng sinh, dừng lại tại đâu thì cung đó ăn Thiên Diêu.

- Cung Dậu theo Ngũ hành, Tiên Thiên Bát Quái thì Dậu là cung Khảm, nằm giữa Tốn (gió) và Cấn (núi), là nơi sinh ra mây, mưa, kèm sấm sét. Như vậy cung này khởi tạo ra sấm sét (Hình), và còn có nghĩa là Thiên Lôi (là hình phạt nhà trời, là cái dao...). Như vậy Thiên Hình sẽ được khởi tại đây, cũng coi là tháng 1, tính chiều thuận kim đồng hồ theo tháng sinh, dừng tại đâu thì cung đó ăn Thiên Hình.
Yeah thank you anh :-bd
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Hóng hớt bộ diêu y hình, đã hiểu, cảm ơn anh Vietnam. Mệnh em hội bộ sao này nên từ bé rất thích nghe kể mấy chuyện tâm linh, thích đi xem bói, xem hầu đồng, nhưng em không có cúng bái và đặc biệt linh tính khá tốt
Đầu trang

than_menh dong cung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi than_menh dong cung »

TuKyLan đã viết: 16:20, 28/05/18
than_menh dong cung đã viết: 15:33, 28/05/18
TuKyLan đã viết: 15:04, 28/05/18

Mệnh ưa động, Thiên Di cung cũng có xu hướng đi xa. Có xuất ngoại hay không Tử Kỳ Lân k dám quyết đoán, nhưng xu hướng lấy chồng và lập nghiệp xa nhà.

Năm nay, tín hiệu tình cảm thế nào?
Dạ! ko có động tĩnh gì cô ạ. Năm ngoái con đi xa thì quen 1 cậu, tình đẹp, sau 2 tháng thì tan vì cậu này phải về nhà theo ý bố. 25 năm trời chẳng yêu ai, mà chắc ko ai dám yêu con đó cô.
Cô nói cái lấy chồng và lập nghiệp xa nhà là con ưng rồi đó. Hồi đó mẹ con đi coi thầy nói con số lấy chồng xa lắm, và muộn nữa. Nhưng có lục sát tinh vây quanh đó, con cũng ko biết là phúc hay họa đây.
Họa phúc đan xen, nhưng mệnh đủ khả năng đi qua những ngày tháng khó khăn đó. Nếu làm các công việc có tính tỉ mỉ, chuyên môn sâu thì có thể cải thiện được nhiều về tính cách nóng nảy.
Con cảm ơn cô. Cô thật chuyên tâm. con chúc cô nhiều sức khỏe và niềm vui ạ.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 17:48, 28/05/18 Hóng hớt bộ diêu y hình, đã hiểu, cảm ơn anh Vietnam. Mệnh em hội bộ sao này nên từ bé rất thích nghe kể mấy chuyện tâm linh, thích đi xem bói, xem hầu đồng, nhưng em không có cúng bái và đặc biệt linh tính khá tốt
Tặng Ánh Nguyệt Đỗ cái này: Cách làm thầy bói là Mệnh, Thân, Quan có Thiên Cơ + Hỏa Tinh, hoặc Tham Tả Hữu Khôi Việt :-bd
Đầu trang

hoangloi8978
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangloi8978 »

vietnam23042017 đã viết: 21:02, 28/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 17:48, 28/05/18 Hóng hớt bộ diêu y hình, đã hiểu, cảm ơn anh Vietnam. Mệnh em hội bộ sao này nên từ bé rất thích nghe kể mấy chuyện tâm linh, thích đi xem bói, xem hầu đồng, nhưng em không có cúng bái và đặc biệt linh tính khá tốt
Tặng Ánh Nguyệt Đỗ cái này: Cách làm thầy bói là Mệnh, Thân, Quan có Thiên Cơ + Hỏa Tinh, hoặc Tham Tả Hữu Khôi Việt :-bd
Mệnh mình cũng hội Diêu y hình, cũng mê tín lắm, cũng hay cầu nguyện mà không ứng Hà hà
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”