Kết hôn rồi muốn biết đời sống vợ chồng như nào thì xem cung nô ????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dinodino
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Kết hôn rồi muốn biết đời sống vợ chồng như nào thì xem cung nô ????

Gửi bài gửi bởi dinodino »

C up ảnh lên đi ạ!

.
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

dinodino đã viết: 13:04, 29/05/18 C up ảnh lên đi ạ!

.
Ko biết up lên đây kiểu gì ý em ạ . @@
Đầu trang

dinodino
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dinodino »

C có thể tải ảnh lên trang upanh
sau đó cop link đó nhập vào khung [img]

Hoặc dễ hơn thì chị dẫn link fb ạ.
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

dinodino đã viết: 13:10, 29/05/18 C có thể tải ảnh lên trang upanh
sau đó cop link đó nhập vào khung [img]

Hoặc dễ hơn thì chị dẫn link fb ạ.
Ui thôi , chs tự dưng ngại ngại ... thôi có j nhờ mọi ng nghiệm lso cũng ổn em ạ .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

HoangLaoTa88 đã viết: 11:13, 29/05/18
VanXuongD đã viết: 10:22, 29/05/18
HoangLaoTa88 đã viết: 09:30, 29/05/18 Bạn có thể mô tả về gương mặt: Trán, mày, mũi, tai, lưỡng quyền, ấn đường, cằm,hàm răng...
So sánh với người này, bạn có điểm nào tương tự?
Trán em cao tròn , lông mày thưa , mũi đẹp hơn cô này chút nhưng nhìn chung khá giống ( thẳng , cao , đầu mũi tròn , trên mũi có nốt ruồi nhỏ ) , tai thì mỏng nhưng khi béo lên thì nhìn thẳng không thấy tai . Mặt em trái xoan , răng đều trắng , bị khớp cắn sâu bác ạ . K up đc ảnh lên thì mn sẽ miêu tả dễ hơn . Nhưng nhìn em cũng có vài nét giống cô này ạ .
Chào cháu.
Lông mày là huynh đệ cung. Xét về mặt vật lý: Lông mày có tác dụng cản mồ hôi, nước mưa,... để không chảy xuống mắt(Giống cần gạt oto). Nếu lông mày cháu như vậy thì cung huynh đệ cháu ko đẹp: Ít anh chị em, hàng xóm ko tốt, bạn bè ko tốt, dòng họ ko tốt,...Lông mày có thể nói lên quý nhân có tương trợ mình ko.
Khi vào trung vận thì xét mũi và lưỡng quyền. Nếu tốt đẹp thì trung vận tốt.
Tham, khúc gặp vận bước vào đời tranh sáng tranh tối toàn sát tinh thì mệt mỏi, thiệt thòi cho cháu rồi, giai đoạn bản lề mà. Yên tâm mọi thứ sẽ được bù đắp về sau. Càng lớn cháu sẽ càng khá, khi bước vào cung thân.
Cháu thành công hơi muộn nhé. Từ 40 trở lên là phú quý rồi.
Thành công nào cũng vậy, phải đi từ từ, muốn lên 10 thì bước lên 1 trước đã. Nên cháu phải gạt Khúc ở mệnh, tập trung học hành, làm việc. Cháu hãy quan tâm bạn đời của cháu, hoặc sau này là chồng mình thì mọi thứ mới vẹn toàn được, đàn ông cái tôi lớn hơn phụ nữ. Cận thận kết giao bạn bè nhé.
Chúc cháu thành công. Gửi lời hỏi thăm sức khỏe bố mẹ.
Cảm ơn cháu đã chia sẽ.
Anh HoanglaoTa ơi, cho em xin phép hỏi chút ạ. Nếu trong trường hợp lông mày rậm và đậm ở nữ thì cũng không tốt phải ko ạ? Vì em thấy có một số bạn nữ mày hoặc ria mép khá rậm, nếu xét về mặt sinh học là do homone giới tính nam hoạt động mạnh, nhiều khi nhìn kỹ thì có nét hơi đàn ông, nếu theo nhân tướng học tướng như vậy cũng ko tốt phải ko ạ?
Đầu trang

HoangLaoTa88
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HoangLaoTa88 »

blacktime đã viết: 11:35, 29/05/18 Không Phải, hình tướng chỉ đánh lừa con mắt thôi. Nếu hình tướng bá đạo thế thì tử vi việt đã chẳng có cụ Ba La, giới bát tự đã không tồn tại Manh Phái ngày nay với Hác Kim Dương, Bành Khang Dân.
Từ lá số có thể suy ra được hình tướng, ngũ quan. Từ ngũ quan cũng nhìn ra được lá số. Tướng số Quan Trọng nhất là Thanh Tướng, và dĩ nhiên cái này chẳng sách nào dạy được vì nó thuộc về cảm nhận.
Như nói mũi là cung Tài Bạch, tướng mũi tốt thì trong lá số cung Tài bạch cũng tốt, nhưng nếu nó không cân đối bộ vị thì cũng tương đương trong lá số mệnh không lý được tài, phúc không chế được tài, vì thế là hoạ chứ không phải là phúc.
Số suy ra tướng được, nhưng long trì là mũi, hoá lộc là râu..
Tướng quan giữa tướng và số, thực ra chỉ gồm Thanh Tướng (xem về tiếng nói) và sinh thần (năm tháng ngày giờ sinh).
Các thầy tướng pháp viết thì nhiều, giỏi. Tuy nhiên xem thì vẫn sai như thường, như ông Ngô Hùng Diễn, tính đến nay vẫn đầy người nói ông ta xem không đúng, phán chung chung 10-20 năm sau.
Chả thế mà cụ Ba La, ông vua Tử Vi việt, uất ức với những thứ cản trở huyền học mà tự chọc thủng đôi mắt, xem vẫn thần sầu. Điều đó chứng tỏ nếu biết xem tử vi, thì hình tướng chẳng có nghĩa lý gì cả. Người ta có những phép xem nhiều người cùng lá số mà cuộc đời khác nhau.
Thái tuế nhập quái - Tử Vân
Sao treo - Phúc tông Đông A
Sao trọng điểm - phát triển từ lý thuyết sao treo của cụ VuiVui.
Khi những thứ này mà cực kỳ giống nhau thì khi đó họ mới xét tới phong thuỷ, mồ mả. Tiên lượng thứ bậc khác nhau.
Cảm ơn bạn đã chia sẽ. Nhất thanh nhì tướng. Tướng thì gồm: hình tướng, sắc tướng. Ngoài ra còn có thể kiểm tra thêm về mùi cơ thể, độ nóng của tóc,...
Trên diễn đàn chỉ có thể xem được hình ảnh mà thôi.
Dù trên phương pháp giải bài toán nào: Tử vi, tử bình, tướng,.... thì phải đưa về một kết quả.
Môn nào cũng mang tính chất tương đối.
Tử vi và tướng có liên quan, chẳng qua học thuật của mình chưa tới.
Đầu trang

HoangLaoTa88
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HoangLaoTa88 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:10, 29/05/18
HoangLaoTa88 đã viết: 11:13, 29/05/18
VanXuongD đã viết: 10:22, 29/05/18

Trán em cao tròn , lông mày thưa , mũi đẹp hơn cô này chút nhưng nhìn chung khá giống ( thẳng , cao , đầu mũi tròn , trên mũi có nốt ruồi nhỏ ) , tai thì mỏng nhưng khi béo lên thì nhìn thẳng không thấy tai . Mặt em trái xoan , răng đều trắng , bị khớp cắn sâu bác ạ . K up đc ảnh lên thì mn sẽ miêu tả dễ hơn . Nhưng nhìn em cũng có vài nét giống cô này ạ .
Chào cháu.
Lông mày là huynh đệ cung. Xét về mặt vật lý: Lông mày có tác dụng cản mồ hôi, nước mưa,... để không chảy xuống mắt(Giống cần gạt oto). Nếu lông mày cháu như vậy thì cung huynh đệ cháu ko đẹp: Ít anh chị em, hàng xóm ko tốt, bạn bè ko tốt, dòng họ ko tốt,...Lông mày có thể nói lên quý nhân có tương trợ mình ko.
Khi vào trung vận thì xét mũi và lưỡng quyền. Nếu tốt đẹp thì trung vận tốt.
Tham, khúc gặp vận bước vào đời tranh sáng tranh tối toàn sát tinh thì mệt mỏi, thiệt thòi cho cháu rồi, giai đoạn bản lề mà. Yên tâm mọi thứ sẽ được bù đắp về sau. Càng lớn cháu sẽ càng khá, khi bước vào cung thân.
Cháu thành công hơi muộn nhé. Từ 40 trở lên là phú quý rồi.
Thành công nào cũng vậy, phải đi từ từ, muốn lên 10 thì bước lên 1 trước đã. Nên cháu phải gạt Khúc ở mệnh, tập trung học hành, làm việc. Cháu hãy quan tâm bạn đời của cháu, hoặc sau này là chồng mình thì mọi thứ mới vẹn toàn được, đàn ông cái tôi lớn hơn phụ nữ. Cận thận kết giao bạn bè nhé.
Chúc cháu thành công. Gửi lời hỏi thăm sức khỏe bố mẹ.
Cảm ơn cháu đã chia sẽ.
Anh HoanglaoTa ơi, cho em xin phép hỏi chút ạ. Nếu trong trường hợp lông mày rậm và đậm ở nữ thì cũng không tốt phải ko ạ? Vì em thấy có một số bạn nữ mày hoặc ria mép khá rậm, nếu xét về mặt sinh học là do homone giới tính nam hoạt động mạnh, nhiều khi nhìn kỹ thì có nét hơi đàn ông, nếu theo nhân tướng học tướng như vậy cũng ko tốt phải ko ạ?
Không sao đâu bạn, nhưng đừng mọc lộn xộn xâm phạm tới cặp mắt, che tầm nhìn của cặp mắt.
Xét về tây y: như bạn nói
Về mặt đông y: Thận làm chủ, thận đủ nước mới nuôi dưỡng tóc, lông, răng,.....
Bạn có thể lấy Tăng Thanh Hà làm ví dụ.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

HoangLaoTa88 đã viết: 14:36, 29/05/18 Không sao đâu bạn, nhưng đừng mọc lộn xộn xâm phạm tới cặp mắt, che tầm nhìn của cặp mắt.
Cảm ơn anh đã phản hồi lại ạ
Đầu trang

Cao Ba Nhá
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Cao Ba Nhá »

Ngoài tăng thanh hà , cháu cũng có thể lấy hồ ngọc hà làm ví dụ :D
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:49, 29/05/18
HoangLaoTa88 đã viết: 14:36, 29/05/18 Không sao đâu bạn, nhưng đừng mọc lộn xộn xâm phạm tới cặp mắt, che tầm nhìn của cặp mắt.
Cảm ơn anh đã phản hồi lại ạ
Mỗi một môn có cái hay riêng. Tớ cũng đã tìm hiểu cả bộ môn tướng pháp (học theo tướng pháp Ngô Hùng Diễn) nhưng chỉ để dụng cho bản thân thôi. Chứ không chủ mang môn đó ra xem.

Nếu kết hợp được các môn với nhau thì quả là tuyệt vời. Từ cung Mệnh của môn Tử Vi có thể suy ra hình tướng của con người, qua so sánh và đối chiếu thì có thể thấy rằng đương số có ứng với lá số không, từ đó điều chỉnh cho phù hợp để luận đoán Tử vi được chính xác hơn.

P/s: Lá số của chủ top thì Nô lục hại với Phu Quân. Lấy chồng xong cẩn thận mất bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”