Luận cung Thê, Quan, Phụ cho lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thaoly_bong
Chính thức
Chính thức

Re: Luận cung Thê, Quan, Phụ cho lá số

Gửi bài gửi bởi Thaoly_bong »

Em đang đi du học. Như lá số của em thì liệu sẽ về nước hay ở lại định cư ạ ? Luận giúp em với ạ
Đầu trang

Thaoly_bong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thaoly_bong »

Em đang đi du học. Như lá số của em thì liệu sẽ về nước hay ở lại định cư ạ ? Luận giúp em với ạ
Tập tin đính kèm
IMG_7646.JPG (286.46 KiB) Đã xem 1271 lần
Đầu trang

xuxund
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xuxund »

tmThuy đã viết: 00:10, 06/06/18
vietnam23042017 đã viết: 23:26, 05/06/18
tmThuy đã viết: 23:23, 05/06/18

Trường hợp người có mệnh Âm dương sửu mùi thì sao ạ :-?
Mệnh đóng tại Kim Khố/Mộc Khố, xét thêm Mệnh em hành gì thì sẽ biết hợp với Âm hay Dương hơn thôi :-bd
Em có lá số Âm dương ở Kim khố, mệnh Tùng bách mộc nhưng lại khắc bố :-? Em không có hiểu ~X(

Sửu là Thổ ướt anh nhỉ, có liên quan gì đến trường hợp này k :-?
xin lỗi nếu đã làm phiềm tmthuy, tmthuy có thể cho minh hỏi chút được không
nếu cung phu thê có : cự môn, thiên cơ, đào hoa , hóa kỵ có phải gia đình bất hòa lục đục không
cộng thêm: bệnh phù , tử phù, nguyệt đức có thê một trong hai sớm phải chia lìa nhau
mong nhận được hôi âm từ tmthuy
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

Cháu chào chú vietnam23042017,chú giúp cháu luận giải đôi điều về cung quan lộc và cung phu thê được không ạ! Cháu cảm ơn chú ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

xuxund đã viết: 07:37, 06/06/18
tmThuy đã viết: 00:10, 06/06/18
vietnam23042017 đã viết: 23:26, 05/06/18

Mệnh đóng tại Kim Khố/Mộc Khố, xét thêm Mệnh em hành gì thì sẽ biết hợp với Âm hay Dương hơn thôi :-bd
Em có lá số Âm dương ở Kim khố, mệnh Tùng bách mộc nhưng lại khắc bố :-? Em không có hiểu ~X(

Sửu là Thổ ướt anh nhỉ, có liên quan gì đến trường hợp này k :-?
xin lỗi nếu đã làm phiềm tmthuy, tmthuy có thể cho minh hỏi chút được không
nếu cung phu thê có : cự môn, thiên cơ, đào hoa , hóa kỵ có phải gia đình bất hòa lục đục không
cộng thêm: bệnh phù , tử phù, nguyệt đức có thê một trong hai sớm phải chia lìa nhau
mong nhận được hôi âm từ tmthuy
Bạn ơi t mới học Tử vi nên không dám phán bừa. Bạn hỏi những người khác trong diễn đàn sẽ tốt hơn. Bạn tự tạo topic trên diễn đàn, những người đủ khả năng sẽ vào trả lời giúp bạn.

P.s. Anh Vietnam ở Úc ạ :0 Huhu em đoán trật lất rồi 😂 Em cứ tưởng anh ở châu Âu, và từng có thời gian ở Sing ý.
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

vietnam23042017 đã viết: 00:08, 06/06/18
rubytv đã viết: 00:06, 06/06/18
Em nghĩ còn tuỳ thuộc vào mệnh hành gì và chính tinh gì. Hoá kị chủ yếu xấu về mặt tâm lý. Nghi ngờ. Đố kị. Không thoả mãn. Em có Hoá Kị ở Quan thì hay không thoả mãn với kết quả công việc hay effort của bản thân.

Ở phu thê có Hoá Kị thì hẳn là hay suy nghĩ nhiều về ck/vk nhưng nghĩ nhiều quá có khi lại ko tốt, thành ra nghi ngờ. Nhìn chung mà về mặt tâm lý nhiều chứ ko hẳn xấu như bị phản bội hay hình khắc.
Nếu Kị đi với Thanh Long + Lưu Hà, hay đi với Hóa Khoa, hoặc đi với Thiên Không thì sao em? :D
Thanh long lưu hà hoá kị tốt mà, còn đi với Hoá Khoa thì em nghĩ nhiều khả năng lắm, có khi nghĩa tách riêng có khi Khoa giải bớt Kị, còn Kị với TK thì xấu rồi
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

kingsman đã viết: 20:42, 06/06/18
TheLinh đã viết: 20:33, 06/06/18 Anh việt nam mệnh tử phủ, sn 83~84 đấy anh "anh kingsman sn 84" :))

Mệnh thân không cùng cung, tuế hổ phù khôi việt khoa lộc tả hữu, lộc tướng ấn :-bd

Cả 2 người tầm tuổi, thậm chí bằng tuổ nhau 84 và đều đang ở Úc :-h
Vay cung menh thuoc Dan Ngo Tuat ...
Vậy nghiên cứu tử vi tử lâu rồi em ... cũng khoảng hồi lớp 8 lớp 9 trở đi ... bạn bè ko tốt ... hay lợi dụng ...
chỉ gần đây thì mới gặp nhiều người tốt...
Không hợp dòng họ... nhất là bố ...
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Ngày 23/04/2017 là ngày anh Vietnam quen Depi ạ :-?

Nhớ anh kể được cậu truyền cho bí quyết xem tử vi, có phải mệnh thân anh có bộ Hình riêu nên được cậu để ý k ạ :-?

Trò đoán số này vui ghê ý :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

@bác Kingsman: Không biết bác dùng phương pháp gì nhưng bác luận thế khá là đúng đây ạ! :-bd

@tmThuy: Depi tán anh kinh hoàng và anh chính thức đổ vào ngày 14/02 năm nào đó. Còn về cậu anh truyền cho anh vì lý do rất đơn giản: cậu không có con trai và cậu thấy anh có thể "nuốt" được mấy cái cậu truyền :))
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 22:19, 06/06/18 @bác Kingsman: Không biết bác dùng phương pháp gì nhưng bác luận thế khá là đúng đây ạ! :-bd

@tmThuy: Depi tán anh kinh hoàng và anh chính thức đổ vào ngày 14/02 năm nào đó. Còn về cậu anh truyền cho anh vì lý do rất đơn giản: cậu không có con trai và cậu thấy anh có thể "nuốt" được mấy cái cậu truyền :))
Anh ơi truyền cho em bí quyết chứ mấy đứa em thích k thích lại em làm sao giờ :((
Nhân tiện anh có bí quyết gì để k thích ai trong suốt 3 năm thì bật mí cho em :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”