[Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
eli5
Chính thức
Chính thức

[Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Gửi bài gửi bởi eli5 »

Cháu chào các cô chú, anh chị.

Trước hết cháu xin cảm ơn bất kỳ ai đang đọc những dòng này, và nếu có duyên, cháu mong nhận được lời khuyên, hướng dẫn để vượt qua những khó khăn đầu đời này.

Hình ảnh

Thật sự mà nói từ đầu năm (dương lịch) đến giờ là khoảng thời gian mệt mỏi nhất mà cháu từng trải qua. Có thể người ngoài nhìn vào không hiểu tại sao, vì chẳng có biến cố nào quá lớn cả. Nhưng tổng hợp những rắc rối, thất bại nhỏ nhặt vụn vặt ở TẤT CẢ MỌI MẶT trong cuộc sống còn đáng sợ hơn, vì nó khiến cháu cảm thấy bản thân bất hạnh khủng khiếp, bất kể làm điều gì cũng không suôn sẻ. Đặc biệt với một đứa luôn làm chủ được cuộc sống, tức là biết mình muốn gì, cần làm gì để đạt được điều đó và (hầu như) luôn đạt được những gì mình đặt ra, thì việc loay hoay mất phương hướng thật sự là điều mà lần đầu cháu gặp phải.

- Chuyện học hành: cháu không cần học quá nhiều, vừa học vừa chơi nhưng luôn đạt kết quả rất cao. Thi trường chuyên, thi ĐH hay tham gia các cuộc thi chuyên môn, tuyển dụng cũng thế. Hoặc kể cả lười biếng không học hành ôn tập gì thì vẫn đậu. Nhưng vừa rồi cháu vừa bị trượt trong kỳ thi quan trọng (và tốn kém), cũng tự an ủi là không thể rùa mãi được.

- Chuyện công việc, sự nghiệp: môi trường làm việc tuy là nước ngoài nhưng cháu vẫn hay gặp nhiều thị phi trong công việc, hoặc nếu có sai sót gì trong việc giấy tờ thủ tục của 1, 2 người gì đấy thì cháu chắc chắn có tên. Trước giờ đi làm cháu được đánh giá rất cao, nhưng thời gian gần đây cảm thấy không muốn cố gắng, phấn đấu gì nữa và làm việc kiểu cho xong. Đồng nghiệp thì cháu chỉ chơi với một vài người, còn lại tuy không thân thiết nhưng cháu cũng chẳng bao giờ có suy nghĩ mưu hèn kế bẩn hay có ý đồ xấu xa gì với ai, thế mà thường xuyên bị đặt điều nói xấu, hiểu nhầm hay là gây khó dễ. Cháu định chuyển việc, nhưng những chỗ ưng mình thì mình lại thấy cái gì đấy không ưng, chỗ mình ưng thì lại có [đồng nghiệp] chen vào trước, đến giờ vẫn loay hoay không biết nên đi đâu về đâu.

- Chuyện tình cảm: cái này thì đúng là bê xê lết chán không buồn nói. Nếu nhìn bên ngoài thì mọi người sẽ nghĩ là phải trải đời lắm, cao ráo trắng trẻo ngon nghẻ rất dễ được các bạn tiếp cận làm quen nhưng thực ra chẳng có mối tình nào vắt vai. Thậm chí 23 24 tuổi rồi cuối tuần ngày lễ cũng chẳng có lấy một tin nhắn rủ rê đi chơi tán tỉnh, hoặc do cháu tự cách ly ra khỏi những đối tượng không phù hợp. Một số mối quan hệ vui vẻ chưa kịp nghiêm túc thì cũng kết thúc trong vòng 1 tháng dù có đang tốt đẹp thế nào đi nữa.

- Chuyện gia đình: bố mất từ năm 12 tuổi. Cháu không thực sự cảm thấy hòa hợp với gia đình, không thể tâm sự những mệt mỏi khó khăn trong [những điều kể trên] vì luôn bị kỳ vọng quá nhiều. Những gì cháu làm, tại sao phải học hành nhiều, tại sao phải làm việc vất vả quên ăn quên ngủ làm gì, tại sao làm nhiều mà không kiếm được nhiều tiền, công ty oách như thế cơ mà, học trường xịn thế cơ mà, tại sao thế này tại sao thế kia. Mọi người chỉ nhìn vào những gì tốt đẹp bề nổi, chỉ thấy xúng xính áo quần một bước lên xe ngồi điều hòa cả ngày, sự kiện tiệc tùng sang chảnh du lịch tứ phương, nhưng họa hoằn lắm một năm được 3-4 lần vui như thế ạ; những ngày triền miên làm việc đến chảy máu mũi, những đêm lọ mọ đi về 1 mình lúc 2h sáng, những lúc hì hục tự kéo vali khi chưa ai thức dậy, những lúc mua thuốc xong không còn tiền mua nước uống (thực sự là đã nhịn đói luôn), những đêm ôn thi dạ dày tự tiêu hóa chính mình đến nôn hết ruột gan... thì chẳng thể kể với ai, và cũng chẳng muốn kể. Nhưng những khi cả nhà (gần) đông đủ lại đem ra kể lể là không dành thời gian thăm nom chăm sóc ông bà bố mẹ em út, không thấy cho ai được đồng nào, không tham dự các dịp trọng đại vui vẻ này kia... chỉ biết ích kỷ sống cho bản thân blah blah. Ngay lúc này đây viết những dòng này cái cảm giác đấy lại quặn lên, gia đình lẽ ra phải là nơi bình yên để mình mong muốn trở về, nhưng tại sao nghĩ đến thôi, nhớ lại thôi cũng khiến mình khóc vì tủi thân và mệt mỏi?

- Chuyện sức khỏe: với cái kiểu sinh hoạt như trên thì chắc không cần nói mọi người cũng biết là lương (không có) lậu được bao nhiêu thì đổ hết vào người qua đường tiểu ngạch hết ạ. Cháu bị trầm cảm một thời gian, không ăn uống được gì, ăn chỉ để có thứ gì trong bụng để uống thuốc, ngủ ngày 2-3 tiếng và làm việc như một cái máy. Dù là người rất yêu bản thân, thời gian đấy cháu có ham muốn được giải thoát bằng những hình thức mà lý trí biết là không được phép. Thỉnh thoảng lại ra ban công đứng nhìn mông lung hoặc đi đường thì khóc nức nở dù chẳng ai làm gì. Trong lòng lúc nào cũng như có một bọc nghẹn lên cổ ấm ức ậm ạch chỉ chực trào ra, vỡ ra và đè nén lên hết những cảm xúc khác. Bây giờ thì đỡ hơn rồi nhưng vẫn không thể quay lại với con người vui vẻ và tích cực như trước nữa ạ. Kể cả chuyện ăn uống ngủ nghỉ, ngày nào cũng 5-6h sáng mới ngủ được, không cảm thấy muốn ăn gì và nếu ăn đồ dầu mỡ thịt thà sẽ nôn hoặc đau bụng. Đến tháng thì phải làm 2 viên giảm đau thì mới sống sót qua được...

- Chuyện cuộc sống thường ngày: nếu có giải olympic về đen đủi chắc cháu sẽ chắc suất đạt huy chương sáng giá. Trời đang tạnh ráo cháu ra đường chắc chắn sẽ mưa to, đội mưa về đến nhà kiểu gì cũng lại nắng. Đi chơi theo nhóm kiểu gì cũng bị lẻ ra 1 mình không có cặp. Được bạn crush rủ đi chơi thì thực ra là đi mua quà cho bạn nữ khác. Tiền chỉ có ra chứ không có vào. Cả công ty được hoàn thuế mình cháu bị nhân sự làm sai MST. Mua vòng phong thủy đeo cho sáng sủa thì đứt dây, vỡ vòng...

Cháu xin lỗi vì kể lể những điều tiêu cực như thế này, nhưng kể ra mới biết là nhiều thật. Trước giờ cháu luôn tự hào thông minh học giỏi, xinh xắn ngoan ngoãn tốt bụng, tử vi cũng đẹp, nhưng giờ cháu bất lực thật sự. Cháu chở bạn đi xem vòng mà thầy nhìn ké mặt xong phán là giải hạn đảo mã cắt tiền duyên hết cả trăm triệu em ko có tiền đâu. Nghe xong cháu cũng thôi duyên âm duyên dương gì thích thì theo đi chứ cháu cũng bó tay rồi, chẳng biết đến lúc nào mọi thứ mới sáng sủa dần lên nữa...
Được cảm ơn bởi: Ne0, anhthu5993
Đầu trang

muatuyettan2015
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Gửi bài gửi bởi muatuyettan2015 »

Up giúp bạn, mình cũng muốn nghe mọi người luận xem sao lại thế. Nhìn lá số đẹp vậy mà. :)
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Anh nghĩ thế này:
+ Di của em bị Tuần Triệt bó chặt, bản mệnh mạnh. Em nên về Việt Nam, có thể với họ hàng em ko gần gũi (mệnh Lộc Tồn giáp Kình Đà) nhưng ngoài họ hàng em sẽ có những người bạn, các mỗi quan hệ xh khác giúp em mở rộng tâm hồn hơn.
+ Tử Phủ sắp vào đại vận Phá nên sẽ có sự thay đổi lớn.
+ Đường hôn nhân thì nếu em cố gắng sẽ có hồi đáp.
Em thấy sao?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Không ứng với lá số nhé!
Đầu trang

MaiAnhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MaiAnhhh »

eli5 đã viết: 16:43, 09/06/18
Em không biết nhiều về tử vi nhưng vào cmt để up bài giúp chị. Mong chị sớm gặp được cao thủ. Btw anh Vietnam bảo sai lá số có khi sai thật đó chị. Chị hỏi lại bố mẹ đi ạ

Em cũng xin chia buồn với những việc chị vừa gặp phải. Em cảm thấy những chuyện chị gặp phải phần nhiều là do chị quá kỳ vọng vào bản thân chị ạ. Em nói thế kể ra hơi xuồng xã ngay trong lần đầu nói chuyện. Nhưng đôi khi là do góc nhìn và suy nghĩ của bản thân chị ạ. Đồng nghiệp như thế thì mệt mỏi là phải rồi, chuyển việc cũng không đảm bảo không gặp đồng nghiệp sida thế đâu ạ. Cần thay đổi cách tiếp cận đồng nghiệp chị ạ.

Hì hì. Thôi em lan man quá rồi. Chúc chị sớm được cao nhân chỉ điểm nhé!
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

vietnam23042017 đã viết: 19:14, 09/06/18 Không ứng với lá số nhé!

Dạ em cảm ơn, anh có thể nói rõ hơn giúp em được không ạ.
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

MaiAnhhh đã viết: 22:54, 09/06/18
eli5 đã viết: 16:43, 09/06/18
Em không biết nhiều về tử vi nhưng vào cmt để up bài giúp chị. Mong chị sớm gặp được cao thủ. Btw anh Vietnam bảo sai lá số có khi sai thật đó chị. Chị hỏi lại bố mẹ đi ạ

Em cũng xin chia buồn với những việc chị vừa gặp phải. Em cảm thấy những chuyện chị gặp phải phần nhiều là do chị quá kỳ vọng vào bản thân chị ạ. Em nói thế kể ra hơi xuồng xã ngay trong lần đầu nói chuyện. Nhưng đôi khi là do góc nhìn và suy nghĩ của bản thân chị ạ. Đồng nghiệp như thế thì mệt mỏi là phải rồi, chuyển việc cũng không đảm bảo không gặp đồng nghiệp sida thế đâu ạ. Cần thay đổi cách tiếp cận đồng nghiệp chị ạ.

Hì hì. Thôi em lan man quá rồi. Chúc chị sớm được cao nhân chỉ điểm nhé!
Hi Mai Anh, cảm ơn em đã động viên nhé. Đúng là suôn sẻ thuận lợi quá cũng khiến mình yếu đuối và khó đối diện với thất bại hơn :( Còn đồng nghiệp chỉ là một yếu tố trắc trở bé xíu trong công việc thôi, có tệ hại hơn nữa mà mình vẫn yêu nghề yêu cty thì cũng ko làm mình bỏ cuộc được.

Ngày giờ tử vi thì mẹ chị nhớ lắm không thể sai được, chắc phải đợi gặp được lời luận giải từ các anh chị cô chú thôi :)
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

MarkHolland đã viết: 19:11, 09/06/18 Anh nghĩ thế này:
+ Di của em bị Tuần Triệt bó chặt, bản mệnh mạnh. Em nên về Việt Nam, có thể với họ hàng em ko gần gũi (mệnh Lộc Tồn giáp Kình Đà) nhưng ngoài họ hàng em sẽ có những người bạn, các mỗi quan hệ xh khác giúp em mở rộng tâm hồn hơn.
+ Tử Phủ sắp vào đại vận Phá nên sẽ có sự thay đổi lớn.
+ Đường hôn nhân thì nếu em cố gắng sẽ có hồi đáp.
Em thấy sao?
Dạ em cảm ơn anh,

Thực ra em cũng có được xem tử vi cho rồi, nhưng là nói chung chung các vấn đề lớn, còn những biến cố như thế này thì đụng vào mới biết được. Em hiện vẫn làm việc ở VN anh ạ, dù nguyện vọng/cơ hội đi nước ngoài cũng có nhưng lúc nào cũng gặp khó khăn về mặt giấy tờ thủ tục. Cũng tự biết thiên di mình xấu nên em cũng không quá bất mãn những lúc như vậy, chắc là sẽ vẫn ở VN thôi ạ :(

Về gia đình họ hàng, phúc đức, em cũng rất chăm chỉ về tạ mộ, đi chùa, thờ cúng các cụ. Bản tính em còn bị tình cảm quá, dù nhìn cao to, béo trắng, lông mày rậm, nét mặt người ngợm đều đầy đặn, người ngoài nhìn vào sẽ thấy hơi khó gần nhưng ăn nói tốt nên rất dễ tạo mối quan hệ trong công việc, hoặc đi mua đồ đi ăn uống thôi cũng hay được quý hơn. Em hay đến các làng trẻ khuyết tật, cho tiền người ăn xin hay có thể ngồi nói chuyện tâm sự với các ông bà cụ. Cũng vì tính như này nên em hay bị lừa lắm :)) Nhưng mà cũng kệ, chẳng mấy khi thấy bực vì việc đấy. Chó mèo gì lang thang ốm yếu rất hay đi lạc vào nhà em, thì sẽ giữ lại nuôi luôn, hoặc gặp cảnh người khác bất hạnh là tâm trạng cũng bị ảnh hưởng, buồn rồi khóc theo (không hiểu sao thời gian gần đây em rất hay u uất, buồn bã, tự nhiên khóc không có lý do, rất là mệt mỏi).

Tử phủ vào đại vận phá - em chỉ biết em là thân mệnh đồng cung, tử vi thiên phủ, còn đại vận phá thì thay đổi này là tiêu cực hay tích cực hả anh? Đầu năm nay em xem thì cũng bảo là chuyển công việc không được suôn sẻ lắm nhưng chuyện tình cảm thì sẽ có le lói :( (em được khuyên là nên tìm người sinh năm 1989, gần đây mới quen một anh bác sĩ, đúng kiểu giỏi hơn mình nên trị được đứa như em luôn nghe lời một phép, nhưng chắc cũng ko đi được đến đâu hiuhiu).

Em chưa nghe ai khen cung Phu thê em hết trừ việc khen chồng tài giỏi hơn; tử vi thì Phá quân miếu địa, đi uống chơi chơi người ta nhìn mặt em đã phán là kiểu gì cũng 2 lần chồng, hoặc đang ngồi ở nhà ngoan ngoãn thì bà em đang đọc sách tướng số vui vẻ quay ra đập luôn cả quyển sách vào mặt vì cái tội "có nốt ruồi ở lông mày" rồi là gì mà ngoại tình này kia huhu oan không chịu được T___T

Nếu được, mong anh có thể chỉ thêm cho em về cách để cải thiện những gì (có thể) xấu sắp đến - nói chung, ví dụ thay đổi thói quen, cách cư xử hay tập trung đầu tư vào vấn đề gì. Và em hỏi chút là về chuyện tình duyên (em chưa cần cưới xin ngay đâu ạ vì yêu đương còn chưa có bao giờ) - là DO EM, do bản thân em có vấn đề gì mà em có thể thay đổi hay không, hay chỉ là chưa đến lúc... Em thật sự rất lo lắng vì không biết mình có bị làm sao không, nhờ bạn bè xung quanh góp ý thì cũng không thấy có điểm gì tệ hại cả, hay thực sự có cái gọi là "duyên âm" huhu (đấy lại chảy nước mắt mới sợ :()

Em cảm ơn anh và mọi người đã chia sẻ ạ! Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Cậu làm ở PWC (hoặc Big 4), thi CFA / CPA à? Nghe nói làm kiểm toán bị bóc lột ghê lắm mà senior cũng chỉ được 14 triệu/ tháng 🤔 Lương tổng cao đấy nhưng bình quân giờ thì hơi thấp.

Không có thứ gì quan trọng bằng sức khoẻ, chúc cậu sớm chuyển việc.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Vận 35-46 nát hơn tương bần nữa.
Có ai xem được vận 35-46 cho bạn ấy ko ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”