Luận cung Thê, Quan, Phụ cho lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận cung Thê, Quan, Phụ cho lá số

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

chichbong123 đã viết: 22:38, 09/06/18
vietnam23042017 đã viết: 22:34, 09/06/18
chichbong123 đã viết: 22:31, 09/06/18
Thái Dương bị đánh phá ghê quá. Nhưng cuối năm mọi chuyện sẽ theo chiều hướng ổn thôi.
Chị thấy Kình Đà gặp lưu Kình Đà rồi Khốc Hư Tang Hổ tam hợp lưu Khốc Hư Tang Hổ nữa. Em ơi tầm tháng mấy thì ổn. Giờ căng quá!
Qua được tháng 6 thì chẳng còn lo gì nữa ạ.
[/quote]
Chuẩn đoán bị K em ạ, vậy yên tâm rồi. Chị cảm ơn em nhiều nha!
[/quote]

Cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe cụ ông nhé!
Đầu trang

chichbong123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chichbong123 »

vietnam23042017 đã viết: 22:39, 09/06/18
chichbong123 đã viết: 22:38, 09/06/18
vietnam23042017 đã viết: 22:34, 09/06/18

Thái Dương bị đánh phá ghê quá. Nhưng cuối năm mọi chuyện sẽ theo chiều hướng ổn thôi.
Chị thấy Kình Đà gặp lưu Kình Đà rồi Khốc Hư Tang Hổ tam hợp lưu Khốc Hư Tang Hổ nữa. Em ơi tầm tháng mấy thì ổn. Giờ căng quá!
Qua được tháng 6 thì chẳng còn lo gì nữa ạ.
Chuẩn đoán bị K em ạ, vậy yên tâm rồi. Chị cảm ơn em nhiều nha!
[/quote]

Cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe cụ ông nhé!
[/quote]
Ui cảm ơn em. Lần nào được em giúp xong cũng thấy nhẹ cả hai vai!🤗
Đầu trang

xuxund
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xuxund »

vietnam23042017 đã viết: 17:45, 09/06/18
xuxund đã viết: 06:21, 09/06/18 nhờ anh vietnam23042017 xem giúp e vê cung phu thê với ak. cung phu Thê cua e có cự cơ, thiên cơ, đào hoa , hóa kỵ vk ck se bât hòa dẫn den đổ vỡ k ak
và e thấy còn có sao tử phù với bệnh phù nữa
Hình ảnh
Thê có Cơ Cự tại Dậu thì vợ chồng giàu sang, nhưng do tác dụng của Cự Môn nên vẫn có sự bất hòa. Lại ngộ thêm Hóa Kị, Không Kiếp, Thiên Không, ăn trọn Cô Quả nên chủ muộn đường hôn phối. Đương số phải trải qua 4 - 5 mối tình tan vỡ thì mới lấy chồng được, bằng không nếu lấy sớm thì sẽ hình khắc chia ly.
cảm ơn anh
a cho e hỏi tuổi của e nên lấy ck tuổi nào để giảm bớt hình khắc chia ly
năm nay liệu e có hạn ve hôn nhân ko ak
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linhthao0921 »

vietnam23042017 đã viết: 20:05, 05/06/18
Phu Thê trong tam hợp Tang Tuế Điếu thì cuộc sống vợ chồng dù gì cũng không làm thỏa mãn đương số. Đương số luôn có xu hướng tìm cái gì tốt hơn mặc dù có thể họ đang trong trạng thái hạnh phúc nhất rồi mà không biết. Nói chung kết lại ở câu hôn nhân không xứng ý toại lòng, luôn bất mãn và luôn trọng trạng thái tranh đấu.

Phu Thê trong tam hợp Âm Long Trực thì người hôn phối có xu hướng nhẫn nhịn vì họ thấy được cái lợi của việc đó. Đôi khi nhẫn nhịn vì sự nghi ngờ, nghi kị của Trực Phù. Nói chung kết lại là sự nhẫn nhịn, trung hậu, sẵn sàng chịu thiệt thòi.

Phu Thê trong tam hợp Tuế Hổ Phù thì người hôn phối có tư cách nhân phẩm, sẵn sàng gánh vác trách nhiệm trong gia đình, với mục tiêu cả nhà đều vui.

Phu Thê trong tam hợp Dương Tử Phúc thì là người nhạy cảm nhưng hay bất đắc trí vì Thiếu Dương luôn đi kèm Thiên Không, nếu không được Tứ Đức chỉ bảo thì dễ lầm lạc và bị Thiên Không cho ăn hành ngay. Phu Thê trong tam hợp này còn ngộ bộ Đào Hồng, nghĩa là người hôn phối tài hoa, có năng khiếu tu tập nhưng đức mà không đủ thì cũng một đời uổng phí thôi.

Nếu nói về 4 bộ tam hợp của vòng Thái Tuế này mà cư Mệnh - Thân thì cụ Thiên Lương chia con người ta ra làm 4 loại:

- Một, tư tưởng, hành động, nhân phẩm chính phái. (Mệnh thân tam hợp Tuế Hổ Phù).

- Hai, Cuộc đời nhiều nghịch cảnh, ở vào thế bất mãn, luôn luôn đấu tranh, quật ngược lại định mệnh (Mệnh – Thân nằm trong tam hợp Tang Tuế Điếu).

- Ba, nhóm người sinh ra trước chu kỳ vận động của Mộc tinh, khôn ngoan biết nhiều, được hưởng nhiều đặc ân, nhưng luôn phải trọng thần quyền, trọng đạo đức, nếu vi phạm nguyên tắc này, thì thành quả hóa hư không, kết cục của sự thảm bại. (Mệnh – Thân lập tại tam hợp Dương Tử Phúc).

- Bốn, nhóm người bị thua thiệt, thường lấy sự trung hậu, và tu dưỡng làm nòng cốt chủ đạo (Mệnh – Thân lập tại tam hợp Âm Long Trực).
Anh Vietnam ơi cho em hỏi chút ạ:
Có phải lúc nào Tang - Tuế - Điếu cũng chỉ về sự không toại lòng vừa ý không ạ? Và em cũng đang confused không biết cái đấy thể hiện về tâm tư của đương số trong tình cảm vợ chồng hay là chỉ về tình cảm của người chồng ạ?
Liệu có những sao nào làm giảm đi tính chất của Tang Tuế Điếu không ạ? Đây là lá số của em, cung Phu ăn Tang Tuế Điếu, Phúc bị Triệt có Tang Môn, Di có Kình Dương Thiên Hư, Quan Lộc có Đà La Thiên Khốc ạ.

Em mong được anh giải đáp ạ, em xin cảm ơn nhiều :-bd
Tập tin đính kèm
Linh Thao.jpg
Linh Thao.jpg (187.2 KiB) Đã xem 710 lần
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

vietnam23042017 đã viết: 12:47, 05/06/18
Mong thật mong bạn vietnam hoặc chú vio vào giúp e. Vì thật sự cần lời khuyên để có thể đưa ra quyết định nên hay ko. Mong giúp cháu/em xem cung tử tức vô chính diệu rồi lại gặp triệt thì có phải em rất hiếm con và chỉ có dc 1 con thôi ko( vì giờ e dang có 1 con gái). Chồng thì đi học tiến sĩ khoảng 2021 sẽ về thì liệu đợi tới đó mình có sinh được 1 đứa nữa ko.
Mong có duyên được chú/ anh xem giúp. Mình hỏi nhiều mà chắc chưa có duyên nên chưa dc luận giúp
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”