[Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Calm01444
Chính thức
Chính thức

Re: [Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Gửi bài gửi bởi Calm01444 »

Thấy bạn có nhiều trăn trở tôi luận giúp bạn 1 số lưu ý về lá số của bạn, mong sẽ hữu ích cho bạn.
- Tinh hệ Tử Phủ cung Dần của bạn thoạt nhìn thì đẹp, nhưng thực ra không hợp cách. Nếu chỉ riêng Tử Phủ thì sẽ tốt theo hướng lái của Tử, tuy nhiên Phủ lại có Lộc tồn, vũ lại hoá khoa văn khúc, liêm tướng thiếu thiếu Hoả, Linh nên làm sự xung đột của hai sao Tử Phủ trở lên nặng nề, gây ra sự mâu thuẫn, tiến thoái không gặp thời. Nếu Thất sát ko bị tuần triệt vo tròn lại sẽ giúp cho Tử vi cân bằng, theo hướng lái của Tử vi sẽ tốt hơn biết bao. Nói chung trong tam hợp mệnh thiếu 1 sự kích phát, dũng mãnh của Sát, Hoả, Linh để phá bỏ cái không hay của Phủ gây mâu thuẫn, cản trở Tử vi, thành ra một tinh hệ yếu, "bị động".
- Cung điền không chỉ thể hiện về đất đai nhà cửa, thừa kế mà còn thể hiện sự tích tụ tiền tài. Cự không kiếp cung điền rõ ràng khả năng tích tụ tiền tài của bạn kém, nhất là dưới 30t, thêm nữa b ko trông mong được thừa kế đất đai để lại, nếu có đi chăng nữa sẽ thị phi tranh chấp hoặc phải bán đi là chuyện đương nhiên.
- Tinh hệ bị động, mất cân bằng này đang ở đại vận Cơ, Đà chủ về chuyện phải suy nghĩ, lao tâm khổ tứ, nhiều suy tư, mất cân bằng về tư tưởng, tinh thần, nếu để nó thành sự tiêu cực thâm căn cố đế sẽ ảnh hưởng đến hậu vận sau. Vì thế phải lạc quan, mạnh mẽ, dũng khí lên để vượt qua.
- Sang đại vận Phá Quân hía quyền sẽ có sự biến động, đột phá, giúp sức cho Tử vi nhiều nên sẽ tốt lên. Lúc đầu có thể hơi khó khăn nhưng sau thuận lợi và có thành tựu. Chỉ 1 lưu ý là khi thành tựu, lúc thuận lợi không nên quá tham vọng hoặc đặt ra lý tưởng quá cao.
- Đại vận Thái dương hoá kị bình thường ko phải lo. Chỉ lưu ý hạn chế đầu tư và lưu động nguồn tiền nhiều là được.
Một số góp ý mong giúp bạn vững tâm hơn. Thân mến!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Học Python SQL đi :)) Tớ khuyên thật lòng đó, nếu cậu muốn theo ngành đấy thì học 2 cái này đi là vừa.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Hơ hơ, BA học cái đó làm gì?
Nếu em mún học anh nguyện phụ đạo SQL tại nhà nhé :D
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

MarkHolland đã viết: 19:51, 10/06/18 Hơ hơ, BA học cái đó làm gì?
Bạn em apply BA role nào cũng cần cái này. Mấy đứa làm operation cũng dùng Python nhiều.

Mà mấy đứa bạn em nói đều ở nước ngoài :))
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Còn tùy xem BA cho project nào, nếu bạn em chuyên BA cho financial or banking project thì bik Python cũng tốt.
Thực ra các BA ko cần bik về programming language vẫn làm việc OK.
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

Calm01444 đã viết: 19:28, 10/06/18 Thấy bạn có nhiều trăn trở tôi luận giúp bạn 1 số lưu ý về lá số của bạn, mong sẽ hữu ích cho bạn.
- Tinh hệ Tử Phủ cung Dần của bạn thoạt nhìn thì đẹp, nhưng thực ra không hợp cách. Nếu chỉ riêng Tử Phủ thì sẽ tốt theo hướng lái của Tử, tuy nhiên Phủ lại có Lộc tồn, vũ lại hoá khoa văn khúc, liêm tướng thiếu thiếu Hoả, Linh nên làm sự xung đột của hai sao Tử Phủ trở lên nặng nề, gây ra sự mâu thuẫn, tiến thoái không gặp thời. Nếu Thất sát ko bị tuần triệt vo tròn lại sẽ giúp cho Tử vi cân bằng, theo hướng lái của Tử vi sẽ tốt hơn biết bao. Nói chung trong tam hợp mệnh thiếu 1 sự kích phát, dũng mãnh của Sát, Hoả, Linh để phá bỏ cái không hay của Phủ gây mâu thuẫn, cản trở Tử vi, thành ra một tinh hệ yếu, "bị động".
- Cung điền không chỉ thể hiện về đất đai nhà cửa, thừa kế mà còn thể hiện sự tích tụ tiền tài. Cự không kiếp cung điền rõ ràng khả năng tích tụ tiền tài của bạn kém, nhất là dưới 30t, thêm nữa b ko trông mong được thừa kế đất đai để lại, nếu có đi chăng nữa sẽ thị phi tranh chấp hoặc phải bán đi là chuyện đương nhiên.
- Tinh hệ bị động, mất cân bằng này đang ở đại vận Cơ, Đà chủ về chuyện phải suy nghĩ, lao tâm khổ tứ, nhiều suy tư, mất cân bằng về tư tưởng, tinh thần, nếu để nó thành sự tiêu cực thâm căn cố đế sẽ ảnh hưởng đến hậu vận sau. Vì thế phải lạc quan, mạnh mẽ, dũng khí lên để vượt qua.
- Sang đại vận Phá Quân hía quyền sẽ có sự biến động, đột phá, giúp sức cho Tử vi nhiều nên sẽ tốt lên. Lúc đầu có thể hơi khó khăn nhưng sau thuận lợi và có thành tựu. Chỉ 1 lưu ý là khi thành tựu, lúc thuận lợi không nên quá tham vọng hoặc đặt ra lý tưởng quá cao.
- Đại vận Thái dương hoá kị bình thường ko phải lo. Chỉ lưu ý hạn chế đầu tư và lưu động nguồn tiền nhiều là được.
Một số góp ý mong giúp bạn vững tâm hơn. Thân mến!
Ôi em rất cảm ơn những lời phân tích này của anh ạ. Dù còn nhiều chỗ em chưa hiểu hết và sẽ phải đọc thêm nhưng em sẽ cố gắng ghi nhớ.

Theo như em nói thì mệnh của em bị yếu do Tử vi bị cản trở. Em muốn hỏi là tại sao Tử vi làm chủ đạo sẽ tốt hơn Thiên phủ, và có cách nào để bổ trợ cho nó không? Hay nếu mình muốn giảm bớt cái không hay của Phủ thì phải làm như thế nào?

Em cảm ơn anh Calm nhiều ạ.
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

tmThuy đã viết: 19:53, 10/06/18
MarkHolland đã viết: 19:51, 10/06/18 Hơ hơ, BA học cái đó làm gì?
Bạn em apply BA role nào cũng cần cái này. Mấy đứa làm operation cũng dùng Python nhiều.

Mà mấy đứa bạn em nói đều ở nước ngoài :))
Hiu đang đọc giật cả mình :))) Dù mấy chỗ t làm không cần đến SQL nhưng t cũng tự ngồi mò cho vui thôi :)) Cũng tình cờ là giữa một đống ngôn ngữ t lại mò vào python xong mỗi lần đọc phải ref cũ của py2 lại khốn khổ tìm cách chắp vá (cwl).

Anh MarkHolland ơi em không giỏi né thính đâu ạ, anh rải vừa thôi kẻo em ăn thật :(
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

eli5 đã viết: 20:26, 10/06/18 Anh MarkHolland ơi em không giỏi né thính đâu ạ, anh rải vừa thôi kẻo em ăn thật :(
Thính.ver.89 có độc đó e à, để lâu năm nên thính mốc meo cả ra rồi đấy :D
Thính.ver.91 ngon bổ chất lượng hơn nè em :D
----
Nói chứ, a chưa kịp đọc hết tất cả cmt, chỉ đọc nội dung topic của em thôi, nên có vài lời với em là: mạnh mẽ lên nha em, chả có thế sực siêu nhiên nào đâu, nên ta cần phát huy nội lực của bản thân thôi. Đó là cách duy nhất mà anh biết qua gần 30 năm kinh nghiệm sống và đối mặt với không biết bao là khó khăn :D
Cứ mỗi lần ngã xuống đúng là đau thật đấy, nhưng thay vì quá để tâm vào nỗi đau ta sẽ quên mất bài học mà cuộc sống muốn ban tặng cho mình. Vậy nên, lạc quan ngay cả lúc ngã nha em :)
Tui lại hàn lâm nữa rồi [-O<
Đầu trang

Calm01444
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Calm01444 »

Tử vi là đế tinh, có tính động, khai phá, còn Phủ tính bảo thủ, bình ổn; Tử quyết đoán, Phủ lại thiếu chính kiến nên tất nảy sinh mâu thuẫn. Tinh hệ của bạn Tử cần có bách quan triều củng hoặc dũng tướng chứ không cần một "tể tướng lão làng" hoặc vững thế hơn Tử.
Cách tốt nhất như tôi đã nói. Mạnh mẽ, quyết đoán, lạc quan hơn nữa để là chính mình vượt qua đại hạn này. Đại hạn Phá Quyền sẽ tốt hơn cho b, những luận giải trước đó của t bạn cứ nhớ những điểm cần lưu ý đó là đc. Yên tâm là có Tử vi ở mệnh dù phá cách cũng may mắn và hơn nhiều loại ngoài khác rồi. Khi luận đoán đừng thấy sát tinh hoặc sao xấu mà đổ hết tính sát, xấu cho nó; thấy sao tốt đẹp thì mặc ngay cái áo tốt đẹp cho nó. Cái gì cũng cần sự vừa đủ, chế hoá thì sẽ tốt hơn. Thân mến!
Đầu trang

Kiennguyen120890
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kiennguyen120890 »

Lá số nhiều người mơ ước, nếu đúng lá số này thì giờ phải đang tu chí gây dựng sự nghiệp chứ đâu ngồi than vãn thế này.
Lá này công danh, vật chất, sức khoẻ đầy đủ, sẽ phát muộn. Tình duyên thì ko được như ý.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”