Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Amber Phan đã viết: 17:37, 09/06/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Bác ơi! Cháu gửi BÁc lá số của Cháu. Bác luận giúp cháu ạ.
Cháu cảm ơn Bác đã đọc tin của cháu ạ
Bạn có thất sát ở ngọ hội hợp khôi việt có thiên hướng là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Tính tình nhiều lúc lãnh đạm không muốn phụ thuộc người khác lên đôi lúc khó hiểu. ,hiều lúc lạnh lùng quyết đoán khá tự lập trong cuộc sống.

Cha mẹ khá giả có thể làm kinh doanh hoặc có địa vị trong xã hội. Cha mẹ có thể đi xa gặp nhau hoặc ly tổ lập nghiệp.

Giai đoạn 14 23 học hành tương đối thuânđ lợi có thi cử đỗ đạt có bằng đại học trở lên.

Cung quan có phá quân tuất có kình kiếp gẳp ruần thì công danh ban đầu khá vất vả khó khăn không thuận lợi, sau 30 tuổi công việc mới có sự ổn định.

Cung tài có tham lang thiên việt tại dần thì tiền tài khó kiếm kiếm buổi ban đầu . Nhưng số có tiền tài.

Cung di có vũ phủ thiên hình đĩa không thì ra người tương đối thuận lợi có người giúp đỡ mà ít gặp những chuyện thị phi hay tai nạn té ngã.

Phu có tử tương gặp triệt thì tình cảm buổi đầu không thuận lợi , dỗ gặp trục trặc, mà khó toại ý. Khoảng từ 29 tuổi trở đi thì lập gia đình mới thuận lợi. Tránh đổ vỡ trong hôn nhân.

Năm 2014: Năm nay dễ có hạn tình cảm.

Năm 2015: Công việc học hành thuận lợi.

Mà ls sửa nhiều thế xóa cả sao lưu thêm từ năng vào trước những chi nạp giáp của ls : Điều đó cho thấy bạn cũng khá sang tạo ,lém lỉnh thông minh, khá quái.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

Phụng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phụng »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Dạ, em chào anh!
Anh vui lòng xem giúp em lá số của em với ạ. Đầu năm tới giờ em cảm thấy rất bất an và mệt mỏi. Mong anh giúp em anh nhé. Em cảm ơn anh nhiều ạ.
Tập tin đính kèm
35241457_2096773707018869_7558768229049434112_n.jpg (118.94 KiB) Đã xem 1320 lần
Đầu trang

PhamThuy2107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi PhamThuy2107 »

thắng2016 đã viết: 20:41, 11/06/18
PhamThuy2107 đã viết: 13:21, 08/06/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Kính mời!
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Con chào bác ạ! Bác có thể xem giúp con về công việc được không ? Con đang theo nghành sư phạm và sắp tốt nghiệp rồi ạ! Nếu có thể bác có thể nói một vài ý về tổng quan lá số của con được không ạ?
con cảm ơn rất nhiều!

Bạn có thái ơ ngọ hỏa vượng mạnh lại có đào riêu Lộc tồn thì mặt mũi sáng sủa, xinh đẹp ăn nói hoạt ngôn sắc sảo, thông minh. Đôi lúc cũng hay mắc những chuyện thị phi liên quan đến mồm miệng.

Cha mẹ tương đối khá giả.

Giai đoạn 12 21 học hành thi cử thuận lợi có bằng đại học trở lên.

Cung quan có cự hãm hóa kị giảm hãm nên làm nghề liên quan đến ngôn ngữ lời nói, hoặc y bác sĩ. Công việc nhiều lúc cũng cạnh tranh áp lực.

Cung tài vcd có thiên không thiên hình nbưng gặp tuần âm dương sáng hội hợp thì tiền tài có , thu nhập tương đối ổn định đôi lúc cũng thấy hao tán tiền tài. Nhưng chi tiêu tương đối kế hoạch.

Thiên di có thiên lương địa kiếp thì sẽ đi lại thuận lợi may mắn , hanh thông ít gặp phải tại nạn. Bạn ở quê cha đất tổ lập nghiệp cũng may mắn thuận lợi.

Cung phu thiên đồng lạc hãm lại có hỏa tinh phục binh. Mệnh hội cô quả thì lên muộn lập gia đình thì thuận lợi hơn. Chồng là người có quyền chức hoặc đôi lúc gia trưởng.

Năm 2014: Năm nay dễ hao tán tiền tài, hoặc trong nhà dễ hao tài.

Năm 2015: Năm nay trong nhà có chuyện không vui. Nhưng năm nay học hành thuận lợi.

Con cảm ơn bác rất nhiều ạ! Về tính cách thì con thấy bác nói khá chính xác, con khá ít nói nhưng khá là thẳng tính, con không thích điều gì con sẽ nói luôn, nên con thấy điều đó rất bất lợi cuộc sống :(.
Hiện nay con vẫn đang đi học và chưa có ý định lấy chồng gì cả :). Con sẽ tiếp thu lời khuyên của bác ạ
Năm 2014: Là năm bà nội con mất
Năm 2015: Năm ông bà ngoại con mất
Và gần đây là cuối năm 2017 là anh trai con mất
Mấy năm nay nhà con thực sự rất rối, nhiều chuyện xảy ra, tiền của của gia đình thì hao tốn nhiều
Đầu trang

Amber Phan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Amber Phan »

thắng2016 đã viết: 07:48, 12/06/18

Kính mời!
Bạn có thất sát ở ngọ hội hợp khôi việt có thiên hướng là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Tính tình nhiều lúc lãnh đạm không muốn phụ thuộc người khác lên đôi lúc khó hiểu. ,hiều lúc lạnh lùng quyết đoán khá tự lập trong cuộc sống.

Cha mẹ khá giả có thể làm kinh doanh hoặc có địa vị trong xã hội. Cha mẹ có thể đi xa gặp nhau hoặc ly tổ lập nghiệp.

Giai đoạn 14 23 học hành tương đối thuânđ lợi có thi cử đỗ đạt có bằng đại học trở lên.

Cung quan có phá quân tuất có kình kiếp gẳp ruần thì công danh ban đầu khá vất vả khó khăn không thuận lợi, sau 30 tuổi công việc mới có sự ổn định.

Cung tài có tham lang thiên việt tại dần thì tiền tài khó kiếm kiếm buổi ban đầu . Nhưng số có tiền tài.

Cung di có vũ phủ thiên hình đĩa không thì ra người tương đối thuận lợi có người giúp đỡ mà ít gặp những chuyện thị phi hay tai nạn té ngã.

Phu có tử tương gặp triệt thì tình cảm buổi đầu không thuận lợi , dỗ gặp trục trặc, mà khó toại ý. Khoảng từ 29 tuổi trở đi thì lập gia đình mới thuận lợi. Tránh đổ vỡ trong hôn nhân.

Mà ls sửa nhiều thế xóa cả sao lưu thêm từ năng vào trước những chi nạp giáp của ls : Điều đó cho thấy bạn cũng khá sang tạo ,lém lỉnh thông minh, khá quái.

Gửi Bác,
- Cháu là "đoạt trưởng- cháu có A nhưng mất từ lúc mới đẻ" , sau khi học đại học Cháu tự đi làm để sống. --> như Bác nói ạ.
- Cháu đậu đại học
- Phụ mẫu: Ba mẹ cháu làm nghề khác vs ông bà ạ. Nhưng chỗ này là cháu từ nhỏ sống với Ba Mẹ nuôi
- Cung tài: tới hiện tại với cháu là cháu mần trầy da mới có--> như Bác nói hiện tại vẫn cò khó khăn
- Cung di: Ra đường cháu có người giúp đỡ -> như Bác nói. Chuyện thị phi cũng có. Té ngã thì thật là ít ạ.
- Cung phu: tình cảm cháu trước giờ chưa có lúc nào thuận cả. ---> Bác cho cháu hỏi thêm vậy lá số cháu có bộ sao đi tu hay cô độc cả đời không Bác ? Cháu từu 29 về sau có cơ hội gặp được người tốt yêu thương cháu không ạ?
- Năm 2014: hạn tình cảm ---> Bác không viết rõ là gia đình hay tình yêu nên cháu không biết... Nhưng năm này đúng kiểu hạn Bác ơi! tình cảm lên xuống chóng mặt (tình cảm nói chung ạ)
- Năm 2015 dạ học hành hanh thông ạ---> Bác vi diệu chỗ này ạ

Mong Bác luận thêm chỗ:
1. cung Phu (Bác cho cháu hỏi thêm vậy lá số cháu có bộ sao đi tu hay cô độc cả đời không Bác ? Cháu từ 29 về sau có cơ hội gặp được người tốt yêu thương cháu không ạ? )
2. Cháu đang mất định hướng trong công việc nên mong Bác đọc giúp cháu công việc từ đây tới năm sau có thay đổi gì không ạ? (tuổi cháu ngta noí đi xa mới tốt. nhà cháu tỉnh Vĩnh Long đi làm Cần Thơ vậy là có xa chưa Bác?) Với giờ cháu có ý mún về quê kinh doanh nhưng cháu cũng ngại vì sợ không lên nổi ạ.

Cháu rất cám ơn Bác.
KIM NGÂN
Đầu trang

Amber Phan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Amber Phan »

Kính mời!

Gửi Bác
- Cháu là con trưởng. Từ lúc tốt nghiệp đại học cháu tự đi làm kiếm sống
- Ba Mẹ cháu làm nghề khác ông bà nhưng cũng ở gần ông bà (Riêng cháu thì từ nhỏ sống với Ba Mẹ nuôi)
- Cung quan: Hiện tại công việc cháu vất vả hơn bạn cũng trang lứa
- Cung Tài: Tiền thì có nhưng không nhiều và dư ạ
- Cung di: Dạ ra ngoài có người giúp nhưng tiểu nhân cũng nhiều . Cháu đổi mấy việc nhưng gặp toàn Sếp dìm (cháu luôn thấy ko đúng vs công bỏ ra)
- Cung Phu: cháu gặp toàn người lợi dụng.
- Năm 2014: tình cảm loạn cả lên (nhìn lại vẫn có thời gian “HẠNH PHÚC”). Tuy nhiên hậu quả điều hạnh phúc đem lại nhiều thứ ạ. Cháu ko bt Bác hàm ý tình yêu hay tình cảm gia đình . Nhưng đúng năm này gia đình cháu lubu, tình cảm cũng có vui có pùn
- Năm 2015: học hành hanh thông ạ- Bác vi diệu

Mong Bác luận thêm về :
1. Cung Phu: lá số cháu có bộ sao phải đi TU hay cô độc cả đời không ạ? Từ đây đến năm sau cháu có cơ hội gặp được người tốt yêu thương cháu không bác. (Vì cháu có thấy năm 2019 có Long Trì + Thanh Long nhưng lại có Quan Phù chủ về lừa dối lường gạt,trở ngại) .
2. Công việc cháu có cơ hội thay đổi theo hướng tích cực không Bác (Người ta nói tuổi cháu đi xa mới làm ăn được. Cháu ở tỉnh vĩnh Long sang Cần Thơ làm vậy là đủ xa chưua ạ? Với cháu muốn về nhà làm ăn thêm nhưng lại sợ không thuận. Nhờ Bác khai thông quan điểm này giúp cháu ạ?
Cháu cám ơn Bác rất nhiều
KIM NGÂN
Đầu trang

Polaris.smile
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Polaris.smile »

Bác xem giúp cháu lá số đăng từ ngày 20.4 với ạ, nữ 19/11/1998 âm lịch giờ sửu ạ. Cháu chờ mãi :((
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Amber Phan đã viết: 15:33, 12/06/18

Gửi Bác
- Cháu là con trưởng. Từ lúc tốt nghiệp đại học cháu tự đi làm kiếm sống
- Ba Mẹ cháu làm nghề khác ông bà nhưng cũng ở gần ông bà (Riêng cháu thì từ nhỏ sống với Ba Mẹ nuôi)
- Cung quan: Hiện tại công việc cháu vất vả hơn bạn cũng trang lứa
- Cung Tài: Tiền thì có nhưng không nhiều và dư ạ
- Cung di: Dạ ra ngoài có người giúp nhưng tiểu nhân cũng nhiều . Cháu đổi mấy việc nhưng gặp toàn Sếp dìm (cháu luôn thấy ko đúng vs công bỏ ra)
- Cung Phu: cháu gặp toàn người lợi dụng.
- Năm 2014: tình cảm loạn cả lên (nhìn lại vẫn có thời gian “HẠNH PHÚC”). Tuy nhiên hậu quả điều hạnh phúc đem lại nhiều thứ ạ. Cháu ko bt Bác hàm ý tình yêu hay tình cảm gia đình . Nhưng đúng năm này gia đình cháu lubu, tình cảm cũng có vui có pùn
- Năm 2015: học hành hanh thông ạ- Bác vi diệu

Mong Bác luận thêm về :
1. Cung Phu: lá số cháu có bộ sao phải đi TU hay cô độc cả đời không ạ? Từ đây đến năm sau cháu có cơ hội gặp được người tốt yêu thương cháu không bác. (Vì cháu có thấy năm 2019 có Long Trì + Thanh Long nhưng lại có Quan Phù chủ về lừa dối lường gạt,trở ngại) .
2. Công việc cháu có cơ hội thay đổi theo hướng tích cực không Bác (Người ta nói tuổi cháu đi xa mới làm ăn được. Cháu ở tỉnh vĩnh Long sang Cần Thơ làm vậy là đủ xa chưua ạ? Với cháu muốn về nhà làm ăn thêm nhưng lại sợ không thuận. Nhờ Bác khai thông quan điểm này giúp cháu ạ?
Cháu cám ơn Bác rất nhiều
KIM NGÂN

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Bạn đi xa làm ăn cũng thuận lợi. Mà bạn làm khác tỉnh là đi xa rồi còn gì.

Năm 2019, 2020 có cợ hội kết hôn cao. Bạn tuy có quang thủ mệnh có thiên hưởng tin nhân quả tôn giáo, cung phu không đẹp cho giai đoạn đầu thì từ năm sau lập gia đình có vẻ sẽ thuận lợi hơn. Bạn không có số đi tu chỉ là tình cảm chưa bị sét đánh trúng thôi chứ sét đánh trúng thì chốn trong chùa vẫn phải hoàn tục.

Công việc sang đại vận 34 Lộc tôn xung chiếu khoa lộc thì tiền tài công việc thuận lợi hơn khi không dính vào những bộ lục sát hay tuần triệt . Thì công việc tiền tài sẽ tiến triển theo chiều hướng thuận lợi.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phuongtran_9310 đã viết: 13:00, 10/06/18 Con xin bác hữu duyên xem dùm con lá số này
Con muốn hỏi về chuyện tình cảm. Cung phu thê .
Và khi nào con có thể lập gia đình ạ. Và con đường công sự nghiệp của con có rộng mở không ạ.
Và vận hạn lớn nhất của cả cuộc đời con sẽ xảy ra năm bao nhiêu tuổi ạ.
Con muốn biết năm 2018 này con còn hạn gì nữa khô g ạ .Để có thể phòng tránh . Con xin cảm ơn bác ạ

Hình ảnh
Bạn vào phần dịch vụ lấy lá số của diễn đàn thì dễ nhìn mới dễ xem được chứ lá này khó xem lắm.

https://lyso.vn/lasotuvi.php
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Littleforest đã viết: 09:40, 11/06/18 Em chào anh. Anh có thể xem giúp em lá số này cung phu được không ạ? Tình duyên em trắc trở quá, không biết sau này cuộc sống vợ chồng sẽ thế nào ạ :( Em cảm ơn rất nhiều ạ!
Bạn có phá quân thìn tuất cư mệnh thì tính tình nhiều lúc nóng nảy, ngang bướng mà không chịu nghe lời ai. Đôi lúc sẽ bất lợi cho bạn. Nhưng bạn là người sáng tạo, đa năng làm nhiều công việc cùng lúc. Bạn cao 1m58.

Phụ mẫu có thiên đồng tấu thư thiên mã thì cha mẹ tương đối khá giả có thể là doanh nhân hoặc công chức nhà nước.

Giai đoạn 14 23 : Giai đoạn này bạn học hành tương đối thuận lợi hanh thông, giai đoạn này bạn dễ phải ly hương, xa quê học hành lập nghiệp. Bạn có bằng đại học trở lên.

Quan có tham lang thiên không cô thần thì thới gian đầu công việc có sự nhảy việc mà không thuận lợi, ngoài 30 tuổi công việc có chiều hướng ỗn định hơn. Bạn làm hoặc học về thương mại, hoặc kỹ thuật.

Cung tài bạch có nguyệt đức đào hoa lộc tồn thì tiền tài có sự hỗ trợ giúp đỡ của gia đình. Đôi lúc kiềm tiền được bềt ngờ nhanh chóng. Tiền tài thu nhập ổn định khá.

Cung di có tử tướng thì ra ngoài thuận lợi có người giúp đỡ mà ít gặp những tai nạn bất ngờ may mắn khi ra ngoài.

Cung nô có cơ cự hóa kị thì bạn bè đồng nghiệp đôi lúc không giúp đỡ mình mà gây cản trở cho mình trên con đường công,việc.

Bệnh tật cẩn thận bệnh về đường hô hấp hoặc bệnh về máu.

Phu có liêm trinh gặp tuần thì tình duyên không được thuận lợi lắm. Người chồng có công ăn việc làm ổn định hơi gia trưởng chút. Bạn lên muộn đường hôn nhân sẽ thuận lợi hơn tránh hình khắc gãy đổ trong hôn nhân. Bạn có thiên hướng yêu muộn.

Năm 2016,2015: Học hành tương đối thuận lợi.

Năm 2017: Trong nhà dễ có chuyện buồn hoặc trong nhà có tang xa.
Đầu trang

phuongtran_9310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongtran_9310 »

thắng2016 đã viết: 20:39, 12/06/18
phuongtran_9310 đã viết: 13:00, 10/06/18 Con xin bác hữu duyên xem dùm con lá số này
Con muốn hỏi về chuyện tình cảm. Cung phu thê .
Và khi nào con có thể lập gia đình ạ. Và con đường công sự nghiệp của con có rộng mở không ạ.
Và vận hạn lớn nhất của cả cuộc đời con sẽ xảy ra năm bao nhiêu tuổi ạ.
Con muốn biết năm 2018 này con còn hạn gì nữa khô g ạ .Để có thể phòng tránh . Con xin cảm ơn bác ạ

Hình ảnh
Bạn vào phần dịch vụ lấy lá số của diễn đàn thì dễ nhìn mới dễ xem được chứ lá này khó xem lắm.

https://lyso.vn/lasotuvi.php
Dạ, e đã làm theo lời anh , đây là lá số của em ạ. Xin anh xem giúp e lần nữa . Nghe nói là e có sao cô thần quả tú chiếu nên trắc trở tình duyên phải không anh nếu vậy có cách nào hóa giải đc ko ạ.
Xin anh luận giải dùm e lá số này về tình duyên sự nghiệp và gia đạo.

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”