Thiên La - Địa Võng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
rqq
Chính thức
Chính thức

Re: Thiên La - Địa Võng

Gửi bài gửi bởi rqq »

Trong cung Tử tức em có sao Hồng Loan, lại đc các sao đẹp chiếu về, vậy có phải em sẽ đẻ con gái rất xinh không ạ? ahihi.
Đầu trang

vodaoduc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vodaoduc »

Tôi nhìn lá số, tôi nghĩ ngay bạn làm kỹ sư hay làm về mặt kỹ thuật. Nếu sai xin bỏ qua. Tôi nghĩ bạn thích làm những cái gì mà dẫn đầu, mới mẻ và có tính khám phá nên đoán vậy. Bạn là người hiền lành, không tham vọng và không hiếu thắng. Chỉ muốn làm công việc ổn định chuyên sâu về 1 mặt hay lĩnh vực nào đó. Có đúng thì tôi xem tiếp.
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

vodaoduc đã viết: 10:59, 16/06/18 Tôi nhìn lá số, tôi nghĩ ngay bạn làm kỹ sư hay làm về mặt kỹ thuật. Nếu sai xin bỏ qua. Tôi nghĩ bạn thích làm những cái gì mà dẫn đầu, mới mẻ và có tính khám phá nên đoán vậy. Bạn là người hiền lành, không tham vọng và không hiếu thắng. Chỉ muốn làm công việc ổn định chuyên sâu về 1 mặt hay lĩnh vực nào đó. Có đúng thì tôi xem tiếp.
Vâng em làm kỹ thuật. Những cái dẫn đầu thì em không rõ lắm nhưng những cái mới mẻ thì ham thật, như món tử vi này từ lúc biết thì dành toàn bộ thời gian cho nó luôn. Em là người hiền lành, chẳng muốn tranh đấu với ai, mặc dù nhìn ngoài thì nghiêm nghị khó tính, ít nói khó gần, có lẽ vậy nên nhiều lúc lộc từ trên trời rơi xuống :D
Đầu trang

vodaoduc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vodaoduc »

lá số này thiên la địa võng là mặt bất lợi nhưng may mắn có tuần triệt. Ko may mắn là đáng lẽ nên mệnh tuần thân triệt thì tốt hơn. Mệnh tuần thân triệt tuy vất vả hơn nhưng sau tốt. Lá này đã lập thân rồi cho nên tôi chỉ khuyên thế này. Nên tập trung vào 1 cái thôi, đừng để mục tiêu rộng quá. Cái gì chính và cần và khả thi thì nên dồn hết tâm sức đạt đc nó. Và phải kiên nhẫn. Tham hoả đến vận 52 có hoá lộc thì lộc tự nhiên sáng thôi. Số thành muộn và khá giả, đủ ăn đủ mặc. Khó giàu lớn. Nếu có gì phật ý bạn đừng phiền lòng. Thân
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

rqq đã viết: 10:21, 16/06/18
Duccon_cdl13 đã viết: 19:14, 14/06/18
rqq đã viết: 13:59, 10/06/18 Lá số này Mệnh Triệt - Thân Tuần, dính Thiên la Địa võng, Tham ngộ Hỏa Linh, Địa không Đà la, Đẩu quân Điếu khách, Tuế phá Thiên hư, Tang môn Thiên khốc. Cung Phúc Đức lại có Kình Dương, Thiên Diêu, Hóa kỵ đều hãm địa.
Như vậy là rất xấu đúng không ạ?
Cung Điền Trạch có nhiều sao tốt nhưng không biết có hợp không, các cao thủ chỉ giáo dùm.
Đa tạ!
tuần triệt đóng ở hai cung thìn tuất ở thế thiên la địa võng là tốt vì tuần triệt làm cho cái lưới trời rách ra và có thể bức phá lên nhưng muốn thành công thì phải trai qua gian khổ tuổi trẻ lận đận vất vả
>:D< cảm ơn bác động viên, em cũng thấy vất vả quá, từng này tuổi đầu rồi học vẫn chưa xong. Bác xem sang năm em có tốt nghiệp được không. Mà em đọc thì thấy mệnh tuần thân triệt thì tốt, còn em mệnh triệt thân tuần ko biết sao nhỉ :-?
số này lên đi xa nhà làm ăn lập nghiệp nhé , số của a chỉ nhờ được người ngoài với bạn bè thôi chứ cha mẹ với anh em trong nhà không giúp được đâu ...vì cha mẹ a là người không có điều kiện anh chị em trong nhà cũng không hợp tính nhau
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

vodaoduc đã viết: 12:07, 16/06/18 lá số này thiên la địa võng là mặt bất lợi nhưng may mắn có tuần triệt. Ko may mắn là đáng lẽ nên mệnh tuần thân triệt thì tốt hơn. Mệnh tuần thân triệt tuy vất vả hơn nhưng sau tốt. Lá này đã lập thân rồi cho nên tôi chỉ khuyên thế này. Nên tập trung vào 1 cái thôi, đừng để mục tiêu rộng quá. Cái gì chính và cần và khả thi thì nên dồn hết tâm sức đạt đc nó. Và phải kiên nhẫn. Tham hoả đến vận 52 có hoá lộc thì lộc tự nhiên sáng thôi. Số thành muộn và khá giả, đủ ăn đủ mặc. Khó giàu lớn. Nếu có gì phật ý bạn đừng phiền lòng. Thân
Cảm ơn bác động viên, khá giả đủ ăn đủ mặc là ok rồi, vất vả tí nhưng hồi cuối khấm khá là hạnh phúc ạ :>
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:22, 16/06/18
Duccon_cdl13 đã viết: 19:14, 14/06/18

tuần triệt đóng ở hai cung thìn tuất ở thế thiên la địa võng là tốt vì tuần triệt làm cho cái lưới trời rách ra và có thể bức phá lên nhưng muốn thành công thì phải trai qua gian khổ tuổi trẻ lận đận vất vả
>:D< cảm ơn bác động viên, em cũng thấy vất vả quá, từng này tuổi đầu rồi học vẫn chưa xong. Bác xem sang năm em có tốt nghiệp được không. Mà em đọc thì thấy mệnh tuần thân triệt thì tốt, còn em mệnh triệt thân tuần ko biết sao nhỉ :-?
số này lên đi xa nhà làm ăn lập nghiệp nhé , số của a chỉ nhờ được người ngoài với bạn bè thôi chứ cha mẹ với anh em trong nhà không giúp được đâu ...vì cha mẹ a là người không có điều kiện anh chị em trong nhà cũng không hợp tính nhau
Hiện giờ em đang làm ăn cách nhà không xa. Ra ngoài cũng hy vọng gặp được người tốt giúp đỡ hihi.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

rqq đã viết: 21:26, 17/06/18
Duccon_cdl13 đã viết: 13:22, 16/06/18

Hiện giờ em đang làm ăn cách nhà không xa. Ra ngoài cũng hy vọng gặp được người tốt giúp đỡ hihi.
a cứ đi xa là có nhiều người quý và giúp đỡ
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

Tình hình là sau 1 thời gian tìm hiểu thì em thấy lá số này đẹp phết ạ. Tham Hỏa đồng cung, có Linh Tinh hội họp, có Tả Phù, Hóa Lộc, Thiên Việt chiếu về. Quan Lộc có Thất Sát ngộ Không Kiếp, Song Hao.
Có điều cung Mệnh có Đà La cùng tọa thủ thì không biết có phải bị phá cách không ạ?
Mong được các cao thủ chỉ giáo. Đa tạ!
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

Mọi người ơi cho hỏi chút là trong tam hợp Mệnh Tài Quan có Mã-Khốc-Khách và Tang-Tuế-Điếu thì có được tính không, hay bắt buộc phải đồng cung mới được tính nhỉ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”