Cung Tử tức của em có vấn đề gì không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungnu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cung Tử tức của em có vấn đề gì không ạ?

Gửi bài gửi bởi Hungnu »

Em kính chào các cao nhân trong diễn đàn ạ!
Các cao nhân cho em hỏi về cung tử tức của em. Em cưới vợ năm 2011, nhưng con cái hơi muộn, đến năm 2016 mới có con gái đầu lòng bằng thụ tinh nhân tạo. năm nay em đang muốn làm thụ tinh tiếp để có cháu nữa, nhưng lại thấy có 1 số chuyện trục trặc ko thuận lợi. Các cao nhân xem giúp em, em có thể thành có con trai năm nay, sang năm sinh được không ạ?
Nói qua về cuộc sống của em ạ: về cơ bản em thấy là hạnh phúc, điều kiện kinh tế khá, vợ chồng hợp nhau, mấy năm gần đây thì làm ăn cũng tốt, nhưng sức khoẻ mọi người trong gia đình thì ko tốt lắm thường phải gặp bác sỹ. Cả 2 vợ chồng em đều bị dạ dày từ năm ngoái, bố mẹ em cũng thường phải đi viện.
Em có thêm 1 câu hỏi, năm nay em bước vào vận hạn 36-45, liệu em có thể làm ăn lớn được không, em đang tính đầu tư để sản xuất
Em cám ơn các cao nhân ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

Hungnu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung Tử tức của em có vấn đề gì không ạ?

Gửi bài gửi bởi Hungnu »

Các cao nhân ghé qua xem giúp em năm nay em có kiếm đc thằng con trai không vậy?
Cám ơn các cao nhân lắm lắm!
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

Năm nay khả năng cao là có bầu bí rất cao. Tuy nhiên, phải lưu ý bàn bạc với bà xã việc này rất rõ: Khi đi làm mà dính bầu thì tuyệt đối KHÔNG ĐƯỢC KHOE. Kể cả người thân trong gia đình cũng không nói cho biết. Ai hỏi thì cần thiết nói dối là chưa có gì. để khi nào thai bám chắc khoảng ngoài 3 tháng khi đó mọi người tự biết thì cũng được. Nếu không làm được việc đó, e rằng có bầu bì cũng khó giữ lắm đấy. Tốt nhất để tháng 8 âm lịch trở ra thì làm.
Đầu trang

Hungnu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hungnu »

Em cam on bac Sonqhkt. Em sẽ tuyệt đối nghe theo bác.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Vấn đề con cái là tự nhiên
Lá số a khá đẹp đc tử phủ vũ tướng. Càng về già càng giầu.
Năm nay tiểu hann tại tý lưu tử tại dậu có địa ko toái trực chiếu cung tử tại mão thì năn nay a khó lòng đc toại nguyện về đg con cái.
Cung tử dương lương là nam đẩu tinh hội thái âm đúng ra sinh con trai trc gái sau. Nhưg hiềm hội hỏa linh phùng hình đối cung ko toái thì e khó mà có con zai. Phú co câu hỏa linh đáo lão vô nhi khốc nhưng thời hiện đại mà a có con nhờ thụ tinh. Số phú quý ăn vào trung vận.
Vài dòng đến anh.
Thân.
Đầu trang

Hungnu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hungnu »

@vnfaker98 : Về lý luận em thấy bác nói chuẩn. Nếu có cách giải được, thì bác cho em xin vài lời khuyên ạ.
tiện đây, bác xem và bình luận vài lời cho lá số của cháu đầu nhà em, em thấy lá số ko tốt (nếu ko muốn nói là xấu). Tham lang hãm địa lại hội cùng Đào Hoa.
Em cám ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Thưa a thời các cụ xem tử vi chưa có thụ tinh ống nghiệm nên ko có j kiểm chứng lá số đó đúng hay ko? Đúng theo vận hanhf thiên hà như cụ trần đoàn đã nói vì chưa có thụ tinh nên ko có cụ nào bảo xem rồi nên khẳng định là ứng vs lá số. Vậy nên a cũng đừng bânn tâm làm gì.cứ nuôi con tốt có tướng tất sinh tài.
Thân.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
duynhat123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi duynhat123 »

Hungnu đã viết: 13:54, 21/06/18 Em kính chào các cao nhân trong diễn đàn ạ!
Các cao nhân cho em hỏi về cung tử tức của em. Em cưới vợ năm 2011, nhưng con cái hơi muộn, đến năm 2016 mới có con gái đầu lòng bằng thụ tinh nhân tạo. năm nay em đang muốn làm thụ tinh tiếp để có cháu nữa, nhưng lại thấy có 1 số chuyện trục trặc ko thuận lợi. Các cao nhân xem giúp em, em có thể thành có con trai năm nay, sang năm sinh được không ạ?
Nói qua về cuộc sống của em ạ: về cơ bản em thấy là hạnh phúc, điều kiện kinh tế khá, vợ chồng hợp nhau, mấy năm gần đây thì làm ăn cũng tốt, nhưng sức khoẻ mọi người trong gia đình thì ko tốt lắm thường phải gặp bác sỹ. Cả 2 vợ chồng em đều bị dạ dày từ năm ngoái, bố mẹ em cũng thường phải đi viện.
Em có thêm 1 câu hỏi, năm nay em bước vào vận hạn 36-45, liệu em có thể làm ăn lớn được không, em đang tính đầu tư để sản xuất
Em cám ơn các cao nhân ạ!

Hình ảnh
Anh Hungnu nếu không ngại cho em hỏi sơ lược về cha mẹ và công danh, tình cảm với vợ (có trắc trở buổi đầu hay anh có trải qua cuộc tình sâu đậm nào trước vợ anh) và cung điền (đất đai nhà cừa) của anh để em nghiệm lý. Lá số của em tương tự anh nhưng anh đẹp hơn nên rất muốn biết để so sánh. Gia đình có từng nghĩ sẽ nhận con nuôi? Cám ơn anh.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Vợ anh Hùng có phải là người tiết kiệm, học cao, xuất thân gia đình có điều kiện và hiện đang làm nhà nước / doanh nghiệp nhà nước? Chị nhà có được nhiều người theo đuổi và có khiếu ăn nói không?

Anh bao tuổi lấy vợ? Anh có làm công việc liên quan đến cảng biển, thủy lợi hay vận tải không?
Đầu trang

Hungnu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hungnu »

@ duynhat123: bố mẹ mình làm công nhân bình thường thôi. Cuộc sống gia đình trước kia cũng đơn giản không có điều kiện. Sau khi lấy vợ thì cuộc sống khá hơn đầy đủ dần. Về vợ mình, gặp và đến với nhau cũng thuận lợi chứ ko khó khăn gì, mình thì qua 1 mối tình dài 4 năm sau mới lấy vợ. Mình khó có con nhưng luôn lạc quan về việc này, chưa từng nghĩ sẽ nuôi con nuôi.

@tmthuy: Vợ mình tốt nghiệp Đại Học thôi, bố mẹ vợ ở nông thôn, nhiều con nên cũng không khá giả. Vợ chồng mình có mở công ty riêng, và vợ làm giám đốc công ty này. Tính tình vợ mình hiền lành, khéo ngoại giao, ko thể hiện rõ việc tiết kiệm hay hoang phí. Mình lấy vợ năm 29 tuổi, vợ mình kém mình 2 tuổi. Mình làm về thương mại buôn bán máy móc thiết bị phụ tùng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”