[Có hình] Chuẩn bị lập gia đình và sự nghiệp liệu có phát ? (1983)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tavont
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: [Có hình] Chuẩn bị lập gia đình và sự nghiệp liệu có phát ? (1983)

Gửi bài gửi bởi Tavont »

huynhtuanvinh đã viết: 22:35, 21/06/18 nhà mình ko có điều kiện gì cả bạn ơi, ngược lại là đàng khác, ny làm cùng cơ quan :p :p
mình giao tiếp hòa đồng, thân thiện và hơi khéo chứ ko đến nỗi nói kho nghe
đúng là lấy vợ muộn vì lo sự nghiệp, lo gia đình hiện tại nữa B-) B-)
Tavont đã viết: 22:15, 21/06/18
huynhtuanvinh đã viết: 18:31, 21/06/18 e nhầm xíu, các cụ chém em ghê gớm quá :((
Hình ảnh
Năm sau anh lấy vợ đó. Bạn gái do bố mẹ giới thiệu phải không?

Cho em hỏi tí:"Trước giờ anh có được nhiều người để ý không?". Phần lớn công việc của anh lại gây rắc rối trong chuyện tình cảm. Khó lấy vợ vì lo sự nghiệp hả anh?
Năm ngoái chắc có đổ vỡ năm nay được bố mẹ giới thiệu cho cô 1993 hả anh?

Bạn gái anh làm nghề gì đó liên quan nhiều đến tiền bạc phải không? Giữ tiền cho người:"Thủ quỹ, nhân viên ngân hàng, thu ngân..." hay kinh doanh cho mình.

Nói chung thì anh có vợ tốt, con giỏi học thức cao nhưng bạn bè thì hầu như không có mấy ai thân do bản tính nóng hay nặng lởi với người khác, nhất là trong công việc. Chắc bố mẹ anh buôn bán tốt có điều kiện lo cho mấy anh em anh ổn định việc làm và vợ con đúng không?
Em nhớ nhầm thiên tài ở Huynh Đệ lại sang Phu Thê. :D

Nói chung là anh và các anh em được bố mẹ lo ăn học, không phải thiếu thốn trong học hành.

Chính Tinh Tham Lang hành Mộc nắm cung kim, bị chặt bớt cho Hỏa tinh tốt cho sự nghiệp CNTT.

mệnh có Hóa Kỵ - Thiên Di có Liêm Trinh Chỉ có 2 TH:
1. Có Quyền, To tiếng người ta sợ trước mặt sau lưng người ta thù ghét.
2. Cư xử khéo nhưng đôi khi tiểu nhân coi đó là đạo đức giả, dựng chuyện cho bõ ghét lại gây hại cho đương số.

Còn bạn bè thì em nói thật. Bên ngoài toàn người nịnh anh thôi. Liêm Trinh cư Thiên di nó chẳng tốt mấy đâu. Phần lớn là lấy lòng nhau là chính đến khi không cần thì vẫn phũ như thường.
nếu anh không nóng tính thì Hóa Kỵ(H) chẳng mấy tốt nếu anh cứ dùng ngôn từ khi cư xử khéo léo mà người ngoài cứ nghĩ là anh định xu nịnh họ. Cái này càng khiến họ nghĩ anh xấu tính nhưng lại che giấu. Đôi khi nói thẳng lại tốt anh à. ứng xử khéo quá lại gây hại đó. Hóa Kỵ(H) không có nghĩa là anh cư xử khéo là đời lại tốt với anh đâu. Đôi khi nóng tính quát tháo lại có lợi đó. Cái gì cũng cân bằng cả mà anh.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

hagiakinh1981 đã viết: 19:36, 21/06/18
Mark! Tuần triệt bo chặt cung khác ít ảnh hưởng nhưng Địa Kiếp Thiên Không tại bản cung vẫn ko giảm? :D. Cung khác có ảnh hưởng đến bản cung ko? :)
Với Thiên Không thì chẳng ảnh hưởng lắm, nếu ko mún nói là làm lao đao hơn.
Thiên Không bao giờ cũng kèm Thiếu Dương, đại diện cho trạng thái quá độ từ Âm cực phản Dương.
0+0 =0.
Gặp Tuần Triệt thì ngọn lửa be bé vừa tích cop dc ngóm lun :))
Nếu ko có Tuần Triệt, mình sẽ khuyên năm đấy anh Vinh hao tài động Sát, dụng Phá hóa Lộc khiển con Địa Kiếp tạo biến đổi về Quan lộ.
Mà đằng nào mệnh Thủy gặp thiên không cũng vất vả, biến động.
Năm đấy chắc chắn là anh Vinh sẽ có biến chuyển về nghề nghiệp, như thế nào thì mời anh 3 năm sau quay lại nghiệm lý, cảm ơn anh.
Đầu trang

huynhtuanvinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huynhtuanvinh »

Tavont đã viết: 23:43, 21/06/18
huynhtuanvinh đã viết: 22:35, 21/06/18 nhà mình ko có điều kiện gì cả bạn ơi, ngược lại là đàng khác, ny làm cùng cơ quan :p :p
mình giao tiếp hòa đồng, thân thiện và hơi khéo chứ ko đến nỗi nói kho nghe
đúng là lấy vợ muộn vì lo sự nghiệp, lo gia đình hiện tại nữa B-) B-)
Tavont đã viết: 22:15, 21/06/18

Năm sau anh lấy vợ đó. Bạn gái do bố mẹ giới thiệu phải không?

Cho em hỏi tí:"Trước giờ anh có được nhiều người để ý không?". Phần lớn công việc của anh lại gây rắc rối trong chuyện tình cảm. Khó lấy vợ vì lo sự nghiệp hả anh?
Năm ngoái chắc có đổ vỡ năm nay được bố mẹ giới thiệu cho cô 1993 hả anh?

Bạn gái anh làm nghề gì đó liên quan nhiều đến tiền bạc phải không? Giữ tiền cho người:"Thủ quỹ, nhân viên ngân hàng, thu ngân..." hay kinh doanh cho mình.

Nói chung thì anh có vợ tốt, con giỏi học thức cao nhưng bạn bè thì hầu như không có mấy ai thân do bản tính nóng hay nặng lởi với người khác, nhất là trong công việc. Chắc bố mẹ anh buôn bán tốt có điều kiện lo cho mấy anh em anh ổn định việc làm và vợ con đúng không?
Em nhớ nhầm thiên tài ở Huynh Đệ lại sang Phu Thê. :D

Nói chung là anh và các anh em được bố mẹ lo ăn học, không phải thiếu thốn trong học hành.

Chính Tinh Tham Lang hành Mộc nắm cung kim, bị chặt bớt cho Hỏa tinh tốt cho sự nghiệp CNTT.

mệnh có Hóa Kỵ - Thiên Di có Liêm Trinh Chỉ có 2 TH:
1. Có Quyền, To tiếng người ta sợ trước mặt sau lưng người ta thù ghét.
2. Cư xử khéo nhưng đôi khi tiểu nhân coi đó là đạo đức giả, dựng chuyện cho bõ ghét lại gây hại cho đương số.

Còn bạn bè thì em nói thật. Bên ngoài toàn người nịnh anh thôi. Liêm Trinh cư Thiên di nó chẳng tốt mấy đâu. Phần lớn là lấy lòng nhau là chính đến khi không cần thì vẫn phũ như thường.
nếu anh không nóng tính thì Hóa Kỵ(H) chẳng mấy tốt nếu anh cứ dùng ngôn từ khi cư xử khéo léo mà người ngoài cứ nghĩ là anh định xu nịnh họ. Cái này càng khiến họ nghĩ anh xấu tính nhưng lại che giấu. Đôi khi nói thẳng lại tốt anh à. ứng xử khéo quá lại gây hại đó. Hóa Kỵ(H) không có nghĩa là anh cư xử khéo là đời lại tốt với anh đâu. Đôi khi nóng tính quát tháo lại có lợi đó. Cái gì cũng cân bằng cả mà anh.
Chào bạn Tavont,

Trong nhà mình thì có mình là học lên đại học, anh và em mình thì ko thuận lợi học hành nên 1 người bỏ học đi làm bên phường và 1 người thì hết cấp 3 đi NVQS sau đó xin vào trung cấp công an rồi học lên chuyên nghiệp,

Mình do sinh ngoài quê ngày xưa ko họ xài lịch âm + ko có thơi gian chính xác chỉ ước lượng nên mình đang cảm giác lá số này mình ko chính xác cho lắm, đúng như bạn nói sao Hóa Kỵ có những tính chất như bị hiểu lầm, hoặc dễ gây thị phi, thù ghét, song bản thân mình bên ngoài thì ngược lại, tính mình hòa đồng lài còn dễ kết bạn, biết tiến biết lùi nên ae bạn bè cũng quý mến, không biết Tavont có thể giúp mình kiếm chứng thêm vài điều mà Tavont thấy được từ lá số được không ? Mình rất cảm ơn Tavont :D :D >:D<
Đầu trang

huynhtuanvinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

MarkHolland đã viết: 15:14, 22/06/18
hagiakinh1981 đã viết: 19:36, 21/06/18
Mark! Tuần triệt bo chặt cung khác ít ảnh hưởng nhưng Địa Kiếp Thiên Không tại bản cung vẫn ko giảm? :D. Cung khác có ảnh hưởng đến bản cung ko? :)
Với Thiên Không thì chẳng ảnh hưởng lắm, nếu ko mún nói là làm lao đao hơn.
Thiên Không bao giờ cũng kèm Thiếu Dương, đại diện cho trạng thái quá độ từ Âm cực phản Dương.
0+0 =0.
Gặp Tuần Triệt thì ngọn lửa be bé vừa tích cop dc ngóm lun :))
Nếu ko có Tuần Triệt, mình sẽ khuyên năm đấy anh Vinh hao tài động Sát, dụng Phá hóa Lộc khiển con Địa Kiếp tạo biến đổi về Quan lộ.
Mà đằng nào mệnh Thủy gặp thiên không cũng vất vả, biến động.
Năm đấy chắc chắn là anh Vinh sẽ có biến chuyển về nghề nghiệp, như thế nào thì mời anh 3 năm sau quay lại nghiệm lý, cảm ơn anh.
Chào Mark,

Số mình có nên làm kinh doanh không Mark ?

Mà mình đang cảm giác sai số đây ~X( ~X(

Mark có thấy được g ì từ lá số mình nữa ko, mình sẽ kiểm chứng với Mark
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Ngày dương là chính xác chứ anh?
Đầu trang

huynhtuanvinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

MarkHolland đã viết: 17:08, 22/06/18 Ngày dương là chính xác chứ anh?
Mình sinh 29.8 âm (giờ giấy tờ vẫn lấy ngày âm là dương), còn dương là 5/10. Quan trọng là giờ, chỉ nghe từ 1-3 giờ sáng, mà ngày xưa ở quê toàn lấy giờ theo trực giác, sợ ko chính xác đấy chứ
Đầu trang

Tavont
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tavont »

huynhtuanvinh đã viết: 17:00, 22/06/18 Chào bạn Tavont,

Trong nhà mình thì có mình là học lên đại học, anh và em mình thì ko thuận lợi học hành nên 1 người bỏ học đi làm bên phường và 1 người thì hết cấp 3 đi NVQS sau đó xin vào trung cấp công an rồi học lên chuyên nghiệp,

Mình do sinh ngoài quê ngày xưa ko họ xài lịch âm + ko có thơi gian chính xác chỉ ước lượng nên mình đang cảm giác lá số này mình ko chính xác cho lắm, đúng như bạn nói sao Hóa Kỵ có những tính chất như bị hiểu lầm, hoặc dễ gây thị phi, thù ghét, song bản thân mình bên ngoài thì ngược lại, tính mình hòa đồng lài còn dễ kết bạn, biết tiến biết lùi nên ae bạn bè cũng quý mến, không biết Tavont có thể giúp mình kiếm chứng thêm vài điều mà Tavont thấy được từ lá số được không ? Mình rất cảm ơn Tavont :D :D >:D<
Có khi anh sinh sáng tầm giờ Dần 3h00-5h00 anh à:

Hình ảnh

Em thử nghiệm lý 1 số chuyện nhé:
1. Năm ngoái chắc anh gặp trục trặc về tình cảm. Có thể chia tay bạn gái cũ và quen cô bây giờ. Nếu không chia tay thì chăc cả 2 định tiến tới hôn nhân nhưng gặp trở ngại.
2. Anh kiếm tiền cho người thì dễ nhưng cho mình thì lại khá dở. Đúng hơn là anh chỉ biết về chuyên môn CNTT không phải dân quản lý về tài chính nhưng những ý kiến của anh thì lại có sức nặng về khả năng thành công của dự án.
3. Cái tật của anh là nói khá nhiều và nghĩ khá kĩ về vấn đề mình muốn nói rồi mới trình bày quan điểm.

Còn lá số em vừa post thì nó cũng khá đúng với những điều anh nói:
1.Bố mẹ không trợ giúp được nhiều cho con cái. Anh đi xa quê cha đất tổ có lợi hơn là ở lại chỗ cũ.
2.Anh chị em không có bằng cấp mấy.
3.Tuy anh ứng xử khéo với người xung quanh nhưng lại khó chơi thân với họ lắm, chỉ như bạn bè thông thường xã giao thôi, đến lúc cần thiết thì họ cùng lắm là chỉ giúp qua loa là hết chuyện.
4. Vợ anh tuy ít nói nhưng nội tâm khá mâu thuẫn đó. Nói chung nếu bạn gái anh đúng kiểu bình thường thì trầm tính đôi khi lại dữ như hổ cái thì chắc sau này là vợ anh rồi. Năm nay có thể cưới và mang thai luôn, để lâu thì khó có dịp tốt. Chỉ có điều phúc đức anh là Liêm(H) + Phá(H) cả nên nói chung là nên đối xử cho khéo đến mức mọi người không nên biết anh có nói dối không vì đôi khi anh nghĩ ra ý tưởng mới mẻ đột phá quá nhưng không hợp ý mọi người, nói khéo đi cho vừa ý mọi người do Tật:Dương(V) + Cự(V) mà khi có ai đó phản bác nói xấu đi mà mọi người nghe theo là hỏng cả.
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

huynhtuanvinh đã viết: 18:31, 21/06/18 e nhầm xíu, các cụ chém em ghê gớm quá :((
Hình ảnh
Bạn có cách tham hoả nhưng sự nghiệp dễ gãy đổ ít nhất 1 lần. Ko nên tự đứng ra kinh doanh dù mệnh sát phá tham. Đến ngũ tuần thì sự nghiệp bạn sẽ phát đẹp, hạn bạn chạy đẹp. Năm nay lấy vợ là chuẩn rồi, vợ bạn cùng ngành nghè với bạn à? Hoặc làm liên quan đến con số như kế toán. con cái e hơi chậm muộn hoặc có chút khó khăn. Tuy nhiên là khả năng sinh quý tử và sau này bạn đc nhờ con :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”