Sao Tử Vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Sao Tử Vi

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

TuKyLan đã viết: 17:45, 23/06/18
Chào bác :)
Bác cho em hỏi:
- Triệt cung Phúc thường xa quê lập nghiệp? Mà Em thì khổng phải như thế.
- Cung Huynh bị tuần thì anh em giảm một nữa? Mà nhà em thì đông anh chị em.
Cảm ơn bác! :D
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

duynhat123 đã viết: 10:12, 24/06/18
TuKyLan đã viết: 07:43, 24/06/18 Như vậy bạn sinh giờ Ngọ tháng 11AL. Vậy có thể bạn là con một, hoặc có Ace nhưng đã mất. Phụ mẫu cung bị nhiều cách xấu, VCD tại Mùi, Âm Tuần Dương Lương Triệt kèm Hỏa Tinh, bản cung Kình Hình Quan Phù có Cự Đồng Kỵ chiếu, tính hung hiểm này cũng khó cải thiện. Tôi cho là ảnh hưởng nặng.
Mình con út, trên còn 1 anh 2 chị nữa nhưng giờ sống ly tán xa nhau hết, muốn cũng khó gặp nhau được. Chắc do Huynh Đệ có Mã-Tang. Đáng ra còn một em nữa dưới mình nhưng do cha mẹ ngày xưa nghèo khổ quá phải bỏ thai sau rất hối hận đến tận bây giờ. Nghiệm thấy cũng có phần đúng, cám ơn TuKyLan đã luận.
Lá số như vậy kể như cũng đã rất hay rồi. Vũ vui mừng gặp Văn Khúc, Tử Phủ Tướng ngộ Tồn Tả Hữu Đào Hồng, đi qua đám hung đồ không có gì e ngại. Được gọi là đa tài và có phúc.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hagiakinh1981 đã viết: 10:19, 24/06/18
Bác cho em hỏi:
Điều đó chứng tỏ lý thuyết bạn đọc chắc chưa đúng, phải k nào?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Bác cho em hỏi:
Tuần đóng Huynh Đệ đúng là giảm một nửa, nhưng nếu cung đó là Âm Dương Sửu Mùi thì lại thành cách tốt, đông anh chị em, 4 đến 5 người.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ô long đã viết: 11:04, 24/06/18
Bác cho em hỏi:
Tuần đóng Huynh Đệ đúng là giảm một nửa, nhưng nếu cung đó là Âm Dương Sửu Mùi thì lại thành cách tốt, đông anh chị em, 4 đến 5 người.
Tôi không theo thuyết này Ô Long. kể cả Tuần Phủ, Tuần Tử Vi, Tuần Cự Môn, Tuần Tang Môn vẫn đông.
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumanthau189 »

TuKyLan đã viết: 19:24, 23/06/18
tieumanthau189 đã viết: 13:01, 23/06/18 Cảm ơn bác Tukylan đã có bài viết về sao Tử Vi. Em cũng Tử Vi. Cũng ngộ Thiên Không. Cư Ngọ nhưng thiếu Phụ Bật. Ko lẽ cả đời em ko làm nên công danh gì.
Trc giờ em làm nhiều mà thất bại nhiều. Bỏ Đại Học để theo trí lớn. Mở cả công ty làm riêng. Mà giờ đang đi làm culi bốc rác. Đắng cay thay.
"Nửa đêm vỗ gối, nước mắt đầm đìa". Hận thay.
Thua thì kêu vậy thôi. Thực tế không đến mức đó
Thực tế là đang đi bốc xà bần đây bác ạ. Chan cơm bằng mồ hôi. Thấy thấy đau lòng quá bác ơi.
Đầu trang

duynhat123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi duynhat123 »

TuKyLan đã viết: 10:47, 24/06/18
Lá số như vậy kể như cũng đã rất hay rồi. Vũ vui mừng gặp Văn Khúc, Tử Phủ Tướng ngộ Tồn Tả Hữu Đào Hồng, đi qua đám hung đồ không có gì e ngại. Được gọi là đa tài và có phúc.
Cảm ơn TuKyLan. Mình chờ TuKyLan viết đoạn tiếp về Sao Tử Vi.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tieumanthau189 đã viết: 11:57, 24/06/18
TuKyLan đã viết: 19:24, 23/06/18
tieumanthau189 đã viết: 13:01, 23/06/18 Cảm ơn bác Tukylan đã có bài viết về sao Tử Vi. Em cũng Tử Vi. Cũng ngộ Thiên Không. Cư Ngọ nhưng thiếu Phụ Bật. Ko lẽ cả đời em ko làm nên công danh gì.
Trc giờ em làm nhiều mà thất bại nhiều. Bỏ Đại Học để theo trí lớn. Mở cả công ty làm riêng. Mà giờ đang đi làm culi bốc rác. Đắng cay thay.
"Nửa đêm vỗ gối, nước mắt đầm đìa". Hận thay.
Thua thì kêu vậy thôi. Thực tế không đến mức đó
Thực tế là đang đi bốc xà bần đây bác ạ. Chan cơm bằng mồ hôi. Thấy thấy đau lòng quá bác ơi.
Lại lên ấy mà, máu làm giàu không ngừng chảy được.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

duynhat123 đã viết: 11:58, 24/06/18
TuKyLan đã viết: 10:47, 24/06/18
Cảm ơn TuKyLan. Mình chờ TuKyLan viết đoạn tiếp về Sao Tử Vi.
Cái gì viết liền thì xong. Cứ đến mục còn tiếp là không biết bao giờ tiếp. Vòng bụng to ra là bệnh lười nặng lên.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

TuKyLan đã viết: 19:50, 23/06/18
Lâu lắm rồi bác TuKyLan mới viết bài. Cung phu thê của em có Tử vi+Thiên tướng đồng cung,lại ở vị trí Đế vượng.Em có mấy câu hỏi nhờ bác giúp đỡ:
1.Cung Phu thê của em có tốt không?
2.Vợ có giúp đỡ được nhiều cho chồng về công danh sự nghiệp không?
3.Tam hợp phu thê có Phúc bị Triệt ( đóng ở vị trí trường sinh),Di Vũ Phủ bị Tuần.Bác đánh giá hộ em về cung Phúc và Di của em.
4.Đường con cái của em có tốt không?
5.Mệnh em có Hữu bật.Phu thê có Tả phù hội chiếu.Thiên Khôi,Thiên việt hội chiếu.Vậy em kết hợp với vợ thì sẽ có Tả Phù,Hữu bật.Do đó ra ngoài sẽ có nhiều người trợ giúp?
Em cảm ơn bác rất nhiều.
Hình ảnh
[/quote]

Mắt mờ chân chậm rồi, lười xem lắm. Thỉnh thoảng post vài kinh nghiệm cho vui. Giờ chỉ thích nghe kể và vui với những chiêm nghiệm thôi.
[/quote]
Em cảm ơn bác.Em rất thích đọc các bài viết của bác.Em hỏi bác 3 câu,mong được bác giúp đỡ:
1.Có quan điểm cho rằng không cần nhìn lá số,chỉ cần nhìn Tử vi ở cung nào cũng có thể biết được hoàn cảnh của chủ lá số:Ví dụ Tử vi cư ngọ là thời thịnh trị,thái bình;Tử vi cư Thìn Tuất có Thiên tướng đồng cung thì phải cố gắng,vất vả rồi sẽ thành công,.....Bác nghĩ sao về quan điểm này.
2.Có quan điểm là trong Tử vi có 3 phe:Nhật nguyệt;Tử Phủ vũ tướng;Sát Phá tham.Phe Sát PT của em miếu địa,áp đảo tử Phủ vũ tướng ( tam hợp Tử vi có Liêm trinh bị Triệt;Vũ Phủ bị Tuần),vậy SPT của em áp đảo,làm chủ lá số.Theo bác cung Di Vũ Phủ này bị Tuần là tốt hay lợi cho Thất sát miếu?
3.Em rất quan tâm sao Thái Tuế và Tử vi trong lá số.Có quan điểm cho rằng Thái tuế quan trọng,Thái tuế đóng ở đâu thì cung đó làm chủ lá số.Vậy Thái Tuế có vai trò mạnh hơn sao Tử vi?
Em cảm ơn bác rất nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”