Bao giờ có con ạ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bao giờ có con ạ???

Gửi bài gửi bởi Giveyouhell »

Mong anh chị em xem giúp vợ chồng mình bao giờ thì đến hạn sinh con ạ. Vợ chồng mình chờ đợi mòn mỏi đến mức gần suy sụp rồi. :( :( :(
Lá số chồng
Hình ảnh
Lá số vợ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Bao giờ có con ạ???

Gửi bài gửi bởi ô long »

Anh chị nhà này cưới nhau được bao lâu rồi?
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ô long đã viết: 12:01, 28/06/18 Anh chị nhà này cưới nhau được bao lâu rồi?
Dạ vợ chồng em cưới nhau 5 tháng rồi nhưng mãi chưa thấy gì. trước đây có người bảo vợ chồng em phải nhận con nuôi mới sinh được con đẻ. Do suy sụp quá nên em lên diễn đàn minh được mọi người xem giúp có đúng như thế không ạ. Mong anh xem giúp em có đúng thực sự như người đó nói hay là vợ chồng em sớm có con ạ?
Đầu trang

ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Mới có 5 tháng mà cô này đã hô loạn cả lên, còn nói là "suy sụp" nữa. Chưa nói về kiến thức tử vi nhưng nói về kiến thức hôn nhân, gia đình và sinh sản thì cô đã nắm không hề chắc rồi. Nếu độ tuổi của người mẹ dưới 35 và sinh hoạt vợ chồng đều đặn, không sử dụng bất kỳ biện pháp tránh thai nào liên tục suốt 1 năm (hoặc ít hơn sáu tháng nếu trên 35 tuổi) mà vẫn không đậu thai thì mới cần lo lắng. Lo lắng thôi chứ làm gì đến mức suy sụp. Cô lập topic này kêu than chỉ mất thời gian của cô và mọi người thôi. Thiết nghĩ 2 năm nữa mà chưa có gì thì cô mới nên dùng từ "suy sụp".
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ô long đã viết: 13:50, 28/06/18 Mới có 5 tháng mà cô này đã hô loạn cả lên, còn nói là "suy sụp" nữa. Chưa nói về kiến thức tử vi nhưng nói về kiến thức hôn nhân, gia đình và sinh sản thì cô đã nắm không hề chắc rồi. Nếu độ tuổi của người mẹ dưới 35 và sinh hoạt vợ chồng đều đặn, không sử dụng bất kỳ biện pháp tránh thai nào liên tục suốt 1 năm (hoặc ít hơn sáu tháng nếu trên 35 tuổi) mà vẫn không đậu thai thì mới cần lo lắng. Lo lắng thôi chứ làm gì đến mức suy sụp. Cô lập topic này kêu than chỉ mất thời gian của cô và mọi người thôi. Thiết nghĩ 2 năm nữa mà chưa có gì thì cô mới nên dùng từ "suy sụp".
Em xin lỗi không biết anh đã lập gia đình hay chưa nhưng nếu trường hợp anh là em và có người xem tử vì cho anh bảo là anh phải nhận con nuôi nếu không sẽ không có con đẻ của mình thì cảm giác của anh sẽ thế nào ạ? Em cảm ơn vì lời khuyên của anh, đúng là tâm lý em không vững nên khi nghe được những lời như vậy em cảm thấy “suy sụp”. Khi con Ng thấy bế tắc thì người ta tìm đến tâm linh, em đưa lên đây để mong mọi người xem giúp, biết đâu người xem cho em có nhầm lẫn gì đó. Anh không ở vị trí của em thì anh không hiểu được. Dù sao em cũng cảm ơn anh, A không xem giúp em thì anh cứ bỏ qua cũng được ạ.
Đầu trang

ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Nghe cô này nói, tôi lại muốn xem tử vi của vợ chồng cô thế nào mà có người lại nói cô phải nhận con nuôi nếu không sẽ không có con đẻ của mình.
Anh chồng cung Tử Tức phi Hóa Kị nhập cung Thê Thiếp, tượng là khó có con cái, nếu có thì cũng nên xin con của anh em cùng họ làm con thừa tự thì đứa con đẻ mới tốt được. Tử Tức Phi hóa Kị nhập cung Thê còn chủ là phải nuôi con riêng của vợ. Tử Tức tại Thìn có Thiên đồng hãm đơn thủ, dính Triệt tượng rất khó nuôi con, may mắn lắm thì có 1 đứa, hội Quang Quý thì sau này đứa con này cũng hiếu thảo. Quang Quý cũng chủ là có con nuôi hiếu thảo. Tử Tức hợp cách Cơ Nguyệt Đồng Lương là tượng có con dị bào. Hội Hình, Cô, Quả là tượng rất muộn con. Nói chung anh chồng tuổi Tân, sinh giờ Dần, bị Hóa Kị từ Phụ Mẫu chiếu về nó làm triệt giảm hết con cái rồi. Tóm lại số có con nuôi, hoặc nuôi con riêng của vợ, hoặc hiếm muộn lắm mới có một đứa con đẻ và may mắn rằng đứa con đẻ này rất hiếu thuận.
Cô vợ cung Tử Tức tại Sửu có Không Kiếp hội hợp chủ ít con và con cái cũng chả ra gì, có Quang Quý thì chủ có con nuôi rất hiểu thảo. Cung Tử Tức có cách Phục Tướng là tượng có con dị bào, phần này khá ứng với lá số anh chồng. Tử Tức có Thiên Hình, Phi Liêm là tượng hiếm muộn con. Tử Tức phi Hóa Lộc nhập cung Mệnh, chủ là sẽ phạm đào hoa, và dù gì cũng không thể tránh khỏi tai kiếp phạm đào hoa này vì Mệnh cô tự Hóa Quyền chủ tính tình khá phóng khoáng. Tuy vậy sao Quang Quý chủ là dù hiếm muộn thì cuối cùng cũng có con đẻ hiếu thảo.
Tóm lại cả hai anh chị đều có lá số hiếm muộn con cái. Anh chồng có tượng nuôi con riêng của vợ. Cô vợ có tượng phạm đào hoa và có con dị bào. Vợ chồng này tuy hiếm muộn nhưng vì có Quang Quý nên có thể cuối cùng cũng có đứa con đẻ hiếu thảo. Nhưng Quang Quý còn có nghĩa là phải đi kêu cầu mới có. Quang Quý còn có nghĩa thông dụng hơn đó là có con nuôi.
Do vậy tôi thấy ai đó khuyên vợ chồng cô này đi nhận con nuôi cũng có cái lý của họ đấy. Dù gì như tôi nói ở trên, anh chồng nên nhận con của anh em cùng họ làm con thừa tự.
Cô lên đây hỏi số mọi người, cô muốn mọi người luận tốt cho cô nhưng lá số của cô chỉ đến thế. Họ không thể bịa đặt ra mà luận tốt được. Cô nghe vậy sẽ thấy động chạm là điều đương nhiên. Như tôi có nói ở trên, sau 2 năm nữa cô vào nghiệm lý xem họ nói cô thế có đúng không.
Còn tôi có cháu nội rồi, cô không phải nói thế.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuy
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Không có kinh nghiệm thì làm sao mà đẻ được 8->
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ô long đã viết: 16:35, 28/06/18 Nghe cô này nói, tôi lại muốn xem tử vi của vợ chồng cô thế nào mà có người lại nói cô phải nhận con nuôi nếu không sẽ không có con đẻ của mình.
Anh chồng cung Tử Tức phi Hóa Kị nhập cung Thê Thiếp, tượng là khó có con cái, nếu có thì cũng nên xin con của anh em cùng họ làm con thừa tự thì đứa con đẻ mới tốt được. Tử Tức Phi hóa Kị nhập cung Thê còn chủ là phải nuôi con riêng của vợ. Tử Tức tại Thìn có Thiên đồng hãm đơn thủ, dính Triệt tượng rất khó nuôi con, may mắn lắm thì có 1 đứa, hội Quang Quý thì sau này đứa con này cũng hiếu thảo. Quang Quý cũng chủ là có con nuôi hiếu thảo. Tử Tức hợp cách Cơ Nguyệt Đồng Lương là tượng có con dị bào. Hội Hình, Cô, Quả là tượng rất muộn con. Nói chung anh chồng tuổi Tân, sinh giờ Dần, bị Hóa Kị từ Phụ Mẫu chiếu về nó làm triệt giảm hết con cái rồi. Tóm lại số có con nuôi, hoặc nuôi con riêng của vợ, hoặc hiếm muộn lắm mới có một đứa con đẻ và may mắn rằng đứa con đẻ này rất hiếu thuận.
Cô vợ cung Tử Tức tại Sửu có Không Kiếp hội hợp chủ ít con và con cái cũng chả ra gì, có Quang Quý thì chủ có con nuôi rất hiểu thảo. Cung Tử Tức có cách Phục Tướng là tượng có con dị bào, phần này khá ứng với lá số anh chồng. Tử Tức có Thiên Hình, Phi Liêm là tượng hiếm muộn con. Tử Tức phi Hóa Lộc nhập cung Mệnh, chủ là sẽ phạm đào hoa, và dù gì cũng không thể tránh khỏi tai kiếp phạm đào hoa này vì Mệnh cô tự Hóa Quyền chủ tính tình khá phóng khoáng. Tuy vậy sao Quang Quý chủ là dù hiếm muộn thì cuối cùng cũng có con đẻ hiếu thảo.
Tóm lại cả hai anh chị đều có lá số hiếm muộn con cái. Anh chồng có tượng nuôi con riêng của vợ. Cô vợ có tượng phạm đào hoa và có con dị bào. Vợ chồng này tuy hiếm muộn nhưng vì có Quang Quý nên có thể cuối cùng cũng có đứa con đẻ hiếu thảo. Nhưng Quang Quý còn có nghĩa là phải đi kêu cầu mới có. Quang Quý còn có nghĩa thông dụng hơn đó là có con nuôi.
Do vậy tôi thấy ai đó khuyên vợ chồng cô này đi nhận con nuôi cũng có cái lý của họ đấy. Dù gì như tôi nói ở trên, anh chồng nên nhận con của anh em cùng họ làm con thừa tự.
Cô lên đây hỏi số mọi người, cô muốn mọi người luận tốt cho cô nhưng lá số của cô chỉ đến thế. Họ không thể bịa đặt ra mà luận tốt được. Cô nghe vậy sẽ thấy động chạm là điều đương nhiên. Như tôi có nói ở trên, sau 2 năm nữa cô vào nghiệm lý xem họ nói cô thế có đúng không.
Còn tôi có cháu nội rồi, cô không phải nói thế.
Cháu cảm ơn bác nhiều ạ, cháu thực sự rất buồn nên thấy bế tắc quá. Bác cho cháu hỏi thêm 1 chút, không phải quảng quý có thể giải được cả không kiếp ạ? Cung tử của cháu có nhật nguyệt sáng sủa chiếu cũng ko đẹp lên được tí nào ạ? Với cả bác bảo 2 năm tới nghiệm lý những gì bác nói, vậy 2 năm tới sẽ xảy ra các sự kiện như cháu rơi vào vận đào hoa và có con dị bào hay ntn ạ? Lá số của cháu có điểm hơi đặc biệt 1 chút là mẹ cháu khẳng định cháu sinh buổi sáng sớm, tầm hơn 6h nhưng cháu lại ứng với lá số sinh giờ dần, không biết điều này có ảnh hưởng gì ko ạ? Cháu cảm ơn bác rất nhiều.
Đầu trang

Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 20:27, 28/06/18 Không có kinh nghiệm thì làm sao mà đẻ được 8->
Ý anh không có kinh nghiệm là thế nào ạ? Mong anh có vài lời cho lá số của 2 vợ chồng ạ.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Giveyouhell đã viết: 08:27, 29/06/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:27, 28/06/18 Không có kinh nghiệm thì làm sao mà đẻ được 8->
Ý anh không có kinh nghiệm là thế nào ạ? Mong anh có vài lời cho lá số của 2 vợ chồng ạ.
đầu tiên anh phải nói đến là tính em rất nóng vội đúng không, tâm lý e không giữ được bình tĩnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”