Lá số này theo nên theo QUAN trường hay THƯƠNG trường ạ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số này theo nên theo QUAN trường hay THƯƠNG trường ạ???

Gửi bài gửi bởi linhthao0921 »

Kính chào các cao nhân tiền bối của diễn đàn ạ.

Chẳng là cháu năm nay sắp ra trường rồi, cháu rất trăn trở về việc làm sắp tới. Tính cháu thì biết giao tiếp, thẳng thắn, ghét nhờ vả đi đường vòng... Giờ đứng trước lựa chọn làm nhà nước làm công ăn lương rồi leo từ từ hay đi làm cho các cho các công ty nước ngoài (ăn lương theo năng lực) làm cháu rất băn khoăn ạ.

Nhà cháu toàn các ngành nghề cơ bản của xã hội, kết hợp với năng lực bằng cấp của cháu thig họ hàng vẫn có thể xin cho vào nhà nước. Tuy nhiên cháu chỉ sợ mình không chịu nổi cái cách hành chính quan liêu... Cháu cũng thích tuổi trẻ được làm việc mình thích theo phong cách các công ty nước ngoài (môi trường cũng trẻ trung, học hỏi được nhiều). Trong tâm ý cháu vẫn muốn theo đường làm doanh nghiệp sau đó tự kinh doanh nhưng gia đình thì vẫn thuyết phục làm nhà nước.

Quyết định thì vẫn do mình, cơ mà cháu biết ai cũng có số phận cả... Quyết định đúng hướng từ sớm thì đỡ mất thời gian.

Cháu thường được bảo cũng có tướng làm lãnh đạo, chắc vì cái tính cũng khá biết quản lí, lời nói có trọng lượng và mặt mũi cũng sáng sủa ạ.

Cháu cũng phân vân quá, cầm đèn chạy trước ô tô lên đây hỏi xin các bác khuyên cháu nên theo cái gì với ạ...

Cháu cảm ơn và mong nhận được lời khuyên từ mọi người ạ!
Tập tin đính kèm
Linh Thao.jpg
Linh Thao.jpg (187.2 KiB) Đã xem 1194 lần
Đầu trang

mylife123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số này theo nên theo QUAN trường hay THƯƠNG trường ạ???

Gửi bài gửi bởi mylife123 »

Không duoc cái nào. Chỉ làm công ăn lương hoac buôn bán linh tinh.
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

mylife123 đã viết: 17:50, 04/07/18 Không duoc cái nào. Chỉ làm công ăn lương hoac buôn bán linh tinh.
Cảm ơn bác đã ghé topic nhé ạ :-bd

Làm công ăn lương thì chắc chắn không có cuộc sống em muốn rồi :)).

Nếu không phiền, mong bác luận rõ ra sao bác có ý kiến như vậy giúp em nhé. Em nghe thế này chẳng hiểu gì :))
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Uppppppppppp nhờ các cao nhân tiền bối cho ý kiến ạ ;;)
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Cái nào cũng được!

Thân cư Quan và Quan có Tử Vi + Tả Hữu, trong cách Sát Phá Liêm Tham, thì vừa có năng lực, vừa năng động, khả năng bươn chải cũng tốt.

Mệnh Quan Tài có Không Kiếp và Đà La thì cũng có nhiều thử thách và chướng ngại.

Để ý đến tính cách một chút!
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 19:47, 04/07/18 Cái nào cũng được!

Thân cư Quan và Quan có Tử Vi + Tả Hữu, trong cách Sát Phá Liêm Tham, thì vừa có năng lực, vừa năng động, khả năng bươn chải cũng tốt.

Mệnh Quan Tài có Không Kiếp và Đà La thì cũng có nhiều thử thách và chướng ngại.

Để ý đến tính cách một chút!
Em cảm ơn bác Long Đức có cho em đôi lời ạ.

Em biết là sau này ra đời muốn leo cao thì còn phải tu tâm dưỡng tính nhiều, giảm bớt phần ương ngạnh, cái tôi cá nhân của mình mới được. Em giao tiếp khá tốt nhưng em cảm thấy mình không làm được mấy trò nịnh bợ để lợi dụng từ các mối quan hệ (ngại nhờ vả dù quen thân...).
Không biết bác có lời cảnh báo "để ý đến tính cách" là bác muốn nhắc em về khoản nào ạ?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Chỉ nhắc thế thôi chứ không phải là cảnh báo!

Người Vũ Khúc thì tính hơi cô độc. Địa Kiếp thì hơi nóng nảy, bướng bỉnh, đôi khi bất cần, làm càn (tác sự sơ cuồng). Tham Lang thì đôi khi nghĩ nhiều cho bản thân (đấy cũng không phải là xấu). Địa Kiếp thì đôi khi có chút ích kỷ (thị kỷ phi nhân), đôi khi lại cố chấp, định kiến quá cao ("Địa Kiếp chi đan tâm phương lẫm - lòng dạ sắt son [nếu đi với nhiều sao tốt], mà sắt son với thị kỷ phi nhân thì gần nhau, lòng dạ sắt son đôi lúc cũng vì thị kỷ mà ra"]. Còn Thái Tuế thì đôi lúc ăn nói cũng chua ngoa, khó nghe.

Cung Phụ Mẫu xấu, có thể thiếu thời chịu thiệt thòi. Vận thiếu thời cũng không đẹp + Mệnh có Không Kiếp thì đời không bằng phẳng (đấy cũng không hẳn là xấu - "Ví phỏng đường đời bằng phẳng cả, anh hùng hào kiệt có hơn ai"). Kết hợp với tính cách trên, nếu theo chiều hướng không tốt thì bất lợi. Ví dụ như với tính cô độc có khi lại thu mình, ruột rè, sống khép kín, thiếu tự tin; hoặc sự tác động thời thơ ấu + tính ích kỷ thì lại càng ích kỷ hơn, v.v...

Đấy là nói về tính lý của tinh đẩu thôi chứ không phải nói về bạn. Bởi mỗi người có khi lại ăn nhiều vào sao này hơn sao nọ, ăn ít hoặc nhiều, và cũng ảnh hưởng từ môi trường, giáo dục, v.v... mà có sự khác nhau rất nhiều. Huống chi, lá số bạn vốn có lực và không tồi (Tử Vi Tả Hữu, Long Phượng).
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 21:00, 04/07/18 Chỉ nhắc thế thôi chứ không phải là cảnh báo!

Người Vũ Khúc thì tính hơi cô độc. Địa Kiếp thì hơi nóng nảy, bướng bỉnh, đôi khi bất cần, làm càn (tác sự sơ cuồng). Tham Lang thì đôi khi nghĩ nhiều cho bản thân (đấy cũng không phải là xấu). Địa Kiếp thì đôi khi có chút ích kỷ (thị kỷ phi nhân), đôi khi lại cố chấp, định kiến quá cao ("Địa Kiếp chi đan tâm phương lẫm - lòng dạ sắt son [nếu đi với nhiều sao tốt], mà sắt son với thị kỷ phi nhân thì gần nhau, lòng dạ sắt son đôi lúc cũng vì thị kỷ mà ra"]. Còn Thái Tuế thì đôi lúc ăn nói cũng chua ngoa, khó nghe.

Cung Phụ Mẫu xấu, có thể thiếu thời chịu thiệt thòi. Vận thiếu thời cũng không đẹp + Mệnh có Không Kiếp thì đời không bằng phẳng (đấy cũng không hẳn là xấu - "Ví phỏng đường đời bằng phẳng cả, anh hùng hào kiệt có hơn ai"). Kết hợp với tính cách trên, nếu theo chiều hướng không tốt thì bất lợi. Ví dụ như với tính cô độc có khi lại thu mình, ruột rè, sống khép kín, thiếu tự tin; hoặc sự tác động thời thơ ấu + tính ích kỷ thì lại càng ích kỷ hơn, v.v...

Đấy là nói về tính lý của tinh đẩu thôi chứ không phải nói về bạn. Bởi mỗi người có khi lại ăn nhiều vào sao này hơn sao nọ, ăn ít hoặc nhiều, và cũng ảnh hưởng từ môi trường, giáo dục, v.v... mà có sự khác nhau rất nhiều. Huống chi, lá số bạn vốn có lực và không tồi (Tử Vi Tả Hữu, Long Phượng).
Dạ vâng ạ, em rất cảm ơn bác Long Đức có phân tích kĩ lưỡng giúp em. Từ đó em cũng có thể hiểu hơn những sao chiếu mệnh mình ra sao còn nhìn nhận lại bản thân mình. Đúng là vận thiếu thời của em không tốt thật, nhưng may thay là kham khổ về tinh thần chứ còn con đường học vấn vẫn thuận lợi ạ.

Em cũng từng may mắn được bác cho em lời khuyên rồi, em rất cảm kích cách luận giải ý nhị để đương số hiểu về tử vi và không mất niềm tin khi mệnh thân có nhiều sát tinh (ví như em). Em biết lời bác nói cũng có hướng khích lệ em nữa cơ mà đúng là số phận thì có người tốt có người không tốt bằng, cứ giả như xấu số mà đầu hàng luôn thì mới thực là xấu.

Một lần nữa em rất cảm ơn bác ạ :-bd. Kính chúc bác mọi sự an yên nhé ạ!

Kính mến bác!
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thanosdeptrai đã viết: 17:55, 05/07/18

Em kính nhờ anh cho em đôi lời khuyên với ạ.
Em đọc thấy anh giúp một bạn cũng đang thắc mắc chuyện tương tự em ạ.

Em xin cảm tạ anh ạ :-bd
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Upppppppppppppppppp nhờ thêm các cao nhân có ý kiến ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”