MONG BÁC Ô LONG VÀ MỌI NGƯỜI XEM GIÚP LÁ SỐ PHẢN VI KỲ CÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: MONG BÁC Ô LONG VÀ MỌI NGƯỜI XEM GIÚP LÁ SỐ PHẢN VI KỲ CÁCH

Gửi bài gửi bởi ô long »

taytrong đã viết: 17:18, 05/07/18
Kiên Kiddy đã viết: 16:58, 05/07/18 lá số này thấy kỳ cục thì đúng hơn =))
Bữa bác đan trì có nói lá này phản vi kỳ cách , anh có thể đoán ra đc vì sao lại thế ko
Anh taytrong đã nghe câu "bĩ cực thái lai" chưa? Nghĩa là nói vận tới chỗ cùng cực thì vận thông đến.
Cung Mệnh của anh tại Hợi, nằm đất Tuyệt, Thái Dương bị hãm. Đã vậy còn bị Hóa Kị và Thiên Không công phá. Hai bên giáp Không Kiếp hãm. Thế chẳng phải là trạng thái hãm cùng cực rồi sao (cực hãm). Nhưng lại có Khoa Quyền, Phượng Cái giáp bên, Xương Khúc củng chiếu. Như vậy đã đủ trợ lực làm cho trạng thái cực hãm này trở thành "thái lai", gọi theo ngôn ngữ Tử Vi là phản vi kì cách.
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi taytrong »

ô long đã viết: 19:04, 05/07/18
Kiên Kiddy đã viết: 16:58, 05/07/18 lá số này thấy kỳ cục thì đúng hơn =))
Bữa bác đan trì có nói lá này phản vi kỳ cách , anh có thể đoán ra đc vì sao lại thế ko
Anh taytrong đã nghe câu "bĩ cực thái lai" chưa? Nghĩa là nói vận tới chỗ cùng cực thì vận thông đến.
Cung Mệnh của anh tại Hợi, nằm đất Tuyệt, Thái Dương bị hãm. Đã vậy còn bị Hóa Kị và Thiên Không công phá. Hai bên giáp Không Kiếp hãm. Thế chẳng phải là trạng thái hãm cùng cực rồi sao (cực hãm). Nhưng lại có Khoa Quyền, Phượng Cái giáp bên, Xương Khúc củng chiếu. Như vậy đã đủ trợ lực làm cho trạng thái cực hãm này trở thành "thái lai", gọi theo ngôn ngữ Tử Vi là phản vi kì cách.
Mong bác xem giúp cháu về sự nghiệp và tiền tài có thành tựu gì ko ạ
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

Anh bạn gì ơi. Được thái lai rồi thì lo làm lụng đi. Tự nhiên có được tiền thôi.
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Younghana đã viết: 20:53, 05/07/18 Anh bạn gì ơi. Được thái lai rồi thì lo làm lụng đi. Tự nhiên có được tiền thôi.
Mình cũng đang từng ngày cố gắng đây bạn !!

Nhưng đôi khi lựa chọn đúng hướng thì sẽ tốt hơn là cứ làm mà ko thấy lối đi
Đầu trang

thanosdeptrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanosdeptrai »

... một khi đã hỏi thì đã định hướng rồi ... lolz thật ra em post lá số mà ko post câu hỏi ... thì câu 1 và câu 2 là anh sẽ review cho em...
Đây chỉ là xem thiên bàn thôi... chưa coi vào đại vận ...

Mà thôi nói nhiều quá ko tốt ... kinh doanh cần cái đầu nhại bén với thời thế + cân nhắc năng lực bản thân ...

cái này do thực lực em phần nhiều là chính...
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

Nghe giống anh King quá!
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

taytrong đã viết: 19:53, 05/07/18

Mệnh đúng là cùng cực, tuy nhiên để phản cách thì khoa/quyền phải ở chính cung mệnh, (yếu tối nội tại, ẩn tàng của mệnh đề đến cùng cực sẽ phản cách), nếu chỉ giáp mệnh chỉ là do yếu tố bên ngoài giúp anh này chống đỡ cái cùng cực thôi. Nếu đã được "thái lai" đã chẳng lên đây hỏi vận số :))
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thanosdeptrai đã viết: 08:03, 06/07/18 ... một khi đã hỏi thì đã định hướng rồi ... lolz thật ra em post lá số mà ko post câu hỏi ... thì câu 1 và câu 2 là anh sẽ review cho em...
Đây chỉ là xem thiên bàn thôi... chưa coi vào đại vận ...

Mà thôi nói nhiều quá ko tốt ... kinh doanh cần cái đầu nhại bén với thời thế + cân nhắc năng lực bản thân ...

cái này do thực lực em phần nhiều là chính...
Em đang trong đại vận Phá quân địa không . Thật sự là đại vận này em luôn cố gắng về học tập , công việc nhưng mọi thứ đều không như mong muốn . Nhiều lúc strees lắm anh . Em luôn tự tìm con đường đi cho sau này mà chưa hướng được .

Anh giúp em cho em lời khuyên và giúp em xem Đại vận 26 , 36 , 46 với ạ !! Xem cuộc đời có nở hoa ko
Đầu trang

thanosdeptrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanosdeptrai »

taytrong đã viết: 09:56, 06/07/18 Em đang trong đại vận Phá quân địa không . Thật sự là đại vận này em luôn cố gắng về học tập , công việc nhưng mọi thứ đều không như mong muốn . Nhiều lúc strees lắm anh . Em luôn tự tìm con đường đi cho sau này mà chưa hướng được .
Anh giúp em cho em lời khuyên và giúp em xem Đại vận 26 , 36 , 46 với ạ !! Xem cuộc đời có nở hoa ko
Cho anh hỏi là trước đó (trước 25t) em học hành không thuận ... nhưng đi học trung tâm ... thì gặp được thầy cô giỏi giúp đỡ ...nhưng tưu chung học hành khá vất vả ?

Mấy cái anh nói cho em với em là vận về sau (>25t)... tuy nhiên để coi bản lĩnh em lèo lái tới đâu nếu kd thì sẽ có người giúp ... tuy nhiên đi làm dễ có xu hướng nhàm chán ... chỗ làm địa bàn tốt.. em tới làm thì công ty mới vừa nâng cấp lại cơ sở hạ tầng

cho anh hỏi là thứ 3 tuần này em có rắc rối về giấy tờ gì không
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kiên Kiddy đã viết: 09:25, 06/07/18
taytrong đã viết: 19:53, 05/07/18
Mệnh đúng là cùng cực, tuy nhiên để phản cách thì khoa/quyền phải ở chính cung mệnh, (yếu tối nội tại, ẩn tàng của mệnh đề đến cùng cực sẽ phản cách), nếu chỉ giáp mệnh chỉ là do yếu tố bên ngoài giúp anh này chống đỡ cái cùng cực thôi. Nếu đã được "thái lai" đã chẳng lên đây hỏi vận số :))
Lúc trước bác đan trì cũng có nói ý gần giống bác ô long về lá số của em.

Thái dương hãm rất hợp với tam minh , xương khúc , thiên không .. làm sáng thái dương
Hoá kỵ ( thuỷ ) nằm cung hợi ( thuỷ ) thì khá hay . Chưa kể khoa quyền , phượng cái giáp mệnh .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”