LÁ SỐ TRUYỀN TINH PHẢI VỢ CHỒNG KHÔNG Ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: LÁ SỐ TRUYỀN TINH PHẢI VỢ CHỒNG KHÔNG Ạ?

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Lão Tăng đã viết: 18:07, 07/07/18 Mô Phật.!

Thiện tai, thiện tai.

Thí chủ chẳng nên vì một phút bốc đồng nông nổi mà mang khẩu nghiệp gia thân.

Dù sao thì người ta cũng tầm tuổi cha chú cô.

A Di Đà Phật. Thiện tai, thiện tai.!
Khổ. Tầm tuổi cha tuổi chú thì sống sao cho phận con cháu kính nể. Chứ cái kiểu mộng tưởng vợ người thì thôi cháu xin mang khẩu nghiệp. Cảm ơn bác Lão Tăng đã góp ý.
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

ô long đã viết: 18:06, 07/07/18
SadayoLe đã viết: 17:37, 07/07/18
ô long đã viết: 17:30, 07/07/18 Cô SadayoLe không muốn đọc, không muốn nghe thì cứ việc đi chỗ khác, không ai cản cô cả. Cô dùng nhiều từ nặng quá để nói về anh kia (có lẽ lớn tuổi hơn cô) làm người như tôi đọc cũng không ưng ý. Mong cô rút kinh nghiệm.
Cháu ko thích rút kinh nghiệm đấy thì làm sao. Tính cháu nói thẳng, nói thật, ko nói vòng vo, bác ko ưng thì kệ bác.
    10 cái top mà chỉ có 1 top bác Lyso nói về cái cô đã có chồng kia thì cháu ko nói làm gì, đằng này 10 top là hết 10 top vào nói về cô đó, bác Lyso tỉnh lại đi, ngta có chồng có gia đình rồi, bác có trơ trẽn thì trơ trẽn vừa thôi, nếu là bác thử bác có nổi điên khi vợ mình suốt ngày bị thằng nào đó bảo thương thầm trộm nhớ, rồi mãi yêu ko???
      Không phải cứ lớn tuổi là phải được tôn trọng, mà cư xử như thế nào để người bề dưới phải tôn trọng, đừng có lấy việc sống dai ra bảo ng khác phải chịu nhún nhường. Đây là cháu gửi lời luôn đến bác Ô Long. Còn ai gạch đá gì cháu nhận hết.
      Cô nên bớt quan tâm đến chuyện người khác đi, tự nhiên nhận thị phi vào mình làm gì. Thôi, tôi cũng kệ, không quan tâm đến chuyện tranh cãi của các vị nữa.
      Tính cháu từ bé tới giờ vậy rồi, thấy bất bình là cháu nhào vô, có khi bị vạ lây nhưng vẫn không thể làm ngơ được. Cháu chỉ muốn góp ý cho bác Lyso biết là ko nên cứ mơ tưởng vợ người nữa, đó lá trái đạo đức, chứ ko phải vì ko tôn trọng bác ấy. Dù sao cũng cảm ơn bác Ô Long đã góp ý.
      Đầu trang

Nhất Đăng
      Mới gia nhập
      Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhất Đăng »

Lão Tăng đã viết: 18:07, 07/07/18 Mô Phật.!

Thiện tai, thiện tai.

Thí chủ chẳng nên vì một phút bốc đồng nông nổi mà mang khẩu nghiệp gia thân.

Dù sao thì người ta cũng tầm tuổi cha chú cô.

A Di Đà Phật. Thiện tai, thiện tai.!
      Thằng ranh con này về nhà học bài ngay , tao cho mày ra đây chơi à , tát bỏ mẹ mày bây giờ !
      Đầu trang

Nhất Đăng
      Mới gia nhập
      Mới gia nhập

SadayoLe đã viết: 18:19, 07/07/18

Cháu ko thích rút kinh nghiệm đấy thì làm sao. Tính cháu nói thẳng, nói thật, ko nói vòng vo, bác ko ưng thì kệ bác.
        10 cái top mà chỉ có 1 top bác Lyso nói về cái cô đã có chồng kia thì cháu ko nói làm gì, đằng này 10 top là hết 10 top vào nói về cô đó, bác Lyso tỉnh lại đi, ngta có chồng có gia đình rồi, bác có trơ trẽn thì trơ trẽn vừa thôi, nếu là bác thử bác có nổi điên khi vợ mình suốt ngày bị thằng nào đó bảo thương thầm trộm nhớ, rồi mãi yêu ko???
          Không phải cứ lớn tuổi là phải được tôn trọng, mà cư xử như thế nào để người bề dưới phải tôn trọng, đừng có lấy việc sống dai ra bảo ng khác phải chịu nhún nhường. Đây là cháu gửi lời luôn đến bác Ô Long. Còn ai gạch đá gì cháu nhận hết.
          Cô nên bớt quan tâm đến chuyện người khác đi, tự nhiên nhận thị phi vào mình làm gì. Thôi, tôi cũng kệ, không quan tâm đến chuyện tranh cãi của các vị nữa.
          Tính cháu từ bé tới giờ vậy rồi, thấy bất bình là cháu nhào vô, có khi bị vạ lây nhưng vẫn không thể làm ngơ được. Cháu chỉ muốn góp ý cho bác Lyso biết là ko nên cứ mơ tưởng vợ người nữa, đó lá trái đạo đức, chứ ko phải vì ko tôn trọng bác ấy. Dù sao cũng cảm ơn bác Ô Long đã góp ý.
          Tôi thay mặt gia đình xin lỗi quý bạn , thằng con nhà tôi bé nó bị ngã cây nên đầu nó hơi đóng đinh .

Tôi khuyên cô nương chả có thằng cha thằng chú nào ở đây cả , thằng nào muốn nhận làm cha làm chú cô nương cứ bảo nó xuất trình giấy tờ chứng minh nhân dân chụp ảnh lên đây thì cô hẵng gọi . Bây giờ xã hội bình đẳng chứ có phải thời đại khủng long bạo chúa đâu . Nên cô nương cứ tự do ngôn luận .

Xin lỗi cô nương lần thứ 2 .
          Đầu trang

Lão Tăng
          Chính thức
          Chính thức

Gửi bài gửi bởi Lão Tăng »

Tôi thật sự không biết vị này là ai.!
          Đầu trang

Nhất Đăng
          Mới gia nhập
          Mới gia nhập

Lão Tăng đã viết: 18:37, 07/07/18 Tôi thật sự không biết vị này là ai.!
          Đấy cô xem ! Cha nó , nó còn không nhận ra thì nó nc cô quan tâm làm gì .

5 phút nữa không về học bài tao táng chết pà nhaaa . X(
          Đầu trang

SadayoLe
          Tứ đẳng
          Tứ đẳng

Nhất Đăng đã viết: 18:33, 07/07/18
          SadayoLe đã viết: 18:19, 07/07/18
          Tôi thay mặt gia đình xin lỗi quý bạn , thằng con nhà tôi bé nó bị ngã cây nên đầu nó hơi đóng đinh .

Tôi khuyên cô nương chả có thằng cha thằng chú nào ở đây cả , thằng nào muốn nhận làm cha làm chú cô nương cứ bảo nó xuất trình giấy tờ chứng minh nhân dân chụp ảnh lên đây thì cô hẵng gọi . Bây giờ xã hội bình đẳng chứ có phải thời đại khủng long bạo chúa đâu . Nên cô nương cứ tự do ngôn luận .

Xin lỗi cô nương lần thứ 2 .
          Cười chết mất thôi. Mấy bác già cứ hay lấy tư tưởng Nho giáo kính lão đắc thọ ra để áp đặt vào vấn đề già làm sai, trẻ phải câm nín cho trọn hiếu lễ, ko cho người trẻ lên tiếng. Nhờ mấy bác ấy mà Việt Nam ngày càng nghèo, dân khổ cũng phải chịu đàn áp, lên tiếng là bị gông đầu ngay vì ko tôn trọng ng già, ko tôn trọng chính quyền. Người già vs chính quyền thối nát cũng phải luôn bợ đít á. Thật nực cười và phi lý.
          Đầu trang

linhthao0921
          Nhất đẳng
          Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linhthao0921 »

ô long đã viết: 17:30, 07/07/18 Cô SadayoLe không muốn đọc, không muốn nghe thì cứ việc đi chỗ khác, không ai cản cô cả. Cô dùng nhiều từ nặng quá để nói về anh kia (có lẽ lớn tuổi hơn cô) làm người như tôi đọc cũng không ưng ý. Mong cô rút kinh nghiệm.
              Mình k biết bạn có hiềm khích gì trước với bác Lyso không nữa... Bạn xem lại đi, bác ấy yêu mãi 1 người trong thầm lặng chứ có đi phá hoại gì gia đình nhà họ đâu mà bạn căng thẳng lên thế.
              Mà biết đây là mạng ảo rồi thì kệ bác ý đi, mọi người lên đây cũng để bày tỏ cảm xúc mà. Bạn cứ xem câu chuyện này hư cấu đi việc gì đi bốc hỏa lên thế :)).

Mình không có ý dạy đời gì bạn đâu nhé, mỗi người một tính cơ mà thấy thương bạn một ngày cuối tuần vui vẻ lại đi gây war trên diễn đàn rồi ôm cảm xúc tiêu cực hoyyy.
              Đầu trang

SadayoLe
              Tứ đẳng
              Tứ đẳng

linhthao0921 đã viết: 20:45, 07/07/18
                  Mình k biết bạn có hiềm khích gì trước với bác Lyso không nữa... Bạn xem lại đi, bác ấy yêu mãi 1 người trong thầm lặng chứ có đi phá hoại gì gia đình nhà họ đâu mà bạn căng thẳng lên thế.
                  Mà biết đây là mạng ảo rồi thì kệ bác ý đi, mọi người lên đây cũng để bày tỏ cảm xúc mà. Bạn cứ xem câu chuyện này hư cấu đi việc gì đi bốc hỏa lên thế :)).

Mình không có ý dạy đời gì bạn đâu nhé, mỗi người một tính cơ mà thấy thương bạn một ngày cuối tuần vui vẻ lại đi gây war trên diễn đàn rồi ôm cảm xúc tiêu cực hoyyy.
                  Á há. Cảm ơn b đã góp ý. Bác Lyso 10 top là hết 10 top đi rêu rao về tình iu đơn phương, âm thầm rồi, ko thích thì mình nói, ai ghét thì kệ. Mình ko care lắm đâu.
                  Đầu trang

amybear
                  Nhất đẳng
                  Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi amybear »

SadayoLe đã viết: 18:42, 07/07/18
                  Cười chết mất thôi. Mấy bác già cứ hay lấy tư tưởng Nho giáo kính lão đắc thọ ra để áp đặt vào vấn đề già làm sai, trẻ phải câm nín cho trọn hiếu lễ, ko cho người trẻ lên tiếng. Nhờ mấy bác ấy mà Việt Nam ngày càng nghèo, dân khổ cũng phải chịu đàn áp, lên tiếng là bị gông đầu ngay vì ko tôn trọng ng già, ko tôn trọng chính quyền. Người già vs chính quyền thối nát cũng phải luôn bợ đít á. Thật nực cười và phi lý.
                  Bình thường thì tôi sẽ mặc kệ nhưng đọc đến đây thì tôi buồn cười quá, đến mức phải vào cười một cái rồi đi ra :))
                  Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”