Thiên La - Địa Võng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Thiên La - Địa Võng

Gửi bài gửi bởi ô long »

rqq đã viết: 14:15, 09/07/18 Mọi người ơi cho hỏi chút là trong tam hợp Mệnh Tài Quan có Mã-Khốc-Khách và Tang-Tuế-Điếu thì có được tính không, hay bắt buộc phải đồng cung mới được tính nhỉ?
Tang Tuế Điếu luôn trong thế tam hợp, không tài nào an chúng đồng cung được.
Còn cách Mã Khốc Khách chỉ được tính khi chúng đồng cung.
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rongkon123 »

Theo e thấy thế thiên la địa võng này đã giảm bớt bởi tuần triệt nhưng vẫn chưa phá được lưới này. Chủ mệnh cần cố gắng nhiều hơn nữa.
Có gì mọi người chỉ giáo thêm ạ.
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

Lúc mới tìm hiểu Tử Vi thì em thấy lá số này xấu, càng ngày lại càng thấy đẹp mới hay chứ.
Giờ em đang quan tâm về vấn đề vận hạn, nhờ các cao thủ chỉ giáo cho vài đường: Đại hạn 10 năm của em đang rơi vào cung Điền Trạch, cung này có thể nói là đẹp, ngũ hành cung dưỡng cho ngũ hành chính tinh, ngũ hành chính tinh sinh cho ngũ hành bản mệnh, lại có nhiều cát tinh hội họp nữa. Chỉ có điều cung Điền Trạch này lục hại với cung Tài Bạch, mà Tài Bạch có Phá Quân - Điếu Khách - Đẩu Quân chủ về tiêu tiền hao tán. Vậy có phải em buôn bán đất cát là không được có phải không? Vậy cung Điền Trạch kia đẹp thì đẹp đó do đâu, bổ vào chỗ nào ạ?
Bác nào biết chỉ giùm em với nha, đa tạ!
Đầu trang

Chamhetok
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chamhetok »

Bạn có nóng tính ko . Mặt hơi buồn. Cười ko tươi. Mặt tròn hơi dài .
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

Chamhetok đã viết: 12:39, 10/07/18 Bạn có nóng tính ko . Mặt hơi buồn. Cười ko tươi. Mặt tròn hơi dài .
Em thi thoảng cũng hơi nóng tính, thực ra là khá nhút nhát, từ bé chẳng gây gổ đánh nhau với ai :> .
Tham Lang thủ mệnh nên người dày, lúc nào cũng đủng đỉnh nên ai cũng bảo sướng :)) .
Tang Môn hãm thì theo sách là mặt buồn, nhưng mặt em nghiêm nghị chứ ko phải buồn, lúc cười thì rất tươi.
Lúc béo thì mặt tròn thật, còn lúc gầy thì mặt hơi dài :-?
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

ô long đã viết: 15:45, 09/07/18
rqq đã viết: 14:15, 09/07/18 Mọi người ơi cho hỏi chút là trong tam hợp Mệnh Tài Quan có Mã-Khốc-Khách và Tang-Tuế-Điếu thì có được tính không, hay bắt buộc phải đồng cung mới được tính nhỉ?
Tang Tuế Điếu luôn trong thế tam hợp, không tài nào an chúng đồng cung được.
Còn cách Mã Khốc Khách chỉ được tính khi chúng đồng cung.
Cảm ơn bác chỉ giáo!
Nhân đây cho em hỏi: lá số này có phải đắc cách Tham Hỏa tương phùng và Thất Sát triều đẩu không ạ?
Em thường nghe câu: vận đến Tham Lang ngộ Hỏa Tinh phát dã như lôi, mà 2 sao này đóng đồng cung mệnh thì bao giờ tới vận ạ :(( ?
Em tìm hiểu về sao Tham Lang thì thấy viết đa tài đa nghệ, cầm kỳ thi họa đủ cả, mà sao em Tham Lang thủ mệnh chẳng biết món nào hết trơn á.
Mà Tham Lang lại chia là "hành động hấp tấp" hoặc "kiên nhẫn chờ thời", không biết số em thuộc loại nào; chẳng nhẽ đến đại vận 52-62 gặp Hóa Lộc mới phát ạ :(( .
Đầu trang

rùa xinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rùa xinh »

Anh này lso giống một người em quen quá . Không biết anh có máu mê những trò đỏ đen . Hay may mắn trong vấn đề cá độ , lô đề không ạ :D
Đầu trang

rqq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rqq »

rùa xinh đã viết: 10:29, 20/07/18 Anh này lso giống một người em quen quá . Không biết anh có máu mê những trò đỏ đen . Hay may mắn trong vấn đề cá độ , lô đề không ạ :D
Rất vui được làm quen với bạn, có duyên sẽ gặp mặt.
Mình cũng có tí máu mê trong người, nhưng đánh toàn thua nên giờ thôi rồi, thi thoảng vui tí thôi.
Đầu trang

rùa xinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rùa xinh »

rqq đã viết: 11:37, 20/07/18
rùa xinh đã viết: 10:29, 20/07/18 Anh này lso giống một người em quen quá . Không biết anh có máu mê những trò đỏ đen . Hay may mắn trong vấn đề cá độ , lô đề không ạ :D
Rất vui được làm quen với bạn, có duyên sẽ gặp mặt.
Mình cũng có tí máu mê trong người, nhưng đánh toàn thua nên giờ thôi rồi, thi thoảng vui tí thôi.
Bạn em chơi bài thua nhiều nhưng cá độ bóng bánh lúc nào cũng đc anh ạ . Cũng tham lang tại thìn , linh hoả chiếu , nhưng mệnh có đà la ơn trời gặp triệt lá số không được ổn như anh đâu vì cung phúc cực xấu . Nhưng chơi cá độ ăn may lắm. Lô thì suốt ngày mơ rồi đánh thôi .
Đầu trang

Hason92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hason92 »

Hình ảnh E cũng thế la võng đây bác. Lận đận bằng chết 😭😭
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”