Cung an Mệnh và cung an Thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cung an Mệnh và cung an Thân

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

Bác Tukylan xem giúp e mệnh bị triệt , thân cư tài bạch bị tuần thì liệu cuộc sống vất vả tới bao giờ mới đỡ hơn bác ?
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

thatsat275 đã viết: 22:24, 10/07/18
[/quote]

1. Bên quân đội, nếu công việc không có tính chất đó, thường dễ đi vào hướng nghiên cứu thì thành tựu tốt hơn. Nếu không, tuy vẫn thành công nhờ tam kỳ nhưng có thể không tốt bằng, nhiều sở trường bị bó buộc khó phát huy hết.
Xin hỏi, người này có từng là thượng cấp của bạn không? Hay có quan hệ gần hơn?
2. Hình tù giáp mệnh là cách mệnh bị giáp bởi Liêm Trinh và Kình Dương hoặc Thiên Hình.

Tử Kỳ Lân
[/quote]

Người này là có họ hàng bên đằng nhà vợ em,vợ em gọi bằng chú,những ngày Tết em hay gặp chú này đi chúc Tết bên đằng nhà vợ.
[/quote]

Có bao giờ, trong khoảng 5 năm trở lại đây, người này gặp sự cố mà thatsat275 phải đích thân xử lý giúp, cảm thấy như nợ đời sắp đặt không?

Cảm ơn thông tin của bạn.

Tử Kỳ Lân
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Facebook đã viết: 19:21, 10/07/18 Lá số này luôn thua thiệt với di và vợ hả bác Tử Kỳ Lân.
Đương số bao giờ mới vào vận đẹp ạ?
Cháu cảm ơn và chúc bác ngày vui vẻ
Hình ảnh
Không phải luôn thua, mà là chịu khó nhường. Vận đang lên.

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nguyen tran thai đã viết: 00:02, 11/07/18 Bác Tukylan xem giúp e mệnh bị triệt , thân cư tài bạch bị tuần thì liệu cuộc sống vất vả tới bao giờ mới đỡ hơn bác ?
Thêm một trường hợp sinh tháng nhuận.

Bạn ở trong nước hay định cư nước ngoài? Tôi không cho rằng, số này thiếu tiền bạc, chỉ là thiếu an định và không hòa hợp vợ chồng mà thôi.

Tử Kỳ Lân
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NQH173 đã viết: 20:39, 09/07/18 Cảm ơn bài chia sẻ của Tử Kỳ Lân. Mình rất thích cách suy nghĩ và cách diễn giải vấn đề của bạn (xin lỗi không biết rõ tuổi tác nên xin phép được xưng hô như vậy). Mong đọc nhiều bài viết của bạn hơn nữa. Trân trọng!
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Rất mong bạn chia sẻ thêm học thuật và kinh nghiệm cho diễn đàn

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu »

thankiu đã viết: 23:45, 09/07/18 Chào chào bác, đọc bài viết này xong thì cháu thấy nó khá ứng vào lá số của cháu, vì cháu có lưu hà, phi liêm ở cung thân, nên bản thân cháu nói khá nhiều và thuộc dạng nhanh nhẹn, hoạt bát ( là những cái biểu lộ ra bên ngoài). Nhân đây bác cho cháu vài lời đánh giá về cung mệnh và thân của cháu được không ạ? Cung mệnh hay cung thân đẹp hơn ạ? Cháu cám ơn bác!

Hình ảnh
Con ở trang số 3, con xin up lại mong bác cho con vài lời ạ!
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thankiu đã viết: 10:20, 11/07/18
thankiu đã viết: 23:45, 09/07/18 Chào chào bác, đọc bài viết này xong thì cháu thấy nó khá ứng vào lá số của cháu, vì cháu có lưu hà, phi liêm ở cung thân, nên bản thân cháu nói khá nhiều và thuộc dạng nhanh nhẹn, hoạt bát ( là những cái biểu lộ ra bên ngoài). Nhân đây bác cho cháu vài lời đánh giá về cung mệnh và thân của cháu được không ạ? Cung mệnh hay cung thân đẹp hơn ạ? Cháu cám ơn bác!

Hình ảnh
Con ở trang số 3, con xin up lại mong bác cho con vài lời ạ!
Cung an Thân đẹp hơn. Tài cung và Quan cung của bạn khó ổn định, dễ liên đới pháp luật, nhưng nhờ an Thân khá ổn nên không ngại mấy. Bạn tín đạo phật, ưa giúp người khác.

Tử Kỳ Lân
Đầu trang

Dragonflyflyaway
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dragonflyflyaway »

Dragonflyflyaway đã viết: 09:51, 10/07/18 Chào bác Tử Kỳ Lân, bác cho cháu hỏi lá số của cháu cung thân tại di có Vũ tham có bị 'hạ cách' không ạ? , vì cháu nghe nói ' vũ tham thủ thân vi hạ cách'.
Hình ảnh
Mong bác TuKyLan xem giúp cháu với ạ
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

TuKyLan đã viết: 10:16, 11/07/18
Nguyen tran thai đã viết: 00:02, 11/07/18 Bác Tukylan xem giúp e mệnh bị triệt , thân cư tài bạch bị tuần thì liệu cuộc sống vất vả tới bao giờ mới đỡ hơn bác ?
Thêm một trường hợp sinh tháng nhuận.

Bạn ở trong nước hay định cư nước ngoài? Tôi không cho rằng, số này thiếu tiền bạc, chỉ là thiếu an định và không hòa hợp vợ chồng mà thôi.

Tử Kỳ Lân
Chào bác Tukylan, em ở trong nước. Từ trước tới giờ thì cũng gọi là tàm tạm thôi bác ạ, đúng là ko thiếu nhưng cũng ko dư dả nhieu.Chỉ có 2 năm vừa rồi thì thất nghiệp nên em mới mở tự kinh doanh riêng từ tháng 5 đến nay nên mọi việc mới và còn gặp nhiều khó khăn, vất vả. Nhờ bác Tukylan xem giúp năm nào thì thuận lợi hơn với em trong công việc. Em có hơp kinh doanh ko ạ?
Đúng là em thay đổi công việc và thiếu an định ngư bác nói. Còn về phần vợ thì đến nay thì chưa có gì đến mức tệ mặc dù đúng là nhiều khi hai vợ chồng cũng khắc khẩu, quan điểm chưa hoà hợp .
Mong bác xem giúp . Cảm ơn bác.
Đầu trang

hungphucle
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hungphucle »

Bác @TuKyLan ơi, mong bác nghiệm lý giúp cháu ạ. Tam hợp cung thân có thiên mã thì có ảnh hưởng đến việc xuất ngoại không ạ? Cháu cảm ơn bác ạ.
38D76529-DA77-464B-936F-979E11F4E724.jpeg (278.93 KiB) Đã xem 1210 lần
hungphucle đã viết: 13:45, 10/07/18 Dạ. Cháu cảm ơn bác ạ :-bd . Cháu xin trả lời bác ạ

1. Vợ cháu thì vô cùng cứng đầu, thích bắt bẻ chồng lắm ạ :> nhưng vợ cháu biết chọn thời điểm nên trộm vía là không khí gia đỉnh vui vẻ ạ.

2. Chúng cháu biết nhau từ 2015. Yêu nhau từ 2016. Đến 2017 thì cưới ạ. Chúng cháu cưới không phải do bác sỹ ạ :D

5. Cháu bị cận thôi ạ. Nhưng trên người cháu thì rất nhiều sẹo. Năm 2005 cháu bị tai nạn gãy đùi. Năm 2013 cháu mổ ruột, mổ xoang ạ.

3.4.6.7.8 bác ơi phần này bác nói đúng quá ạ. Tính cháu giống mẹ, từ nhỏ cháu ít gần bố do bố cháu làm sales hay phải đi xa. Cháu học được ngoại ngữ, toán số, lực học của cháu thì ở mức trung bình ạ nhưng chắc do ảnh hưởng ở cung thân nên cháu hay được học ở lớp chọn, bạn bè tốt ạ. Cháu ít khi thể hiện ra ngoài, không dùng mạng xã hội.

Bác ơi, năm nay cháu tốt nghiệp đại học ạ. Cháu đang mở một công ty riêng về mảng nhân sự cùng lúc thì cháu đang ứng tuyển vào 2 công ty khác nhumgw chưa thấy phản hồi ạ :( . Hướng của cháu là đi cả hai chân ạ. Nhưng mà gia đình lại muốn cho cháu sang làm việc và định cư bên nước ngoài ạ :(. Mong bác xem cho cháu liệu sang nước ngoài thì với cháu có phù hợp không ạ? Nếu có thì năm sau có thuân lợi không ạ. Cháu cảm ơn bác ạ.
TuKyLan đã viết: 23:51, 09/07/18
hungphucle đã viết: 23:29, 09/07/18 Bác ơi, bài viết của bác hay quá ạ :-bd Bác ơi, vậy có thể dùng cung thân để đánh giá mức độ thành công của một người trong cuộc sống không ạ? Cháu xin gửi lá số mong bác nghiệm lý cho cháu ạ :D cháu lấy vợ từ năm 2017 ạ.

Không thể chỉ dựa vào một cung.

Nghiệm lý một chút.

1. Vợ bạo và bướng, bắt nạt chồng, đàn bà mà tính đàn ông. Tuy vậy, tháo vát, nhanh nhẹn.
2. Sống với nhau như vợ chồng từ khoảng 2015. Đến 2017 cưới không thực sự thuận lợi, có thể do ...ông bác sỹ?
3. Bạn không hợp bố, ngoại hình có thể giống bố hoặc cả bố mẹ, nhưng mà tính cách giống mẹ nhiều hơn.
4. Bạn không hợp bố, bố mẹ ở với nhau khó trọn vẹn. Thời điểm mới sinh thì sống xa bố.
5. Đầu hoặc mắt có sẹo.
6. Bạn hơi chậm chạp, dáng đi đủng đỉnh hơi chúi về phía trước
7. Bạn học tốt và khá táo bạo, nhưng lại nhún nhường, có uy tín với mọi người.
8. Bạn ưa lý luận, hay bắt lý, kín đáo, ngại đấu tranh.

Tạm vậy,

Tử Kỳ Lân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”