Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Người ta mới tặng pho tượng này. Tượng của tôi đẹp ko? :D

Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Chú Daositre ơi, tôi vừa dc người ta tặng cho cây Bồ Đề này nè. Hột dc nhặt tại cây Bồ Đề nơi Bồ Đề Đạo Tràng bên Ấn Độ, đem về, người ta trồng lên thành cây rồi đem tặng tôi. Trông xinh xắn ko he he he.

Lâu rồi ko trò chuyện cùng chú. Ko biết chú dạo này khỏe ko?

Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Lang thang giữa phố trong màn đêm.

Cảnh đêm thật yên tĩnh ....

Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Có lần người ta nhìn thấy tượng phật bà bằng đá non nước này tại 1 chùa đẹp quá và rất thích. Sau đó tôi tìm cách thỉnh tượng từ thầy trụ trì để làm món quà bất ngờ cho người ta. Cả gia đình người ấy rất vui vì tượng rất đẹp. Tượng cao lớn lộ thiên này đẹp quá chú nhỉ

Hình ảnh
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

LySoVietNam2016 đã viết: 15:42, 13/07/18 Có lần người ta nhìn thấy tượng phật bà bằng đá non nước này tại 1 chùa đẹp quá và rất thích. Sau đó tôi tìm cách thỉnh tượng từ thầy trụ trì để làm món quà bất ngờ cho người ta. Cả gia đình người ấy rất vui vì tượng rất đẹp. Tượng cao lớn lộ thiên này đẹp quá chú nhỉ

Hình ảnh
Có phải trong phật giáo đức quan thế âm đại diện cho sự từ bi đúng ko a, vì theo e biết thì đức phật có 3 khía cạnh đó là từ bi - trí tuệ - dũng mãnh. Đức quan thế âm đại diện cho sự từ bi, cho nên e thấy tượng nào của người cũng đều hiện lên sự từ bi và gần gũi. Tượng này rất đẹp a à, a thỉnh được tượng này về chắc ko phải dễ đâu a, theo e nghĩ chị ấy có duyên với người đấy hihi
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 18:47, 13/07/18
LySoVietNam2016 đã viết: 15:42, 13/07/18 Có lần người ta nhìn thấy tượng phật bà bằng đá non nước này tại 1 chùa đẹp quá và rất thích. Sau đó tôi tìm cách thỉnh tượng từ thầy trụ trì để làm món quà bất ngờ cho người ta. Cả gia đình người ấy rất vui vì tượng rất đẹp. Tượng cao lớn lộ thiên này đẹp quá chú nhỉ

Hình ảnh
Có phải trong phật giáo đức quan thế âm đại diện cho sự từ bi đúng ko a, vì theo e biết thì đức phật có 3 khía cạnh đó là từ bi - trí tuệ - dũng mãnh. Đức quan thế âm đại diện cho sự từ bi, cho nên e thấy tượng nào của người cũng đều hiện lên sự từ bi và gần gũi. Tượng này rất đẹp a à, a thỉnh được tượng này về chắc ko phải dễ đâu a, theo e nghĩ chị ấy có duyên với người đấy hihi
Đúng rồi. Thầy trụ trì cũng đã nói thế, là rất nhiều người thích tượng ấy vì tượng tuy bằng đá non nước nhưng rất đẹp và cân đối. Tượng này đối với nhiều người khác quả thật ko dễ thỉnh, vì thầy trụ trì cũng nói câu y hệt. Nhưng khi tôi thưa với thầy là tôi thỉnh cho người ấy thì lập tức thầy đồng ý và dứt khoát ko nhận tiền tôi muốn cúng dường. Tượng thì nặng vì bằng đá nên cần ít nhất 5-6 thanh niên để khiêng lên xe. Hôm đó tại chùa làm gì có tới nhiều thanh niên tới thăm chùa đến vậy, nhưng khi vừa đến lúc thì các thanh niên từ đâu vào chùa và họ đã giúp đưa tượng lên xe. Khi đưa về nhà người ấy thì lúc đó chỉ có 2 người đàn ông. Tôi đã ngỡ là ko tài nào khiêng lên hoặc xuống dc vì nặng quá. 5-6 người còn chưa rồi mà lúc ấy chỉ có 2 người đàn ông. Người ấy nói rằng ko sao cứ khiêng đi, và người đã đặt tay ngay lên chóp đầu của tượng miệng lâm râm đọc gì đó trong lúc 2 thanh niên khiêng. Quả thật ko thể ngờ nổi. Chỉ 2 thanh niên mà lúc ấy sao chúng tôi thấy tượng ko nặng chút nào, thâm chí khá nhẹ nên đã bê tượng lên 1 cách nhẹ nhang, trong khi lúc tại chùa thì 5-6 người đàn ông khiêng còn ko muốn nổi.

Nên, tôi nghĩ như chú nói là người vốn có duyên với Đức Quán Âm nên người vừa khởi tâm thích tượng thì việc thỉnh tượng cho người ko hề khó khăn gì; thầy trụ trì thì nhất định ko chịu nhận 1 đồng nào của tôi, vì thầy nói nếu thỉnh cho người thì thầy tặng ko, chứ nếu là người khác thì bao nhiêu tiền thầy cũng ko cho thỉnh, vì thầy nói người vốn là người có duyên nên thầy muốn tặng. Khi tôi hỏi mà thầy đồng ý tôi cũng bất ngờ lắm. Thầy đã đồng ý liền chứ ko 1 giây phút do dự gì.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Kể cho chú nghe 1 chuyện thú vị lắm.

Gần đây có 1 vị sư cô có 1 pho tượng Quán Âm bằng đá bị bể và ko kiếm ra dc ai để sửa. Sư Cô ngồi dưới chân ngài khóc mấy ngày liền. Cảm ứng cho 1 người đệ tử của sư cô nằm mộng thấy tượng của đức Quán Âm đó 2 đêm liền từ ngoài bước vào trong chùa của sư cô. Sáng hôm sau khi chú bé ấy nằm mộng cũng chính là ngày cô bạn tôi liên lạc sư cô và hứa khả sẽ đến sửa ngài giúp cô. 1 khi người ấy nhận lời sửa là người ấy cúng dường tất cả vật liệu và công sức. Điều đặc biệt là khi người nhận sửa thì người đều tự tay làm. 1 khi người đã làm thì tượng rất đẹp, do người có tâm thành. Sư cô đã rất vui, vì người cần gặp ko kiếm tự tìm đến. Nghe nói kết quả ra rất đẹp như sư cô muốn.

Lạ 1 điều là khi người đến sửa tượng Phật Bà ấy, vừa dừng xe thì 1 vị ôm 1 tượng Phật Bà trong thùng và trong giỏ để 1 cái chuông và 1 cái mỏ nhất định muốn tặng những vật ấy cho người đem về. Khi về người mở tượng Phật Bà ra đẹp lắm. Cái chuông và cái mỏ nghe rất thanh và đẹp. Nghĩ cũng lạ nhỉ. Tại sao lại có người ôm những vật đó cứ nhất quyết muốn người đem về .
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 00:47, 14/07/18 Kể cho chú nghe 1 chuyện thú vị lắm.

Gần đây có 1 vị sư cô có 1 pho tượng Quán Âm bằng đá bị bể và ko kiếm ra dc ai để sửa. Sư Cô ngồi dưới chân ngài khóc mấy ngày liền. Cảm ứng cho 1 người đệ tử của sư cô nằm mộng thấy tượng của đức Quán Âm đó 2 đêm liền từ ngoài bước vào trong chùa của sư cô. Sáng hôm sau khi chú bé ấy nằm mộng cũng chính là ngày cô bạn tôi liên lạc sư cô và hứa khả sẽ đến sửa ngài giúp cô. 1 khi người ấy nhận lời sửa là người ấy cúng dường tất cả vật liệu và công sức. Điều đặc biệt là khi người nhận sửa thì người đều tự tay làm. 1 khi người đã làm thì tượng rất đẹp, do người có tâm thành. Sư cô đã rất vui, vì người cần gặp ko kiếm tự tìm đến. Nghe nói kết quả ra rất đẹp như sư cô muốn.

Lạ 1 điều là khi người đến sửa tượng Phật Bà ấy, vừa dừng xe thì 1 vị ôm 1 tượng Phật Bà trong thùng và trong giỏ để 1 cái chuông và 1 cái mỏ nhất định muốn tặng những vật ấy cho người đem về. Khi về người mở tượng Phật Bà ra đẹp lắm. Cái chuông và cái mỏ nghe rất thanh và đẹp. Nghĩ cũng lạ nhỉ. Tại sao lại có người ôm những vật đó cứ nhất quyết muốn người đem về .
Chị bạn của a giỏi thiệt, chắc trước giờ chị ấy sửa mấy trăm pho tượng rồi a nhỉ, mà tượng nào chị ấy cũng tự bỏ tiền túi ra để cúng dường sửa hả a, đúng là mẫu người thiên lương a nhỉ vừa xinh vừa đức hạnh hihi
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Ko biết đến nay cô ấy sửa chính xác là bao nhiêu tượng. Chỉ biết là ko ít, và tất cả đều là tượng chánh điện to lớn. Tượng nào người nhận sửa, người đều cúng dường vật liệu và công sức của chính người. Trong nhóm cũng có nhiều thanh niên nên ko ai nghĩ cô ấy là chánh vì tướng tá mảnh mai đài các đến vậy ai mà ngờ dc. Mà công nhận là người rất hiền.
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 10:57, 14/07/18 Ko biết đến nay cô ấy sửa chính xác là bao nhiêu tượng. Chỉ biết là ko ít, và tất cả đều là tượng chánh điện to lớn. Tượng nào người nhận sửa, người đều cúng dường vật liệu và công sức của chính người. Trong nhóm cũng có nhiều thanh niên nên ko ai nghĩ cô ấy là chánh vì tướng tá mảnh mai đài các đến vậy ai mà ngờ dc. Mà công nhận là người rất hiền.
Cái gì chứ sửa hay làm tượng phật ko phải ai cũng có thể làm được đâu a, người làm tượng thì e nghĩ người ấy đã được chọn rồi, người làm tượng thì e nghĩ người ấy tâm phải tâm phật thì e nghĩ mới được các chư phật chọn để làm tượng cho ngài đấy. Chị thật may mắn khi có được người bạn như a, và a cũng thật may khi có người bạn tri kỷ như chị, e gato với a quá hihi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”