LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Tôi cũng có song Lộc ( 1 Lộc tồn ở Mệnh,1 Hóa lộc ở Di).Nhờ các bạn đánh giá Song Lộc này có phải là thứ cách không?Số tôi có giầu không?
Hình ảnh
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

nhưng nó không phải cách cục song lộc vì nó ko năm ở trong tam hợp mệnh. với lá số của dung 1 thì bạn tính ko đúng rồi. lộc tồn nằm cung thổ mà mệnh của bạn nằm cung kim, về bán chất cung thổ sinh cho cung kim nên thổ mạnh hơn kim . cung thổ sẽ cướp hết sao của cung kim. Cho thấy mệnh bàn của bạn yếu đi ra ngoài thì hay được sự giúp đỡ của người khác nhưng bạn phải thể hiện được tính tình khoan hòa , nếu ko bạn sẽ phải chịu thiệt thòi về mình. bạn nên tìm hiểu thêm mấy quyển sách: ngũ hành chế hóa. 10 điều soi sáng trong tử vi, nghiên cứu thêm trong trường hợp nào thì ta có thể cướp được sao, và trong trường hợp nào ta bị cung đối xung cướp sao. trong tử vi chỉ có 10 cách cục song lộc và mỗi một tuổi giáp, kỷ canh... sẽ có một cách cục song lộc. ko phải giáp nào cũng có cách cục, ko phải kỷ nào cũng có cách cục song lộc.....
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thatsat275 đã viết: 22:09, 14/07/18 Tôi cũng có song Lộc ( 1 Lộc tồn ở Mệnh,1 Hóa lộc ở Di).Nhờ các bạn đánh giá Song Lộc này có phải là thứ cách không?Số tôi có giầu không?
Hình ảnh
Bạn Hodinhha79 xem giúp lá số của tôi nhé.Tôi cảm ơn bạn.
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi taytrong »

thatsat275 đã viết: 02:55, 15/07/18
thatsat275 đã viết: 22:09, 14/07/18 Tôi cũng có song Lộc ( 1 Lộc tồn ở Mệnh,1 Hóa lộc ở Di).Nhờ các bạn đánh giá Song Lộc này có phải là thứ cách không?Số tôi có giầu không?
Hình ảnh
Bạn Hodinhha79 xem giúp lá số của tôi nhé.Tôi cảm ơn bạn.
Theo em đoán thì lá số anh giàu !!
sau 45 gặp hạn Tham Linh thì phất lên
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

dung1 đã viết: 22:15, 17/06/13
Trí phèo đã viết:theo e lá số của chủ Topic nếu có thêm Hóa Kỵ thì sẽ chóng giàu hơn, đôi khi ta cần phải có thêm tí thủ đoạn và tính chất "đi đêm" của nó để tư lợi cho mình, mệnh Kim ăn cách Bạch Hổ đại sát tại Dậu, hội Song Lộc Tả Hữu, cung Di cũng là đối thủ của mình Dương Lương sáng lại có Quyền Lộc nên e là chủ không lại khách, e rằng vẫn trong thế núp bóng chưa thể bứt mình lên được. Mệnh Thân lại lục hại với Phụ mẫu nên cha mẹ cũng chẳng giúp gì được đương số mà thậm chí còn làm hao tốn lực của bản thân, Hình Tù Kình Đà Thương Sứ thế kia e rằng là còn mệt mỏi lắm ^^!
Thanks bạn. Mình ra ngoài hay bị chèn ép lắm. Hiện tại vẫn đang phải núp bóng an phận chưa bứt phá được gì. Nói chung cứ mệnh vcd là chán rồi. Mà tử vi cũng chỉ là su hướng nên nó không chi tiết quá được. Nếu 32-41 mà không vươn lên được coi như hết thời rồi.
Chào bạn.Tôi nghĩ là mệnh VCD rất cần cung Di tốt đẹp để mệnh dựa vào Di,Di nâng đỡ mệnh lên.Cung Di của bạn đẹp,có Thái Dương,Thiên Lương,Lộc tồn,nhiều cát tinh xung chiếu mệnh.Tam hợp mệnh là Tỵ Dậu sửu khắc tam hợp Di.Tôi thắc mắc lá số bạn sao lại bị chèn ép nhỉ vì cung Di rất đẹp,không có hung sát tinh?
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thatsat275 đã viết: 23:59, 17/07/18
Trí phèo đã viết:theo e lá số của chủ Topic nếu có thêm Hóa Kỵ thì sẽ chóng giàu hơn, đôi khi ta cần phải có thêm tí thủ đoạn và tính chất "đi đêm" của nó để tư lợi cho mình, mệnh Kim ăn cách Bạch Hổ đại sát tại Dậu, hội Song Lộc Tả Hữu, cung Di cũng là đối thủ của mình Dương Lương sáng lại có Quyền Lộc nên e là chủ không lại khách, e rằng vẫn trong thế núp bóng chưa thể bứt mình lên được. Mệnh Thân lại lục hại với Phụ mẫu nên cha mẹ cũng chẳng giúp gì được đương số mà thậm chí còn làm hao tốn lực của bản thân, Hình Tù Kình Đà Thương Sứ thế kia e rằng là còn mệt mỏi lắm ^^!
Thanks bạn. Mình ra ngoài hay bị chèn ép lắm. Hiện tại vẫn đang phải núp bóng an phận chưa bứt phá được gì. Nói chung cứ mệnh vcd là chán rồi. Mà tử vi cũng chỉ là su hướng nên nó không chi tiết quá được. Nếu 32-41 mà không vươn lên được coi như hết thời rồi.
Chào bạn.Tôi nghĩ là mệnh VCD rất cần cung Di tốt đẹp để mệnh dựa vào Di,Di nâng đỡ mệnh lên.Cung Di của bạn đẹp,có Thái Dương,Thiên Lương,Lộc tồn,nhiều cát tinh xung chiếu mệnh.Tam hợp mệnh là Tỵ Dậu sửu khắc tam hợp Di.Tôi thắc mắc lá số bạn sao lại bị chèn ép nhỉ vì cung Di rất đẹp,không có hung sát tinh?
Cũng không hẳn là chèn ép mà mình phải dựa thế mà làm chứ không tự chủ được. Mệnh vcd dù di có đẹp bao nhiêu đi nữa thì rốt cuộc cũng không bao h là của mình mà mình chỉ mượn nhờ thế của di để vươn lên thôi Bạn. Thế nên muốn tự chủ thì mệnh vcd cần sát tinh đắc địa độc thủ hợp hành mệnh hoả hoặc kim. Lá mình có Bạch hổ đấy nhưng tiếc thay hoả tinh hãm phá hết cả. Được cái mình nhiều lần gặp hoạ sinh tử mà vượt qua trong gang tấc. Âu cũng nhờ cung di cát hoá tránh xa hung sát tình.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dung1 đã viết: 00:11, 18/07/18
thatsat275 đã viết: 23:59, 17/07/18

Cũng không hẳn là chèn ép mà mình phải dựa thế mà làm chứ không tự chủ được. Mệnh vcd dù di có đẹp bao nhiêu đi nữa thì rốt cuộc cũng không bao h là của mình mà mình chỉ mượn nhờ thế của di để vươn lên thôi Bạn. Thế nên muốn tự chủ thì mệnh vcd cần sát tinh đắc địa độc thủ hợp hành mệnh hoả hoặc kim. Lá mình có Bạch hổ đấy nhưng tiếc thay hoả tinh hãm phá hết cả. Được cái mình nhiều lần gặp hoạ sinh tử mà vượt qua trong gang tấc. Âu cũng nhờ cung di cát hoá tránh xa hung sát tình.
Chào bạn.Tôi đọc tử vi ứng dụng của bác Bửu Đình có nói mệnh VCD có Thiên lương ở Di xung chiếu là rất tốt,tăng tuổi thọ.Dựa theo lá số của bạn,tôi có 2 câu hỏi:
1.Nếu bạn mệnh Hỏa thì thì tốt hơn,mệnh Hỏa không sợ Hỏa tinh,lại chịu ảnh hưởng nhiều sao Thiên Lương ( Mộc ) và Thái Dương ( Hỏa).Theo bạn điều này đúng không?
2.Cung nhị hợp với mệnh của bạn là cung tật ách có Thất sát hãm.Thất sát hành Hỏa,Kim.Cung này laị có Kình dương miếu hỗ trợ cho Thất sát hãm.Liệu cung ách này có vai trò gì với mệnh của bạn không vì tuy nhị hợp nhưng 2 cung này ở khá xa nhau. ( Tôi ghi chú thêm nhiều tài liệu có nói Thất sát đắc ở Thìn,Tuất,Sửu,Mùi).
Cảm ơn bạn.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Tiện thể cũng trả lời Bạn vài ý quan trọng để Bạn tham khảo thêm. Theo Cụ Thiên Lương yếu tố thiên thời là so hành cục tuổi với hành cục vận. Cái này không đúng. Mà phải so hành mệnh với hành cục vận. Về cục phải chú ý. Chu trình sinh trưởng của năm là xuân hạ thu đông tuần hoàn bất diệt nên xuận( mộc ) sinh hạ (hoả) sinh thu ( kim) sinh đông ( thủy). Mộc , hoả, kim, thủy đều về thu về mộ ( địa - thổ). Thế nên cục mộc ( hợi mão mùi) thì hợi ( thủy) sinh mão ( mộc ) về mùi ( thổ). Cục hoả ( dần ngọ tuất) thì dần( mộc) sinh ngọ ( hoả) về tuất( thổ). Cục kim ( tị dậu sửa ) thì tị( hoả) sinh dậu( kim) về sửa( thổ). Cục thủy ( thân tý thìn) thì thân ( kim) sinh tý ( thủy ) về thìn ( thổ). 4 cung thìn tuất sửu mùi là thời điểm trung gian giao chuyển mùa giữa xuân hạ thu đông. Cũng thể hiện việc chuyển sinh mộc hoả kim thủy đều phải chuyển biến qua thổ theo quy luật sinh vượng mộ.( Sinh ra- phát triển cực vượng- suy tàn về mộ ) . Suy tàn thì biến chất chuyển hành từ mộc sang hoả , từ hoả sang kim, từ kim sang thủy, từ thủy sang mộc. Vậy kim khắc mộc nhưng mộc cứng kim gãy ( kim mộc là khác nhau nhưng kim khắc mộc triệt để hơn). Tương tự thuỷ hoả khắc nhau nhưng hoả mạnh thủy bốc hơi tan biến. Nhưng thủy khắc hoả triệt để hơn.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dung1 đã viết: 00:48, 18/07/18 Tiện thể cũng trả lời Bạn vài ý quan trọng để Bạn tham khảo thêm. Theo Cụ Thiên Lương yếu tố thiên thời là so hành cục tuổi với hành cục vận. Cái này không đúng. Mà phải so hành mệnh với hành cục vận. Về cục phải chú ý. Chu trình sinh trưởng của năm là xuân hạ thu đông tuần hoàn bất diệt nên xuận( mộc ) sinh hạ (hoả) sinh thu ( kim) sinh đông ( thủy). Mộc , hoả, kim, thủy đều về thu về mộ ( địa - thổ). Thế nên cục mộc ( hợi mão mùi) thì hợi ( thủy) sinh mão ( mộc ) về mùi ( thổ). Cục hoả ( dần ngọ tuất) thì dần( mộc) sinh ngọ ( hoả) về tuất( thổ). Cục kim ( tị dậu sửa ) thì tị( hoả) sinh dậu( kim) về sửa( thổ). Cục thủy ( thân tý thìn) thì thân ( kim) sinh tý ( thủy ) về thìn ( thổ). 4 cung thìn tuất sửu mùi là thời điểm trung gian giao chuyển mùa giữa xuân hạ thu đông. Cũng thể hiện việc chuyển sinh mộc hoả kim thủy đều phải chuyển biến qua thổ theo quy luật sinh vượng mộ.( Sinh ra- phát triển cực vượng- suy tàn về mộ ) . Suy tàn thì biến chất chuyển hành từ mộc sang hoả , từ hoả sang kim, từ kim sang thủy, từ thủy sang mộc. Vậy kim khắc mộc nhưng mộc cứng kim gãy ( kim mộc là khác nhau nhưng kim khắc mộc triệt để hơn). Tương tự thuỷ hoả khắc nhau nhưng hoả mạnh thủy bốc hơi tan biến. Nhưng thủy khắc hoả triệt để hơn.
Cảm ơn bạn.Đúng là trong Âm có dương,trong Dương có âm.Hiện giờ Tử vi có nhiều lý thuyết,luận điểm mà lại không chứng minh được chặt chẽ đúng hay sai.Nhất trí với bạn Kim khắc Mộc nhưng Kim như cái Kim để khâu vá,sao khắc được Mộc của Đại lâm Mộc ( Mộc rừng cây).Kim này chọc vào Đại lâm Mộc thì Kim gãy.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Mệnh vcd đã có hung tinh độc thủ thì tính độc lập khá cao ( tôi cá nhân lớn) thế nên không chấp nhận ( lụy) vì vậy mà mệnh vcd khi có hung tinh độc thủ không tuần triệt thì cung di chỉ ảnh hưởng 30-50%. Mệnh của mình là đắc hoá tinh hãm( hoá sinh kim) nên mệnh hoả hay kim thì vẫn ăn nhập hoá tinh này. Chỉ tiếc nó hãm địa nên xấu nhiều hơn tốt. Lương ngộ hoả không tốt, thái dương có thể kiềm chế hoả linh. Mệnh vcd rất ăn nhập tất cả hung sát tình lẫn sát phá tham vì vậy dù nhị hợp nhưng sát kình linh tác động không kém gì tam hợp khi hoả tinh dẫn rắt bè lũ bạn thân xâm nhập mệnh. Mỗi khi hoả kích hoạt thì sát kình linh nổi lên chỉ phối tư tưởng mệnh. Khi thái dương áp đỉnh hoả tinh yên phận thì sát kình linh rút quân. Cơ bản sát kình linh mang tính sát cao, lương ngộ hoả lại rễ yểu thọ. Vậy nên phải khống chế hoả tính tác hoạ. Kìm chế nóng tính, không uống rượu nhiều( hoả tửu lưu linh - linh hoả). Vậy vai trò ách rất lớn khi hoả châm ngòi nổ. Vận 52-61 nếu loạn lạc thì thất sát sẽ dựa thế kình dương linh tinh làm mũi nhọn để hành động tăng phần mạnh bạo sát phạt mà vươn lên mạnh mẽ. Nếu thái bình thịnh trị thì la võng đang chờ đón anh hoả tinh để có cái bại anh hùng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”