Chọn sai ngành nghề có thể phải trả giá cả cuộc đời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Chọn sai ngành nghề có thể phải trả giá cả cuộc đời

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Chúc mụi may mắn nhá. Ko có gì tệ cả đâu. Cố lên.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

“Dù chọn ngành học nào, em cũng sẽ lựa chọn sai…”
https://www.lethuc.com/2016/04/cau-chuy ... mment-form
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoisaocodon2k »

Phuc250585 đã viết: 21:49, 18/07/18 Chúc mụi may mắn nhá. Ko có gì tệ cả đâu. Cố lên.
mụi cảm ơn huynh nhiều vì đã lắng nghe muội. muội chúc huynh thành công nha.Cố lên!!
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Trả giá cuộc đời là như nào, ý bạn là trả giá bằng mạng sống của mình á. Hay là trả giả tuổi trẻ của mình thôi.
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 21:53, 18/07/18 “Dù chọn ngành học nào, em cũng sẽ lựa chọn sai…”
muội đọc rồi ạ, một bài viết rất hay và muội cũng đã giác ngộ được nhiều thứ.
cho muội copy dòng này của huynh: "Sự sai lầm của em, nó chỉ ứng 1 giai đoạn mà thôi. Nên hãy chuẩn bị tinh thần, giai đoạn sau tốt nghiệp sẽ khá khó chịu về tâm lý, nhưng rồi sẽ ổn." Mọi chuyện rồi sẽ ổn nếu chúng ta biết chấp nhận và đương đầu với nó phải không huynh. Cảm ơn huynh rất nhiều, theo dõi diễn đàn muội biết huynh là một cao nhân, muội rất ngưỡng mộ huynhh. Thật may mắn vì được huynhh rep. Chúc huynh thật nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống nha!!
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Answer đã viết: 22:04, 18/07/18 Trả giá cuộc đời là như nào, ý bạn là trả giá bằng mạng sống của mình á. Hay là trả giả tuổi trẻ của mình thôi.
muội nghĩ là trả giá bằng tuổi trẻ của mình. Nhiều người vì k đậu ngành mình mong muốn rồi chọn đại một trường nào đó để k xấu hổ, để không thua kém bạn bè, phó mặc cho cuộc sống, cho đam mê của mình. Nhưng càng học càng thấy nản, đã có k ít trường hợp bỏ học giữa chừng để chọn một hướng đi mới. có nhiều người ra trường có công việc ổn định rồi vẫn thi lại đại học đó thôi chỉ vì không đam mê, chọn sai ngành nghề.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

ngoisaocodon2k đã viết: 22:08, 18/07/18
Đan Trì đã viết: 21:53, 18/07/18 “Dù chọn ngành học nào, em cũng sẽ lựa chọn sai…”
cho muội copy dòng này của huynh: "Sự sai lầm của em, nó chỉ ứng 1 giai đoạn mà thôi. Nên hãy chuẩn bị tinh thần, giai đoạn sau tốt nghiệp sẽ khá khó chịu về tâm lý, nhưng rồi sẽ ổn." Mọi chuyện rồi sẽ ổn nếu chúng ta biết chấp nhận và đương đầu với nó phải không huynh. Cảm ơn huynh rất nhiều, theo dõi diễn đàn muội biết huynh là một cao nhân, muội rất ngưỡng mộ huynhh. Thật may mắn vì được huynhh rep. Chúc huynh thật nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống nha!!
Gửi em.
Cái câu đó là anh xem cho bạn kia, cái bạn hỏi anh khi anh viết bài viết đó.
Anh xem số cho bạn ấy thì thấy giai đoạn ra trường sẽ khó chịu.
Còn có những người, giai đoạn ra trường rất ưng ý, mỹ mãn, rồi sau đó mới có những giai đoạn khó chịu.
Dù thế nào, đúng và sai không phải là thứ dễ thấy ngay trước mắt.
Có khi bây giờ thấy sai, nhưng 5-10 năm sau lại thấy đúng.
Hoặc có những người cả đời không thấy đúng.
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 22:16, 18/07/18
ngoisaocodon2k đã viết: 22:08, 18/07/18
Gửi em.
Cái câu đó là anh xem cho bạn kia, cái bạn hỏi anh khi anh viết bài viết đó.
Anh xem số cho bạn ấy thì thấy giai đoạn ra trường sẽ khó chịu.
Còn có những người, giai đoạn ra trường rất ưng ý, mỹ mãn, rồi sau đó mới có những giai đoạn khó chịu.
Dù thế nào, đúng và sai không phải là thứ dễ thấy ngay trước mắt.
Có khi bây giờ thấy sai, nhưng 5-10 năm sau lại thấy đúng.
Hoặc có những người cả đời không thấy đúng.
Huynh ơi thế huynh xem muội có hợp với nghề cô giáo không huynh. Giai đoạn sau ra trường có thuận lợi không ạ??
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Mai ra hiệu sách gần ĐH Y dược và sư phạm, đọc sách chuyên ngành xem hợp ngành nào hơn thì chọn.
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tmThuy đã viết: 22:23, 18/07/18 Mai ra hiệu sách gần ĐH Y dược và sư phạm, đọc sách chuyên ngành xem hợp ngành nào hơn thì chọn.
dạ vâng em cảm ơn tỉ nhiều, tỉ cũng là cao nhân trên diễn đàn đây mà. Tỉ ơi tỉ xem cho em có hợp cô giáo không, mong tỉ rep lại muội nha!!Nhờ tỉ xem đường công danh của muội có sáng sủa không ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”