Các cao nhân giúp em tìm đúng ngày sinh của mình với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Các cao nhân giúp em tìm đúng ngày sinh của mình với ạ

Gửi bài gửi bởi Thychinhchinhthy »

Bạn bè thì e cũng quen rộng, xã giao, còn bạn thân thì chỉ có 1,2 đứa, e ra ngoài cũng đc nhiều ng biết tới
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Không phải cứ Thất Sát thì da đen, tướng thô đâu.

Mắt bạn có lộ và to không? Tính khí nóng nảy không?

2 lá số chỉ khác nhau ở vòng chính tinh (kèm theo Quyền Lộc) và 2 bộ Thai Tọa, Quang Quý thôi. Dù lá số nào thì Mệnh cũng có Song Hỉ thì mặt mày tươi tắn, nhưng lá số Cơ Lương thì nữ tính hơn, tính tình và cuộc đời cũng nhẹ nhàng hơn (thuận hơn, tốt hơn).

Lá số Cơ Lương cũng là một người đẹp!

Nếu vẫn còn đi học thì để ý trong việc học. Lá số không ngu dốt đâu (như lời chủ topic nói), nhưng Văn Xương đi với Kỵ, Đà nên cần để ý đến việc học hành, vì Xương gặp Kỵ Đà thì đôi khi làm cho việc học không được thuận lợi, không được như ý, trở ngại, hoặc học thì tốt nhưng thi cử lại không đạt, v.v... . Đại khái nó gây chút trở ngại gì đó thôi.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Thychinhchinhthy đã viết: 18:32, 22/07/18 Bạn bè thì e cũng quen rộng, xã giao, còn bạn thân thì chỉ có 1,2 đứa, e ra ngoài cũng đc nhiều ng biết tới
Lá em lá ngày 30.

Huynh đệ thiên tướng cư mão thì.Nhiều nhất 2 người.

Thiên tướng lại là nam đầu tinh, nên tỷ lệ ae trai nhiều hơn ce gái.

_________

Còn lá ngay 29, dương lương huynh đệ không dính sát kỵ hao tinh thì nhiều tới 5 người.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Thychinhchinhthy đã viết: 18:32, 22/07/18 Bạn bè thì e cũng quen rộng, xã giao, còn bạn thân thì chỉ có 1,2 đứa, e ra ngoài cũng đc nhiều ng biết tới
E còn hơi nhỏ để hỏi về cung nô bộc

Nhưng đến hiện tại, e thấy bạn bè e là người có học, lịch sự, phú, quý... hay thế nào ko?

(còn cái bên trên e đưa ra, a có kết luận phần nào rồi, a hỏi thêm)
Đầu trang

Nhất Đăng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhất Đăng »

TheLinh đã viết: 19:23, 22/07/18
Lá em lá ngày 30.

_________

Còn lá ngay 29, dương lương huynh đệ không dính sát kỵ hao tinh thì nhiều tới 5 người.
Cái thằng lừa đảo này , cụ nói mày thế còn không biết nhục lết vào trong hả? Nứt mắt ra láo hỗn, lừa bịp, đi nói dối cha về nhà nói dối chú. Tao không hiểu bố mẹ mày dậy mày kiểu gì? Cút vào trong cũi nhanh! Biết cái gì ở đây mà lên tiếng thằng lừa bịp.
Đầu trang

Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

joienguyen đã viết: 19:27, 22/07/18

Nhưng đến hiện tại, e thấy bạn bè e là người có học, lịch sự, phú, quý... hay thế nào ko?

Dạ, bạn e học hành giỏi, lịch sự lễ phép ạ
Đầu trang

Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 19:07, 22/07/18 Không phải cứ Thất Sát thì da đen, tướng thô đâu.

Mắt bạn có lộ và to không? Tính khí nóng nảy không?

2 lá số chỉ khác nhau ở vòng chính tinh (kèm theo Quyền Lộc) và 2 bộ Thai Tọa, Quang Quý thôi. Dù lá số nào thì Mệnh cũng có Song Hỉ thì mặt mày tươi tắn, nhưng lá số Cơ Lương thì nữ tính hơn, tính tình và cuộc đời cũng nhẹ nhàng hơn (thuận hơn, tốt hơn).

Lá số Cơ Lương cũng là một người đẹp!

Nếu vẫn còn đi học thì để ý trong việc học. Lá số không ngu dốt đâu (như lời chủ topic nói), nhưng Văn Xương đi với Kỵ, Đà nên cần để ý đến việc học hành, vì Xương gặp Kỵ Đà thì đôi khi làm cho việc học không được thuận lợi, không được như ý, trở ngại, hoặc học thì tốt nhưng thi cử lại không đạt, v.v... . Đại khái nó gây chút trở ngại gì đó thôi.
Mắt e to ạ, tình tình k nóng nảy ạ
Dạ, cuộc sống e từ nhỏ đến h k phải vất vả ạ, đc bố mẹ chăm lo, e cũng lười lắm
Học hành thi cử thì đúng ạ, nhiều lúc k đc thuận lợi, nhưng thi cử e cũng may mắn lắm ạ
Sửa lần cuối bởi Thychinhchinhthy vào lúc 20:21, 22/07/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Nhất Đăng đã viết: 19:30, 22/07/18
Lá em lá ngày 30.

_________

Cái thằng lừa đảo này , cụ nói mày thế còn không biết nhục lết vào trong hả? Nứt mắt ra láo hỗn, lừa bịp, đi nói dối cha về nhà nói dối chú. Tao không hiểu bố mẹ mày dậy mày kiểu gì? Cút vào trong cũi nhanh! Biết cái gì ở đây mà lên tiếng thằng lừa bịp.
Bố thằng rẻ rách
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Thychinhchinhthy đã viết: 20:11, 22/07/18
joienguyen đã viết: 19:27, 22/07/18

Dạ, bạn e học hành giỏi, lịch sự lễ phép ạ
Thôi bỏ quá yếu tố này, vì 2 lá số bạn bè đều học hành tốt, ý anh muốn hỏi về chữ quý trong Phú Quý cơ.

A kết luận hơi liều, vì e còn bé quá, ít sự kiện, nhưng a có thể nói e trên 80% là mệnh Cơ Lương.

Dựa trên nhận định của a về tính cách (e nói với a trước đó), và hình dáng e mô tả, và vận hạn của cha mẹ khi sinh e ra, sự chăm sóc của cha mẹ dành cho e (nhưng cái này chủ yếu là a dùng chính tinh là chủ yếu), va cảm nhận của a trong cách e cmt trong conversations, kết hợp với thông tin từ b @TheLinh (b @TheLinh nhầm lá số một chút, vì Thiên Tướng là của lá số giờ ngày 29 của e, ko phải ngày 30)

Trc a định ko dám nói sợ e bé bị ảnh hưởng, tại độ tuổi của e đang vào đúng giai đoạn bước ngoặt trong học hành, làm e lo lắng, nhưng a thấy e còn băn khoăn về tử vi quá, nên a nói liều, để e chuyên tâm mà học.

Sang năm đại hạn của e là cung phụ mẫu, tiểu hạn của e là cung huynh đệ, e nhìn tam phương tứ chính của cung Huynh đệ, sao xấu nhiều, tất nhiên là có vài sao giải đấy. Nhưng kiểu sao xấu mà nó bất thình lình ý, khó phòng bị. Ghét nhất là gặp cả Thương Sứ cùng lúc nữa.

e phải luôn tin đức năng thắng số, ô trời ko phụ người có tâm.

Lá số này của e là cô gái rất đáng yêu, chứ ko phải vừa đâu.

Nhưng e cần cố gắng học chăm chỉ vào, ôn luyện đủ nhuần nhuyễn, để hạn chế tối đa tác động ko mong muốn có thể ảnh hưởng đến e, việc học của e có vài sao phá kiểu đánh lén đấy.

Mà theo lá số e là người thông minh (tư duy tốt, mệnh cơ lương miếu địa cơ mà). Hạn chế tối đa ảnh hưởng của câu "học tài thi phận ý". A thì a vẫn tin nếu e ôn luyện tốt, thì ko vấn đề gì cả.

ps/ tin anh 60% thôi nhé. Nghe anh "chém gió" là bay nóc đấy. ::haha::
À, a tìm hiểu tử vi là dựa trên bộ Tủ vi đẩu số Tam hợp Phái (tập 1+ tập 2) dịch bởi Nguyễn Anh Vũ e nhé.
Tính cách của e (như a cảm nhận qua cách e nói), ko là Thất sát đc đâu.
mà mệnh cơ lương có năng khiếu tư duy luận giải tử vi lắm đấy. Nhưng a đoán chắc 32 trở ra mới xuất sắc (cái này là a nghiệm lý với thực tế, ko theo sách với nào cả, nên độ tin cậy mang tính xác xuất thôi)

ps2/ update, a vừa đọc cmt dưới của e, thế thì cung huynh đệ của e là nghiêng về lá số sao Thiên Tướng (ngày 29) đúng rồi đó tăng thêm độ tin cậy.

Điều nữa là, e hãy luôn sẵn sàng nghe nghiệm lý của những cao nhân khác nhé. Tự e phải chắt lọc và nghiệm lý với thực tế của e. A nghĩ e làm đc. A chỉ "tái bút" cuối dòng, là nhớ lo việc học trc đi nhé. Hãy coi đây là nơi thư giãn giải trí thôi. (a dạo này cũng vào đây hơi nhiều :((
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 20:38, 22/07/18 với 5 lần sửa.
Đầu trang

Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá em lá ngày 30.

_________

Dạ e cảm ơn ạ, nhà có 2 anh em em và 1 e trai nữa(bị mất)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”