Các cao nhân giúp em tìm đúng ngày sinh của mình với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Các cao nhân giúp em tìm đúng ngày sinh của mình với ạ

Gửi bài gửi bởi Thychinhchinhthy »

joienguyen đã viết: 20:21, 22/07/18
Thychinhchinhthy đã viết: 20:11, 22/07/18
joienguyen đã viết: 19:27, 22/07/18

E còn hơi nhỏ để hỏi về cung nô bộc

Nhưng đến hiện tại, e thấy bạn bè e là người có học, lịch sự, phú, quý... hay thế nào ko?

(còn cái bên trên e đưa ra, a có kết luận phần nào rồi, a hỏi thêm)

Dạ, bạn e học hành giỏi, lịch sự lễ phép ạ
Thôi bỏ quá yếu tố này, vì 2 lá số bạn bè đều học hành tốt, ý anh muốn hỏi về chữ quý trong Phú Quý cơ.

A kết luận hơi liều, vì e còn bé quá, ít sự kiện, nhưng a có thể nói e trên 80% là mệnh Cơ Lương.

Dựa trên nhận định của a về tính cách (e nói với a trước đó), và hình dáng e mô tả, và vận hạn của cha mẹ khi sinh e ra, sự chăm sóc của cha mẹ dành cho e (nhưng cái này chủ yếu là a dùng chính tinh là chủ yếu), va cảm nhận của a trong cách e cmt trong conversations, kết hợp với thông tin từ b @TheLinh (b @TheLinh nhầm lá số một chút, vì Thiên Tướng là của lá số giờ ngày 29 của e, ko phải ngày 30)

Trc a định ko dám nói sợ e bé bị ảnh hưởng, tại độ tuổi của e đang vào đúng giai đoạn bước ngoặt trong học hành, làm e lo lắng, nhưng a thấy e còn băn khoăn về tử vi quá, nên a nói liều, để e chuyên tâm mà học.

Sang năm đại hạn của e là cung phụ mẫu, tiểu hạn của e là cung huynh đệ, e nhìn tam phương tứ chính của cung Huynh đệ, sao xấu nhiều, tất nhiên là có vài sao giải đấy. Nhưng kiểu sao xấu mà nó bất thình lình ý, khó phòng bị. Ghét nhất là gặp cả Thương Sứ cùng lúc nữa.

e phải luôn tin đức năng thắng số, ô trời ko phụ người có tâm.

Lá số này của e là cô gái rất đáng yêu, chứ ko phải vừa đâu.

Nhưng e cần cố gắng học chăm chỉ vào, ôn luyện đủ nhuần nhuyễn, để hạn chế tối đa tác động ko mong muốn có thể ảnh hưởng đến e, việc học của e có vài sao phá kiểu đánh lén đấy.

Mà theo lá số e là người thông minh (tư duy tốt, mệnh cơ lương miếu địa cơ mà). Hạn chế tối đa ảnh hưởng của câu "học tài thi phận ý". A thì a vẫn tin nếu e ôn luyện tốt, thì ko vấn đề gì cả.

ps/ tin anh 60% thôi nhé. Nghe anh "chém gió" là bay nóc đấy. ::haha::
À, a tìm hiểu tử vi là dựa trên bộ Tủ vi đẩu số Tam hợp Phái (tập 1+ tập 2) dịch bởi Nguyễn Anh Vũ e nhé.
Tính cách của e (như a cảm nhận qua cách e nói), ko là Thất sát đc đâu.

ps2/ update, a vừa đọc cmt dưới của e, thế thì cung huynh đệ của e là nghiêng về lá số sao Thiên Tướng (ngày 29) đúng rồi đó tăng thêm độ tin cậy.

Oi e cảm ơn a nhiều lắm lắm lắm 😛 E sẽ chú ý đến việc học hơn ạ. A có tâm giải thích cặn kẽ quá trời luônn
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Thychinhchinhthy đã viết: 20:25, 22/07/18
TheLinh đã viết: 19:23, 22/07/18
Thychinhchinhthy đã viết: 18:32, 22/07/18 Bạn bè thì e cũng quen rộng, xã giao, còn bạn thân thì chỉ có 1,2 đứa, e ra ngoài cũng đc nhiều ng biết tới
Lá em lá ngày 30.

Huynh đệ thiên tướng cư mão thì.Nhiều nhất 2 người.

Thiên tướng lại là nam đầu tinh, nên tỷ lệ ae trai nhiều hơn ce gái.

_________

Còn lá ngay 29, dương lương huynh đệ không dính sát kỵ hao tinh thì nhiều tới 5 người.

Dạ e cảm ơn ạ, nhà có 2 anh em em và 1 e trai nữa(bị mất)
Cháu mở ngoặt bị mất là nghĩa gì vậy?!
Đầu trang

Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ĐỗVạnThông đã viết: 21:49, 22/07/18
Thychinhchinhthy đã viết: 20:25, 22/07/18
TheLinh đã viết: 19:23, 22/07/18

Lá em lá ngày 30.

Huynh đệ thiên tướng cư mão thì.Nhiều nhất 2 người.

Thiên tướng lại là nam đầu tinh, nên tỷ lệ ae trai nhiều hơn ce gái.

_________

Còn lá ngay 29, dương lương huynh đệ không dính sát kỵ hao tinh thì nhiều tới 5 người.

Dạ e cảm ơn ạ, nhà có 2 anh em em và 1 e trai nữa(bị mất)
Cháu mở ngoặt bị mất là nghĩa gì vậy?!

Dạ nghĩa là sinh cháu ra xong thì sau đó mẹ cháu có mang thai 1 em nữa, nhưng nhà nghèo quá nên mẹ đi điều hoà kinh nguyệt, đi bỏ ấy ạ
Đầu trang

Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

:)) :))
joienguyen đã viết: 20:21, 22/07/18
Thychinhchinhthy đã viết: 20:11, 22/07/18
joienguyen đã viết: 19:27, 22/07/18

E còn hơi nhỏ để hỏi về cung nô bộc

Nhưng đến hiện tại, e thấy bạn bè e là người có học, lịch sự, phú, quý... hay thế nào ko?

(còn cái bên trên e đưa ra, a có kết luận phần nào rồi, a hỏi thêm)

Dạ, bạn e học hành giỏi, lịch sự lễ phép ạ
Thôi bỏ quá yếu tố này, vì 2 lá số bạn bè đều học hành tốt, ý anh muốn hỏi về chữ quý trong Phú Quý cơ.

A kết luận hơi liều, vì e còn bé quá, ít sự kiện, nhưng a có thể nói e trên 80% là mệnh Cơ Lương.

Dựa trên nhận định của a về tính cách (e nói với a trước đó), và hình dáng e mô tả, và vận hạn của cha mẹ khi sinh e ra, sự chăm sóc của cha mẹ dành cho e (nhưng cái này chủ yếu là a dùng chính tinh là chủ yếu), va cảm nhận của a trong cách e cmt trong conversations, kết hợp với thông tin từ b @TheLinh (b @TheLinh nhầm lá số một chút, vì Thiên Tướng là của lá số giờ ngày 29 của e, ko phải ngày 30)

Trc a định ko dám nói sợ e bé bị ảnh hưởng, tại độ tuổi của e đang vào đúng giai đoạn bước ngoặt trong học hành, làm e lo lắng, nhưng a thấy e còn băn khoăn về tử vi quá, nên a nói liều, để e chuyên tâm mà học.

Sang năm đại hạn của e là cung phụ mẫu, tiểu hạn của e là cung huynh đệ, e nhìn tam phương tứ chính của cung Huynh đệ, sao xấu nhiều, tất nhiên là có vài sao giải đấy. Nhưng kiểu sao xấu mà nó bất thình lình ý, khó phòng bị. Ghét nhất là gặp cả Thương Sứ cùng lúc nữa.

e phải luôn tin đức năng thắng số, ô trời ko phụ người có tâm.

Lá số này của e là cô gái rất đáng yêu, chứ ko phải vừa đâu.

Nhưng e cần cố gắng học chăm chỉ vào, ôn luyện đủ nhuần nhuyễn, để hạn chế tối đa tác động ko mong muốn có thể ảnh hưởng đến e, việc học của e có vài sao phá kiểu đánh lén đấy.

Mà theo lá số e là người thông minh (tư duy tốt, mệnh cơ lương miếu địa cơ mà). Hạn chế tối đa ảnh hưởng của câu "học tài thi phận ý". A thì a vẫn tin nếu e ôn luyện tốt, thì ko vấn đề gì cả.

ps/ tin anh 60% thôi nhé. Nghe anh "chém gió" là bay nóc đấy. ::haha::
À, a tìm hiểu tử vi là dựa trên bộ Tủ vi đẩu số Tam hợp Phái (tập 1+ tập 2) dịch bởi Nguyễn Anh Vũ e nhé.
Tính cách của e (như a cảm nhận qua cách e nói), ko là Thất sát đc đâu.
mà mệnh cơ lương có năng khiếu tư duy luận giải tử vi lắm đấy. Nhưng a đoán chắc 32 trở ra mới xuất sắc (cái này là a nghiệm lý với thực tế, ko theo sách với nào cả, nên độ tin cậy mang tính xác xuất thôi)

ps2/ update, a vừa đọc cmt dưới của e, thế thì cung huynh đệ của e là nghiêng về lá số sao Thiên Tướng (ngày 29) đúng rồi đó tăng thêm độ tin cậy.

Điều nữa là, e hãy luôn sẵn sàng nghe nghiệm lý của những cao nhân khác nhé. Tự e phải chắt lọc và nghiệm lý với thực tế của e. A nghĩ e làm đc. A chỉ "tái bút" cuối dòng, là nhớ lo việc học trc đi nhé. Hãy coi đây là nơi thư giãn giải trí thôi. (a dạo này cũng vào đây hơi nhiều :((

Vâng anh ạ, từ nhỏ thì e đã mấy chuyện bói toán tâm linh rồi, e cũng tập tành xem các kiểu haha 😁😁
Cảm ơn a ạ, xem ra ae mình cũng có duyên vs nhau 😛
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Ừ, a chỉ bảo, nếu có bói toán tâm linh, thì phải tỉnh táo đừng để trở thành người mê tín một cách mù quáng nhé, (giờ lợi dụng tâm linh kiếm tiền bất chính cũng là món nghề đc khá nhiều người lợi dụng để kiếm tiền, mà dính đậm mùi tiền thì đảm bảo khả năng tâm linh của họ chỉ là nửa vời bập bõm, hoặc là kẻ giả danh lừa gạt thôi) tín nhưng phải tín bằng trí tuệ. (a có tin vào tâm linh)

Ôi, e đừng dùng từ "đi bỏ" với e của e. Tội bé lắm.

Nếu số ko quá đc 2 con, thì việc e của e chưa kịp đến đã phải đi đã có thể coi như là gánh thay cho e và a trai e rồi (e có thể hiểu, nếu e e được ra đời và sống khỏe mạnh, thì hoặc 1 trong 2 (e hoặc a trai e) sẽ ở phải ở vị trí của e e, hoặc sẽ phải cho 1 trong 3 đi làm con nhà khác, 3 a e sẽ ko đc ở gần nhau, trong tử vi hay dùng cụm từ "sinh nhiều nuôi ít đó").

ps/ A chỉ muốn nhắn e, là e đừng dùng tử "bỏ", có thể sau này e sẽ tự nhận ra thôi, vì từ này nó rất tàn nhẫn, e e sẽ rất đau lòng đấy. Vì e nên hiểu, đứa trẻ chả có tội tình gì cả, mà nó phải ở trong hoàn cảnh chẳng hiểu vì sao nó bị "vứt bỏ" khi chưa thành hình thì đau lòng biết nhường nào. Thường thì những e bé bị cướp đi cơ hội sống trong hoàn cảnh này vì nhân duyên với cha mẹ, mà có khi vẫn quanh quẩn ở gần các thành viên gia đình e mà phù hộ cho các thành viên trong gia đình (cái này tùy, ko thể một 2 chữ mà nói đc)

Thay vào đó e hãy dùng câu: vì hoàn cảnh chưa cho phép, nên bố mẹ e không có cơ hội/ buộc phải lấy đi cơ hội trào đời của e e.... (hoặc cách nào cũng được, nhưng là cách nói có lý do bất khả kháng mà buộc phải lấy đi mất cơ hội cất tiếng khóc trào đời của...).

Tuy là hơi nhuốm màu tâm linh, a cũng chưa biết vì hoàn cảnh mà mẹ e buộc phải có hành động ngăn cản e e cất tiếng khóc trào đời khi e e được bao nhiêu tháng tuổi nhưng:

E thấy đấy, chính trong tử vi, tuổi xem tử vi luôn hơn tuổi dương 1 tuổi đó, trong tử vi đã coi cuộc sống của con người bắt đầu từ thời điểm trước khi trào đời rồi. Các bé đã có số phận rồi, tuy sống dựa vào cơ thể và tình thương của cơ thể người mẹ, nên e của e vốn đã có 1 cuộc sống rồi. Tiếc là vì hoàn cảnh mà c.sống đó không đủ dài thôi.

ps2/ A biết điều này là a có từng biết nhiều trường hợp như thế này thôi. Nếu e từng đến nơi tâm linh (nghiêm chỉnh, ko phải mấy chỗ dọa người, mê tín), e sẽ thấy, nếu những e nhỏ này thường hay bên các thành viên trong gia đình để phù hộ, giả sử có quấy nhiễu thì cũng chỉ muốn mọi người trong gia đình e biết là bé vẫn tồn tại thôi, các e bé này chẳng đòi gì cao sang cả đâu, chỉ muốn tình thương (các bé bị tước mất cơ hội được sống, hay nghĩ là bố mẹ ghét bỏ các bé), muốn được bố mẹ, anh chị nhớ đến các e ý thôi. Đừng tiếc gì câu nói xoa dịu nỗi đau, và lời cầu nguyện cho e của e.

Tuy ko thể khẳng định bừa 100% nhưng cũng có thể những nạn, hay những may mắn đáng lý ra e/ gia đình ko có, tưởng như khó vượt qua được lại thành xuôn xẻ, lại do e của e phù hộ mang lại thì sao.

Hãy dành cho e của e tình thương nhé.

E là con gái, sau này sẽ có những đứa bé đến với e, đừng để điều tương tự xảy ra, nếu là duyên của bé được đến với e, thì hãy cho bé được sống.
Đầu trang

Thychinhchinhthy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

joienguyen đã viết: 13:04, 23/07/18 Ừ, a chỉ bảo, nếu có bói toán tâm linh, thì phải tỉnh táo đừng để trở thành người mê tín một cách mù quáng nhé, (giờ lợi dụng tâm linh kiếm tiền bất chính cũng là món nghề đc khá nhiều người lợi dụng để kiếm tiền, mà dính đậm mùi tiền thì đảm bảo khả năng tâm linh của họ chỉ là nửa vời bập bõm, hoặc là kẻ giả danh lừa gạt thôi) tín nhưng phải tín bằng trí tuệ. (a có tin vào tâm linh)

Ôi, e đừng dùng từ "đi bỏ" với e của e. Tội bé lắm.

Nếu số ko quá đc 2 con, thì việc e của e chưa kịp đến đã phải đi đã có thể coi như là gánh thay cho e và a trai e rồi (e có thể hiểu, nếu e e được ra đời và sống khỏe mạnh, thì hoặc 1 trong 2 (e hoặc a trai e) sẽ ở phải ở vị trí của e e, hoặc sẽ phải cho 1 trong 3 đi làm con nhà khác, 3 a e sẽ ko đc ở gần nhau, trong tử vi hay dùng cụm từ "sinh nhiều nuôi ít đó").

ps/ A chỉ muốn nhắn e, là e đừng dùng tử "bỏ", có thể sau này e sẽ tự nhận ra thôi, vì từ này nó rất tàn nhẫn, e e sẽ rất đau lòng đấy. Vì e nên hiểu, đứa trẻ chả có tội tình gì cả, mà nó phải ở trong hoàn cảnh chẳng hiểu vì sao nó bị "vứt bỏ" khi chưa thành hình thì đau lòng biết nhường nào. Thường thì những e bé bị cướp đi cơ hội sống trong hoàn cảnh này vì nhân duyên với cha mẹ, mà có khi vẫn quanh quẩn ở gần các thành viên gia đình e mà phù hộ cho các thành viên trong gia đình (cái này tùy, ko thể một 2 chữ mà nói đc)

Thay vào đó e hãy dùng câu: vì hoàn cảnh chưa cho phép, nên bố mẹ e không có cơ hội/ buộc phải lấy đi cơ hội trào đời của e e.... (hoặc cách nào cũng được, nhưng là cách nói có lý do bất khả kháng mà buộc phải lấy đi mất cơ hội cất tiếng khóc trào đời của...).

Tuy là hơi nhuốm màu tâm linh, a cũng chưa biết vì hoàn cảnh mà mẹ e buộc phải có hành động ngăn cản e e cất tiếng khóc trào đời khi e e được bao nhiêu tháng tuổi nhưng:

E thấy đấy, chính trong tử vi, tuổi xem tử vi luôn hơn tuổi dương 1 tuổi đó, trong tử vi đã coi cuộc sống của con người bắt đầu từ thời điểm trước khi trào đời rồi. Các bé đã có số phận rồi, tuy sống dựa vào cơ thể và tình thương của cơ thể người mẹ, nên e của e vốn đã có 1 cuộc sống rồi. Tiếc là vì hoàn cảnh mà c.sống đó không đủ dài thôi.

ps2/ A biết điều này là a có từng biết nhiều trường hợp như thế này thôi. Nếu e từng đến nơi tâm linh (nghiêm chỉnh, ko phải mấy chỗ dọa người, mê tín), e sẽ thấy, nếu những e nhỏ này thường hay bên các thành viên trong gia đình để phù hộ, giả sử có quấy nhiễu thì cũng chỉ muốn mọi người trong gia đình e biết là bé vẫn tồn tại thôi, các e bé này chẳng đòi gì cao sang cả đâu, chỉ muốn tình thương (các bé bị tước mất cơ hội được sống, hay nghĩ là bố mẹ ghét bỏ các bé), muốn được bố mẹ, anh chị nhớ đến các e ý thôi. Đừng tiếc gì câu nói xoa dịu nỗi đau, và lời cầu nguyện cho e của e.

Tuy ko thể khẳng định bừa 100% nhưng cũng có thể những nạn, hay những may mắn đáng lý ra e/ gia đình ko có, tưởng như khó vượt qua được lại thành xuôn xẻ, lại do e của e phù hộ mang lại thì sao.

Hãy dành cho e của e tình thương nhé.

E là con gái, sau này sẽ có những đứa bé đến với e, đừng để điều tương tự xảy ra, nếu là duyên của bé được đến với e, thì hãy cho bé được sống.

Vâng a ạ, e sẽ dùng từ cẩn thận hơn. Sau này lớn lên mới biết e có 1 đứa e nữa, mẹ đi xem thầy thì bảo rằng mẹ có đứa bé theo nhưng phù hộ chứ không phá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”