xem giúp nhà mới xây có phạm phong thủy không. mà lúc ở gặp nhiều vấn đề

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

xem giúp nhà mới xây có phạm phong thủy không. mà lúc ở gặp nhiều vấn đề

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

Nhà mình xây năm 2017 do chồng mình sn 1987 đứng ra cúng và động thổ. ngày giờ và các thứ liên quan mình xem trên 1 chùa do sư thầy lớn tuổi xem giúp. Nhà dt 5×15m hướng Nam( vừa qua Nam khoảng 10 độ gần đông nam). Giếng đào cuối nhà góc phải hướng Bắc. Nhà tính từ ngoài vô là phòng khách cầu thang cỡ 6m. xong phòng ngủ 3m5. phòng bếp 4m. và cuối cùng nhà vs.Vừa xây nhà xong thì ox mình đi học nước ngoài. nhưng mình và con ở hay bệnh vặt cảm ho sổ mũi...cv thấy bình thường nhưng rất hay mất tiền lặt vặt như làm rơi hay mua thứ gì đó ko tốt. tết ox về 2th để có e bé mà ko đc gặp đủ thứ trục trặc sk nên ko thể. Không biết việ đào giếng khoan ngay góc phải còn nhà vs ngay góc trái cuối nhà có ổn ko. bếp đặt hướng Bắc có sao ko. Mong mọi ng giúp đỡ .
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: xem giúp nhà mới xây có phạm phong thủy không. mà lúc ở gặp nhiều vấn đề

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Hoanglan152 đã viết: 08:05, 07/08/18 Nhà mình xây năm 2017 do chồng mình sn 1987 đứng ra cúng và động thổ. ngày giờ và các thứ liên quan mình xem trên 1 chùa do sư thầy lớn tuổi xem giúp. Nhà dt 5×15m hướng Nam( vừa qua Nam khoảng 10 độ gần đông nam). Giếng đào cuối nhà góc phải hướng Bắc. Nhà tính từ ngoài vô là phòng khách cầu thang cỡ 6m. xong phòng ngủ 3m5. phòng bếp 4m. và cuối cùng nhà vs.Vừa xây nhà xong thì ox mình đi học nước ngoài. nhưng mình và con ở hay bệnh vặt cảm ho sổ mũi...cv thấy bình thường nhưng rất hay mất tiền lặt vặt như làm rơi hay mua thứ gì đó ko tốt. tết ox về 2th để có e bé mà ko đc gặp đủ thứ trục trặc sk nên ko thể. Không biết việ đào giếng khoan ngay góc phải còn nhà vs ngay góc trái cuối nhà có ổn ko. bếp đặt hướng Bắc có sao ko. Mong mọi ng giúp đỡ .
Mấy hôm nay dd bị virus 505 không vào được.

Với trình bày ở trên.

- chồng 1987 thuộc đinh mão
Mạnh: Lư trung hỏa.
Động thổ làm nhà năm 2017 Đinh Dậu. Mão dậu xung khắc bất lợi cho người chồng. Đáng lẽ phải nhờ người hợp tuổi động thổ thì tốt hơn.

Cần bản vẽ để xem các phòng?
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Năm đó đi coi thầy chỉ nói tuổi chồng em ko phạm hoang ốc kim lâu tam tai thì xây thôi a. nên chồng e cúng mọi thứ. năm đó mọi thứ ổn hết tốt đẹp.co sang năm mới là em với con ở nhà là bệnh đủ thứ. mong anh giúp em xem nha.e gởi kèm bản vẽ vị trí các phòng. trên tầng 1 e có cần vẻ tầng 1 ko.
Tập tin đính kèm
IMG_20180809_105845.jpg (85.12 KiB) Đã xem 2055 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoanglan152 đã viết: 11:16, 09/08/18 Năm đó đi coi thầy chỉ nói tuổi chồng em ko phạm hoang ốc kim lâu tam tai thì xây thôi a. nên chồng e cúng mọi thứ. năm đó mọi thứ ổn hết tốt đẹp.co sang năm mới là em với con ở nhà là bệnh đủ thứ. mong anh giúp em xem nha.e gởi kèm bản vẽ vị trí các phòng. trên tầng 1 e có cần vẻ tầng 1 ko.
Chọn ngày giờ cưới hỏi làm nhà hay xây dựng công trình vẫn tồn tại song song hai cách tính mà chưa có những thống kê thật sự thiết phục.

1. Là theo phong thủy bát trạch và cách tính tam tai, hoang ốc, kim lâu người tuổi đông tứ trạch thì dựng vợ gả chồng theo đông tứ trạch nếu dựng vợ gả chồng vào tấy tứ thì phạm vào ngũ quỷ, lục sát, tuyệt mệnh, họa hai.

2. Dân dan các thầy bà vẫn dùng tuổi mụ mà không cần chia tính gì cứ số cuối tuổi mụ vào 1,3,6,8 thì hung thuộc kim lâu không làm ăn được gì. Vẫn có câu 49 chưa qua 53 lại đến là những năm hung. Và chọn làm nhà lấy vợ theo địa chi tuổi với lưu niên năm thực hiện việc đó có hợp hay xung khắc nhau. Và cũng nhiều trường hợp tuổi làm nhà xung khắc năm khởi sự thì mọi chuyện không tốt cho gia đình.

Nếu đo chính xác được nhà bạn từ 150 là sơn tị hướng hợi vận 8 xây dựng thì phải? Tôi cần chính xác nhà bao nhiêu độ?

Nếu như hình vẽ bạn nhà bạn hướng cửa chính đông nam mà phòng ngủ đông nam bếp thuộc hướng bắc . Mà phòng ngủ chủ tĩnh thuộc âm giáp cầu thang không thuận lợi cho giấc ngủ không tốt.
Nếu đúng như trên theo môn, chủ táo cần thay đổi phòng ngủ thì mới thuận lợi.

Tóm lại tôi cần xác định hai điều.

- nhà bạn chính xác bao nhiêu độ?
- phòng ngủ nhà bạn hướng đông nam, tây bắc, hay thuộc trung tâm ?

Còn phần động thộ chồng bạn 1987 Đinh mão .
Mạng: Lô trung hỏa
Trạch mệnh: Tốn trạch thuộc đông tứ mệnh hợp hướng đông nam , bắc, đông , Nam.

Nhưng chồng bạn tuổi mão làm nhà năm Dậu, Mão Dậu xung khắc thì cần phải nhờ thầy về trấn trạch, nhập,trạch lại mới ổn đây là việc thứ nhất. Bạn trả lời tôi hai câu hỏi trên tôi sẽ giải đáp lốt việc thứ hai?
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em cám ơn anh.
Nhà e theo đo la bàn phong thủy trên điện thoại là cửa hướng Nam khoảng 168 độ.e đứng giữa nhà đo. Nhà e dài 15m. Phòng ngủ rơi vào từ mét thứ 5.5 đến 9m. Nó cũng hơi giữa nhà.
Anh ơi. Em không biết ở Bình Dương có thầy phong thủy gì hay ko nên ko biết sẽ làm thế nào để nhập trạch lại. Có một Bác gần nhà có ba ở Thái Bình gần 90 tuổi biết vẽ mấy cái gì treo ở cửa nhà được ko a.e thấy nhà bác ấy có dán. Hình vẻ ngoằn ngoèo có chữ tàu nữa.
Tụi em không rành lắm nên cũng làm vậy.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoanglan152 đã viết: 21:32, 09/08/18 Em cám ơn anh.
Nhà e theo đo la bàn phong thủy trên điện thoại là cửa hướng Nam khoảng 168 độ.e đứng giữa nhà đo. Nhà e dài 15m. Phòng ngủ rơi vào từ mét thứ 5.5 đến 9m. Nó cũng hơi giữa nhà.
Anh ơi. Em không biết ở Bình Dương có thầy phong thủy gì hay ko nên ko biết sẽ làm thế nào để nhập trạch lại. Có một Bác gần nhà có ba ở Thái Bình gần 90 tuổi biết vẽ mấy cái gì treo ở cửa nhà được ko a.e thấy nhà bác ấy có dán. Hình vẻ ngoằn ngoèo có chữ tàu nữa.
Tụi em không rành lắm nên cũng làm vậy.
Bạn cứ bình tĩnh về nhập trạch bạn nhờ nhà chùa cũng được mà. Vì theo quan niệm những vị xấu trong nhà dùng những lá bùa để trấn trạch lại nhà cửa. Không cho những luồng khí âm thịnh, vượng hợp và ảnh hưởng đến nhà bạn. Làm như vậy thì người trong nhà được an lành âm dương cân bằng đem lại sức khỏe cho gia đình.

Còn về phòng ngủ để mai tôi tư vấn lốt cho lúc này tôi đang có chút việc.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoanglan152 đã viết: 11:16, 09/08/18 Năm đó đi coi thầy chỉ nói tuổi chồng em ko phạm hoang ốc kim lâu tam tai thì xây thôi a. nên chồng e cúng mọi thứ. năm đó mọi thứ ổn hết tốt đẹp.co sang năm mới là em với con ở nhà là bệnh đủ thứ. mong anh giúp em xem nha.e gởi kèm bản vẽ vị trí các phòng. trên tầng 1 e có cần vẻ tầng 1 ko.
https://uphinhnhanh.com/image/3mgKDe

Đây là link tinh bàn tôi lập cho bạn.

Có ba điều bạn cần làm nếu đúng nhà 168 độ.

1. Giừơng ngủ không lên để chơi vơi mà không có chỗ tựa mà đặt ở đó không tốt ảnh hưởng đến tình cảm vợ chồng, con cái luôn có sự bất an về gia đình. Chúng ta dành 1/3 đời người là ở phòng ngủ lên rất quan trong.

- chuyển giường ngủ dịch lên mé phía đông của ngồi nhà, đầu giừơng chạm tường. Nếu có thể dịch giừơng ra khoảng 20 - 30 phân không trạm thành giừơng vào mé cầu thang. Và cũng không để giừơng đối diện cửa phòng ngủ. Thì mọi chuyện về gia đình yên tâm, sức khỏe tốt hơn.

2. Sao số sơn số 9 hữu bật thuộc hỏa cung ly, hướng nam bay đến hướng mà trong vận 8 là ngôi sao khá tốt. Nhưng sao hướng số 7 thuộc quẻ đoài ngũ hành thuộc kim. Út nữ con gái út, bay đến hướng là sao thoái khí, bay đến hướng là không tốt ảnh hưởng sức khỏe đến con gái út trong nhà không được khỏe.

Hóa giải điều này cần đật chậu cây lớn một chút có thể cây lộc vừng hai bên, hoặc bên cây sung một bên cây lộc vừng vừa kích hoạt được sao sơn tăng sức khỏa cho gia đình, mà lại giảm tác dụng xấu của sao hướng, không cho sao tác dụng ảnh hướng đến con gái út trong gia đình.
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ e cám ơn a. E sẽ di chuyển vị trí giường ngủ. Nhà em mới có 1 bé gái sinh năm 2015 thôi a. Cũng đang tính sinh 1 bé nữa. Anh có thể tư vấn phong thủy cho em sinh bé thứ 2 không anh. Nếu được con trai thì càng tốt.hi. Em có nghe nói treo tranh mẫu đơn ở hướng tây trong phòng ngủ giúp cho cung tử tức. Nên e tính mua tranh treo thêm.
Em rất cám ơn anh về sự nhiệt tình và sự giúp đỡ của a. Em chúc anh thật nhiều sức khỏe và mọi việc may mắn nhé.
P/s: e đo khi đứng ngay cửa là 168 độ. Nhưng nếu đo trên bản đồ đất nhà thì lại là 140 độ. Em thấy miếng đất trên giấy nó bị xéo. Nhưng khi xây lên thì nó vuông vức. Chắc do thực tế nó khác.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hoanglan152 đã viết: 09:31, 11/08/18 Dạ e cám ơn a. E sẽ di chuyển vị trí giường ngủ. Nhà em mới có 1 bé gái sinh năm 2015 thôi a. Cũng đang tính sinh 1 bé nữa. Anh có thể tư vấn phong thủy cho em sinh bé thứ 2 không anh. Nếu được con trai thì càng tốt.hi. Em có nghe nói treo tranh mẫu đơn ở hướng tây trong phòng ngủ giúp cho cung tử tức. Nên e tính mua tranh treo thêm.
Em rất cám ơn anh về sự nhiệt tình và sự giúp đỡ của a. Em chúc anh thật nhiều sức khỏe và mọi việc may mắn nhé.
P/s: e đo khi đứng ngay cửa là 168 độ. Nhưng nếu đo trên bản đồ đất nhà thì lại là 140 độ. Em thấy miếng đất trên giấy nó bị xéo. Nhưng khi xây lên thì nó vuông vức. Chắc do thực tế nó khác.

Hướng tây trong phong thủy là hướng tử tức, nhân duyên thuộc quẻ đoài hành kim. Treo tranh hình trái lựu, hoặc con rồng nhỏ cùng phía với phía giừơng ngủ, viên đá trên lưng voi, hoặc tranh mẹ bồng con, hoặc pho tượng kỳ lân. Rất nhiều những tranh ảnh đồ vật phong thủy có thể đem lại may mắn khi sinh con.

Còn về sinh con theo ý muốn có nhiều thầy lấy giờ, ngày,tháng,năm sinh của vợ chồng tính ngày thụ thai. Để sinh theo ý muốn nhưng tôi thấy ảnh hưởng đến tự nhiên khoa học gây mất cân bằng giới tính. Vì con cái là duyên nghiệp là lộc trời cho lên tôi không đi sâu về vấn đề này. Còn ngày nay khoa học phát triển bạn và chồng bạn đi khám, đặc biệt người chồng kiểm tra hệ số xy. Và nghe tư vấn bác sĩ làm tăng xy lên nhiều và khỏe để tỷ lệ có con trai cao hơn.
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ.e cám ơn a.e thì cũng ko đặt nặng trai hay gái nhưng tâm lý có gái lại có trai thích hơn đó a. Treo ở đầu giường ngủ của e bây giờ là hướng đông hả a.hay treo ở hướng tây.hi.
Một lần nữa e cám ơn a. Bsi mà canh cũng có tỉ lệ thôi a ơi. Trừ khi giàu ơi giàu qua thái lan mới chắc ăn.hi. bên đó nghe nói có dịch vụ đó.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”