Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận Cung Quan Lộc Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi hongngoc21 »

Duccon_cdl13 đã viết: 16:54, 14/08/18
hongngoc21 đã viết: 16:43, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 13:01, 14/08/18

Lá này đi xa rồi cũng quay về cố hương thôi ( tuần đóng thiên di ) ...mệnh có thất sát hãm lại gặp bạch hổ rất hung ...đường quan lộc của bạn dễ bị người ta chèn ép vùi dập hay gặp trắc trở ...bạn bè của bạn hay thích đi ăn nhậu ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà , bạn là con trưởng ? ...hiện giờ bạn chưa lấy chồng , bạn có duyện nợ ở phương xa ( đi xa sẽ lên duyên nợ ) ...bạn rất thích kinh doanh ( cái này chắc mình nói chính xác )

Cung quan lộc can mậu phi hóa lộc nhập cung tài bạch : Đầu tư sáng lập cơ nghiệp làm ăn, nguồn tiền hưng vượng có thể kiếm tiền, kiếm được tiền sẽ tái đầu tư, không lo thiếu vốn.
Dựa vào bản thân để kiếm tiền, công việc hay sự nghiệp kiếm được nhiều tiền, nếu đi làm sẽ hưởng lương cao.
phi hóa quyền nhập cung tật ách : Rất có tinh thần trách nhiệm, cũng rất vất vả, đủ sức chịu đựng, có thể vì làm việc quá sức mà ảnh hường đến sức khỏe, dễ bị đau lưng.
Ra bên ngoài dễ có hành vi đào hoa, hay xung động dục tình.
Cơ sở doanh nghiệp có quy mô lớn.
phi hóa khoa nhập cung tật ách : Cơ sở doanh nghiệp có quy mô không lớn, nhưng rất ngăn nắp, đi làm thoải mái, vui vẻ; công việc hay sự nghiệp đều bình ổn thuận lợi.
Cơ thể khỏe mạnh, làm việc có kế hoạch, rất có tài năng mà không phô trương; nếu có nạn tai bệnh tật, dễ gặp thầy thuốc giỏi,hoặc được quý nhân tương trợ.
phi hóa kỵ nhập cung phụ mẫu : Lúc còn đi học, mệnh tạo không thích học hành, hay nghỉ học, bỏ học nửa chừng hoặc thường hay chuyên trường.
Là người không nói thực, ưa giả dối, nhưng mềm lòng, không có ý muốn hại ai.
Đi làm hưởng lương có khả năng bị giảm biên chế, hoặc bị đuổi việc.
Sự nghiệp sẽ tuột dốc, dễ bị phá sản, đóng cửa; dễ phạm tiểu nhân, thị phi về văn thư giấy tờ hợp đồng và thị phi kiện tụng.
Vòng vốn xoay chuyển không thuận lợi, nợ đầy người, khó trả, dễ bị người ta làm khó, gây lụy.
Làm công nhân viên chức suốt đời khó có cơ hội thăng tiến.
Sức khỏe kém, giảm trí nhớ, hiệu quả công việc không đượctốt.
Cha mẹ có tính bảo thủ, ưa so đo tính toán, có thừa kế sản nghiệp của tổ tiên.
Chính xác em là con trưởng, sau có 1 thằng em và 2ce ko hợp nhau, em toàn bắt nạt nó thôi :))
Em cũng có tập tành kinh doanh online mấy năm nay rồi nhưng ko ăn thua, lúc làm lúc nghỉ, thích thì cũng có thích đấy nhưng chưa đam mê
Bạn bè em ít lắm toàn con gái ko, ăn nhậu thì ko thích, nhưng ăn hàng thì có quai =))
Sức khoẻ em tốt, tốt lắm ấy :D
Đúng là lúc đi học em bị bệnh lười học, học dốt nên thành ra lười, mà cái này là do ham chơi chứ k phải dốt bẩm sinh đâu ạ, em mà chăm thì có khi nhất trường chứ đùa :-j
Ra trường đi làm 2 năm cv chuyển phải 3 lần rồi, cv nhàn so với mức lương, tuy nhiên cv ko phù hợp với bản thân mình nên em nghỉ hẳn bây giờ ở nhà ăn bám, chuẩn bị hành trag xa xứ thôi
Nói dối thì em ít lắm, hầu như ko ấy :D đấy, nói thế này ngta lại bảo mình đag nói dối, nhưng em nói thật đấy ạ. Em nói dối dở lắm, do bị ba rèn từ nhỏ, bây giờ nói gì k đúng sự thật lại ngượng mồm. Hay mềm lòng và ko ưa tranh cãi, nói xấu ng khác
Anh cho em hỏi, sao phần trên và phần dưới nó mâu thuẫn nhau vậy a, huhu, anh đang luận theo đại hạn của em hay sao vậy?
Đi làm ăn xa xứ mà bị ngta chèn ép thế này thì bốc đất mà ăn rồi :))
Cho e hỏi câu cuối nhé, nếu thiên di bị tuần đóng dù xa xứ cũng phải hồi hương, liệu có trg hợp nào ngoại lệ ko a?, bị vì em muốn định cư hẳn luôn ấy, có khi nào khi m già mình về nc cũng là 1 tr/hợp ko =)) hỏi ngơ tí mong a tl
theo cách em trả lời anh thì em là một người khá vui tính hay nói ...xin trả lời với e rằng khi em định cư ở nước ngoài từ 35 tuổi trở đi nếu cung thiên di có tuần thì đương số khó về được nước , nếu cung thiên di có triệt thì đương số có thể về đi vừa về được ...a đang luận phi hóa can cung ...luận đại vận khác e à ...e có n.y chưa ;;)
Em có ng iu rồi anh ah :P
Trên này ảo lắm chứ ko dc như ngoài đời thực đâu ;)
A ơi, ko phải là sao triệt ngoài 35 mới giảm tác dụng tức là nếu thiên di của em có sao triệt đóng thì sau 35t em có thể định cư hẳn bên đấy. Còn theo như trên thì cung thiên di của em là sao tuần đóng, tức là em có thể vừa đi vừa về như đi chợ chứ anh nhỉ :D
Không biết em nói thế có đúng ko, cũng nhờ đọc một số bài luận về tuần triệt, nếu sai thì nhờ anh chỉnh lại cho đứa em học mót này với nạ ;)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hongngoc21 đã viết: 19:57, 14/08/18
hongngoc21 đã viết: 16:43, 14/08/18

Chính xác em là con trưởng, sau có 1 thằng em và 2ce ko hợp nhau, em toàn bắt nạt nó thôi :))
Em cũng có tập tành kinh doanh online mấy năm nay rồi nhưng ko ăn thua, lúc làm lúc nghỉ, thích thì cũng có thích đấy nhưng chưa đam mê
Bạn bè em ít lắm toàn con gái ko, ăn nhậu thì ko thích, nhưng ăn hàng thì có quai =))
Sức khoẻ em tốt, tốt lắm ấy :D
Đúng là lúc đi học em bị bệnh lười học, học dốt nên thành ra lười, mà cái này là do ham chơi chứ k phải dốt bẩm sinh đâu ạ, em mà chăm thì có khi nhất trường chứ đùa :-j
Ra trường đi làm 2 năm cv chuyển phải 3 lần rồi, cv nhàn so với mức lương, tuy nhiên cv ko phù hợp với bản thân mình nên em nghỉ hẳn bây giờ ở nhà ăn bám, chuẩn bị hành trag xa xứ thôi
Nói dối thì em ít lắm, hầu như ko ấy :D đấy, nói thế này ngta lại bảo mình đag nói dối, nhưng em nói thật đấy ạ. Em nói dối dở lắm, do bị ba rèn từ nhỏ, bây giờ nói gì k đúng sự thật lại ngượng mồm. Hay mềm lòng và ko ưa tranh cãi, nói xấu ng khác
Anh cho em hỏi, sao phần trên và phần dưới nó mâu thuẫn nhau vậy a, huhu, anh đang luận theo đại hạn của em hay sao vậy?
Đi làm ăn xa xứ mà bị ngta chèn ép thế này thì bốc đất mà ăn rồi :))
Cho e hỏi câu cuối nhé, nếu thiên di bị tuần đóng dù xa xứ cũng phải hồi hương, liệu có trg hợp nào ngoại lệ ko a?, bị vì em muốn định cư hẳn luôn ấy, có khi nào khi m già mình về nc cũng là 1 tr/hợp ko =)) hỏi ngơ tí mong a tl
theo cách em trả lời anh thì em là một người khá vui tính hay nói ...xin trả lời với e rằng khi em định cư ở nước ngoài từ 35 tuổi trở đi nếu cung thiên di có tuần thì đương số khó về được nước , nếu cung thiên di có triệt thì đương số có thể về đi vừa về được ...a đang luận phi hóa can cung ...luận đại vận khác e à ...e có n.y chưa ;;)
A ơi, ko phải là sao triệt ngoài 35 mới giảm tác dụng tức là nếu thiên di của em có sao triệt đóng thì sau 35t em có thể định cư hẳn bên đấy. Còn theo như trên thì cung thiên di của em là sao tuần đóng, tức là em có thể vừa đi vừa về như đi chợ chứ anh nhỉ :D
Không biết em nói thế có đúng ko, cũng nhờ đọc một số bài luận về tuần triệt, nếu sai thì nhờ anh chỉnh lại cho đứa em học mót này với nạ ;)
cung thiên di gặp triệt thì trước 35 tuổi đương số không thể xuất ngoại , sau 35 tuổi đương số có thể xuất ngoại vừa đi vừa về ...cung thiên di gặp tuần nếu đã định cư bên nước ngoài thì khó có thể quay về nước , nếu 35 tuổi trở đi chưa xuất ngoại thì đương số sẽ khó mà xuất ngoại...có phải n.y em ở xa không phải người cùng tỉnh , cùng huyện
Đầu trang

hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 20:16, 14/08/18

cung thiên di gặp triệt thì trước 35 tuổi đương số không thể xuất ngoại , sau 35 tuổi đương số có thể xuất ngoại vừa đi vừa về ...cung thiên di gặp tuần nếu đã định cư bên nước ngoài thì khó có thể quay về nước , nếu 35 tuổi trở đi chưa xuất ngoại thì đương số sẽ khó mà xuất ngoại...có phải n.y em ở xa không phải người cùng tỉnh , cùng huyện
Vâng, em hiểu rồi, cám ơn anh đã khai sáng cho em >:D< Vậy là em vẫn có cơ hội định cư bên đấy rồi :)
N.y em là người cùng huyện, gần nhà luôn anh ạ. Có sao không a nhỉ? :D
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

hongngoc21 đã viết: 21:40, 14/08/18

Vâng, em hiểu rồi, cám ơn anh đã khai sáng cho em >:D< Vậy là em vẫn có cơ hội định cư bên đấy rồi :)
nếu ở gần nhà thì sẽ không lấy người đó đâu ...nếu câu nói này của a đúng hay sai thì vài năm nữa tìm lại a và phản hồi nhé :)
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Hay quá anh ơi. Em lại xin 1 vé ạ. E chuyển việc 3 lần rùi. Em đang nghĩ sắp tới có thể là lần 4. Mong a xem giúp ạ. Em.đang là giáo viên Tiếng Anh tại 1 trung tâm.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

mama mia đã viết: 21:55, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:15, 10/08/18 Cung quan lộc phi hóa nhập cung : trong đó có 10 hàng can : giáp,ất,bính,đinh,mậu,kỷ,canh,tân,nhâm,quý và có tứ hóa : khoa quyên lộc kỵ ...khi cung quan lộc phi hóa nhập cung nào đó sẽ gây ảnh hưởng tới cung đó ...cung quan lộc lên lập nghiệp phương xa hay gần nhà , tốt hay xấu hay như thế nào thì phi hóa can cung cũng nằm trong phần quan trọng trong tử vi !
Hay quá anh ơi. Em lại xin 1 vé ạ. E chuyển việc 3 lần rùi. Em đang nghĩ sắp tới có thể là lần 4. Mong a xem giúp ạ. Em.đang là giáo viên Tiếng Anh tại 1 trung tâm.
a sẽ trả lời e vào ngày mai nhé :x
Đầu trang

hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 21:46, 14/08/18

nếu ở gần nhà thì sẽ không lấy người đó đâu ...nếu câu nói này của a đúng hay sai thì vài năm nữa tìm lại a và phản hồi nhé :)
Thế thì em phải lấy chồng xa hả anh :) Em thì ko ngại lấy chồng xa, chỉ sợ lấy nhầm người :P anh chỉ giup em những sao nào hay cách cục nói lên việc đó ko anh?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

hongngoc21 đã viết: 22:21, 14/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:46, 14/08/18

Thế thì em phải lấy chồng xa hả anh :) Em thì ko ngại lấy chồng xa, chỉ sợ lấy nhầm người :P anh chỉ giup em những sao nào hay cách cục nói lên việc đó ko anh?
duyên số là do trời rồi còn nhầm hay không thì mình cũng không biết được , lấy nhau về mới biết phải không e :x ...e người bắc hay nam , hi ! ...a chẳng nhìn cách cục gì cả a nhìn sao thiên mã kia kìa :P
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:14, 14/08/18
mama mia đã viết: 21:55, 14/08/18
a sẽ trả lời e vào ngày mai nhé :x
Oki anh.hihi
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Peabeahou99 »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:31, 14/08/18
Peabeahou99 đã viết: 09:32, 14/08/18 Mong được anh Duccon xem giúp em cung quan lộc ạ.
Hình ảnh
e không hợp với cha mẹ , anh chị em trong gia đình ...e là con trưởng hoặc e là con một , hiện giờ cuộc đời cảm thấy e rất buồn đúng không , em hay kiểu mít ướt
Em là con út, nhà có hai anh em ạ, em không hợp với anh hai lắm, không hợp với ba. Em hay mít ướt ạ, hay nghĩ tiêu cực rồi buồn, tự ti..
Trước đó em có post bài hỏi xác định h sinh giữ giờ Tuất và Hợi thì được mọi người xác định cho là giờ hợi, vì ở giờ Hợi em có vẻ yếu đuối hơn giờ Tuất, lá giờ Tuất nhìn vào nhiều điểm giống em nhưng có vẻ rất mạnh mẻ, em thì thấy mình yếu đuối ạ..
Đây là lá giờ Tuất còn trên là giờ Hợi ạ..
Vài lời miêu tả về gd em, em có mô tả sơ qua là em có người anh cùng cha khác mẹ và 1 người anh ruột.ba em nóng tính, hay vì tiền mà gây họa như nợ nần chẳng hạn, mẹ là người cứng rắng, k hợp tính với ba, k có tiếng nói chung. Không nhờ được họ hàng bên chồng. Ba em là thứ 8 trong gia đình có 12 anh em, còn mẹ là thứ 4 trong 5 anh chị em, đáng ra là 6 nhưng có một người mất khi còn rất nhỏ.. Cả hai thân học thức đều k cao, nhưng mẹ hiền lành tháo vát, biết nhiều.
Mong được anh xem qua giúp em ạ..

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Peabeahou99 vào lúc 23:34, 14/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”