Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

tuyetlan0203 đã viết: 23:24, 14/08/18 Anh luận cung Phu Thê giúp em với ạ.
Hiện tại vẫn ế ạ
Em cảm ơn anh!
Chúc anh sức khỏe, vui vẻ may mắn ạ!
Hình ảnh
hiện giờ bạn đang vất vả , đang đi làm công nhân ?...tính cách của bạn làm việc gì cũng muốn nhanh chóng cho xong ...bạn không hợp với cha mẹ và người thân anh chị em họ hàng ? ...bạn đông bạn nhưng đa số bạn bè ít giúp bạn lắm ( chắc câu này đúng ) ...bạn là người yếu đuối dễ người bị người ta bắt nạt

a chông này về đuổi tuổi chênh lệch nhau nhiều và có khả năng đối phương đã lập gia đình rồi và có thể người ta chia tay vì lý do nào đó và sẽ lấy bạn ...a chàng này trông có vẻ nữ tính , làm dáng các kiểu , thích an nhàn nhưng có tài năng , bạn sẽ lấy chồng phương xa ( sao thiên mã tọa thủ cung điền trạch 90% xây nhà dựng cửa ở phương xa ) :) ...cung thiên di có cô thần thì ra ngoài vẫn cảm thấy đơn sầu lẻ bóng éo le một mình nhân duyên khó kiếm

cung phu thê can tân phi hóa lộc nhập cung mệnh : Mệnh tạo rất có duyên với người khác giới, có duyên vợ chồng với người phối ngẫu; người phối ngẫu có tình yêu sâu đậm với mệnh tạo, trợ giúp mệnh tạo về sự nghiệp, làm việc không ngại gian khổ, không oán không trách, tình cảm vợ chồng rất tốt đẹp, có thể sống với nhau đến đầu bạc; sau khi kết hôn mệnh tạo có tài vận tốt, công việc hay sự nghiệp có phát triển.
phi hóa quyền nhập cung thiên di : gười phối ngẫu ở bên ngoài thích được người ta khẳng định, ưa tranh cường hiếu thắng, ưa ra lệnh; cũng rất thích quản thúcmệnh tạo, nhất là hoạt động giao tế ở bên ngoài. Mệnh tạo thường vì đi làm việc ở bên ngoài mà phải bôn ba vất vả
phi hóa khoa nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu xừ lí tài vụ rất có kế hoạch, tính toán rõ ràng, còn có thể trợ giúp mệnh tạo điều chuyển vốn liếng
phi hóa kỵ nhập cung tài bạch : gười phối ngẫu xem trọng tiền bạc, nhưng không giỏi quản lí tài chính, thường không giữ được tiền; tình càm vợ chồng không được tốt đẹp, sẽ vì tiền bạc mà cãi vả.

Lá này nên lập nghiệp phương xa và có số mua nhà đất ở phương xa không phải ở quê hương của mình...nói chung hai vợ chồng có lúc cãi vã về chuyện tiền bạc nhưng hai người vẫn cư oke với nhau
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

hongngoc21 đã viết: 23:40, 14/08/18 Bên topic kia em hỏi anh về cung phu nhưng cảm thấy bị lạc quẻ :P may quá anh lại lập topic luận cung phu, nên em đăng lá số em 1 lần nữa nhờ anh coi cung phu giúp em nhé hihi :)
Hình ảnh
e có n.y rồi đây thây :( ...a bảo e rồi số e lấy chồng xa không phải người cùng làng cùng thôn cùng xóm hay cùng huyện gì cả ...người chồng có tính cô độc ưa sát phạt , ít giao tiếp...hai vợ chồng đường ai lấy đi không giúp gì được cho nhau thậm chĩ còn cãi nhau nữa ấy ...nói chung là cung phu thê này hai vợ chồng không hòa thuận

cung phu thê can nhâm ( cung này tự hóa kỵ ) và cung phu có hóa kỵ năm sinh lên gọi thành cách song kỵ ...là hai vợ chồng hay đố kỵ cãi vã ,Người phối ngẫu có tính tình thẳng thắn , nhưng thiếu tự tin, hơi bi quan , dễ chuốc oán với tiểu nhân, thể chất yếu, nhiều bệnh đau, không trợ lực được cho công việc hay sự nghiệpcủa mệnh tạo. Mệnh tạo có duyên bạc với hôn nhân, khó tìm được đối tượng kết hôn, có khả năng sẽ không có hôn nhân, sau kết hôn dễ xảy ra tinh trạng đồng sàng dị mộng, thường vì chuyện nhỏ mà cãi vả, hôn nhân khó hạnh phúc.
Đầu trang

Thao000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thao000 »

Hello chủ topic
Mình xem qua bảng tứ hóa thấy ls của mình nó hơi khác mọi người ở chỗ cung phu can bính phi hóa lộc nhập cung quan lộc mà quan lộc cũng chính xác có hóa lộc. phi hóa quyền nhập cung tật ách thì chính xác tật ách có hóa quyền. Phi hóa khoa nhập cung thiên di thì thiên di lại có hóa khoa. Phi hóa ky nhập cung phụ mẫu thì phụ mẫu chính xác có hóa kỵ.
Mình thấy mọi người không ai 100% như mình. Giaỉ thích hộ nhé. Với sẳn phán dùm luôn nhoa. Hii. hỏi vậy chứ chủ yếu là để nhờ vả :)) :)) :))
Tập tin đính kèm
la thao.jpg
la thao.jpg (182.25 KiB) Đã xem 1396 lần
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hoanglan152 đã viết: 23:44, 14/08/18 Mong có duyên giúp mình luận cung phu thê và phi hóa can cung nha. Mong được hồi âm
Lá số 1 của mình
Hình ảnh
Lá số 2 của em mình.
Hình ảnh
Chào bạn hoàng lan 1989 : hiện giờ công việc của bạn thường xuyên di chuyển , bạn là người ít nói và biết quản lý tài chính , bạn không tiêu hoang tiêu đúng cách đúng chỗ , họ hàng nhà bạn đa số là người thành đạt giàu có ...( cho mình hỏi bạn có anh hoặc chi trên không nếu có thì anh hoặc chỉ đoản mệnh ) nếu bạn là con trưởng thì không hợp với e và hai chị em đường ai lấy đi không giúp đỡ cho nhau ...số bạn này lấy chồng xong cũng dễ ly hôn và ra tòa lắm , cẩn thận đường hôn nhân gặp kiện tụng ...người chồng là người điềm đạm , nhưng rất thẳng tính và thẳng tay , nói là làm không thích nịnh bợ

Cung phu thê can quý phi hóa kỵ nhập cung phúc đức : Tâm thần của người phối ngẫu không được yên ổn, hay đâm đầu vào những chuyện không giải quyết được, tư tưởng dễ bị xung động, đời sống hôn nhân của hai người khồng được hạnh phúc, vợ chồng dễ vì tiền bạc mà cãi vả; người phối ngẫu không giữ được tiền, thường vì tâm trạng không tốt mà tiêu tiền để giải khuây.
cung phu thê tự hóa lộc : là hình tượng sau khi bạn lập nghiệp thì có sự trợ giúp của người chồng

Hiện giờ số bạn không tốt vất vả lao đao sớm tối nhưng sang cung an thân tốt lên rồi ...đại vận 56-65 là đại vận thay đổi cuộc đời ...lá này khổ trước sướng sau ngoài 50 tuổi mới thành đạt
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Hoanglan152 đã viết: 23:44, 14/08/18 Mong có duyên giúp mình luận cung phu thê và phi hóa can cung nha. Mong được hồi âm
Lá số 1 của mình
Hình ảnh
Lá số 2 của em mình.
Hình ảnh
chào bạn ngọc 1990 ( tên đẹp :P ) : có phải cha mẹ bạn không hợp nhau , bạn không hợp với cha mẹ ...bạn chỉ thích đi xa...hiện giờ cuộc sống của bạn không ở gần cha mẹ ? ... bạn là người hay nay đây mai đó ...bạn là người giao lưu nhiều bạn bè giàu nghèo đều có

cung phu thê : bạn lấy được người chồng thân hình cao , da trắng , mặt hơi dài nhưng đầy đặn và người hôn phối sẽ ít tuổi hơn bạn

cung phu thê can tân phi hóa lộc nhập cung thiên di : Người phối ngẫu có tính hướng ngoại, duyên ở bên ngoài khá tốt, đi xa vui vẻ, có nhiều quý nhân trợ giúp, thường hay viễn du
phi hóa kỵ nhập cung thiên di : Người phối ngẫu không giữ được tiền, thường bôn ba ở bên ngoài , Mệnh tạo nên kết hôn muộn, vợ chồng duyên phận bạc , Hôn nhân khó hạnh phúc, trước khi kết hôn tuy có đào hoa, nhưng cũng khó kết hôn.
phi hóa khoa nhập cung thiên di : Người phối ngẫu ra bên ngoài khá thuận lợi, gặp nhiều quý nhân, có hình tượng tốt, có tiền riêng, quan tâm chăm sóc mệnh tạo, thái độ hiền hòa, nhã nhặn.
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Duccon_cdl13 đã viết: 16:09, 15/08/18
thule2307 đã viết: 15:29, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:55, 14/08/18
tiểu hạn năm nay đang rơi vào cung phu thê và khả năng cuối năm sẽ có tình duyên ( nếu đương số biết lắm lấy cơ hội ) trong vận 32,33,34 tuổi đương sô sẽ kết hôn
Vậy à cảm ơn em nhé chị sẽ cố nắm bắt cơ hôi. Cho chị hỏi thêm là người đó chị tự gặp hay nhờ mai mối.
duyên nợ ở phương xa và chị tự gặp : ví dụ hai người vô tình gặp nhau ở đâu đó :)
Ok em mô tả một tý về hình dáng người đó đi em ,dáng vóc thế nào .
Đầu trang

hahoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hahoi »

Phiền bạn chủ top luận giúp mình cung phu thê nhé.
Mình cảm ơn rất nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

arainyday_88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi arainyday_88 »

Mình cũng bon chen chút, cám ơn bạn trước :)

Hình ảnh
Đầu trang

hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hongngoc21 »

Duccon_cdl13 đã viết: 16:55, 15/08/18
hongngoc21 đã viết: 23:40, 14/08/18 Bên topic kia em hỏi anh về cung phu nhưng cảm thấy bị lạc quẻ :P may quá anh lại lập topic luận cung phu, nên em đăng lá số em 1 lần nữa nhờ anh coi cung phu giúp em nhé hihi :)
Hình ảnh
e có n.y rồi đây thây :( ...a bảo e rồi số e lấy chồng xa không phải người cùng làng cùng thôn cùng xóm hay cùng huyện gì cả ...người chồng có tính cô độc ưa sát phạt , ít giao tiếp...hai vợ chồng đường ai lấy đi không giúp gì được cho nhau thậm chĩ còn cãi nhau nữa ấy ...nói chung là cung phu thê này hai vợ chồng không hòa thuận

cung phu thê can nhâm ( cung này tự hóa kỵ ) và cung phu có hóa kỵ năm sinh lên gọi thành cách song kỵ ...là hai vợ chồng hay đố kỵ cãi vã ,Người phối ngẫu có tính tình thẳng thắn , nhưng thiếu tự tin, hơi bi quan , dễ chuốc oán với tiểu nhân, thể chất yếu, nhiều bệnh đau, không trợ lực được cho công việc hay sự nghiệpcủa mệnh tạo. Mệnh tạo có duyên bạc với hôn nhân, khó tìm được đối tượng kết hôn, có khả năng sẽ không có hôn nhân, sau kết hôn dễ xảy ra tinh trạng đồng sàng dị mộng, thường vì chuyện nhỏ mà cãi vả, hôn nhân khó hạnh phúc.
Ôi a ơi, sao cung phu của em nó ngang trái vậy anh 😭😭 có lẽ nào em thành bà cô ko chồng. Nếu em kết hôn muộn nó có đỡ bớt đi phần nào ko anh? Ví dụ về việc vợ chồng ko hợp nhau, hay cãi vã ấy. Nghĩ tới viễn cảnh ấy đúng là chỉ muốn ở vậy nuôi con :)))
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Mời bạn cho nhận xét về phu quân của mình xem :).Thank you
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”