Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Giveyouhell
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Giveyouhell »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Hình ảnh
Theo dõi anh đã lâu, mong anh luận giúp em vài câu ạ
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Giveyouhell đã viết: 22:34, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Hình ảnh
Theo dõi anh đã lâu, mong anh luận giúp em vài câu ạ
a có làm gì phạm pháp đâu mà theo dõi a như công an hình sự vậy , mà theo dõi a từ lúc nào vậy 8-> :-S ...gái phá quân thì tính hiếu thắng đã không cãi nhau thì thôi mà đã cãi nhau thì phải bằng thắng ...bạn bè em chẳng giúp gì được cho em cả ...số em ra ngoài hay bị người ta vùi dập dễ bị bắt nạt nhắm nhắm !

lá này tình duyên ở phương trời xa ( duyên nợ phương xa đó em ) hiện giờ cung phu đang gặp triệt thì buổi ban đầu lấy nhau về tình duyên thật sự ngang trái và cuộc sống hai vợ chồng không thấy thoải mái , cãi nhau... từ 36 tuổi trở đi triệt mất dần hai vợ chồng trở lên hiểu nhau hơn và tình yêu sẽ tốt đẹp lên
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Peabeahou99 »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:06, 15/08/18
Peabeahou99 đã viết: 22:04, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:53, 15/08/18

cô gái thái âm thì rất hay mít ướt mặt em có vẻ hơi tròn đúng không ánh mắt long lanh và em rất thích một tình yêu lãng mạn :">
Em thì dễ mít ướt thiệt ạ, nhưng điều làm em cứ mãi phân vân giữa hai lá số là =)) rõ ràng phần tính cách lá Giờ Hợi đúng với em hơn nhưng hình dáng Thái Âm không miêu tả đúng hình dáng em ạ.. Trong khi thái âm mặt tròn thì mặt em dài ạ =))) uis nhưng mà hai cung Phu ở lá số nào cũng tuần triệt rồi phụ tính xấu quắc kiểu gì cũng né không khỏi haha đành chịu ..
Em có nhớ hình như mệnh có địa kiếp thì cằm bị lẹm ạ ? Trong khi cái cằm em nhọn chìa ra, tại em móm ý =))
Còn đây là hình em ạ..
Tính ra thì tướng em ăn vào Liêm Tham, còn tịn cách ăn vào lá Thái Âm huhu thật nhức đầu

Sửa lần cuối bởi Peabeahou99 vào lúc 22:53, 15/08/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Peabeahou99 đã viết: 22:49, 15/08/18
Peabeahou99 đã viết: 22:04, 15/08/18
cô gái thái âm thì rất hay mít ướt mặt em có vẻ hơi tròn đúng không ánh mắt long lanh và em rất thích một tình yêu lãng mạn :">
Em thì dễ mít ướt thiệt ạ, nhưng điều làm em cứ mãi phân vân giữa hai lá số là =)) rõ ràng phần tính cách lá Giờ Hợi đúng với em hơn nhưng hình dáng Thái Âm không miêu tả đúng hình dáng em ạ.. Trong khi thái âm mặt tròn thì mặt em dài ạ =))) uis nhưng mà hai cung Phu ở lá số nào cũng tuần triệt rồi phụ tính xấu quắc kiểu gì cũng né không khỏi haha đành chịu ..
Em có nhớ hình như mệnh có địa kiếp thì cằm bị lẹm ạ ? Trong khi cái cằm em dài nhọn, tại em móm ý =))
Còn đây là hình em ạ

a hỏi thật e nhé e có thích văn chương hay mỹ thuật ca nhạc ca nhẽo gì không ...a cảm thấy e mệnh thái âm mà ( mệnh thái âm đa số con gái xinh lắm như em chẳng hạn :"> :P )
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Duccon_cdl13 đã viết: 22:52, 15/08/18

Em có nhớ hình như mệnh có địa kiếp thì cằm bị lẹm ạ ? Trong khi cái cằm em dài nhọn, tại em móm ý =))
Còn đây là hình em ạ

a hỏi thật e nhé e có thích văn chương hay mỹ thuật ca nhạc ca nhẽo gì không ...a cảm thấy e mệnh thái âm mà ( mệnh thái âm đa số con gái xinh lắm như em chẳng hạn :"> :P )
Hehehe đa tạ đa tạ anh Duccon quá khen rồi ToT
Em thích mĩ thuật ạ và từ nhỏ đã vẽ rồi, hiện đang học Thiết Kế đồ họa ạ.. À dạ còn phần tình cảm lãng mạng ý.. Yesss :( em cực kì ước ao có được một mốt tình hai ng yêu thương nhau, vì nhau lo cho nhau k để ý người khác ý ạ.. Mà qua lá số chắc em vô phúc trong hôn nhân rồi.. :)) trời cho sao xài vậy thôi h mình biết trước thì đỡ mộng mơ và yêu chân thành hơn thôi anh nhỉ hehe..
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

ponta16991 đã viết: 13:33, 15/08/18

Bạn cho mình vài lời nhé :D
Hình ảnh
số bạn được nhờ thằng chồng rồi , thằng chồng tài giỏi hơn bạn đấy , thằng này nóng tính nhưng tính cách rất thật như mình vậy :-p ...vận 2022 lưu thái tuế tiểu hạn rơi vào cung phu thê tiểu hạn trùng phùng tại cung phu thê đương số hãy lắm lấy cơ hội mà nhanh chóng tán trai đi để con nên xe hoa :D ...( số vượng phu đó )
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Peabeahou99 đã viết: 22:57, 15/08/18
Còn đây là hình em ạ

Hehehe đa tạ đa tạ anh Duccon quá khen rồi ToT
Em thích mĩ thuật ạ và từ nhỏ đã vẽ rồi, hiện đang học Thiết Kế đồ họa ạ.. À dạ còn phần tình cảm lãng mạng ý.. Yesss :( em cực kì ước ao có được một mốt tình hai ng yêu thương nhau, vì nhau lo cho nhau k để ý người khác ý ạ.. Mà qua lá số chắc em vô phúc trong hôn nhân rồi.. :)) trời cho sao xài vậy thôi h mình biết trước thì đỡ mộng mơ và yêu chân thành hơn thôi anh nhỉ hehe..
trong 12 cung lá số không cung nào hoàn toàn tốt cả có cung xấu và có cung đẹp đời người như một quỹ đạo , trời cho mình hưởng gì và được gì và không cho mình cái gì cũng trong số mệnh cả ...như anh và em đang nói chuyện cũng là một cái duyên nhưng cái duyên đó đang có một khoảng cách đúng không e...e ở đâu người miền bắc hay miên nam cố gái thái âm
Đầu trang

Peabeahou99
Chính thức
Chính thức

Duccon_cdl13 đã viết: 23:06, 15/08/18

trong 12 cung lá số không cung nào hoàn toàn tốt cả có cung xấu và có cung đẹp đời người như một quỹ đạo , trời cho mình hưởng gì và được gì và không cho mình cái gì cũng trong số mệnh cả ...như anh và em đang nói chuyện cũng là một cái duyên nhưng cái duyên đó đang có một khoảng cách đúng không e...e ở đâu người miền bắc hay miên nam cố gái thái âm
Dạ em cũng nhờ diễn đàn mà em thấy có nhiều sự liên kết vô hình giữa con người, lần trước em có đọc vài post một thành viên chúc mừng sinh nhật bác Vio, ui em cảm động lắm ToT
Em ở miền Nam anh ạ, còn anh hehe
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Peabeahou99 đã viết: 23:11, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:06, 15/08/18
Dạ em cũng nhờ diễn đàn mà em thấy có nhiều sự liên kết vô hình giữa con người, lần trước em có đọc vài post một thành viên chúc mừng sinh nhật bác Vio, ui em cảm động lắm ToT
Em ở miền Nam anh ạ, còn anh hehe
a ở miền bắc ... em ở hậu phương còn anh nơi tiền tuyến :D
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

ThieuThan đã viết: 15:05, 15/08/18 chào bác Duccon,
hôm trước em có hỏi bác qua về cung Thê của em rồi ạ, bác cho em hỏi thêm người phối ngẫu của em thì liệu sẽ ở xa hay ở gần, đã quen chưa hay gặp nhau khi nào và hạn kết hôn được không ạ
em cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe ạ
Hình ảnh
năm nay 2018 lưu thái tuế tiểu hạn trùng phùng đang rơi vào đúng cung phu thế đó đương số hãy lắm bắt cơ hội và mở lòng yêu đương sẽ có nhân duyên nếu không thành thì phải sang 33 hoặc 34 tuổi ...số bạn lấy vợ gần ở cùng tỉnh , cùng huyện xã hoặc cung chỗ làm...và tuổi tác sẽ chênh lêch nhau không phải bằng tuổi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”