Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Thôi lại đi ngủ tiếp, ngoài đời còn chẳng tin được nữa là trên mạng

Huynh thông minh lắm 😝😝😝
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lại tiếp tục những ngày hơi cô đơn một chút....😭

Ngày nghỉ cuối tuần nên ngủ đến trưa cũng chẳng sao, lại một mình ta một khoảng trời tự do 😍

Dọn dẹp nhà cửa nào, nằm lười thế đủ rồi 🙄😭
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thôi, cho đệ xin 2 chữ bình yên, đời đệ không ai trả cát xê nên đệ không phải diễn cũng ko thích ai hỏi thử mình cả 😭

Cách hỏi dò, hỏi thử, hỏi kiểm tra chỉ phù hợp với những anh thông minh đi tán gái, tìm vợ tốt thôi ạ. Đệ là gái có chồng rồi, ko hứng thú 🤣 nhưng cũng thích trò chuyện lại cho vui, có mất gì đâu 🤔🙄🙄🤣🤣🤣🤣

Kiểu hỏi thế cũng hay, hỏi để biết người ta là khôn hay ngu, hiểu biết đến đâu, nhiều tên chẳng biết gì nhưng thích oai, thùng rỗng kêu to, suy nghĩ thiển cận🙄🤣🤣🤣🤣

Hình như nhiều lúc đệ cũng thích oai, kêu to thì phải 🙄🙄😤😤🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ngoài đời hay trên mạng cũng như nhau cả thôi 😭

Chỉ giả vờ quan tâm, tỏ vẻ yêu thương nhưng được mấy ai thật lòng 😤😤

Kể cả lời khen cũng phải cảnh giác, giả vờ hết 😤 Lời khen như con dao 2 lưỡi, có ngày nó đâm chết ko còn đường dậy 😝😝 tốt nhất ko nên bị dao động 🤗

Đời sống nhiều cái nghiệt ngã lắm: nỗi buồn của người này là niềm vui của người khác mà, hơn nhau là ghét nhau, haizzz, ai cũng có tham sân si cả 😣😣😣

Chỉ nên đặt niềm tin vào người thân và những người nhìn thấu được bản chất tốt 🤗🤗🤗

Hết một buổi sáng chỉ ăn, chơi và ngủ, rảnh quá mà 😭😭😭
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 11:10, 04/08/18 Thôi, cho đệ xin 2 chữ bình yên, đời đệ không ai trả cát xê nên đệ không phải diễn cũng ko thích ai hỏi thử mình cả 😭

Cách hỏi dò, hỏi thử, hỏi kiểm tra chỉ phù hợp với những anh thông minh đi tán gái, tìm vợ tốt thôi ạ. Đệ là gái có chồng rồi, ko hứng thú 🤣 nhưng cũng thích trò chuyện lại cho vui, có mất gì đâu 🤔🙄🙄🤣🤣🤣🤣

Kiểu hỏi thế cũng hay, hỏi để biết người ta là khôn hay ngu, hiểu biết đến đâu, nhiều tên chẳng biết gì nhưng thích oai, thùng rỗng kêu to, suy nghĩ thiển cận🙄🤣🤣🤣🤣

Hình như nhiều lúc đệ cũng thích oai, kêu to thì phải 🙄🙄😤😤🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Đừng suy nghĩ nhiều quá!
Sở dĩ chúng ta là huynh đệ là vì anh mến tính cách của em.

Anh không có ý định tán em vì em đã có bạn trai, có chồng.

Nói chuyện với em nhiều lúc anh thể hiện hơi thái quá.

Anh cũng không diễn, chỉ là chúng ta chưa gặp nhau ngoài đời.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Anh thông cảm cho em vì tính em hoà đồng vui vẻ, ai em cũng trò chuyện được.

Anh nói thế là em yên tâm rồi chứ em sợ người ảo tưởng, trồng dưa bở lắm, tưởng nói chuyện thân mật vui vẻ là hiểu rằng em có tình cảm với người ta lắm ạ.

Tình yêu nó khác còn quý mến nhau nó khác. Không phải chỉ anh thấy quý em đâu, ở ngoài đời rất nhiều người quý em, nơi em làm đàn ông, con trai chiếm số đông, mọi người cũng quý em lắm ạ (em nói thật chứ em không có khoe khoang, khoác lác, tâng bốc bản thân). Kể cả các chị, các em đồng nghiệp cũng quý em vì họ là những người tốt.

Dĩ hoà vi quý, biết mình biết người, không ganh ghét đố kỵ, đó là cách sống thoải mái và luôn nhận được sự trân trọng, cảm mến từ người khác.

Em không đánh giá một người qua hình thức bề ngoài hay vật chất kinh tế, biết một người bản chất tốt thì em cũng quý họ. Dù là người ăn xin, lao động chân tay nghèo, hình thức ko đẹp nhưng chỉ cần người ta có tâm hồn đẹp là được rồi. Em không có tính khinh người, cái tính đó em thấy tồn tại ở nhiều người lắm. Ở đời, con người chỉ thích sang chảnh, giàu có, zai xinh, gái đẹp, thích và gần người nhiều tiền, còn nghèo khó thì miệt thị, khinh ghét, giỏi thì chọc ngoáy, nói xấu, ai cũng muốn hơn người..... à tất nhiên là những người thực sự tốt thì họ không thế

Còn anh có sợ những câu nhận xét thẳng ko: sự thật mất lòng, anh ko đẹp trai nhưng anh là con người biết suy nghĩ và cũng là một người tốt. Nhưng nếu những tâm sự của anh là thật thì anh là người yếu đuối, cái anh nên quan tâm là người vợ Sắp cưới của anh kìa, thay vì lang thang trên này tìm một người ảo mộng ạ. Anh cũng nên tập làm người có ích, đi làm, lao động chân chính, kể cả nhà anh có điều kiện đi chăng nữa vì nhàn cư vi bất thiện

Những gì em tâm sự trên này chỉ là nội tâm của em, em hay suy nghĩ rất nhiều về đủ thứ, đủ chuyện nên em viết linh tinh cho thoải mái và chủ yếu cảm xúc của em dành cho chồng em. Em cũng đi làm như mọi người nhưng cv của em nhàn, mà cũng nhiều lúc rất bận, ở nhà em cũng rảnh nên mới có thời gian lên chém gió thế này. Em ko hiểu các bạn bảo đi học, đi làm kiểu gì mà suốt ngày thấy mặt trên này, chứ đồng nghiệp và các sếp em họ bận rộn lắm, quan tâm của họ là công việc và gia đình, trăm công nghìn việc cơ ạ. Như em ngồi gõ cả cái comment dài dằng dặc này cũng mất thời gian. Em rảnh rỗi quá mà.....

Thôi mỏi tay rồi.... Nói tóm lại, em chẳng suy nghĩ gì nhiều cả, cảm ơn anh đã dành sự yêu mến cho em và em cũng quý anh vì điều đó ạ
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đợi nốt từ giờ đến cuối năm xem còn chuyện gì xảy ra nữa không 8->

Nghiệm cùng với lá số là cũng học được một đống kiến thức về tử vi rồi đấy :x

Ngoẹt thấy cũng phục khả năng thức khuya dậy sớm của Ngoẹt rồi, tối thì lọ mọ 1-2h sáng mới ngủ, sáng 5-5h30 dậy tắm gội, sửa soạn đồ đi bộ ra bến bắt buýt đi làm 8->

Năm nay đúng là lên voi xuống chó mà, đang từ 4 bánh 5 chỗ chuyển sang 4 bánh 28 chỗ 8->

Đi gì cũng được, chỉ cần biết mỗi ngày được ăn, được ngủ, được thoải mái là được 8->
Đầu trang

Пу́тин9
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Пу́тин9 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 12:03, 04/08/18 Ngoài đời hay trên mạng cũng như nhau cả thôi 😭

Chỉ giả vờ quan tâm, tỏ vẻ yêu thương nhưng được mấy ai thật lòng 😤😤

Kể cả lời khen cũng phải cảnh giác, giả vờ hết 😤 Lời khen như con dao 2 lưỡi, có ngày nó đâm chết ko còn đường dậy 😝😝 tốt nhất ko nên bị dao động 🤗

Đời sống nhiều cái nghiệt ngã lắm: nỗi buồn của người này là niềm vui của người khác mà, hơn nhau là ghét nhau, haizzz, ai cũng có tham sân si cả 😣😣😣

Chỉ nên đặt niềm tin vào người thân và những người nhìn thấu được bản chất tốt 🤗🤗🤗

Hết một buổi sáng chỉ ăn, chơi và ngủ, rảnh quá mà 😭😭😭
Không phải nó thông minh đâu, mà là đừng nên dây vào mấy thằng viêm não.
Diễn đàn có mấy con chó ghẻ già, mấy con chó ghẻ già nó nuôi 1 đàn chó ghẻ con, rồi biên kịch biên soạn nội dung nâng bi, bao che, mặc dù diễn hơi ngu chỉ lòe được dăm ba cái não thiếu muối, rồi bơm thông tin người dùng cho mấy con chó ghẻ con ra ẳng (cái thằng nick xanh đầu đường xó chợ là hiểu chuyện rồi, nên đừng sửa cái ngu cho 1 số đứa lại làm nó trở nên vô hại ) cho nên với cái lũ nó quản trị hệ thống bơm thông tin, bao che thế thì phải người tỉnh táo mới phán đoán được em à, cho nên e có đăng cái bãi phân lên đây cũng được :> E yên tâm 1 điều là người e tin thì truất đừng có hỏi nha :x Cho nên qua cái bãi rác này e cũng học được nhiều thứ, luyện trí thông minh luôn :">

Thân mến .
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Пу́тин9 đã viết: 01:50, 17/08/18
Không phải nó thông minh đâu, mà là đừng nên dây vào mấy thằng viêm não.
Diễn đàn có mấy con chó ghẻ già, mấy con chó ghẻ già nó nuôi 1 đàn chó ghẻ con, rồi biên kịch biên soạn nội dung nâng bi, bao che, mặc dù diễn hơi ngu chỉ lòe được dăm ba cái não thiếu muối, rồi bơm thông tin người dùng cho mấy con chó ghẻ con ra ẳng (cái thằng nick xanh đầu đường xó chợ là hiểu chuyện rồi, nên đừng sửa cái ngu cho 1 số đứa lại làm nó trở nên vô hại ) cho nên với cái lũ nó quản trị hệ thống bơm thông tin, bao che thế thì phải người tỉnh táo mới phán đoán được em à, cho nên e có đăng cái bãi phân lên đây cũng được :> E yên tâm 1 điều là người e tin thì truất đừng có hỏi nha :x Cho nên qua cái bãi rác này e cũng học được nhiều thứ, luyện trí thông minh luôn :">

Thân mến .
Dạ vâng, cảm ơn anh Nýt 9 ạ 8->
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”