GÓC NHÌN PHONG THỦY QUA LÁ SỐ TỬ VI

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: GÓC NHÌN PHONG THỦY QUA LÁ SỐ TỬ VI

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

NangHa115 đã viết: 20:57, 15/08/18
thắng2016 đã viết: 18:30, 14/08/18
NangHa115 đã viết: 21:56, 13/08/18 Hihi, chào bác Thắng, bác thật có tâm, nghiên cứu rất nhiều lĩnh vực liên quan từ tử vi, luận quẻ rồi tới cả tướng số, phong thủy, em thật là ngưỡng mộ bác.
Em thành tâm gieo quẻ lúc 21h54p ngày 13/08/2018. SĐT: 0936.065.327
Bác cho em hỏi liệu từ giờ đến cuối năm cv của em có biến chuyển gì không?
Chân thành cảm ơn bác
Trong tháng này khoảng từ giờ đến 8,9 ngày nữa chuyện tiền bạc, công việc có chút lo lắng. Có thể thu nhập thêm không được tốt, tiền long không thu về được nhiều. Có động nợ đồng chịu khiến mình phải lo lắng, không yên.

Nhưng qua hết 9 ngày nữa, mà muộn hơn qua tháng này tiền tài tương đối thuận lợi, công việc hanh thông, thu nhập tương đối tốt mà không có nhiều biến động lớn, khá ổn định.

Mong chia sẻ từ bạn?
Chào bác, khoảng 8-9 ngày nữa về chuyện tiền bạc có lo lắng gì không thì em không rõ, mới hnay thôi e đã ck cho nyc 1 khoản nhỏ để anh đi lo cv mua quà biếu sếp, nói chung đã hết duyên rồi thì coi như bạn, nếu trong khả năng của em thì em xin sẵn sàng giúp.

Cv thì mới đây thôi, họp đội, em bị giao thêm mảng báo cáo, ôi thần linh ơi, chốn mãi mà vẫn cứ bị dính vào. Từ giờ đến cuối năm em cũng lo cái vụ sáp nhập các chi cục lại với nhau, nếu đó được triển khai và thực hiện thì omg đi làm xa gần 20km cũng là cả 1 vấn đề :((

À mà sđt kia em dùng từ ngày còn đi học, nó có hợp vs em k ạ?
Chân thành cảm ơn bác nhiều ạ
Bạn nữ 1987: Đinh mão
Mênh: Lư trung hỏa ( lửa trong lò)
Khôn trạch: Hợp hướng tây nam, nam, tây bắc, đông bắc thuộc tây tứ trạch.
Hợp số: 2,5,9

Số điện thoại trên hợp với bạn có sự xum vầy, vui vẻ cứ tiếp tục sử dụng thôi.
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

thắng2016 đã viết: 22:02, 16/08/18
NangHa115 đã viết: 20:57, 15/08/18
thắng2016 đã viết: 18:30, 14/08/18

Trong tháng này khoảng từ giờ đến 8,9 ngày nữa chuyện tiền bạc, công việc có chút lo lắng. Có thể thu nhập thêm không được tốt, tiền long không thu về được nhiều. Có động nợ đồng chịu khiến mình phải lo lắng, không yên.

Nhưng qua hết 9 ngày nữa, mà muộn hơn qua tháng này tiền tài tương đối thuận lợi, công việc hanh thông, thu nhập tương đối tốt mà không có nhiều biến động lớn, khá ổn định.

Mong chia sẻ từ bạn?
Chào bác, khoảng 8-9 ngày nữa về chuyện tiền bạc có lo lắng gì không thì em không rõ, mới hnay thôi e đã ck cho nyc 1 khoản nhỏ để anh đi lo cv mua quà biếu sếp, nói chung đã hết duyên rồi thì coi như bạn, nếu trong khả năng của em thì em xin sẵn sàng giúp.

Cv thì mới đây thôi, họp đội, em bị giao thêm mảng báo cáo, ôi thần linh ơi, chốn mãi mà vẫn cứ bị dính vào. Từ giờ đến cuối năm em cũng lo cái vụ sáp nhập các chi cục lại với nhau, nếu đó được triển khai và thực hiện thì omg đi làm xa gần 20km cũng là cả 1 vấn đề :((

À mà sđt kia em dùng từ ngày còn đi học, nó có hợp vs em k ạ?
Chân thành cảm ơn bác nhiều ạ
Bạn nữ 1987: Đinh mão
Mênh: Lư trung hỏa ( lửa trong lò)
Khôn trạch: Hợp hướng tây nam, nam, tây bắc, đông bắc thuộc tây tứ trạch.
Hợp số: 2,5,9

Số điện thoại trên hợp với bạn có sự xum vầy, vui vẻ cứ tiếp tục sử dụng thôi.
Hế là em cứ tiếp tục sử dụng sđt này thôi bác nhỉ, hihi
Chân thành cảm ơn bác nhé, chúc bác ngày làm việc cuối tuần hiệu quả.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cơm bão số 4 đang hoành hoành ở các tỉnh phía bắc. Trời mưa to và nguy cơ lũ lụt rất cao.

Gieo quẻ bằng thời gian xem hôm nào tạnh mưa có nắng.

Được quẻ địa lôi phục động 6 biến sơn lôi di.

Quẻ phục là trở lại, tái hồi tượng trưng cho cơn bão sau khi vào trung quốc đã quay trở lại nươc ta.

Di là nuôi dưỡng, chăm sóc, tu bổ: Thì những chỗ nguy cơ lụt cao cần bồi bổ, chăm sóc tránh lụt.

Quẻ này tuy phụ phúc, tử động là tương trời nắng. Nhưng tử lâm không hóa tuyệt thì là trời chưa nắng được mà mưa rất to.

Ngày 20 tháng 8 dương lịch trời tạnh ráo sẽ có mặt trời, có nắng.
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_10000x.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_10000x.jpg (43.5 KiB) Đã xem 1903 lần
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

thắng2016 đã viết: 18:54, 06/08/18 Dạo này tôi cũng hơi bận nên không online vào ban ngày được mà thường sẽ trả lời vào buổi tối.

Lâu nay diễn đàn phong thủy rất tẻ nhạt và thiếu vắng những cao nhân. Để diễn đàn sôi nổi hơn một chút và cũng để nghiệm lý chút về phong thủy sim số điện thoại.

Rất mong mọi người tham gia cho vui nhộn hơn trong diễn đàn phong thủy.

Yêu cầu:

- Mọi người đăng số điện thoại lên và ngày giờ động tâm đăng số điện thoại.

- hỏi câu hỏi rõ ràng duy nhất về việc cần hỏi.

Tôi sẽ an quẻ xem sim có hợp với chủ sim không. Và trả lời câu hỏi các bạn muốn hỏi.
Bác Thắng ơi, em vừa gửi bác số điện thoại của em và hộp tin nhắn. Em xin lỗi vì không công khai số điện thoại được nhưng lại vẫn muốn bác xem cho. Mong bác thông cảm và xem giúp em ạ.

Em cám ơn bác nhiều :)
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cherie đã viết: 18:46, 18/08/18
thắng2016 đã viết: 18:54, 06/08/18 Dạo này tôi cũng hơi bận nên không online vào ban ngày được mà thường sẽ trả lời vào buổi tối.

Lâu nay diễn đàn phong thủy rất tẻ nhạt và thiếu vắng những cao nhân. Để diễn đàn sôi nổi hơn một chút và cũng để nghiệm lý chút về phong thủy sim số điện thoại.

Yêu cầu:

Tôi sẽ an quẻ xem sim có hợp với chủ sim không. Và trả lời câu hỏi các bạn muốn hỏi.
Bác Thắng ơi, em vừa gửi bác số điện thoại của em và hộp tin nhắn. Em xin lỗi vì không công khai số điện thoại được nhưng lại vẫn muốn bác xem cho. Mong bác thông cảm và xem giúp em ạ.

Thank´s bạn đã quan tâm. Nếu bạn vì chút riêng tư mà không công khai số thì nhắn tin cũng ok.

Chờ chút nữa tôi sẽ hồi âm bạn.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

thắng2016 đã viết: 18:49, 18/08/18

Yêu cầu:

Thank´s bạn đã quan tâm. Nếu bạn vì chút riêng tư mà không công khai số thì nhắn tin cũng ok.

Dạ. Em cám ơn bác nhiều. Mong hồi âm của bác 😊
Đầu trang

tuanbun1990
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanbun1990 »

Dạ 1990 7h43 ạ 01678855569
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cherie đã viết: 18:16, 19/08/18
thắng2016 đã viết: 18:49, 18/08/18

Dạ. Em cám ơn bác nhiều. Mong hồi âm của bác 😊

Nói chung công việc của bạn bước đầu đã có sự thuận lợi, gặp gỡ được người khác giúp đỡ về công việc. Nhưng trong giai đoạn này kinh tế tương đối khó khăn với bạn, có những lúc thất thoát hao tán tiền tài mà không giữ, không kiếp được nhiều tiền.

Về phỏng vấn lần tới cố gắng tự tin vào chính mình trước những câu hỏi đưa ra thử thách bạn, tuy giấy tờ các thủ tục thuận lợi nhưng vẫn còn đó sự khó khăn.

Mong bạn vững tin vào buổi phỏng vấn thì cơ hội mới đến được với mình.

Mong chia sẻ từ bạn?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuanbun1990 đã viết: 19:57, 19/08/18 Dạ 1990 7h43 ạ 01678855569
Ok để mai tôi xem cho bạn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thắng2016 đã viết: 21:44, 17/08/18 Cơm bão số 4 đang hoành hoành ở các tỉnh phía bắc. Trời mưa to và nguy cơ lũ lụt rất cao.

Gieo quẻ bằng thời gian xem hôm nào tạnh mưa có nắng.

Được quẻ địa lôi phục động 6 biến sơn lôi di.

Quẻ phục là trở lại, tái hồi tượng trưng cho cơn bão sau khi vào trung quốc đã quay trở lại nươc ta.

Di là nuôi dưỡng, chăm sóc, tu bổ: Thì những chỗ nguy cơ lụt cao cần bồi bổ, chăm sóc tránh lụt.

Quẻ này tuy phụ phúc, tử động là tương trời nắng. Nhưng tử lâm không hóa tuyệt thì là trời chưa nắng được mà mưa rất to.

Ngày 20 tháng 8 dương lịch trời tạnh ráo sẽ có mặt trời, có nắng.

Như vậy hôm nay trời đã bắt đầu ngớt mưa. Có nắng về trưa chiều.

Ngày mai sẽ nghiệm lý xem thần kỳ của quẻ dịch về kinh dịch biết được thiên thời , lý lẽ của trời đất.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”