Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Lãn Nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Lãn Nhân »

Em chào anh, a luận giúp em cung phu thê với ạ
Năm nay 27 tuổi nhưng chưa có mảnh tình nào, không biết người vợ sau này có tốt không ạ
Em cảm ơn a.
Hình ảnh
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

Nhờ a xem giúp e, 1 thanh niên FA chưa 1 mảnh tình vắt vai. E cảm ơn nhiều ^:)^
Hình ảnh
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

thule2307 đã viết: 12:52, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:19, 15/08/18
thule2307 đã viết: 22:10, 15/08/18
Ok em có thể mô tả cho chị vài nét về người đó không em về hình dáng đó.Chị cảm ơm nhé.
người chồng có tướng lông mày thưa , da hồng hào , dũng mãnh , thích sát phạt , mặt hơi lộ , dáng hơi thấp chứ không cao to đen hôi , ít chịu ngồi yên một chỗ và đôi khi anh chồng này có tính hiếu thắng
Hiện có một người sinh năm 1987, chuyển cônh tác từ miền nam về đã có một dời vợ đang có ý với chị em thấy có khả năng người này chị lấy không em.Chị cảm ơn.
Em cho chị hỏi chồng chị có khả năng làm quân nhân không em. Chị cảm ơn.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

tuyetlan0203 đã viết: 10:34, 20/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 16:41, 15/08/18
tuyetlan0203 đã viết: 23:24, 14/08/18 Anh luận cung Phu Thê giúp em với ạ.
Hiện tại vẫn ế ạ
Em cảm ơn anh!
Chúc anh sức khỏe, vui vẻ may mắn ạ!
Hình ảnh
hiện giờ bạn đang vất vả , đang đi làm công nhân ?
em cũng vất vả bình thường anh ạ, đấy là cảm nhận của em thôi, em ko đi làm công nhân, em làm ở trường học anh ạ
...tính cách của bạn làm việc gì cũng muốn nhanh chóng cho xong ...bạn không hợp với cha mẹ và người thân anh chị em họ hàng ?
cũng ko hẳn là ko hợp anh ạ, nhà em đông chị em có người hơp người ko, em có vẻ không hợp với mẹ em lắm nhưng với bố em em thấy bình thường mà ko phải ko hợp
...bạn đông bạn nhưng đa số bạn bè ít giúp bạn lắm ( chắc câu này đúng )
câu này thì đúng anh ạ :)
...bạn là người yếu đuối dễ người bị người ta bắt nạt
chắc không yếu đuối lắm đâu anh :)

a chông này về đuổi tuổi chênh lệch nhau nhiều và có khả năng đối phương đã lập gia đình rồi và có thể người ta chia tay vì lý do nào đó và sẽ lấy bạn ...a chàng này trông có vẻ nữ tính , làm dáng các kiểu , thích an nhàn nhưng có tài năng , bạn sẽ lấy chồng phương xa ( sao thiên mã tọa thủ cung điền trạch 90% xây nhà dựng cửa ở phương xa ) :) ...cung thiên di có cô thần thì ra ngoài vẫn cảm thấy đơn sầu lẻ bóng éo le một mình nhân duyên khó kiếm
anh ơi, lấy phương xa luôn ạ, lấy gần mà cả 2 sống xa quê thì có được coi là phương xa ko anh :) em thì chưa có đối tượng nên chưa biết anh này như thế nào, khi nào gặp em sẽ nghiệm lý lại sau nha,nhân duyên đúng là khó kiếm, ko thấy gặp được ai cả :)
cung phu thê can tân phi hóa lộc nhập cung mệnh : Mệnh tạo rất có duyên với người khác giới, có duyên vợ chồng với người phối ngẫu; người phối ngẫu có tình yêu sâu đậm với mệnh tạo, trợ giúp mệnh tạo về sự nghiệp, làm việc không ngại gian khổ, không oán không trách, tình cảm vợ chồng rất tốt đẹp, có thể sống với nhau đến đầu bạc; sau khi kết hôn mệnh tạo có tài vận tốt, công việc hay sự nghiệp có phát triển.
phi hóa quyền nhập cung thiên di : gười phối ngẫu ở bên ngoài thích được người ta khẳng định, ưa tranh cường hiếu thắng, ưa ra lệnh; cũng rất thích quản thúcmệnh tạo, nhất là hoạt động giao tế ở bên ngoài. Mệnh tạo thường vì đi làm việc ở bên ngoài mà phải bôn ba vất vả
phi hóa khoa nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu xừ lí tài vụ rất có kế hoạch, tính toán rõ ràng, còn có thể trợ giúp mệnh tạo điều chuyển vốn liếng
phi hóa kỵ nhập cung tài bạch : gười phối ngẫu xem trọng tiền bạc, nhưng không giỏi quản lí tài chính, thường không giữ được tiền; tình càm vợ chồng không được tốt đẹp, sẽ vì tiền bạc mà cãi vả.
sao đoạn này mâu thuẫn thế anh: người phối ngẫu xử lý tài vụ rất có kế hoạch,
rồi lại không giỏi quản lý tài chính. Bên trên anh nói tình cảm vợ chồng rất tốt đẹp rồi bên dưới lại nói không tốt đẹp :(
Lá này nên lập nghiệp phương xa và có số mua nhà đất ở phương xa không phải ở quê hương của mình...nói chung hai vợ chồng có lúc cãi vã về chuyện tiền bạc nhưng hai người vẫn cư oke với nhau
Em cảm ơn anh đã dành thời gian xem cho em nha!
Anh có thế xem thêm giúp em xem khi nào em có tình duyên được không ạ :)
a luận cái này là có tốt có xấu chứ đời người không ai hoàn hảo cả ( con người không thể thay đổi thời gian nhưng thời gian có thể thay đổi được con người ) ...hai vợ chồng em có đôi lúc cãi cọ nhưng vẫn oke không có tình trạng ly hôn !
Đầu trang

kindy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kindy »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:24, 18/08/18
kindy đã viết: 00:44, 18/08/18 Thầy xem cho tôi tình hình vợ con thế nào
Hình ảnh
có phải hai vợ chồng anh hoặc ngày xưa anh yêu ai đố hai người yêu nhau xong gián đoạn một thời gian...vợ a là con nhà danh giá gia đình bên vợ có điều kiện, có tài , có học thức...
Tôi người thì thấp, nhà thì bình thường mà đi xem bói 99% đều nói lấy vợ ngoại hình đẹp, tài năng là sao nhỉ
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

kindy đã viết: 23:14, 20/08/18
kindy đã viết: 00:44, 18/08/18 Thầy xem cho tôi tình hình vợ con thế nào
Hình ảnh
có phải hai vợ chồng anh hoặc ngày xưa anh yêu ai đố hai người yêu nhau xong gián đoạn một thời gian...vợ a là con nhà danh giá gia đình bên vợ có điều kiện, có tài , có học thức...
Tôi người thì thấp, nhà thì bình thường mà đi xem bói 99% đều nói lấy vợ ngoại hình đẹp, tài năng là sao nhỉ
duyên số là do trời a ạ...vợ a giỏi đấy khả năng con nhà giàu rất cao >:D<
Đầu trang

kindy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kindy »

Duccon_cdl13 đã viết: 23:20, 20/08/18

Mà cơ hội gặp người phối ngẫu là năm 41,42 ?????????
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

kindy đã viết: 23:36, 20/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 23:20, 20/08/18

Mà cơ hội gặp người phối ngẫu là năm 41,42 ?????????
năm nay lưu thái tuế rơi vào cung phu thê nên khả năng năm nay có tinh duyên còn thành công hay không là sự lựa chọn của a :)
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc và phi hóa can cung tại cung quan lộc xem-tu-vi/luan-cung-quan-loc-va-phi-hoa ... 03827.html vậy hôm nay mình xin post bài 2 cung phu thê và phi hóa can cung tại cung phu thê :

Về cung Phu thê, các vị đương số thường rất muốn biết rõ, vì thường thường hạnh phúc đời người có thể không do tiền bạc nhà cửa, công danh, mà do đường vợ chồng, con cái. Ôm tiền bạc nhiều, công danh thật lớn, mà đường vợ con, chồng con hỏng thì cũng không đáng gì. Trái lại, làm chức nhỏ, nghèo, nhưng sống vui với chồng con, vợ con đề huề thì cũng thú.

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Mong được bạn cho ý kiến về cung phu thê của tôi:
Hình ảnh
Đầu trang

tuyetlan0203
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tuyetlan0203 »

Duccon_cdl13 đã viết: 12:47, 20/08/18
tuyetlan0203 đã viết: 10:34, 20/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 16:41, 15/08/18

hiện giờ bạn đang vất vả , đang đi làm công nhân ?...tính cách của bạn làm việc gì cũng muốn nhanh chóng cho xong ...bạn không hợp với cha mẹ và người thân anh chị em họ hàng ? ...bạn đông bạn nhưng đa số bạn bè ít giúp bạn lắm ( chắc câu này đúng ) ...bạn là người yếu đuối dễ người bị người ta bắt nạt

a chông này về đuổi tuổi chênh lệch nhau nhiều và có khả năng đối phương đã lập gia đình rồi và có thể người ta chia tay vì lý do nào đó và sẽ lấy bạn ...a chàng này trông có vẻ nữ tính , làm dáng các kiểu , thích an nhàn nhưng có tài năng , bạn sẽ lấy chồng phương xa ( sao thiên mã tọa thủ cung điền trạch 90% xây nhà dựng cửa ở phương xa ) :) ...cung thiên di có cô thần thì ra ngoài vẫn cảm thấy đơn sầu lẻ bóng éo le một mình nhân duyên khó kiếm

cung phu thê can tân phi hóa lộc nhập cung mệnh : Mệnh tạo rất có duyên với người khác giới, có duyên vợ chồng với người phối ngẫu; người phối ngẫu có tình yêu sâu đậm với mệnh tạo, trợ giúp mệnh tạo về sự nghiệp, làm việc không ngại gian khổ, không oán không trách, tình cảm vợ chồng rất tốt đẹp, có thể sống với nhau đến đầu bạc; sau khi kết hôn mệnh tạo có tài vận tốt, công việc hay sự nghiệp có phát triển.
phi hóa quyền nhập cung thiên di : gười phối ngẫu ở bên ngoài thích được người ta khẳng định, ưa tranh cường hiếu thắng, ưa ra lệnh; cũng rất thích quản thúcmệnh tạo, nhất là hoạt động giao tế ở bên ngoài. Mệnh tạo thường vì đi làm việc ở bên ngoài mà phải bôn ba vất vả
phi hóa khoa nhập cung tài bạch : Người phối ngẫu xừ lí tài vụ rất có kế hoạch, tính toán rõ ràng, còn có thể trợ giúp mệnh tạo điều chuyển vốn liếng
phi hóa kỵ nhập cung tài bạch : gười phối ngẫu xem trọng tiền bạc, nhưng không giỏi quản lí tài chính, thường không giữ được tiền; tình càm vợ chồng không được tốt đẹp, sẽ vì tiền bạc mà cãi vả.

Lá này nên lập nghiệp phương xa và có số mua nhà đất ở phương xa không phải ở quê hương của mình...nói chung hai vợ chồng có lúc cãi vã về chuyện tiền bạc nhưng hai người vẫn cư oke với nhau
Em cảm ơn anh đã dành thời gian xem cho em nha!
Anh có thế xem thêm giúp em xem khi nào em có tình duyên được không ạ :)
a luận cái này là có tốt có xấu chứ đời người không ai hoàn hảo cả ( con người không thể thay đổi thời gian nhưng thời gian có thể thay đổi được con người ) ...hai vợ chồng em có đôi lúc cãi cọ nhưng vẫn oke không có tình trạng ly hôn !
hjhjj. em cảm ơn anh nha!
làm gì có ai hoàn hảo đâu anh, ko có cãi nhau sẽ buồn chán đó ạ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”