Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Hoanglan152 đã viết: 00:49, 20/08/18
Cung tử của bạn ở cung dương, vcd nhưng có tuần không kiếp, cô quả thì đôi lúc cũng khó nuôi nhưng có hóa khoa âm dương sáng chiếu thì can cái học giỏi, thông minh có công danh nhất định.

Bạn sinh tháng dần mộc hợp hợi, tuy tị hợi xunh khắc nhưng tháng lại hợp với năm.

Theo tôi thấy nhiều trường hợp dương trạch tam yếu dù bát trạch phân đông tây nhưng hướng phục vị thường không được đẹp lắm.
[/quote]
Dạ. Ý a nói là nhà e ở hướng phục vị nên không được đẹp phải không a. Em cũng đang nghĩ có nên tìm hướng đông để xây nhà lại không? Từ lúc dọn vê nhà mới khoảng 1 năm thì e hay bệnh vặt rùi hư hao. Vd như ống nước bị rò rĩ chỗ nào mà nước 1 ngày là hết dù e ko dùng. E đang nghĩ chắc đào hết cái nền nhà tắm lên để kiểm tra quá. Có khi nào e bước vào gd khó khăn của cuộc đời ko a.hi.
Nếu được duyên a giúp đỡ thì a có thể xem giúp e về năm 2021 không. Em đang có nhiều dự định ở năm đó và ko biết có đạt được ước nguyện ko. Liệu rằng số của e có phải chỉ được 1 đứa con gái hiện giờ.hi. mà có là may lắm rùi a ha. Chỉ mong trời cho khỏe mạnh chớ ko ham giàu.
[/quote]

Năm 2021: Công việc dễ phải luân chuyển, hoặc đi lại nhiều. Năm này tiền tài công việc tương đối ổn định có thu nhập tương đối tốt.

Nhưng chú ý đi lại cẩn thận xe cộ dễ bị té ngã. Nên di chuyễn trên đường tập trung, an toàn.

Nhà cửa hỏng ống nước thì thuê thợ về đục đường ống nước làm lại là không sao.
Đầu trang

Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

[/quote]
Năm 2021: Công việc dễ phải luân chuyển, hoặc đi lại nhiều. Năm này tiền tài công việc tương đối ổn định có thu nhập tương đối tốt.

Nhưng chú ý đi lại cẩn thận xe cộ dễ bị té ngã. Nên di chuyễn trên đường tập trung, an toàn.

Nhà cửa hỏng ống nước thì thuê thợ về đục đường ống nước làm lại là không sao.
[/quote]
Dạ.ong nước nó đi từ trên mái nhà lầu 1 theo tường xuống nền nhà tắm rùi chia ra các chỗ. Nên e fai đào nhà tắm lên hoặc đục tường.hi.
E cám ơn a nha. Chắc tại năm nay mới mùng 1 tết nhà e đã có tang bà nội nên cả năm gặp nhiều chuyện quá.chi mong khỏe mạnh và ít gặp xui hơn.
Đầu trang

Hoahoahoa1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoahoahoa1 »

thắng2016 đã viết: 18:23, 20/08/18
Hoahoahoa1 đã viết: 22:01, 19/08/18
thắng2016 đã viết: 20:54, 19/08/18

Năm 19 tuổi đỗ đại học thì phải?

Bạn đang yêu thì phải? Yêu khá sớm.

Bạn là người hay nói. Dễ yêu xa

Kinh tế gia đình khá giả, cha mẹ có thể là công chức hoặc doanh nhân.

Dòng họ nhiều người thành đạt thì phải?

Cung quan?

Mong những chia sẻ từ bạn?
Em cảm ơn anh đã rep ạ. Hiện em vẫn chưa có người yêu a ơi, 23 năm rồi ạ :(((((
Còn những điều còn lại rất đúng ạ. Mong nhận được tiếp phản hồi từ a
Cung phu bạn có thái âm hãm nhưng gặp triệt thì cũng giãm hãm đi nhiều . Lại có đà hỏa linh thì mối tình đầu không thuận lợi, khó thành công. Đường tình duyên không được như ý, có sự cản phá trước khi tiến tới hôn nhân. Nhưng có khoa quyền Lộc thì chồng là người có công danh , địa vị nhất định. Bạn cũng cõ thiên hướng lấy chồng xa xứ, hoặc đi xa mà gặp.

Mệnh cự môn thân cư quan có thảo dương không sáng hội cô quả lên chủ lập gia đình cứng tuổi một chút sẽ thuận lợi hơn.

Cho hỏi chân tay bạn có bị tật sẹo gì to lớn không?

Bạn học về ngôn ngữ. Hoặc tài chính.

Mong chia sẻ từ bạn?
Em cảm ơn anh ạ. Tay chân em không có sẹo gì lớn gì cả nhưng có sẹo lặt vặt bé bé thôi ạ.
Hiện nay em đang theo học nghiên cứu khoa học ạ
Đầu trang

juls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi juls »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Dạ mong bác có đôi lời ạ? đây có đc coii lá số đắc tam không ko ạ ? nhưng lại có Đà La H và Hỏa tinh H tại mệnh thì sao ạ? Cám ơn Bác ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

luishuynh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi luishuynh »

có phải lá số này của bạn mình là số Có đủ tam hóa: Hóa Khoa, Hóa quyền, Hóa Lộc chiếu vào mệnh ?
Nếu đúng thì mình cũng rất lấy làm lạ, số bạn mình thật không may, trong tình trạng lúc nào cũng kiệt quệ về tài chính, đến nỗi không dám đi ăn nhậu ngoài quán như mình, phải chuyển đến nhà vợ ở ( cách đó 6km, từ 2016 đến nay), bạn bè xa lánh vì không có tiền để cải thiện mối quan hệ (vì nghĩ chơi không có tiền bung, chơi kibo). ra đời làm việc từ 2006, và đến nay 2018 đã thay đổi 6 chỗ làm việc, trong thời gian đó đã lấy vợ 2009 và 2 con (trai:2010, gái:2016),lúc sanh con gái phải đi vay tiền khắp nơi, đôi lúc bạn ấy có nhiều ý tưởng kiếm tiền hay hay, tuy nhiên không có đồng vốn để triển khai, năm 2011 đúng tên vay ngân hàng dùm mẹ ruột (để mẹ làm ăn đa cấp) đến 2016 không có khả năng chi trả, 2018 ngân hàng dọa sẽ kiện ra tòa. Năm nay bạn ấy định đổi chỗ làm vì đồng lương không đủ nuôi gia đình tuy nhiên không có phương hướng, Bạn ấy có nguyện vọng trở về nơi sinh ra để gầy dựng lại nhà thờ Xin các cao nhân xem giúp, và định hướng, đến năm nào sẽ đạt ước nguyện?
và có thật sự lá số này đạt điều kiện đủ tam hóa hay không?

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

juls đã viết: 09:25, 21/08/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Dạ mong bác có đôi lời ạ? đây có đc coii lá số đắc tam không ko ạ ? nhưng lại có Đà La H và Hỏa tinh H tại mệnh thì sao ạ? Cám ơn Bác ạ.
Hình ảnh
Của bạn đắc nhất không lại có đào hồng cô quả thì nhiều lúc xa cách gia đình. Tuy có tạm hợp địa không nhưng không bằng tọa thủ. Âm dương không đủ sáng chiếu vào mệnh .

Thân cư phu tuy có thiên lương có quang quý khôi việt . Nhưng tam hợp có kình dương can giáp thái dương hóa kị cung phu thì chủ chậm chạp trong hôn nhân.

Mệnh này chưa lấy chồng thì phải?

Cha mẹ học có học thức đoàng hoàng.

Đại vận 16 25: Bạn học hành khá tốt, có bằng đại học trở lên. Bạn dễ phải xa gia đình hoặc ly tổ lẩp nghiệp.

Năm 2016: Năm nay dễ chia tay người yêu, hoặc tình duyên không thuận. Năm nay trong nhà cũng không được thuận cho lắm. Cha mẹ dễ bất hòa xung khắc.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

luishuynh đã viết: 13:31, 21/08/18 có phải lá số này của bạn mình là số Có đủ tam hóa: Hóa Khoa, Hóa quyền, Hóa Lộc chiếu vào mệnh ?
Nếu đúng thì mình cũng rất lấy làm lạ, số bạn mình thật không may, trong tình trạng lúc nào cũng kiệt quệ về tài chính, đến nỗi không dám đi ăn nhậu ngoài quán như mình, phải chuyển đến nhà vợ ở ( cách đó 6km, từ 2016 đến nay), bạn bè xa lánh vì không có tiền để cải thiện mối quan hệ (vì nghĩ chơi không có tiền bung, chơi kibo). ra đời làm việc từ 2006, và đến nay 2018 đã thay đổi 6 chỗ làm việc, trong thời gian đó đã lấy vợ 2009 và 2 con (trai:2010, gái:2016),lúc sanh con gái phải đi vay tiền khắp nơi, đôi lúc bạn ấy có nhiều ý tưởng kiếm tiền hay hay, tuy nhiên không có đồng vốn để triển khai, năm 2011 đúng tên vay ngân hàng dùm mẹ ruột (để mẹ làm ăn đa cấp) đến 2016 không có khả năng chi trả, 2018 ngân hàng dọa sẽ kiện ra tòa. Năm nay bạn ấy định đổi chỗ làm vì đồng lương không đủ nuôi gia đình tuy nhiên không có phương hướng, Bạn ấy có nguyện vọng trở về nơi sinh ra để gầy dựng lại nhà thờ Xin các cao nhân xem giúp, và định hướng, đến năm nào sẽ đạt ước nguyện?

Hình ảnh

Năm nay vẫn thấy hao tán tiền tài.
Đầu trang

juls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi juls »

thắng2016 đã viết: 18:44, 21/08/18

Kính mời!
Hình ảnh
Của bạn đắc nhất không lại có đào hồng cô quả thì nhiều lúc xa cách gia đình. Tuy có tạm hợp địa không nhưng không bằng tọa thủ. Âm dương không đủ sáng chiếu vào mệnh .

Thân cư phu tuy có thiên lương có quang quý khôi việt . Nhưng tam hợp có kình dương can giáp thái dương hóa kị cung phu thì chủ chậm chạp trong hôn nhân.

Đại vận 16 25: Bạn học hành khá tốt, có bằng đại học trở lên. Bạn dễ phải xa gia đình hoặc ly tổ lẩp nghiệp.

Năm 2016: Năm nay dễ chia tay người yêu, hoặc tình duyên không thuận. Năm nay trong nhà cũng không được thuận cho lắm. Cha mẹ dễ bất hòa xung khắc.
dạ cháu cám ơ ạ,
Cháu xin được nghiệm lý,
Cháu chưa lấy chồng, tình duyên cũng lận đận, cháu ở ngoài bắc nhưng vào Nam làm việc đã lâu, học xong đh thì vào Nam luôn ạ. Bố cháu lm bảo vệ, mẹ làm công nhân bình thường, Cha mẹ không hợp tính nhau ạ.
Năm nay cháu có đang yêu 1 người bằng tuổi không biết có thể kết hôn năm 2019 không ạ? Bạn này cv không ổn , thu nhập bình thường kém cháu, cung phu có thiên diêu , thiên y không biết vợ chồng có được thuận hòa không ạ? Cũng tất ách của cháu không biết có nhiều vấn đề về bệnh tật không xin đc nhờ bác chỉ giúp ạ? cháu cám ơn ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

juls đã viết: 10:33, 22/08/18
thắng2016 đã viết: 18:44, 21/08/18

Hình ảnh

dạ cháu cám ơ ạ,
Cháu xin được nghiệm lý,
Cháu chưa lấy chồng, tình duyên cũng lận đận, cháu ở ngoài bắc nhưng vào Nam làm việc đã lâu, học xong đh thì vào Nam luôn ạ. Bố cháu lm bảo vệ, mẹ làm công nhân bình thường, Cha mẹ không hợp tính nhau ạ.
Năm nay cháu có đang yêu 1 người bằng tuổi không biết có thể kết hôn năm 2019 không ạ? Bạn này cv không ổn , thu nhập bình thường kém cháu, cung phu có thiên diêu , thiên y không biết vợ chồng có được thuận hòa không ạ? Cũng tất ách của cháu không biết có nhiều vấn đề về bệnh tật không xin đc nhờ bác chỉ giúp ạ? cháu cám ơn ạ.
Năm sau hợi tại phụ mẫu tuy vcd nhưng có tử tham hóa khoa Lộc tồn tả hữu. Mà tham là sao đào hoa thì cũng có khả năng đi đến hôn nhân.

Hoặc năm 2020: Năm nay cũng có những biến động trong tình cảm rất lớn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

luishuynh đã viết: 13:31, 21/08/18 có phải lá số này của bạn mình là số Có đủ tam hóa: Hóa Khoa, Hóa quyền, Hóa Lộc chiếu vào mệnh ?

Hình ảnh
Đúng là liêm tướng có tam hóa . Bạn này học hành phải có bằng đại học trở lên?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”