Mời các bác nghiệm hai lá số giống nhau nhưng vận hạn khác nhau hoàn toàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mời các bác nghiệm hai lá số giống nhau nhưng vận hạn khác nhau hoàn toàn

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Forever.young đã viết: 10:20, 22/08/18
à là như thế này, theo tử vi nhé, thế thiếu dương luôn có thiên không kèm theo, lại thêm cả lục sát bại tinh, mạng họa lại đứng thế bại địa tuyệt địa, tu gì không biết chứ tu khẩu hành động mà cứ có ý tứ xỉa sói người khác thì dần sẽ dẫn đến quả thôi, đấy là lời khuyên để kiểm soát thiếu dương thiên không đấy, học đạo mà không biết mình học cái gì thì học 100 năm cũng quay về mốc, lại tưởng mình đắc được rồi. Nát em eiiii ...
Đúng là muôn nẻo đường tu, nhưng tu thân khẩu ý trước rồi hãy nói đến cái khác. Cảm ơn chị đã giúp em hiểu thêm nhé :)
Đầu trang

Forever.young
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Forever.young »

tinhde đã viết: 10:26, 22/08/18
Forever.young đã viết: 10:20, 22/08/18
à là như thế này, theo tử vi nhé, thế thiếu dương luôn có thiên không kèm theo, lại thêm cả lục sát bại tinh, mạng họa lại đứng thế bại địa tuyệt địa, tu gì không biết chứ tu khẩu hành động mà cứ có ý tứ xỉa sói người khác thì dần sẽ dẫn đến quả thôi, đấy là lời khuyên để kiểm soát thiếu dương thiên không đấy, học đạo mà không biết mình học cái gì thì học 100 năm cũng quay về mốc, lại tưởng mình đắc được rồi. Nát em eiiii ...
Đúng là muôn nẻo đường tu, nhưng tu thân khẩu ý trước rồi hãy nói đến cái khác. Cảm ơn chị đã giúp em hiểu thêm nhé :)
À lại là như thế này nữa chính bản thân c như thế này cũng chưa kiểm soát được đây, nhưng may quá c lại k dính lục bại sát tinh cả thế thiếu dương thiên không, lại nằm ở cái thế bại tuyệt địa mạng hỏa, cho nên coi như làm phúc lấy họa vào người c cũng đành chịu thôi, vì mồm thối quá.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

tinhde đã viết: 10:21, 22/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 09:55, 22/08/18
mấy ông vlogger nhiều người là Song tử lắm , không thì song tử cũng có ảnh hưởng mạnh ở bđs như thế đủ biết cách nói chuyện của chòm này rồi :)) , nói chung là tính giải trí cao
:)) Chắc phải mở rộng giao tiếp để nghiệm thêm về các chòm sao thôi nàng ạ! Nhưng t cũng hay gặp phải mấy vị có sun 1 kiểu nhưng tính cách 1 kiểu lắm, chắc các yếu tố mọc, moon trội hơn chăng.
Uk sun là hình moon là bóng , sun moon như hình với bóng , 1 mặt trời và 1 mặt trăng ý . Ban ngày thì thấy rõ mồn một còn ban đêm thì cần chịu khó mần mò 1 chút :)) . Hic còn mọc là mask hay trang phục phụ kiện đánh lạc hướng
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Forever.young đã viết: 10:31, 22/08/18 À lại là như thế này nữa chính bản thân c như thế này cũng chưa kiểm soát được đây, nhưng may quá c lại k dính lục bại sát tinh cả thế thiếu dương thiên không, lại nằm ở cái thế bại tuyệt địa mạng hỏa, cho nên coi như làm phúc lấy họa vào người c cũng đành chịu thôi, vì mồm thối quá.
:D Em hiểu ý chị mà, nên em mới bảo phải tu khẩu nghiệp, thân nghiệp và ý nghiệp, bản thân còn tham sân si nói gì đến tu. Chị giúp em nhìn lại mình nhiều đấy :-bd
Đầu trang

Forever.young
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Forever.young »

À lại tiếp tục c mong e cười thật nhiều, để sau này khóc k ra tiếng.
thiện tai thiện tai, tiếp tục giữ vững đạo nhé.
thôi quay về thiền tiếp, đã đắc tội.
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Forever.young đã viết: 10:39, 22/08/18 À lại tiếp tục c mong e cười thật nhiều, để sau này khóc k ra tiếng.
thiện tai thiện tai, tiếp tục giữ vững đạo nhé.
thôi quay về thiền tiếp, đã đắc tội.
Vâng , em chào chị ạ! :-h
Đầu trang

tinhde
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhde »

Hồng Hạnh đã viết: 10:33, 22/08/18 Uk sun là hình moon là bóng , sun moon như hình với bóng , 1 mặt trời và 1 mặt trăng ý . Ban ngày thì thấy rõ mồn một còn ban đêm thì cần chịu khó mần mò 1 chút :)) . Hic còn mọc là mask hay trang phục phụ kiện đánh lạc hướng
Vậy những người có sun với mọc giống nhau như t là đồng nhất cả vẻ ngoài lẫn tính cách nàng nhỉ? :-? T nghĩ moon nhân mã thể hiện ở chỗ t cũng hơi tưng tửng, nhất là với người thân thiết, ít nhất trong team t làm việc hiện giờ thì t cũng được coi là hài hước nhất. 2 vị còn lại, 1 vị song tử, 1 vị bạch dương nhưng cả hai có vẻ ko trội sun lắm! T cũng hơi mệt khi làm việc với 2 vị này.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

tinhde đã viết: 10:04, 22/08/18
joienguyen đã viết: 09:58, 22/08/18 ---------
Đúng là nhiều khi nghĩ thà kén chọn với cô độc như em lại có cái hay, chứ như bạn em thì thực sự đáng buồn, bạn ấy cũng quá can đảm mới vượt qua mấy chuyện như thế. Em cảm ơn anh đã chia sẻ với em ạ! :-bd
Có gì đâu, vì m biết b học văn, nhìn ls b, m nghĩ đến một thứ văn chương trái ngược với b ý. Nên ngưỡng mộ, "gió" đôi lời ý mà, chẳng cần tin đâu. :P

Thực ra, chính là b luật sư, gốc chuyên văn bên trên m nói, chính là người con gái đầu tiên m từng đưa đón (m ko muốn nói rõ ràng ý tứ, nên dùng cách nói này).

Văn của b ý là thứ văn nhẹ và đều, có chút tâm tư hơi hướng sầu muộn trong t.y và có cả cuộc sống nữa và kiểu nhận ra chân lý (của b ý) hay cái gì đó cũng nhẹ mà hơi hướng buồn b ạ, chuyên trị dùng cách kết thúc mở (m đa số là thích cái kết có hậu, và rõ ràng, cho đỡ suy già đoán non).

Bài của b ý hay viết cho các báo mạng, hay được chuyển thể thành các bài đọc phát trên radio, youtube lắm đấy, mà tính hơi kỳ, mỗi bài b ý lấy một bút danh, tùy theo cảm xúc lúc b ý viết bài đó, nhiều khi b ý còn viết hộ cho cảm xúc của người khác (như kiểu đơn đặt hàng cảm xúc ý nhỉ), hoặc đôi khi những gì b ý nhìn thấy. =)) =)) ~X(
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

tinhde đã viết: 10:49, 22/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 10:33, 22/08/18 Uk sun là hình moon là bóng , sun moon như hình với bóng , 1 mặt trời và 1 mặt trăng ý . Ban ngày thì thấy rõ mồn một còn ban đêm thì cần chịu khó mần mò 1 chút :)) . Hic còn mọc là mask hay trang phục phụ kiện đánh lạc hướng
Vậy những người có sun với mọc giống nhau như t là đồng nhất cả vẻ ngoài lẫn tính cách nàng nhỉ? :-? T nghĩ moon nhân mã thể hiện ở chỗ t cũng hơi tưng tửng, nhất là với người thân thiết, ít nhất trong team t làm việc hiện giờ thì t cũng được coi là hài hước nhất. 2 vị còn lại, 1 vị song tử, 1 vị bạch dương nhưng cả hai có vẻ ko trội sun lắm! T cũng hơi mệt khi làm việc với 2 vị này.
Uk nếu thế thì đồng nhất ấy mà càng mạnh hơn nữa .Mình mọc nhân mã moon xử nữ nên lúc đầu quen ai cũng nghĩ mình dễ dãi =))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Hồng Hạnh đã viết: 23:28, 21/08/18
cự nhật không kiếp đã viết: 23:19, 21/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 23:11, 21/08/18

Đấy lại câu bạn bè rồi, đang hỏi ny đó , nyc trước giờ quen ở xa hay gần kiểu mấy chỗ hay đi hay tới mà quen ấy chứ không phải xa xôi như mình chả hạn :(( , mình đau lòng quá , cả chim tinh cũng bảo mình quen ở xa tít quen ở nn huhu mà cũng có vẻ đúng :(
Uk chiều vk , thần tượng hóa vợ quá , nên giảm bớt lại nhé
Thực ra thì toàn người ta yêu tớ đó nên t mới bảo c là bạn bè, chứ t k có yêu ngta :D , những người đó đúng là ở gần, t phải tìm đủ mọi cách mới dẫy được ra, nói hơi quá thì là ngta định bẫy tình t :D , nhưng t xác định không dây dưa phụ nữ ở thời điểm đó nên t phải cố thoát, nếu bập vào khéo công danh sau này t sẽ bị gẫy mất :)) , khả năng vợ t sẽ ở xa, bởi vì sắp tới t sẽ làm ở xa nơi mình sinh, khả năng cũng sẽ 2 nghề như c nói đó :) , c còn xem được gì nữa k, t thấy c xem kiểu này cũng đúng lắm
uk thì thấy gần mà , thế chắc vợ cũng thế đấy :)) ,nói chung là không bị tuần triệt thảm hại như mình thì không xa cách gì cả đâu . Lại còn bẫy tình nữa nghe thuyết âm mưu quá đi mà, tội là tội đi thả thính nhiều quá đấy nên phát huy tính cách của bọ cạp hơn là song tử và song ngư nhé
Cv có liên quan đến tài chính , kinh doanh gì đó ax
Về cv đợi cạp thực tế rồi sẽ phản hồi cua. Mà phát huy tính cách bọ cạp hơn sog tử sog ngư là sao hả. Mà cứ thấy nói sun vs mọc là gì vậy, của cạp sun mọc là gì :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”