Thiên không luận bàn. "Thiên không" có hẳn đã xấu? Bác nào mệnh thiên không mời vào đây ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bluecloud995
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thiên không luận bàn. "Thiên không" có hẳn đã xấu? Bác nào mệnh thiên không mời vào đây ạ.

Gửi bài gửi bởi bluecloud995 »

Kính thưa diễn đàn!
Hôm nay e lập chủ đề này để trao đổi đôi điều về ngôi sao mang tên "thiên không" - một ngôi sao mang nhiều "tiếng xấu". Từ lúc e bập bẹ biết đến tử vi, e đã nghe nhiều "điều tiếng" về ngôi sao này. Có một dạo cách đây chừng 6, 7 năm, e đã thực sự khủng hoảng không biết mình là người như thế nào sau khi đọc một bài nghiên cứu rất dài về thiên không. Mình là kẻ ngụy quân tử, ích kỷ, khôn ngoan lấn lướt người như vậy sao (em mệnh thiên không thiếu dương ạ). May mắn là em sớm ngộ ra mình tốt hay xấu không phải do ngôi sao nào quyết định, quan trọng là mình chọn con đường là người như thế nào.
Thiên không, em dịch nôm na là "trời không cho"; mệnh e ôm cả con thiên không và địa không nên e dịch vui là "trời không cho, đất không cho" ạ. Nhưng thực có cái hay là nó không chỉ mang đến rủi bất ngờ mà còn mang tới may mắn không lường trước. Cuộc đời e từ lúc sinh ra đến giờ trộm vía cũng bình yên chứ không phải chịu sóng gió dập vùi. E thấy cuộc đời cũng cho e nhiều lắm chứ, không thừa, nhưng ĐỦ. Quan trọng là e không cao vọng. Bữa trước e đi xem một thầy tử vi, e bảo e không phải người tham vọng mà thầy không tin, chắc thầy thấy ngôi sao "thiên không" ngồi chềnh ềnh ở mệnh. E thì nghĩ cao vọng thì dễ thất vọng, vì thế không cao vọng từ đầu cho xong:)
Là thiên không, e tự thấy mình có duyên với đạo Phật. Dù dạo này e ít đi chùa, nhưng mỗi lần đi e đều thấy rất tĩnh tâm. Lâu lâu e cũng mơ thấy chùa chiền, và bản thân là người dễ giác ngộ. Là thiên không, e cũng thấy giác quan thứ 6 của mình rất tốt. Có những sự việc e đã mơ hồ (hoặc rõ rệt) thấy trong giấc mơ của mình trước khi nó xảy ra. Là thiên không, e đủ sâu sắc trong nhìn nhận sự việc, không phiến diện chủ quan mà thiên về phân tích ngầm, đánh giá dưới nhiều góc độ. Và vì e là "thiên không" nên có khi "tích phân" xong e cũng chẳng nói ra đâu, chỉ lặng lẽ giữ cái nhìn ấy cho mình. À có thể vì cái tính kín đáo đó mà "thiên không" bị mang tiếng là khôn ngoan chăng?:)
Tất nhiên, e mới đầu 3 thôi, trải nghiệm cuộc đời chưa nhiều, nhưng đó là những gì e cảm nhận về ngôi sao "thiên không". Cũng có thể do chưa đến lúc e bị "Thiên không" đánh cho tơi bời, nhưng thôi mình cứ hy vọng đời vẫn bình yên nhỉ. Các bác nào mệnh thiên không đã trải nghiệm nhiều chia sẻ đôi điều về ngôi sao này đi ạ. Dưới đây là lá số e, một lá số thiên không điển hình để mọi người tham khảo ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thiên không luận bàn. "Thiên không" có hẳn đã xấu? Bác nào mệnh thiên không mời vào đây ạ.

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Đầu trang

alcapone
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thiên không luận bàn. "Thiên không" có hẳn đã xấu? Bác nào mệnh thiên không mời vào đây ạ.

Gửi bài gửi bởi alcapone »

Mình cũng Thiếu Dương - Thiên Không đây :). Lận đận đủ đường không biết có phải do Thiên Không hay ko nữa
Hình ảnh
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

kaka mình cũng thiên không đây , số tốt lắm kaka
Đầu trang

alcapone
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi alcapone »

Hồng Hạnh đã viết: 10:57, 28/08/18 kaka mình cũng thiên không đây , số tốt lắm kaka
Thế thì phải chúc mừng Thiên Không ưu tú này rồi :D
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

alcapone đã viết: 11:03, 28/08/18
Hồng Hạnh đã viết: 10:57, 28/08/18 kaka mình cũng thiên không đây , số tốt lắm kaka
Thế thì phải chúc mừng Thiên Không ưu tú này rồi :D
ax chắc bạn tuổi Thân còn mình tuổi Tuất nên khác nhau tí thôi :))
Đầu trang

ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLang80 »

Sự thật là ông Trần Đoàn hôm kia về báo mộng cho bần đạo nói "địa không" chính là Thiên không.!!!đã có địa kiếp thì phải có thiên không hợp là Thiên-Địa-Nhân .ổng bảo ông "thiên không "vẫn dùng là do cái thằng láu cá nào đó ông ko nói tên vì bí trong cách giải lên bịa thêm vào..ổng ấy vặt tay chân phất lên thiên không rồi
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

ThamLang80 đã viết: 11:11, 28/08/18 Sự thật là ông Trần Đoàn hôm kia về báo mộng cho bần đạo nói "địa không" chính là Thiên không.!!!đã có địa kiếp thì phải có thiên không hợp là Thiên-Địa-Nhân .ổng bảo ông "thiên không "vẫn dùng là do cái thằng láu cá nào đó ông ko nói tên vì bí trong cách giải lên bịa thêm vào..ổng ấy vặt tay chân phất lên thiên không rồi
:)) mụi cũng nghe chuyện báo mộng thế này mấy lần rồi , thôi dù là địa hay thiên không thì mụi cũng đủ cả =))
Đầu trang

ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Người có Thiên không tức là "Địa không" tâm lý hướng thượng ,nôm na hiểu là thích nhìn lên cao ....bầu trời ,vũ trụ,thiên hà..thích nhìn vào bên trong vụ trụ thu nhỏ là tâm hồn mình và chúng sanh.
Địa kiếp thì khác he hé hé nhìn như nào ai cũng biết mà :x
Đầu trang

ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Muội đáng yêu đa dạng sinh học ,loài đặc biệt hiếm cần bảo tồn ...vừa nhìn lên cao vừa soi được cả dưới ..quý hiếm !!! Nguy cơ tuyệt chủng đã cận kề .may có huynh phát hiện kịp thời ,ok sẽ sớm được gửi đi bảo tồn ở Bắc cực
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”