LS SÁT PHÁ THAM TSTĐ- MONG CÁC BÁC LUẬN GIẢI TỐT XẤU

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhchangngoc
Chính thức
Chính thức

Re: LS SÁT PHÁ THAM TSTĐ- MONG CÁC BÁC LUẬN GIẢI TỐT XẤU

Gửi bài gửi bởi anhchangngoc »

Mới có tí tuổi bạn lo gì mà kêu ba chìm bảy nổi , đến 35 a sẽ có khá lên nhé , nhưng tiêu pha cẩn thận không coi chừng lên voi xuống chó ! Bạn có đại hao ở mệnh nên tiêu tiền mạnh tay lắm , mình nhắc trước !
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhtcn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thanhtcn »

E muốn hỏi số em có hợp buôn bán ko ạ. Làm công ăn lương mà vất vả tâm trí quá. Luôn bị chèn ép, cạnh tranh. Sức khỏe e ko đc tốt, 1m60 nặng 42kg
Đầu trang

thanhtcn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình làm xây dựng. 7,8 cty đi từ bắc vào nam. Hơi vất vả vì còn mẹ già, con nhỏ. Cũng muốn tích góp tí mà cứ sinh chuyện khá tốn tiền bạc vớ vẩn
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyen_quan »

Mệnh thân hội đủ kình đà không kiếp khốc hư tang hổ song hao. Sát phá tham đắc địa nhưng trung tinh phù trì kém mà hung tinh hãm nhiều nên vất vả nắm. Không kiếp tuy đắc nhưng không bền. Nếu phát nhạnh thì bại cũng rất nhanh. Bạn rất dễ bị rủ rê vào mấy trò cờ bạc riệu chè. Đi ra ngoài bớt tranh đấu và phải rất cẩn trọng. Bạn rất dễ bị các tai nạn hình thươmg.
Đầu trang

thanhtcn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyen_quan đã viết: 20:47, 09/09/18 Mệnh thân hội đủ kình đà không kiếp khốc hư tang hổ song hao. Sát phá tham đắc địa nhưng trung tinh phù trì kém mà hung tinh hãm nhiều nên vất vả nắm. Không kiếp tuy đắc nhưng không bền. Nếu phát nhạnh thì bại cũng rất nhanh. Bạn rất dễ bị rủ rê vào mấy trò cờ bạc riệu chè. Đi ra ngoài bớt tranh đấu và phải rất cẩn trọng. Bạn rất dễ bị các tai nạn hình thươmg.
Cờ bạc thì có biết chơi nhưng ko tham gia. rượu chè thì có. Tự nghiệm lại cũng thấy tranh đấu công việc rồi cũng chả đi đến đâu, có lẽ mình ko khéo ăn nói nên nhiều phần thua thiệt
Đầu trang

thanhtcn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

có lẽ là số phận, duyên nghiệp. có những ngã rẽ tốt hơn mình đã bỏ qua và bây giờ đi theo hướng mà trước đó chưa bao giờ nghĩ. Mong các bác luận giải lá số này đến đại vận nào sẽ có thể mua được nhà ạ.
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

SPT nào chẳng mệt mõi. SVSK cũng có thất sát tại cung thân như bạn cũng mệt mỏi đây. Lúc nào cũng căng thẳng và lo lắng. Bạn có âm dương thuận lý cục sinh mệnh nên cuộc sống thì chỉ cần bạn nỗ lực, cuộc đời sẽ thay đổi. SVSK có âm dương nghịch lý, cục lại khắc mệnh nên dù học đủ thứ, công việc tốt cũng tự nhiên gặp họa khiến mình chênh vênh đến giờ. Chỉ may mắn là SVSK trong hoàn cảnh xấu nhất ko tiền bạc cũng ko bị lưu lạc ngủ bụi. Bây giờ SVSK cũng vẫn còn chật vật nhưng bắt đầu thấy tia sáng trong cuộc đời.

Về mua nhà thì đại vận 35-45 bạn sẽ có ý định mạnh mẽ về mua nhà vì đại vận này đi qua cung điền trạch. Nhưng để mua dc nhà bạn phải lo kiếm tiền, tích lũy thì mới mong mua dc. Ko thì may mắn được hưởng nhà cửa từ tổ tiên. Đại vận sau có thể bạn sẽ có cái nhìn chấp nhận số phận đến năm 45 thì tự nhiên lại vùng dậy.

Tử vi của bạn có sát tinh trấn đều các cung trừ cung tật ách và tài bạch thì cần lưu ý về sức khỏe. Có thể trời cho bạn sức khỏe tốt nhưng cũng đừng ỷ y ko xem trọng kẻo lúc cần sức khỏe lại bệnh đủ thứ ko thể làm gì. Vợ chồng dù như thế nào cũng ko nên làm ảnh hưởng con cái.

Vài lời như vậy.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

thanhtcn đã viết: 15:25, 08/09/18 mệnh cách thất sát triều đẩu hội nhiều sát tinh, thân cư dư ngộ triệt. ba chìm bảy nổi.
mong các bác bình giải xem đến bao giờ thì ổn định
http://tuvivietnam.vn/lasotuvi/temp/8/T ... 08c522.jpg

rất cám ơn các bác!
lá số cũng đẹp đấy.Mệnh Thất Sát miếu địa,oai hùng ở Thân,đắc Thái Tuế,lại đóng ở Trường Sinh.Cung Phúc xấu,dính Thiên la địa võng,riêu đà kỵ,nhưng có Thiên hình hội chiếu,có Tuần,có Ân quang,Thiên quanThiên Thọ đồng cung.Thiên quý xung chiếu.Quang Quý Thìn Tuất vô địch,hóa giải được các sát tinh hãm trên trục Thìn Tuất.Do đó có thể nói Cung Phúc tuy xấu nhưng được hóa giải,khó khăn rồi sẽ vượt qua.35 tuổi sang đại vận tốt,có Lộc Tồn.45 tuổ đến 54 tuổi sang đại vận Phá quân có Kình dương ở Tý,đại vận này đắc Thái Tuế.Thất Sát gặp Phá quân cùng nhóm Sát Phá Tham,lại gặp đệ tử ruột:Kình dương thì dễ bạo phát.Là người cùng mệnh Thất Sát,tôi có lời khuyên bạn:Mệnh thất sát không nên thành công sớm,không nên phát đạt sớm vì phát đạt sớm dễ đắc ý,kiêu ngạo,sẽ có giai đoạn thất bại nặng nề.Mệnh Thất Sát thường trong cuộc đời sẽ có 1 giai đoạn gãy đổ,quan trọng ở giai đoạn nào.Thất Sát triều đẩu là 1 thanh kiếm báu,tuổi trẻ gian nan,vất vả thì tốt vì Kiếm cần tôi luyện.Không nên nóng vội.Phát đạt muộn mới bền vững.
Chúc bạn ngày mùng 1/8 âm lịch nhiều may mắn,niềm vui.
Đầu trang

thanhtcn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn bác rất nhiều, chúc bác sức khỏe, an lạc. Đúng như lời bác nói. Gãy đổ về tình cảm. Điều buồn là mẹ đã có tuổi, sk kém, ko lương, ko nghề (62t), con thơ nhiều lúc gánh nặng cơm áo gạo tiền đè lên. Nhiều lúc ngực nặng như đá đè. Mong là vài năm tới mọi thứ sẽ tốt hơn.
Đầu trang

thanhtcn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

songvuisongkhoe đã viết: 12:44, 10/09/18 SPT nào chẳng mệt mõi. SVSK cũng có thất sát tại cung thân như bạn cũng mệt mỏi đây. Lúc nào cũng căng thẳng và lo lắng. Bạn có âm dương thuận lý cục sinh mệnh nên cuộc sống thì chỉ cần bạn nỗ lực, cuộc đời sẽ thay đổi. SVSK có âm dương nghịch lý, cục lại khắc mệnh nên dù học đủ thứ, công việc tốt cũng tự nhiên gặp họa khiến mình chênh vênh đến giờ. Chỉ may mắn là SVSK trong hoàn cảnh xấu nhất ko tiền bạc cũng ko bị lưu lạc ngủ bụi. Bây giờ SVSK cũng vẫn còn chật vật nhưng bắt đầu thấy tia sáng trong cuộc đời.

Về mua nhà thì đại vận 35-45 bạn sẽ có ý định mạnh mẽ về mua nhà vì đại vận này đi qua cung điền trạch. Nhưng để mua dc nhà bạn phải lo kiếm tiền, tích lũy thì mới mong mua dc. Ko thì may mắn được hưởng nhà cửa từ tổ tiên. Đại vận sau có thể bạn sẽ có cái nhìn chấp nhận số phận đến năm 45 thì tự nhiên lại vùng dậy.

Tử vi của bạn có sát tinh trấn đều các cung trừ cung tật ách và tài bạch thì cần lưu ý về sức khỏe. Có thể trời cho bạn sức khỏe tốt nhưng cũng đừng ỷ y ko xem trọng kẻo lúc cần sức khỏe lại bệnh đủ thứ ko thể làm gì. Vợ chồng dù như thế nào cũng ko nên làm ảnh hưởng con cái.

Vài lời như vậy.
Cám ơn bác đa chia sẻ. Có lẽ điều may mắn nhất là có cha mẹ là người khoan hòa, tính cách và suy nghĩ ảnh hưởng nhiều từ gđ. Lúc hoạn nạn chỉ có vài người bạn nhưng đều nhận đc động viên, giúp đỡ. Sau đổ vỡ gđ, mình bắt đầu tìm hiểu về TVLS, cũng giác ngộ đc nhiều điều, bớt sân si. Chúc các bác ngày mới tốt lành, sức khỏe, an lạc!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”