Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

NeBoTat đã viết: 19:29, 11/06/18 Cám ơn Yesterday, nhưng ngày Giáp sinh tháng Thân dễ rơi vào trường hợp tuyệt xứ phùng sinh, khác với tháng Dậu nhiều.
Chào Thiên Khanh,
Lá số của anh theo tử vi ngày Giáp tháng Dậu nhưng theo tứ trụ thì tháng Mậu Tuất thì có dc ko? Nhờ em xem giúp đại vận nào thì anh thuận lợi trong công việc. Cảm ơn Thiên Khanh.
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

Phuc250585 đã viết: 09:31, 14/06/18 Em trai mình sinh 2/10/1987. 7h đêm
Đinh mão_ kỉ dậu_ giáp thân_ giáp tuất.
Em gái sinh năm 1992 cũng có mệnh giáp tháng dậu.
Mình xin phép nghiệm lý bát tự em trai của bạn Phuc250585.

Càn: Đinh Mão - Kỷ Dậu - Giáp Thân - Giáp Tuất. 8 tuổi khởi vận.

Bạn để phía trên là 7h. Bây giờ mình tạm lấy giờ Tuất trước. Bát tự này hơi khó định vượng nhược. Khó ở chỗ lý thuyết Giáp Ất liên căn cần phải được kiểm chứng. Mình luận đoán như sau:

Mệnh Giáp sinh tháng Dậu: thất tiết. Sinh tháng Dậu kim trọng, lại thấy Thân Tuất là đủ tam hội tây phương cục. Mão Dậu xung, bạt mộc căn. Đinh thấu tại niên chi tiết Mão: mộc căn tán tận. Nhật chủ Giáp toạ Thân: thất địa, tuyệt xứ phùng sinh không phát động. Thân nhược, dụng thuỷ mộc, chú trọng căn khí.

Bản thân: Đây là mệnh có công danh trong người, được ăn học đầy đủ. Có thể làm nhà nước, hoặc xí nghiệp quốc doanh, dễ làm bên ngành công kiểm sát, quân đội vũ trang. Mệnh làm công ăn lương, tiền tài khó tụ, tuy nhiên nhìn chung vẫn còn dư được 1 chút ít. Người này hành xử đứng đắn, có chủ kiến, tác phong dứt khoát, nhưng không cục cằn mà khá hoà nhã, biết ứng biến. Nội tâm thuộc loại người hàm chương, tức là người suy nghĩ có văn hoá, văn minh, có thể có khiếu văn chương, văn nghệ. Người này tiên thiên sức khoẻ kém, có thể có vấn đề về gan mật. Người này có thể đã có những trải nghiệm tâm linh, nhưng không rõ rệt. Hỏi giúp TK năm Đinh Dậu vừa rồi có trải nghiệm tâm linh không (phần Đinh Dậu này sai đúng không quan trọng).

Cha mẹ: Cha mẹ có thời kì làm cho nhà nước hoặc khối quốc doanh, nhưng chủ yếu vẫn là làm tự do, có thể là mua bán, kinh tế trung bình, có dư 1 chút, nhưng không nhiều. Nhà của cha mẹ khí trường hài hoà, có trồng nhiều cây cối hơn nhà bình thường, nhưng không đủ ánh sáng.

Để dành mấy phần khác luận sau, nhỡ định vượng nhược sai thì còn có cái mà luận. Nhờ bạn phản hồi giúp. Cám ơn nhiều.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

NeBoTat đã viết: 00:00, 13/09/18
Phuc250585 đã viết: 09:31, 14/06/18 Em trai mình sinh 2/10/1987. 7h đêm
Đinh mão_ kỉ dậu_ giáp thân_ giáp tuất.
Em gái sinh năm 1992 cũng có mệnh giáp tháng dậu.
Mình xin phép nghiệm lý bát tự em trai của bạn Phuc250585.

Càn: Đinh Mão - Kỷ Dậu - Giáp Thân - Giáp Tuất. 8 tuổi khởi vận.

Bạn để phía trên là 7h. Bây giờ mình tạm lấy giờ Tuất trước. Bát tự này hơi khó định vượng nhược. Khó ở chỗ lý thuyết Giáp Ất liên căn cần phải được kiểm chứng. Mình luận đoán như sau:

Mệnh Giáp sinh tháng Dậu: thất tiết. Sinh tháng Dậu kim trọng, lại thấy Thân Tuất là đủ tam hội tây phương cục. Mão Dậu xung, bạt mộc căn. Đinh thấu tại niên chi tiết Mão: mộc căn tán tận. Nhật chủ Giáp toạ Thân: thất địa, tuyệt xứ phùng sinh không phát động. Thân nhược, dụng thuỷ mộc, chú trọng căn khí.

Bản thân: Đây là mệnh có công danh trong người, được ăn học đầy đủ. Có thể làm nhà nước, hoặc xí nghiệp quốc doanh, dễ làm bên ngành công kiểm sát, quân đội vũ trang. Mệnh làm công ăn lương, tiền tài khó tụ,[ bạn này làm tư nhân, có giữ chức vụ nhỏ. Làm bí thư đoàn xã lương bổng ít. Thu nhập chính từ làm tư.]
tuy nhiên nhìn chung vẫn còn dư được 1 chút ít. Người này hành xử đứng đắn, có chủ kiến, tác phong dứt khoát, nhưng không cục cằn mà khá hoà nhã, biết ứng biến. Nội tâm thuộc loại người hàm chương, tức là người suy nghĩ có văn hoá, văn minh, có thể có khiếu văn chương, văn nghệ.[ phần này hoàn toàn đúng]
Người này tiên thiên sức khoẻ kém, có thể có vấn đề về gan mật[ sức khỏe tốt từ nhỏ đến giờ. Ít ốm vặt]
. Người này có thể đã có những trải nghiệm tâm linh, nhưng không rõ rệt. Hỏi giúp TK năm Đinh Dậu vừa rồi có trải nghiệm tâm linh không (phần Đinh Dậu này sai đúng không quan trọng).[ mẹ bạn ấy tín thờ phật nên bạn này có ảnh hưởng 1 chút. ]

Cha mẹ: Cha mẹ có thời kì làm cho nhà nước hoặc khối quốc doanh, nhưng chủ yếu vẫn là làm tự do, có thể là mua bán, kinh tế trung bình, có dư 1 chút, nhưng không nhiều.[ cha mẹ làm nhà nước đã nghỉ hưu sớm. Hiện vẫn có lương tuy nhiên ít. Thu nhập chủ yếu là làm tư. Mua bán nhỏ]
Nhà của cha mẹ khí trường hài hoà, có trồng nhiều cây cối hơn nhà bình thường, nhưng không đủ ánh sáng.[ hoàn toàn đúng]

Để dành mấy phần khác luận sau, nhỡ định vượng nhược sai thì còn có cái mà luận. Nhờ bạn phản hồi giúp. Cám ơn nhiều.
:-bd đúng trên 90%. Rất ấn tượng. Phần hồi đáp mình để trong dấu ngoặc vuông ấy bạn.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Mình để ls ở đây để mọi người cùng nghiệm lí
Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Phuc250585 đã viết: 06:32, 13/09/18 Mình để ls ở đây để mọi người cùng nghiệm lí
Hình ảnh
Lá số em phúc cũng xung bật gốc giống mình nhỉ, cũng mão dậu, hay hay :))
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin lỗi hôm nay mình có việc, bạn Phúc đừng chờ. Trưa mai mình xin phép nhờ bạn phản hồi tiếp. Cám ơn bạn nhiều.
cự nhật không kiếp đã viết: 22:53, 13/09/18
Người ta xung bạt căn nhưng ăn được 2 Tài tinh lận kìa. :D
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

NeBoTat đã viết: 23:37, 13/09/18 Xin lỗi hôm nay mình có việc, bạn Phúc đừng chờ. Trưa mai mình xin phép nhờ bạn phản hồi tiếp. Cám ơn bạn nhiều.
cự nhật không kiếp đã viết: 22:53, 13/09/18
Người ta xung bạt căn nhưng ăn được 2 Tài tinh lận kìa. :D
Hehe, thôi em đợi hành vận tài anh ạ, lúc đấy nhét cục vàng hành kim vào túi quần như lời anh dạy sẽ gánh được tài :D , lời cụ thiệu đã từng dạy là tứ trụ tài vượng hành vận tài là cũng ok phết, có điều không biết thí chủ có sức vác được về không hay phải khoét mấy lỗ ở trên bao để dễ vác về :))
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trời ơi, ở đâu ra tứ trụ tài vượng hành vận tài thì phát? Với điều kiện thân vượng và phải có Tỷ Kiếp trợ thì mới phát trong tình huống nguyên cục Tài vượng lại hành vận Tài. Không thôi sợ không gánh nổi Tài đâu.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Anh Thiên Khanh xem giúp lá số của bạn em.
Em ko thật sự gần bạn ấy do tính tình, nhưng rất thông cảm. Vì bạn ấy hoàn cảnh khó khăn, là con hiếu, thương các em, bản thân lại chịu khó.
Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

NeBoTat đã viết: 23:48, 13/09/18 Trời ơi, ở đâu ra tứ trụ tài vượng hành vận tài thì phát? Với điều kiện thân vượng và phải có Tỷ Kiếp trợ thì mới phát trong tình huống nguyên cục Tài vượng lại hành vận Tài. Không thôi sợ không gánh nổi Tài đâu.
Vâng thì em mới bảo khoét mấy cái lỗ ở bao đó anh , hehe, thân nhược tài vượng dụng kiếp để cướp lại anh nhỉ , em đang tính mẹ em có nhiều kiếp thôi cứ giao cho bà quản lý 1 ít như lời anh dạy :D , cũng may mà có can năm tân đó anh chứ nó mà là chữ khác thì cũng mệt lắm đây, em k mong phát chỉ mong sao k bị tiền nó hành , đủ tiêu 3 bữa là được anh ạ :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”