Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

Ô. Cám ơn Phúc. Đúng là bát tự ít chữ nên nó nghiêm ngặt quá. Hồi tính cung Âm Trạch nhìn thiếu chữ Bính là coi ra sai be bét.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

NeBoTat đã viết: 16:39, 14/09/18 Ô. Cám ơn Phúc. Đúng là bát tự ít chữ nên nó nghiêm ngặt quá. Hồi tính cung Âm Trạch nhìn thiếu chữ Bính là coi ra sai be bét.
Vậy cũng rất ấn tượng rồi. Mình ko biết coi âm trạch.
Người này có chí . Cốt cách tốt. Cư xử có tình.
Mình luận bát tự thấy người này thân nhược tài sát vượng vẫn hay khuyên ko nên ham chức vụ. Bản thân người này cũng ko ham chức vụ nhưng dc tín nhiệm nên vẫn làm.
Hậu vận tốt pk bạn?
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Người này năm Đinh Dậu vừa rồi có phải là có nhiều quý nhân giúp đỡ, trong công việc quyền lực được mở rộng 1 chút, tiền bạc tuy có khó khăn nhưng tính cả năm vẫn còn dư 1 chút. Cha mẹ sức khoẻ nhìn chung ổn, có vấn đề về xương cốt hoặc gan mật. Vợ công việc cũng tốt, tuy trong công việc có gặp tiểu nhân hoặc không vừa lòng sếp nhưng không có trở ngại đáng kể, vị thế trong công ty vẫn có, vững vàng, tiền bạc chị này năm này cũng có dư. Con cái sức khoẻ không tốt, có liên quan đến hô hấp hoặc tiêu hoá.

Nếu người này có nhà riêng, trong năm này trong phòng khách hoặc nhà bếp có lắp thêm bóng đèn điện hoặc sửa điện, có trang hoàng lại, đồng thời có thể đem thêm đồ gỗ hoặc cây xanh vào khu vực này. Sau khi có những biến động này xảy ra thì có phát tài nhỏ.

Người này hiện nay vận Bính Ngọ trung bình kém. Hết vận Bính Ngọ bắt đầu phát, hậu vận được.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

NeBoTat đã viết: 15:36, 11/06/18 Xin chào mọi người. Vì lí do nghiên cứu nên mình cần tìm vái bát tự ngày Giáp sinh tháng Dậu. Mong mọi người giúp đỡ cung cấp những bát tự có độ khả tính cao. Mình sẽ phân tích đầy đủ. Xin cám ơn.
anh ơi em ngày giáp thân , tháng ất mùi , giờ quý dậu , năm tân mùi ( ngày giáp sinh tháng mùi mong anh giúp em đôi điều ) !
Hình ảnh
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 17:21, 14/09/18 anh ơi em ngày giáp thân , tháng ất mùi , giờ quý dậu , năm tân mùi ( ngày giáp sinh tháng mùi mong anh giúp em đôi điều ) !
Đang làm mệnh Giáp sinh tháng Dậu, tháng Dần Mão, tháng Thìn bạn ơi. Mình nghiệm lý để viết bài học thuật.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

NeBoTat đã viết: 17:30, 14/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 17:21, 14/09/18 anh ơi em ngày giáp thân , tháng ất mùi , giờ quý dậu , năm tân mùi ( ngày giáp sinh tháng mùi mong anh giúp em đôi điều ) !
Đang làm mệnh Giáp sinh tháng Dậu, tháng Dần Mão, tháng Thìn bạn ơi. Mình nghiệm lý để viết bài học thuật.
vâng :) ...mệnh giáp tọa lộc tại dần , kình dương tại mão , không vong tại sửu mùi , thiên ất quý nhân tại sửu mùi :D
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

NeBoTat đã viết: 17:06, 14/09/18 Người này năm Đinh Dậu vừa rồi có phải là có nhiều quý nhân giúp đỡ, trong công việc quyền lực được mở rộng 1 chút, tiền bạc tuy có khó khăn nhưng tính cả năm vẫn còn dư 1 chút. Cha mẹ sức khoẻ nhìn chung ổn, có vấn đề về xương cốt hoặc gan mật. Vợ công việc cũng tốt, tuy trong công việc có gặp tiểu nhân hoặc không vừa lòng sếp nhưng không có trở ngại đáng kể, vị thế trong công ty vẫn có, vững vàng, tiền bạc chị này năm này cũng có dư. Con cái sức khoẻ không tốt, có liên quan đến hô hấp hoặc tiêu hoá.

Nếu người này có nhà riêng, trong năm này trong phòng khách hoặc nhà bếp có lắp thêm bóng đèn điện hoặc sửa điện, có trang hoàng lại, đồng thời có thể đem thêm đồ gỗ hoặc cây xanh vào khu vực này. Sau khi có những biến động này xảy ra thì có phát tài nhỏ.

Người này hiện nay vận Bính Ngọ trung bình kém. Hết vận Bính Ngọ bắt đầu phát, hậu vận được.
:D ok. Người này có nhà riêng. Để hôm nào tới chơi rồi nghiệm lí cho bạn.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

NeBoTat đã viết: 16:08, 14/09/18
Bát tự này nhìn thấy tội quá. Không biết làm sao giúp. Tam giả vi toàn nhưng vượng khí tới thân là dừng, bát tự này không lưu thông, dụng hỷ không có, mệnh này cực lắm. Mệnh làm công ăn lương mà tiền tài không tụ như vầy hoặc là lương thấp, hoặc là chi tiêu rất cao thành ra không có dư, làm ra bao nhiêu, bay biến hết, làm 10 chắc còn dư được 1 thôi quá.
Bạn ấy bị đau dạ dày nặng.
Bố mẹ già, nhà nghèo, 1 em gái giữa cách 13 tuổi, 1 em trai út cách 20 tuổi.
Cứ 2 ngày lại học tiếng Nhật đến 11h đêm mới về.
Em đoán bạn ấy lấy ck sẽ tốt lên (sinh tháng nhuận, tử vi rất khó xem, em đoán thế vì tam hóa liên châu vào Phối cung) , nhưng bạn ấy bảo :"Ko lấy ck, cố gắng học tiếng, đi Nhật, để phụ cha mẹ nuôi 2 em".
Anh xem giúp bạn ấy có nên đi Nhật ko? Ở đây còn đau dạ dày đi viện lên xuống, đi Nhật ko bik sao nữa.
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@Phuc250585 và @MarkHolland: Mình có thể sử dụng bát tự 2 bạn cung cấp để làm tư liệu cho topic Ngũ Ngôn Độc Bộ Bình Chú được không?

@MarkHolland: Câu hỏi đi Nhật được không, mai mình trả lời.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

NeBoTat đã viết: 22:19, 14/09/18 @Phuc250585 và @MarkHolland: Mình có thể sử dụng bát tự 2 bạn cung cấp để làm tư liệu cho topic Ngũ Ngôn Độc Bộ Bình Chú được không?

@MarkHolland: Câu hỏi đi Nhật được không, mai mình trả lời.
Được bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”