Kính Nhờ Bác Hùng Tôn , Chú Vio Xem Giúp Cháu Hạn Tình Duyên !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Kính Nhờ Bác Hùng Tôn , Chú Vio Xem Giúp Cháu Hạn Tình Duyên !

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

hungton đã viết: 04:44, 23/09/18 Bạn DVT Pharma mến,
Hình hồ Gươm vào Thu ..gờn gợn sóng cho tâm hồn đang dần đần tĩnh lặng .?,
Trong bài" Vàng phai mấy lá " của nhạc sĩ Đoàn Chuẩn thiên tài viết cho mùa Thu có những giai điệu làm chóng vánh đến cả một thời thơ mộng " …. Nhũ lòng thôi hết những mùa Thu . Lá thu bay về anh như những cánh hoa đời em . Còn đâu cành màu tím , đường đi dệt gấm vàng son ,lòng anh chua xót …. cánh hoa vì đợi anh .. rã rời , héo tàn , úa vàng .. chìm sâu theo lớp thời gian …
Bạn còn trẻ hãy thưởng thức cuộc sống .. để khi về lớn tuổi "không có chút gì để hối tiếc. ?
Gửi Bạn một chút dư hương .
Lệ thiên đường
Có những đêm về sáng
Long lanh những hạt sương
Lệ tình xưa áo trắng
Thanh thoát lìa thiên đường
Cánh hồng sương long lanh
Tinh khiết tình mong manh
Hạnh phúc thời thơ mộng
Vĩnh hằng tình xuân xanh .
Trích trong bài "Lệ thiên đường ".
Mến ,
Vâng bác Tôn Hùng.
Dạo này cháu lại về với thói quen xưa, thích ngồi trầm lặng ngắm cuộc sống mỗi khi thấy mệt mỏi :) . Còn bình thường thì vẫn toe toét cười nói :)) . Hôm trước cháu nhận được lời đề nghị hợp tác với 1 cty bên Us để pp sản phẩm tại tt VN mà sau ko gọi đủ vốn đối ứng nên hụt mất, đến giờ vẫn tiếc :D, hụt luôn cơ hội qua Us :-S .
Mậu Tuất đúng là 1 năm chôn " tài ". Thà rằng cứ khó như Đinh Dậu còn đỡ tiếc, đằng này cứ như cá treo miệng mèo, mà mèo không thể ăn ~X(

Ta nhận ra sắc đỏ sự khởi đầu
Cũng là lúc ta thốt lời hẹn cuối
Niềm mê đắm bên em không thể nói
Ta đành về, lưu luyến ấy chôn sâu...

Mùa đã đến, giờ em ở nơi đâu
Gửi cho ta chút thoáng hương ngày ấy
Vỗ về ta trong nhớ thương sóng dậy
Chờ một ngày sắc đỏ lại tìm nhau... :">
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:15, 23/09/18
cự nhật không kiếp đã viết: 17:29, 23/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 13:05, 23/09/18

các thầy trên này không xem cho ai đâu , hỏi nhiều mất công , thật đấy !
Sao lại các thầy nữa rồi :D , biết nói thế nào để ông hiểu giờ nhỉ, ông hỏi như vậy thì đúng là khó thật :-S
Mình hỏi như nào là khó ? ...Cứ phải hỏi trước là có tin 100% hay không rồi mới xem được chắc :(
K phải , ông thần này vẫn chưa hiểu sao :D
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

cự nhật không kiếp đã viết: 20:42, 23/09/18
cự nhật không kiếp đã viết: 17:29, 23/09/18
Sao lại các thầy nữa rồi :D , biết nói thế nào để ông hiểu giờ nhỉ, ông hỏi như vậy thì đúng là khó thật :-S
Mình hỏi như nào là khó ? ...Cứ phải hỏi trước là có tin 100% hay không rồi mới xem được chắc :(
chịu mình học dốt học hết 12 tự lập rồi , thông cam nhé !
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Duccon_cdl13 đã viết: 20:44, 23/09/18

Lại thế rồi, cái này đâu có liên quan gì chứ :-? , cậu nên đọc lại sẽ ngẫm ra điều đó thôi, vì mình cũng không tiện nói .
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

thatsat275 đã viết: 10:31, 23/09/18
hungton đã viết: 23:04, 22/09/18 Bạn mến ,
Ngày nào vào DĐ cũng thấy Bạn . Tôi nghĩ Bạn là cao nhân tử vi ,,nên không dám có ý kiến …sợ chém gió ….mang khẩu nghiệp
Nay hách xì ..hách xì quá trời . bèn xin hỏi Bạn :
Theo ̣đúng thủ tục đầu tiên là xác nhận NTNGiờ chào đời làm kíếp người VN khốn khổ ? và Bạn tin cậy vào già này bao nhiêu phần trăm ? Ở bên DĐTV , DĐ TV org . Tuvi cohoc .com và Ở đây DĐLS , tôi thấy có nhiều Bậc thầy Tử vi : Ngoài Bạn VIO còn có nhiều Vị : Khoa , Thuật , Nghiệm đầy người kể luôn cả đại Sư Famous , Special , Waterloo, Hoa Cái ,, Hoàng Quý Sơn . v.v. không kể xiết …. Có vị trình dạy "Xem
Tử vi là phải :Xem tướng xem Ăn với sao nào mới xét nghiệm theo Sao đó vv..
Năm này già này 73 tuổi là năm tuổi … Không dám lạm bàn nhiều vì ngại "Yamaha thị phi ""… Tuy nhiên vì lỡ ::Ngáp phải ruồi muốn chém gió giúp MN chút mát mẽ …. mà có vài vị thương già mà nhờ hỏi …
Già này xa VN đến nay là 25 năm . Chỉ qua màn hình internet , toàn chữ không thấy nhân diện , tướng mạo , âm thanh thì làm sao mà già biết về Đương số mà dám cả gan chém bậy ?. nhiều vị bảo "Tử vi chỉ đúng 75/ 100 ..thì già này đã chứng minh là có đúng 80/ 100 cũng có thể Sai giờ sinh .
Quả thật già lão lẩm cẩm này được quá nhiều may mắn ngáp phải ruồi ?.
Nhờ Bạn nói rõ: Học ngành gì, hệ năm ? nay làm gì . Xa nhà từ tháng năm nào ?
Từ khi biết Yêu , đến giờ đã có bao nhiêu lần duyên chưa bén . kể rõ tháng năm để nghiệm lý ..
Mến ,
Cháu chào bác Hungton.Cháu là 1 trong những người hay nói dù sao Tử vi cũng chỉ đúng tối đa 75% thôi.Nói vậy,thực ra trong thâm tâm cháu cố gắng đề cao nỗ lực,ý chí con người.Tuy nhiên trong 1 số trường hợp cháu thấy Tử vi đúng rất nhiều,phải đến 85%-90%.Như lá số của cháu,mệnh Thân Thất sát đồng cung tại Ngọ,tính cách nóng nảy,hiếu thắng,trực tính,tính cách rất độc lập tác chiến,cô độc,hay nói đại ngôn,mừng giận thất thường,hỉ nộ ái ố thể hiện ra mặt,với người thân thì không hợp,khi đã quyết định điều gì thì không ai có thể ngăn cản....Cuộc đời thành bại thường đến 1 cách đột ngột,khiến người khác bất ngờ,lên rất cao hoặc xuống cực thấp tùy theo vận trình tốt hay xấu.Các đại vận trải qua cháu thấy đều đúng.Cháu mới biết đến Tử vi được hơn 2,5 năm và từ khi biết đến Tử Vi cháu càng hiểu bản thân hơn.Công tâm mà nói thì Tử vi đúng với lá số của cháu trên 88%.
Biết Tử vi cũng có ưu điểm,như cháu mệnh Thân thất sát đồng cung tại Ngọ,cung Phúc đức Triệt đáo kim cung ở Thân.Cháu phải năng làm nhiều điều thiện,xa quê hương mới phát triển.
Dù sao cháu vẫn luôn đề cao Ý CHÍ,NGHỊ LỰC,ĐỨC NĂNG.Tuân Tử nói:Tận nhân lực tri thiên mệnh ( nỗ lực hết mình rồi sẽ biết mệnh Trời ). Cháu luôn có quan điểm 1 lá số nghìn số phận,không ai giống ai.
Căn cứ vào lá số Tử Vi mệnh VCD của bác,cháu xem Hà Lạc thấy bác được quẻ Địa Sơn Khiêm ( quẻ tiên thiên),hào nguyên đường là hào 4.Mệnh Thổ được quẻ Khiêm rất tốt.Khiêm là khiêm nhường,khiêm tốn,nhũn nhặn...nên cháu để ý cách xưng hô,giao tiếp của bác rất nhẹ nhàng,khiêm nhường.
Cháu chúc bác luôn mạnh khỏe,vui vẻ,tràn đầy niềm vui.
Bạn Thatsat 275 mến ,
Rất vui mừng là Bạn đã có thêm nhiều thành công lực , hỏa hầu cao nên Bạn đã nhận ra là lời tôi tham luận có giá trị về mặt đi tìm chân lý Tử vi .. Tự mình cảm nhận lấy . nhận thức lấy 'Không ai ép buộc ai phải tin . Trong Phúc âm có câu " Phúc cho ai không thấy mà tin .Nhưng theo tôi thì Khoa Tử vi thì phải lý luận và nghiệm lý ̣đúng đươc mới tin .
Mến chúc Bạn và gia đ̀nh thân tâm thường an lạc .
Mến ,
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 22:05, 23/09/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:44, 23/09/18
Lại thế rồi, cái này đâu có liên quan gì chứ :-? , cậu nên đọc lại sẽ ngẫm ra điều đó thôi, vì mình cũng không tiện nói .
mà mình chẳng hiểu ý cậu nói gì với mình :))
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 12:47, 23/09/18
hungton đã viết: 11:59, 23/09/18 Bạn vnfaker98 mến ,
Bạn có biết cung Quan lộc : Kình Đồng Âm Bạch hổ cư Ng̣ọ là kỳ cách của khoa tử vi ? . Cách Cự Nhật ở Thân là hãm hay đắc ?. Nếu Dương Âm hãm thì có bộ sao nào cứu giải làm cho sáng lên ?. Bạn có hiểu " Nhị diệu quang huy công danh tảo đạt ?. năm 22 tuổi văn võ song toàn tôi được cừ làm phó quận . Cung Mệnh tôi VCD được Hung tinh Kình Hổ trong cách Kình Đồng Âm chiếu mệnh là hợp cách "Khỏi sợ hung ngụy Tôi luôn ở nơi biên cương bị bắn mấy lần , bị pháo nhiều lần , bị nguyên 1 tràng AK 47 cách 15 mét mà không sao cả..Ở Miền Nam vào tuổi tôi năm 28 tuổi không có ai lên ngạch lớn như tôi , không có ai làm quan huyện .. và được giao trọng trách giải quyết 1 vấn đề nội loạn có võ trang mà trước đó có 2 vị nguyên quận trưởng là trung tá , và thiếu tá
không giải quyết xong . Mẹ tôi thọ 97 Tuổi : Thái Âm hãm nhờ Tuần mà sáng lên . Nay tôi còn đi làm vì Đồng Âm hãm nhờ Tuần .. Năm Giáp Dần , 1974 " . 28 Tuổi " Cự nhật hãm mà tôi lên làm quận trưởng , lên trung uý , lên Đốc sự hành chánh hạng 2 và đã được Tỉnh trưởng giao phó nội an dẹp loạn nhờ Mã khốc khách . "Thành công " Nhờ bộ sao "Đà Mã Khốc Hư "có chiến công. Như vậy Cự Nhật ở Thân là đắc hay hãm ..
Mến ,
Thưa bác.
Bác cho cháu xin được cảm ơn bác đã khai sáng.
Cháu có biết cách đồng âm nhi phùng phượng giải và hợp cách cho tuổi bính mậu và như bác vương đình chi có nói là tuổi bính tuất là đắc cách vì tuổi dương trong tam hợp thái tuế có phượng giải và kình tại ngọ cũng là cách mã đầu đới kiếm nhưng cũng là cách hung vì gươm kề cổ ngựa. Cháu được biết âm.dương hãm nhờ tuần triệt xương khúc nhi đắc lực và bộ đào hồng hỉ sau đó tam hóa làm sáng ra. Thưa bác cháu ko biết có phải vào năm 1974 tức giáp dần hạn đến cung thân nhờ có thêm lưu niên văn tinh mà bác đc phong chức, vì có lần cháu đọc được rằng bác minhminh có nói là muốn xem đc phong thưởng đỗ đạt tìm sao lưu niên văn tinh. Còn cách đà mã khốc hư cháu thật sự ko biết.
Lần nữa cháu cảm ơn bác vì đã chia sê cho cháu kiến thức quý báu.
Kính bác mạnh khỏe.
Bạn vnfaker98 mến ,
Trả lời Bạn nhé:
1-Theo tôi lá số TT Obama là không đúng .
2- Năm Giáp Dần , 1974 ở lá số tôi : Được lên chức vì : Có Cự Môn Thái Dương . Sao LN Vắn tinh : chủ về học hành . Cự Môn :chủ về uy quyền . Thái dương chủ về quan lộc . Nếu Lưu Tứ hóa thì năm Giáp < Hóa Kỵ theo Thái dương , Cự môn : thì làm sao mà lên chức. ? Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Duccon cdl-13 mến ,
Xin trả lời Bạn nhé :
1- Cung Quan lộc : VCD Không Kiếp Kình Đà : Thăng trầm vô độ , Lúc lên lúc xuống , trôi nổi . có Khôi : có thể chỉ huy một nhóm người . Có Thiên Hình ₫ắc địa : nên học và làm về cơ khí , máy móc thì khá giả..
2-Cung Thê: Đồng Lương Không kiếp Đà Hồng không cô quả: phải ít nhất 3 lần duyên chưa bén .. Nếu có kết hôn cũng khó hòa hợp .. cũng khó sống chung lâu dài .. có cũng như không ..
3- 10 năm 23- 32 Tuổi : Đổi thay thay đổi bất ngờ . Mệt mỏi , tình cảm như hoa nở dưới trời giông bão .
4-Từ sau năm 33 tuổi thì tốt hơn .
5- Đại Hạn 43- 52 Tuổi: có thay đổi tốt : có tài lộc .. có lộc ăn .
Mến ,
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

hungton đã viết: 06:11, 25/09/18 Bạn Duccon cdl-13 mến ,
Xin trả lời Bạn nhé :
1- Cung Quan lộc : VCD Không Kiếp Kình Đà : Thăng trầm vô độ , Lúc lên lúc xuống , trôi nổi . có Khôi : có thể chỉ huy một nhóm người . Có Thiên Hình ₫ắc địa : nên học và làm về cơ khí , máy móc thì khá giả..
2-Cung Thê: Đồng Lương Không kiếp Đà Hồng không cô quả: phải ít nhất 3 lần duyên chưa bén .. Nếu có kết hôn cũng khó hòa hợp .. cũng khó sống chung lâu dài .. có cũng như không ..
3- 10 năm 23- 32 Tuổi : Đổi thay thay đổi bất ngờ . Mệt mỏi , tình cảm như hoa nở dưới trời giông bão .
Mến ,
Cháu cơm ơn bác Hùng Tôn ...bác cho cháu hỏi thêm hạn năm nào cháu có hỷ tín kết hôn ạ , vì topic của cháu nhờ bác xem về hạn kết hôn ạ ...mong bác phản hồi !

Lá số tự trụ của cháu ạ :
Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Duccon_cdl13 đã viết: 11:40, 25/09/18
hungton đã viết: 06:11, 25/09/18 Bạn Duccon cdl-13 mến ,
Xin trả lời Bạn nhé :
Mến ,
Cháu cơm ơn bác Hùng Tôn ...bác cho cháu hỏi thêm hạn năm nào cháu có hỷ tín kết hôn ạ , vì topic của cháu nhờ bác xem về hạn kết hôn ạ ...mong bác phản hồi !

Lá số tự trụ của cháu ạ :
Hình ảnh

Khi nào cháu gặp cô nào mà có săm hình con đại bàng thì đích thị đấy là vợ cháu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”