Sát hại người khác hay bị người khác sát hại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sát hại người khác hay bị người khác sát hại

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Kaka. Cứ ngắm 2 ĐH cung Mùi và cung Ngọ, vì nghĩ cung Mùi vẫn ổn, cung Ngọ xấu quá nên chọn cung Ngọ. Ai ngờ ông này ra tay nông nổi sớm thế, cung Thân đã dính rồi.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Đan Trì đã viết: 08:40, 24/09/18 Kaka. Cứ ngắm 2 ĐH cung Mùi và cung Ngọ, vì nghĩ cung Mùi vẫn ổn, cung Ngọ xấu quá nên chọn cung Ngọ. Ai ngờ ông này ra tay nông nổi sớm thế, cung Thân đã dính rồi.
Cung mùi thiên lương kình đắc địa. Thật khó tin vào đại vận này. Nhưng thực tế là vậy. Đan trì có lá số nào góp vui đi
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

vnfaker98 đã viết: 10:13, 24/09/18
Đan Trì đã viết: 08:40, 24/09/18 Kaka. Cứ ngắm 2 ĐH cung Mùi và cung Ngọ, vì nghĩ cung Mùi vẫn ổn, cung Ngọ xấu quá nên chọn cung Ngọ. Ai ngờ ông này ra tay nông nổi sớm thế, cung Thân đã dính rồi.
Cung mùi thiên lương kình đắc địa. Thật khó tin vào đại vận này. Nhưng thực tế là vậy. Đan trì có lá số nào góp vui đi
1997 thì 31 tuổi vẫn đang đại vận cung Thân mà.
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

abcxyz
Ôi mở bát ngay trên rồi, thôi cháu xóa :-S :-S :-S . Hóng lá số kế tiếp vậy ạ.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Ui, đoán đúng được đại vận nhưng sai năm mất rồi :D , hóng lá kế tiếp của chú ;;)
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Happy Mom đã viết: 08:28, 24/09/18
hungton đã viết: 03:23, 24/09/18
Happy Mom đã viết: 18:11, 23/09/18

Chào Bác Hùng Tôn !

Tôi xin có 1 ý về việc như bạn Nông dân , tôi có cảm nghĩ tại sao có 1 người hoặc những người tương tự đem Sở huyền học + thời gian + sự đồng cảm chia sẽ của người khác ra giểu cợt vậy .

Họ bị rối loạn nhận thức sao??? Hay là còn tuổi vị thành niên ??? Mong Bác đừng bận tâm , vì theo tôi môn tử vi là môn khoa học tâm linh nên có còn nhiều yếu tố như sự hữu duyên , thời điểm lộ thiên cơ đến với mình ...

Ngoài sở học sâu hay chưa sâu , sở đoán sát thực tế hay chưa sát cứ tủy duyên vậy , sao phải cứng nhắc
Vài dòng thị phi chúc Bác Hùng Tôn , chúc Bác nhiều sức khoẻ , có nhiều bài luận cho tôi và mọi người cùng tham khảo . Xình chào Bác .

C
Bạn HappyMom mến ,
Thành thực cám ơn Bạn nhé . Lần đầu tiên được nhận một ý kiến xây dựng
chính đáng từ Bạn , một thành viên âm thầm trên DĐLS này. Trong mục đích duy trì và phát huy khoa Tử vi VN đang thời bị Hán hóa . Vì khoa Tử vi VN của chúng ta đã được chính truyền từ năm 1257, Bộ Đông -A di sự hiện nay đang do dòng họ nhà Trần thủ đắc. Cá nhân tôi không muốn nói nhiều , chỉ đóng góp tham luận ngay thẳng để theo đúng mục đích này . Lá số tôi : Giờ Thìn ngày 22 tháng 5 , năm Bính Tuất.
ĐHạn 73 -82 tuổi ở Dậu Lưỡng Tướng Việt Phủ Tồn Triệt . Lưu Thiên Di ở Mão :< Phụ MẪu cố định >: Liêm Phá Kiếp Kỵ Phục : sẽ gặp trớ trêu nhầm lẫn thị phi . Nhị hợp Cung Thân Cơ Lương Tuế , Lưu Thái tuế . Năm Lưu niên Tiểu Hạn Mậu Tuất : Song Đà la Quan Phủ song Thái Tuế , Cự môn . : LNĐHạn năm 73 tuổi đồng cung với Gốc ĐHạn . " Thế thì trước sau gì cũng phải xảy ra.. Vào tháng 8 Âm lịch có Thiên không mới xảy ra . ngày 14 tháng 8 giờ Tý ở cung Tý VCD có song Đà , Cự môn tam hợp chiếu.
Rất vui lòng đã nhận được một lời tham luận chính đáng từ HappyMom . Tôi sẽ cố gắng tham luận trong chiều hướng xây dựng vì chân lý của khoa Tử vi này .
Mến chúc Happy Mom và gia quyến thân tâm thường an lạc .
Mến ,

Xin chào Bác , xin đính chính để Bác không nhầm , toi chưa học tử vi , toi thích đọc bài luận tử vi và thích đoán mò thoi . Tôi không dám nhận sự hiểu lầm của Bác ạ , hiện toi đang tìm hiểu những cách cục hung cát trên 2 lá số của 2 con trai nếu được hữu duyên với Bác tôi xin được lập topic để nhờ Bác xem giúp và chỉ dẫn thêm .

Xin chúc Bác có nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui trong cuộc sống . Xin chào Bác .
Bạn HappyMom mến ,
Bạn mở Topic sẽ có nhiều bậc cao thâm Tử vi sẽ tham luận , giúp ý kiến .
Mến,
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

hungton đã viết: 05:04, 25/09/18
Happy Mom đã viết: 08:28, 24/09/18
Bạn HappyMom mến ,
chính đáng từ Bạn , một thành viên âm thầm trên DĐLS này. Trong mục đích duy trì và phát huy khoa Tử vi VN đang thời bị Hán hóa . Vì khoa Tử vi VN của chúng ta đã được chính truyền từ năm 1257, Bộ Đông -A di sự hiện nay đang do dòng họ nhà Trần thủ đắc. Cá nhân tôi không muốn nói nhiều , chỉ đóng góp tham luận ngay thẳng để theo đúng mục đích này . Lá số tôi : Giờ Thìn ngày 22 tháng 5 , năm Bính Tuất.
ĐHạn 73 -82 tuổi ở Dậu Lưỡng Tướng Việt Phủ Tồn Triệt . Lưu Thiên Di ở Mão :< Phụ MẪu cố định >: Liêm Phá Kiếp Kỵ Phục : sẽ gặp trớ trêu nhầm lẫn thị phi . Nhị hợp Cung Thân Cơ Lương Tuế , Lưu Thái tuế . Năm Lưu niên Tiểu Hạn Mậu Tuất : Song Đà la Quan Phủ song Thái Tuế , Cự môn . : LNĐHạn năm 73 tuổi đồng cung với Gốc ĐHạn . " Thế thì trước sau gì cũng phải xảy ra.. Vào tháng 8 Âm lịch có Thiên không mới xảy ra . ngày 14 tháng 8 giờ Tý ở cung Tý VCD có song Đà , Cự môn tam hợp chiếu.
Rất vui lòng đã nhận được một lời tham luận chính đáng từ HappyMom . Tôi sẽ cố gắng tham luận trong chiều hướng xây dựng vì chân lý của khoa Tử vi này .
Mến ,

Xin chào Bác , xin đính chính để Bác không nhầm , toi chưa học tử vi , toi thích đọc bài luận tử vi và thích đoán mò thoi . Tôi không dám nhận sự hiểu lầm của Bác ạ , hiện toi đang tìm hiểu những cách cục hung cát trên 2 lá số của 2 con trai nếu được hữu duyên với Bác tôi xin được lập topic để nhờ Bác xem giúp và chỉ dẫn thêm .

Xin chúc Bác có nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui trong cuộc sống . Xin chào Bác .
Bạn HappyMom mến ,
Bạn mở Topic sẽ có nhiều bậc cao thâm Tử vi sẽ tham luận , giúp ý kiến .
Mến,
Dạ , cứ tuỳ duyên vậy . Cám ơn Bác và xin phép lấy lá số của Bác làm 1 bài đoán mò để Bác chấm điểm ạ .
Hi hì. .. . Để xem có khả năng hành nghề đoán mò tử vi không ạ? ?? Xin phép Bác hài 1 tí .

Xin chào Bác , mong Bác khỏe và luôn len diễn đàn để chia sẻ huyền học với mọi người .

TB : Khi nào làm bài tập võ đoán xong thì gởi Bác ạ .
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Happy Mom đã viết: 18:11, 23/09/18
hungton đã viết: 11:30, 23/09/18 Bạn VIO mến , Bạn TranQuôcTuan mến ,
Già này lần đầu tiên được học 1 bài học ""Cả tin "" Vì tin vào VIO nên thiếu thủ tục đầu tiên là phải hỏi xác nhận giờ sinh , học ngành gì , hệ năm , nay làm gì . nghề nghiệp . Hỏi xem về Vậ̣n hạn của Lá số . Khi biết chính xác thì mới dám Đá Phạt đền ..
̣Việc tương tự như vậy đã xảy ra cho VIO và các cao thủ qua Lá số " Người Nông Dân "" . tôi theo dõi và biết là VIO và MN cả tin vào Đương số không làm thủ tục : Thật tình khai báo Lai lịch cá nhân cho nên được "Người Nông Dân cười mũi ..
Cám ơn Bạn TQTuấn đã Dạy cho lão già này 1 bài học xứng đáng để học..
Mến ,
Chào Bác Hùng Tôn !

Tôi xin có 1 ý về việc như bạn Nông dân , tôi có cảm nghĩ tại sao có 1 người hoặc những người tương tự đem Sở huyền học + thời gian + sự đồng cảm chia sẽ của người khác ra giểu cợt vậy .

Họ bị rối loạn nhận thức sao??? Hay là còn tuổi vị thành niên ??? Mong Bác đừng bận tâm , vì theo tôi môn tử vi là môn khoa học tâm linh nên có còn nhiều yếu tố như sự hữu duyên , thời điểm lộ thiên cơ đến với mình ...

Ngoài sở học sâu hay chưa sâu , sở đoán sát thực tế hay chưa sát cứ tủy duyên vậy , sao phải cứng nhắc
Vài dòng thị phi chúc Bác Hùng Tôn , chúc Bác nhiều sức khoẻ , có nhiều bài luận cho tôi và mọi người cùng tham khảo . Xình chào Bác .

C
Bạn HappyMom mến ,
Mến ,
bác sinh vào giờ thìn ngày 22 tháng 5 năm 1946 âm lịch hay dương lịch ạ , cháu lấy lá số của bác vào ngày dương lịch :
Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Những câu chuyện đoán mệnh thần kỳ của Manh sư Hạ Trọng Kỳ

Ls 3: Năm xem 1988 Mậu Thìn
Hình ảnh

Ls4: Năm xem 1993
Hình ảnh

Ls5: Năm xem 1989
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi vio vào lúc 14:29, 25/09/18 với 3 lần sửa.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Ls3 . Ds bị sát hại năm canh ngọ 1990. Vì tiền mà gặp họa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”