Nghề tay trái là Viết Văn Làm Thơ - tình duyên trắc trở

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
apple118118
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nghề tay trái là Viết Văn Làm Thơ - tình duyên trắc trở

Gửi bài gửi bởi apple118118 »

Mọi người cho em lời khuyên với.

Nghề tay trái của em là viết văn làm thơ, yêu văn chương, cũng từng có những thành công nho nhỏ với văn thơ, nhưng không có duyên theo luôn là nghề chính. Tương lai còn chưa rõ có đạt thành tựu hay không?

Lãng mạn, yêu văn thơ nhưng tình duyên luôn là số 0. Không bao giờ win! :P
Cứ vậy hoài luôn. Đây có phải là số của người "viết thơ" không vậy mọi người!

Liệu 2-3 năm nữa thì em có còn bôn ba và hao tổn tâm trí cho cả duyên tình và sự nghiệp hay không? :))

Mong được mọi người luận giải giúp lá số!

Em cảm ơn nhiều ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghề tay trái là Viết Văn Làm Thơ - tình duyên trắc trở

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

à, lá này hay này, mệnh thái âm cư Mão nhưng có triệt lại sinh vào tuần thượng huyền, có song lộc hội chiếu, tiền cái hậu mã cách... đừng bỏ viết văn bạn nhé, viết văn làm thơ hoặc sáng tác âm nhạc buồn bã nó giúp triệt tiêu bớt cái nét tự kỷ của của người thái âm linh hỏa, cũng giảm cái sự cô độc do cô quả hội chiếu mệnh. Lá này nếu viết văn thì chắc sẽ rất ít khi đạo văn :D

Cung quan này thì thực sự rất khó ổn định ... nhất là cung phúc cũng ko đẹp, tuy nhiên nữ mệnh thì cung phúc có thể cải được phần nào nếu lấy đc nhà chồng phúc tốt. Trước mắt sớm thì cuối năm nay muộn thì sang năm sẽ có tình duyên, mà còn chẳng phải 1 mối, tôi nghĩ có lẽ bạn sẽ chọn mối trẻ hơn... trái tim có lý lẽ riêng của nó, chọn ai cũng được nhưng nên lưu ý chọn nhà nào mẹ ck hiền lành phúc hậu thì sẽ tốt hơn cho bạn trong hậu vận

Cơ mà nếu chuẩn số thì năm 2010, 2011 có tình đầu rồi chứ nhỉ? Ngắn thì cũng là tình đầu. Sao lại nói là tình duyên là con số 0. Năm nay ngoài thay đổi cv hoặc chỗ ở ra còn có được mai mối gì ko? Tháng 7, tháng 8 al vừa qua có vụ nào kiểu kiểu như vậy ko?
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

apple118118 đã viết: 18:35, 12/10/18 Mọi người cho em lời khuyên với.

Nghề tay trái của em là viết văn làm thơ, yêu văn chương, cũng từng có những thành công nho nhỏ với văn thơ, nhưng không có duyên theo luôn là nghề chính. Tương lai còn chưa rõ có đạt thành tựu hay không?

Liệu 2-3 năm nữa thì em có còn bôn ba và hao tổn tâm trí cho cả duyên tình và sự nghiệp hay không? :))

Em cảm ơn nhiều ạ!

Hình ảnh
Mệnh Kim,cung Mệnh ở Mão có sao Thái âm,sinh ngày 13 âm trăng sáng,đẹp,nếu vẫn lá số này mà sinh vào đêm còn đẹp nữa.
Bill Gates mệnh Thái âm ở Hợi,sinh ngày 13 âm,giờ Hợi,quá đẹp.Nhiều người còn đánh giá mệnh Thái âm sinh ngày 13,14 âm lịch còn đẹp hơn rằm.
Đầu trang

apple118118
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 12:17, 13/10/18 à, lá này hay này, mệnh thái âm cư Mão nhưng có triệt lại sinh vào tuần thượng huyền, có song lộc hội chiếu, tiền cái hậu mã cách... đừng bỏ viết văn bạn nhé, viết văn làm thơ hoặc sáng tác âm nhạc buồn bã nó giúp triệt tiêu bớt cái nét tự kỷ của của người thái âm linh hỏa, cũng giảm cái sự cô độc do cô quả hội chiếu mệnh. Lá này nếu viết văn thì chắc sẽ rất ít khi đạo văn :D

Cung quan này thì thực sự rất khó ổn định ... nhất là cung phúc cũng ko đẹp, tuy nhiên nữ mệnh thì cung phúc có thể cải được phần nào nếu lấy đc nhà chồng phúc tốt. Trước mắt sớm thì cuối năm nay muộn thì sang năm sẽ có tình duyên, mà còn chẳng phải 1 mối, tôi nghĩ có lẽ bạn sẽ chọn mối trẻ hơn... trái tim có lý lẽ riêng của nó, chọn ai cũng được nhưng nên lưu ý chọn nhà nào mẹ ck hiền lành phúc hậu thì sẽ tốt hơn cho bạn trong hậu vận

Cơ mà nếu chuẩn số thì năm 2010, 2011 có tình đầu rồi chứ nhỉ? Ngắn thì cũng là tình đầu. Sao lại nói là tình duyên là con số 0. Năm nay ngoài thay đổi cv hoặc chỗ ở ra còn có được mai mối gì ko? Tháng 7, tháng 8 al vừa qua có vụ nào kiểu kiểu như vậy ko?

Đừng bỏ viết văn bạn nhé, viết văn làm thơ hoặc sáng tác âm nhạc buồn bã nó giúp triệt tiêu bớt cái nét tự kỷ của của người thái âm linh hỏa => Dạ đúng đúng, do tính tình tự kỷ nên đành cứ phải viết thơ cho đỡ buồn. Em không đạo văn nổi, chỉ có là ảnh hưởng từ cách viết của tiền nhân đi trước mà có hơi hướm giống giống thế thôi! Xưa em viết truyện linh tinh được gặp quý nhân còn giới thiệu đăng báo, cho đến bây giờ muốn ra sách phải có tiền như đầu tư làm ăn thực thụ, nên cứ đợi mãi.

"Cơ mà nếu chuẩn số thì năm 2010, 2011 có tình đầu rồi chứ nhỉ? Ngắn thì cũng là tình đầu. Sao lại nói là tình duyên là con số 0. Năm nay ngoài thay đổi cv hoặc chỗ ở ra còn có được mai mối gì ko? Tháng 7, tháng 8 al vừa qua có vụ nào kiểu kiểu như vậy ko?"

Em ko biết định nghĩa tình đầu là thế nào? Em yêu đơn phương nhiều, và một số người cũng yêu đơn phương em :P Em nói tình duyên là con số 0 vì từ xưa đến giờ chưa từng chính thức đi lại với ai bao giờ cho dù cũng có hẹn hò làm quen. Hẹn hò thì có nhưng ko chính thức đến với nhau dc.

Em thay đổi cv từ 2017, hiện tại chưa có ý định thay đổi cv, sếp cũng vừa giao cho làm leader, từ đây đến hết năm thì chưa biết có biến đổi thế nào ạ! Chỗ ở thì có thay đổi thật, thay đổi vừa khoảng mấy tháng trước.
Năm nay có mai mối, và có cả tự em di tìm duyên luôn.

Tháng 7, 8 đúng là có gặp 1 người nước ngoài, làm cùng ngành nghề. Mới gặp đã nghĩ rằng có thể yêu nhau , người đó có có tỏ ý thích em. Nhưng dây dưa tới hôm nay tình cảm vẫn ko xác định chắc chắn. Thế là cả hai bỗng dưng im lặng. Và em nghĩ chắc là ko thành đôi được rồi ạ!

Em cảm ơn anh đã luận giải và cho em lời khuyên nhé! :x Em sẽ ko bỏ viết văn! Mặc dù toàn viết lúc bị thất tình ;;)
Đầu trang

apple118118
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thatsat275 đã viết: 12:23, 13/10/18
apple118118 đã viết: 18:35, 12/10/18 Mọi người cho em lời khuyên với.

Em cảm ơn nhiều ạ!

Hình ảnh
Mệnh Kim,cung Mệnh ở Mão có sao Thái âm,sinh ngày 13 âm trăng sáng,đẹp,nếu vẫn lá số này mà sinh vào đêm còn đẹp nữa.
Bill Gates mệnh Thái âm ở Hợi,sinh ngày 13 âm,giờ Hợi,quá đẹp.Nhiều người còn đánh giá mệnh Thái âm sinh ngày 13,14 âm lịch còn đẹp hơn rằm.
dạ em cảm ơn anh :D Sau này e có giàu như ông Bill không?, chứ sao bây giờ vật vả quá... Tháng nào cũng chờ lương huynh mệt mỏi. Số xa nha, một mình một thân :-S
Đầu trang

phuctaiphan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phuctaiphan »

Chị cho em xin mấy bài thơ văn chị được không ạ? Em tò mò với lại cũng thích viết văn. :) :)
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tôi nghĩ bạn đang làm rất tốt, nhất là chuyện viết văn bằng tay trái và chủ động đi tìm duyên. Bạn có linh cảm khá, giác quan thứ 6 tốt, biết cái gì là tốt cho số mình. Chắc cũng chẳng ai bảo bạn phải làm vậy mà bạn tự nghĩ ra. Gọi là bản năng xu cát tị hung. Cứ như vậy là Ok
Còn hạn hiếc như vậy chắc lá số cũng tạm tạm rồi. Lá này về sau cũng gọi là có danh lợi song toàn đấy, ko như Bill gate được nhưng chắc cũng kiểu thi đỗ ông nghè thời xưa. áo gấm vinh quy, danh lợi song toàn. Nhưng trước đấy tất nhiên còn vài thử thách nho nhỏ. Cố giữ sức khỏe mà chờ nhé :D

Chúc bạn may mắn.
Đầu trang

Lông Ngỗng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lông Ngỗng »

Làm bài thơ tả con ngỗng xem nào
Đầu trang

apple118118
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 17:15, 13/10/18 Tôi nghĩ bạn đang làm rất tốt, nhất là chuyện viết văn bằng tay trái và chủ động đi tìm duyên. Bạn có linh cảm khá, giác quan thứ 6 tốt, biết cái gì là tốt cho số mình. Chắc cũng chẳng ai bảo bạn phải làm vậy mà bạn tự nghĩ ra. Gọi là bản năng xu cát tị hung. Cứ như vậy là Ok
Còn hạn hiếc như vậy chắc lá số cũng tạm tạm rồi. Lá này về sau cũng gọi là có danh lợi song toàn đấy, ko như Bill gate được nhưng chắc cũng kiểu thi đỗ ông nghè thời xưa. áo gấm vinh quy, danh lợi song toàn. Nhưng trước đấy tất nhiên còn vài thử thách nho nhỏ. Cố giữ sức khỏe mà chờ nhé :D

Chúc bạn may mắn.
Dạ em cảm ơn anh nhé. Được anh cho lời khuyên xong cảm thấy nhẹ nhàng và tự tin hơn hẳn để thực hiện ước mơ! Em cũng chúc anh thành tựu được những gì mình mong muốn!
Đầu trang

apple118118
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phuctaiphan đã viết: 16:32, 13/10/18 Chị cho em xin mấy bài thơ văn chị được không ạ? Em tò mò với lại cũng thích viết văn. :) :)
Chào em.
Phong cách của chị có khi hơi là lạ nhé
Chị hay post trog page facebook, em lên coi chơi ủng hộ:

https://www.facebook.com/tacgiaAnhThy/

Cảm ơn em!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”