Cao thủ HVR luận giải la số tuổi Nhâm Tuất mệnh VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cao thủ HVR luận giải la số tuổi Nhâm Tuất mệnh VCD

Gửi bài gửi bởi Trutri »

Đoán được quá khứ+ tương lai=Có kết luận ngay.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Quý Bạn VIO mến ,
Bạn DVT Pharma , Thatsat275, Bạn CưNhatKhông Kiêp,
Bạn Vinafaker98, Bạn MarkHolland, Bạn Yesterday2016, Bạn SanSan042017,
Bạn Trutri, mến ,
Cùng Quý Cao nhân , Quý Bạn mến ,
Đầu tiên kính chúc quý Bạn thân tâm đầy an lạc. Sau là xin được chia xẽ với quý Bạn đôi điều.
Cám ơn Bạn VIO đã quá khách sáo … cá nhân tôi cũng chỉ là một thành viên ham thích bói toán như quý Bạn được giới thiệu mà thôi . Sau đây xin chân thành tham luận cùng quý bạn gọi là chút đóng góp.
1- Từ năm 963 đời Tống Thái Tổ bên Tàu , khoa Tử vi được xã hội loài người biết đến nay là 1053 năm . Khoa TV CHỈ ĐƯỢC lưu truyền trong cung vua của nhà Tống mà thôi . Năm 1257 Khoa TV được truyền sang VN và cũng chỉ được lưu truyền trong triều đình nhà Trần . Thế kỷ thứ 15 . Bãng nhãn Lê Quý Đôn, đời nhà Hậu Lê nhân đi sứ sang Tàu năm ông 50 tuổi . đã mang về cuốn " Âm Dương chính nghĩa Nam Tông" Từ đó ông LQĐôn đã truyền bá khoa TV trong dân gian .. Trước năm 1975 khoa TV rất thịnh hành ở Miền Nam . có Tờ Bán Nguyệt San KHHBí . với rất nhiều Bậc Thầy TV . Các bài viết của các tác giả họ Trần đều được giới thiệu là xuất phát từ :" Đông A Di Sự " và được cho là chính thư, nhưng không truyền ra ngoài thị trường..
2- Trước 30/4/ 1975 ở Miền Nam có nhiều sách TV , Nhưng có giá trị nghiệm lý từ 60---70/ 100 là sách TVĐSTBiên của Đại Đức VĐTTLang . Cuốn Thần Kê<Khê> ̣định số là của Ông LQĐôn "< xem nhân tướng kết hợp với TV""> được KHHBí giới thiệu là Bí Quyết, được giới thiệu mà không truyền ra ngoài ..
3-Nhận xét: Ông LQĐôn có sách TV năm Ông 50 Tuổi . năm 59 Tuổi Ông Mất . Ông làm lớn có lúc là Tể Tướng . Quá bận rộn .. thì làm sao mà chỉ 9 năm Ông xem hết trên nửa triệu Lá số . Có ai xác nhận sách Âm Dương CN.Nam Tông là chính thư?. Thời đó xem xong …. có thì giờ và Cell phone đâu mà phản hồi .. đúng hay sai ?. Thế thì Thần khê ̣định số có giá trị ?.
4-Tiến sĩ NPLộc đã viết : TV Hàm Số : Căn bản gần như 90/ 100 từ TVĐSTBiên . Sách TV Tổng Hợp viết có khoa học hơn .có thể dùng được để tham khảo thêm … Tuy nhiên cách lấy Cục làm Hành cho Thân . để xem Hạn về hậu Vận là không có kết quả nghiệm lý Không biết Ông nghiên cứu bao nhiêu năm ???.Ông Mất trong
tù Cải tạo :< Trước khi mất Ông đã bảo cho một số người là Ông sẽ được trả tự do về nhà >
5-Rất nhiều vị thầy đã không xem xét Hành mệnh ,hành cục , không xem ngũ hành các sao mà vẫn quyết đóán chính xác.
6-Từ sau năm 2000 . qua thế kỷ 21 : sách TV Tàu được dịch và bày bán rất nhiều … Nhận xét : Đại đa số kể cả Chưởng Môn VĐChi hầu như không đặt nặng Tuần Triệt. Viết T, T viết T, T chỉ vài dòng và còn cho là ảnh hưởng còn kém hơn sao Địa Không .. các Lá số mẫu ở tất cả sách đều không có an TuầnTriệt .. Hậu quả là có một Tiến sĩ cũng đã bỏ sự nghiệp TV …
7- Bắc phái Tàu đề cao Tứ Hóa... Các sách Tàu không viết : Hạn cách . Đây là Phần chủ yếu của khoa TV... có lẽ các tác giả phải dấu nghề,,?, năm 1994, Bác sĩ Sexology Trần Đại Sỹ < có bộ ĐA DSự> đã xb sách Tử vi tuổi Tý … độc giả chờ Tuổi Sửu ma ̀chưa thấy..
NHẬN XÉT:
Bộ Tử vi Chính nghĩa , nguyên tác của Tổ HI-Di có 93 sao , bộ Triệu Thị minh thuyết TVKinh , Bộ Đông A Di
Sự, Bộ Tử vi Đại Toàn cũng 93 Sao … được xếp vào loại Chính Thư..còn tất cả đều là man thư..
Sách TVĐSTBiên phần VẬN HẠN có thể dùng được : KHÔNG ĐẶT NẶNG NGŨ HÀNH. MỆNH CỤC , CHỈ CẦN PHỐI HỢP CÁC SAO TẠO THÀNH Sự kiện , biến cố là đươc ..
Các bài luận giải của : VanThaiSư , Nam 33Tuổi, đến từ SG, thành viên của DĐTV/VN từ 11/7/2015 . Bài viết 346 , được thićh 409, thành tích : 63 điểm , xuất hiện lần cuối : 22/ 2/ 2018 ..
Đề nghị Bạn Thatsat275 nên TÌM CÁC BÀI LUẬN GIẢI CÓ PHẢN HỒI CỦA CÁC ĐƯƠNG SỐ THÌ QUÁ TỐT CHO Bạn và các Thành viên cùng học hỏi phần THỰC CHỨNG CÓ NGHIỆM LÝ ĐÚNG , SAI là mục tiêu mà tất cả MN đều mong muốn ..
Tổ Hi- Di đã không truyền cho ai làm chưởng môn … vì vậy sau khi Tử vi đi vào dân gian thì có thêm nhiều Sao , nhiều Phái ;;; Trăm hoa đua nở... Theo sách Tàu : Vua còn ra lịnh cho viết man thư tung ra thị trường , để không cho mọi người học đến nơi đến chốn … Sợ giỏi thì làm loạn … vua mất ngôi .. ?
Kính đề nghị: Đừng nghe , đừng vội tin vào sách vở , vào lời khen , vào họ̣c vị , vào chức tước . … Kinh Phúc âm đã nói : Phúc cho ai không thấy mà tin , Nhưng theo tôi : Trong Khoa Tử vi : Phải biết lý luận vững chắc theo Phương Pháp Tử vi và đã có nghiệm lý chính xác thì mới tin …
Trong mục đích duy trì và phát huy khoa Tử vi Việt nam , cá nhân tôi xin cống hiến những kinh nghiệm nghiệm lý để góp phần cùng quý Bạn vào mục đích này . Cá nhân tôi hoan nghênh các tranh luận để tìm chân lý Tử vi .
Kính chúc Quý Bạn những ngày cuối tuần an vui , hạnh phúc.
Nay kính ,
TônThất Hùng
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trutri »

Cháu thắc mắc là sao mọi ng lại ngại luận đoán tương lai vậy?? -nếu ngại vấn đề đương số lo lắng, thất vọng, ỷ lại... thì có thể cân nhắc việc dự đoán trc tương lai một số vấn đề cơ bản ko gây nhiều hoang mang cho đương số được ko ạ?Mà trên đây rất nhiều ng muốn xem số , khi xem xong có thể giữ liên lạc rồi đợi phản hồi của đương số , nghiệm lý đúng sai?Ý kiến nhỏ Mong Mọi Người Không Chê Cười.T/b: mà công nhận đọc bình giải lá số tử vi giống như đọc truyện trinh thám ý, hấp dẫn... (Kẻ Ngoại Đạo).
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Khó lắm. Năm nay mình có 3 lời hẹn quay lại nghiệm lý.
+ 1 ng vẫn add fb, ng ta bận còn chẳng có thời gian đọc tin nhắn của mình cơ.
+ 2 bạn thì ko bik năm sau có nhớ quay lại ko, nhìu khả năng là ko.
Trên lyso hiện nay có bạn cocacola là tích cực phản hồi, là dữ liệu tốt.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Cháu chào bác Hungton.Cháu hay chú ý đến mệnh VCD.Cháu biết bác là đại cao thủ Tử vi và cũng mệnh VCD,cháu có mấy câu hỏi,mong được bác giúp đỡ:
1.Bất cứ cung VCD nào gặp Tuần Triệt cũng tốt nhưng Phúc VCD gặp Triệt là không tốt?Theo bác điều này có đúng không?
2.Có quan điểm cho là mệnh VCD gặp đại vận Sát Phá Tham thì phát rất mạnh,một bước lên mây ( nếu vận Sát Phá Tham đó có nhiều sao sáng sủa),còn nếu đại vận Sát Phá Tham đó có nhiều sao xấu thì vận đó rất kém,bước xuống vực sâu?
3.Người ta hay nói Mệnh VCD đắc nhị không,tam không,tứ không.Theo bác mệnh VCD,cung Di có Địa Không hãm thì Địa Không này có được tính là một không?Trong trường hợp này Địa không hãm ở Di có ảnh hưởng xấu đến mệnh VCD không?
Cháu mong có ý kiến phản hồi của bác về 3 câu hỏi trên.Cháu cảm ơn bác rất nhiều.
Sửa lần cuối bởi thatsat275 vào lúc 12:19, 10/11/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

trung1006
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trung1006 »

Nhân có bài viết về mẹnh VCD cháu xin phép up lá số của mình lên ạ
Cháu không hiểu lá số của cháu có điểm gì mà ko đc ai xem qua
Hình ảnh
Đầu trang

Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trutri »

MarkHolland đã viết: 11:54, 10/11/18 Khó lắm. Năm nay mình có 3 lời hẹn quay lại nghiệm lý.
+ 1 ng vẫn add fb, ng ta bận còn chẳng có thời gian đọc tin nhắn của mình cơ.
+ 2 bạn thì ko bik năm sau có nhớ quay lại ko, nhìu khả năng là ko.
Trên lyso hiện nay có bạn cocacola là tích cực phản hồi, là dữ liệu tốt.
Bạn nghiệm nhiều ng thì xác xuất phản hồi nhiều.Nói thật chứ bình giải lá số ng nổi tiếng mình thấy nó sao sao ý...?Giả dụ GCL ông ý sinh từ thời nào rồi chẳng nhẽ giữ liệu ngày tháng năm ,giờ sinh vẫn chính xác?
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

trung1006 đã viết: 12:06, 10/11/18 Nhân có bài viết về mẹnh VCD cháu xin phép up lá số của mình lên ạ
Hình ảnh
Lá số này Mệnh Thân VCD,Phúc VCD,Phụ mẫu VCD,may là cung huynh đệ rất đẹp,cung Phu thê đẹp.Các đại vận sau:mệnh VCD bước vào các đại vận có Tuần,Triệt.Tuần,Triệt ở đây như cái áo giáp sắt che chắn,chống các sát tinh bên ngoài.Theo tôi nếu chủ nhân lá số này là nữ,đại vận đi ngược lại thì rất khó khăn:mệnh thân VCD,không có Tuần,Triệt,không có sát tinh đắc địa cùng hành Hỏa ở ngay cung Mệnh,lại gặp nhiều đại vận VCD không có Tuần,Triệt thì rất gian nan.Bạn là nam giới,như thế là may mắn nhiều.
Sửa lần cuối bởi thatsat275 vào lúc 12:53, 10/11/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

trung1006
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trung1006 »

thatsat275 đã viết: 12:29, 10/11/18
trung1006 đã viết: 12:06, 10/11/18 Nhân có bài viết về mẹnh VCD cháu xin phép up lá số của mình lên ạ
Hình ảnh
Lá số này Mệnh Thân VCD,Phúc VCD,Phụ mẫu VCD,may là cung huynh đệ rất đẹp,cung Phu thê đẹp.Các đại vận sau:mệnh VCD bước vào các đại vận có Tuần,Triệt.Tuần,Triệt ở đây như cái áo giáp sắt che chắn,chống các sát tinh bên ngoài.Theo tôi nếu chủ nhân lá số này là nữ,đại vận đi ngược lại thì rất khó khăn.Mệnh Thân VCD,không có Tuần,Triệt,không có sát tinh đắc địa cùng hành Hỏa ở ngay cung Mệnh,lại gặp nhiều đại vận VCD không có Tuần,Triệt thì rất gian nan.Bạn là nam giới,như thế là may mắn nhiều.
Anh cho em hỏi , em có ăn vào cự môn ko a , do từ trước đến giờ e gặp nhiều chuyện thị phi quá , lại còn hay vạ miệng nữa
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

trung1006 đã viết: 12:36, 10/11/18
thatsat275 đã viết: 12:29, 10/11/18
Hình ảnh
Lá số này Mệnh Thân VCD,Phúc VCD,Phụ mẫu VCD,may là cung huynh đệ rất đẹp,cung Phu thê đẹp.Các đại vận sau:mệnh VCD bước vào các đại vận có Tuần,Triệt.Tuần,Triệt ở đây như cái áo giáp sắt che chắn,chống các sát tinh bên ngoài.Theo tôi nếu chủ nhân lá số này là nữ,đại vận đi ngược lại thì rất khó khăn.Mệnh Thân VCD,không có Tuần,Triệt,không có sát tinh đắc địa cùng hành Hỏa ở ngay cung Mệnh,lại gặp nhiều đại vận VCD không có Tuần,Triệt thì rất gian nan.Bạn là nam giới,như thế là may mắn nhiều.
Anh cho em hỏi , em có ăn vào cự môn ko a , do từ trước đến giờ e gặp nhiều chuyện thị phi quá , lại còn hay vạ miệng nữa
Mới xem lại,bạn mệnh VCD đắc tam không (Tuần không ở Thân,Triệt Không ở Ngọ,có Thiên Không ở cung Mệnh).Mệnh Hỏa,mệnh VCD đắc tam không là tốt.Bạn sinh mùa hè,sinh ban ngày,lại mệnh Hỏa,như vậy sẽ chịu ảnh hưởng sao Thái Dương.May Thái Dương hãm địa gặp Tuần làm cho sáng lên.Cung Quan Lộc VCD có Kình dương miếu,Linh Tinh hành Hỏa đồng cung.Kình dương hành Hỏa đới Kim.2 sát tinh đắc địa này hội chiếu đến Mệnh,làm cho bản mệnh VCD thêm vững vàng.Chúc mừng bạn.Dù sao bản mệnh VCD,Thân cũng VCD,Phúc và Phụ mẫu cũng VCD,bạn nên làm nhiều điều thiện,trong cuộc sống nên tôn trọng pháp luật thì rất tốt.Chúc bạn mọi điều tốt lành.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”