Vừa chọn giờ sinh mổ cho con. đánh dấu để sau này báo cáo với các cụ

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Trả lời bài viết
danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Vừa chọn giờ sinh mổ cho con. đánh dấu để sau này báo cáo với các cụ

Gửi bài gửi bởi danvac »

bé nhà cháu dự sinh ngày 15/11(dl). tuy nhiên mẹ vẫn chưa có dấu hiệu gì? đúng ngày cả gia đình lên bệnh viện phụ sản kiểm tra lại, bác sĩ nói rằng chưa có dấu hiệu chuyển dạ, nhưng nếu muốn mổ chỉ định cũng được vì thai đã đủ tháng đủ tuần, vì sợ mất thêm thời gian (nhà cháu rất xa hà nội ) và sợ lâu sẽ ảnh hưởng cả 2 mẹ con nên cháu quyết định mổ và tự tay chọn giờ cho bé
đầu tiên cháu chọn giờ mùi, nhưng do bác sĩ kiểm tra quá lâu nên không kịp (đúng là số phận #-o ) cháu phải chuyển sang giờ tuất. tiêu chuẩn an lá số không có gì ngoài đắc vòng trường sinh và tránh mọi giờ phạm. giờ kết quả mẹ tròn con vuông rồi ạ :x
ps: bé đầu sinh mổ nên có lo lắng hơn bình thường #-o
sau này bé có trùng lá số không sẽ báo lại với các bác [-O< vấn đề này chúng ta bàn rất nhiều nhưng không có nghiên cứu chính xác
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Vừa chọn giờ sinh mổ cho con. đánh dấu để sau này báo cáo với các cụ

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

danvac đã viết: 17:22, 16/11/18 bé nhà cháu dự sinh ngày 15/11(dl). tuy nhiên mẹ vẫn chưa có dấu hiệu gì? đúng ngày cả gia đình lên bệnh viện phụ sản kiểm tra lại, bác sĩ nói rằng chưa có dấu hiệu chuyển dạ, nhưng nếu muốn mổ chỉ định cũng được vì thai đã đủ tháng đủ tuần, vì sợ mất thêm thời gian (nhà cháu rất xa hà nội ) và sợ lâu sẽ ảnh hưởng cả 2 mẹ con nên cháu quyết định mổ và tự tay chọn giờ cho bé
đầu tiên cháu chọn giờ mùi, nhưng do bác sĩ kiểm tra quá lâu nên không kịp (đúng là số phận #-o ) cháu phải chuyển sang giờ tuất. tiêu chuẩn an lá số không có gì ngoài đắc vòng trường sinh và tránh mọi giờ phạm. giờ kết quả mẹ tròn con vuông rồi ạ :x
sau này bé có trùng lá số không sẽ báo lại với các bác [-O< vấn đề này chúng ta bàn rất nhiều nhưng không có nghiên cứu chính xác
Gửi đến bạn và gia đình lời chúc mừng.
Chúc mừng thiên thần nhỏ chào đời bình an! Chúc con yêu luôn vui tươi, khỏe mạnh, may mắn và hạnh phúc! :)
Quả đúng là ý trời, Thiên Khôi tại mệnh, bé trưởng.
Mậu Tuất - Quý Hợi - Tân Hợi - Mậu Tuất.
Mạn phép xin được hỏi bạn Càn hay Khôn vậy ạ.
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi danvac »

DVTPharma đã viết: 19:41, 16/11/18
Chúc mừng thiên thần nhỏ chào đời bình an! Chúc con yêu luôn vui tươi, khỏe mạnh, may mắn và hạnh phúc! :)
Cảm ơn bác
Càn hay khôn là sao ạ
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

danvac đã viết: 15:55, 17/11/18
DVTPharma đã viết: 19:41, 16/11/18
Cảm ơn bác
Càn hay khôn là sao ạ
Hihi, thấy bạn nhiều sao quá nên mình nói vắn tắt. Ý mình là hỏi bé là trai hay gái. Nó quyết định đến hướng hành vận, và 1 số đặc quyền. Có lẽ bạn cũng tìm hiểu lý số nên biết rõ điều này phải ko?
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

chúc mừng gia đình a Vac :)
Đầu trang

suonbonuong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi suonbonuong »

danvac đã viết: 17:22, 16/11/18 bé nhà cháu dự sinh ngày 15/11(dl). tuy nhiên mẹ vẫn chưa có dấu hiệu gì? đúng ngày cả gia đình lên bệnh viện phụ sản kiểm tra lại, bác sĩ nói rằng chưa có dấu hiệu chuyển dạ, nhưng nếu muốn mổ chỉ định cũng được vì thai đã đủ tháng đủ tuần, vì sợ mất thêm thời gian (nhà cháu rất xa hà nội ) và sợ lâu sẽ ảnh hưởng cả 2 mẹ con nên cháu quyết định mổ và tự tay chọn giờ cho bé
Khi em mới vào diễn đàn này, thì gặp ngay 2 anh là tay333 và anh danvac, phải rất lâu lắm rồi mới lại thấy anh. Cháu sinh mổ sức khỏe tốt chứ ạ?
Nếu mà xem cho cháu, thì mình âm thầm một chút thôi để trẻ nó lớn lên một cách thoải mái, tự nhiên nhất.
Tiện thể anh xem lá số tử vi cho suonbonuong được không ạ? :)
Đầu trang

anhphongkiem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhphongkiem »

lobangtho91 đã viết: 16:25, 17/11/18 chúc mừng gia đình a Vac :)
Riêng vấn đề sinh để mổ có chủ ý theo anh là không tốt, vì như thế là vi phạm ý trời, vi phạm quy luật sinh đẻ. Mà chống lại ý trời thì sẽ thay đổi mọi thứ, tốt xấu khó mà phân biệt được.
Được cảm ơn bởi: kmmk
Đầu trang

leo1708
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi leo1708 »

anhphongkiem đã viết: 15:47, 04/12/18
lobangtho91 đã viết: 16:25, 17/11/18 chúc mừng gia đình a Vac :)
Riêng vấn đề sinh để mổ có chủ ý theo anh là không tốt, vì như thế là vi phạm ý trời, vi phạm quy luật sinh đẻ. Mà chống lại ý trời thì sẽ thay đổi mọi thứ, tốt xấu khó mà phân biệt được.
Sao lại phạm ý trời. Bạn biết ý trời sao. Ý trời là bé sẽ được sinh như thế đấy.
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Trời đất mẹ gì. Có điều sinh mổ khi luận đoán sẽ khác sinh thường thôi.
Sau những năm 2000 thì bộ môn đẩu số sẽ phải chia ra 2 trường phái _ sinh thường và sinh mổ. Sinh thường đoán theo cổ điển. Sinh mổ đoán theo mô đừn. Thế thôi. Kg tin cút về với mẹ hehe.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”