Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 15:25, 22/11/18
KMD đã viết: 13:23, 22/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 00:32, 22/11/18
Ngẫm kỹ thì thùng vốn có không chứa nhiều suy nghĩ tiêu cực nhưng cũng gọi là đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư. Gặp người ta thì là em vô tình quen biết chứ không phải đi tới xem bói, tự dưng trong một thời gian ngắn quen hai người rồi nói về vận mệnh na ná nhau nên không tin cũng phải bị dao động. Mà ví dụ em cho là nhảm nhí đi, không thèm bỏ vào thùng thì cũng không có nghĩa là sau này không diễn ra như vậy, dù thế nào thì số mệnh là điều có thật, em cũng có duyên biết vài trường hợp ráng làm trái mà chả khác. Nên tin rồi tự cải mệnh thì đỡ hơn không tin không tu dưỡng mình rồi sau này mệnh y chang, tính ra là em may mắn chán. Con người cũng cải mệnh được, cần thời gian dài chút với có niềm tin mới thấy kết quả.
Cũng hay đấy bác, năm đó đúng tiểu hạn thiên không của em, em bị vong quấy, rồi cuối năm vô tình được giải, xong người ta dạy em nhiều thứ về tâm linh, đúng kiểu em được đánh cho giác ngộ. Trước kia thì không bao giờ quan tâm luôn ạ, duy vật thuần.
"Mẩu chuyện số 3" khẳng định "bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau".

Nếu thùng của mình không đựng 1 đồ vật gì thì lấy gì cho người ta xem? Vì thùng làm bằng gỗ, đều như nhau, trống không có gì mà xem phải không?

Nhưng khi mình đem những thứ này, "đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư" đặt vào thùng thì có đồ cho người ta xem rồi vận mệnh được suy ra từ đó. Vậy mình "có một KHUNG số phận riêng" là do đâu mà có?

Ý nghĩ dù rất nhỏ nhưng khi nó khởi lên mà mình không cẩn thận, để nó lặp đi lặp lại nhiều lần rồi nó vào thùng lúc nào mình không hay biết. Đến khi có kết quả nằm ngay trước mặt mình thì mình cho là "số phận định sẵn như thế" sao?
Đúng như bài học của bác là tính cách suy nghĩ mỗi người tạo số phận, từ bé em vui tươi hồn nhiên đến lớn thì hẳn đã khác đi nhiều. Nhưng theo bác thì mọi chuyện đều xuất phát từ đời này chứ không có liên quan gì đến nghiệp chướng tiền kiếp sao?
Ví dụ các bé yểu mệnh chẳng hạn, cái thùng cũng trống huơ trống hoắc không chứa nhiều thứ phức tạp linh tinh như người lớn thì lấy cớ gì lại có cuộc đời ngắn ngủi hơn bình thường đây.
Nếu lúc nhỏ, thùng của em bé nào "cũng trống huơ trống hoắc không chứa nhiều thứ phức tạp linh tinh như người lớn" như mình nghĩ thì tại sao "từ bé em vui tươi hồn nhiên", còn có các em thụ động, tệ hơn nữa có "các bé yểu mệnh chẳng hạn"? Chắc hẳn trong thùng của "các bé yểu mệnh" phải đựng đồ vật rất đặc biệt nên các em mới ra đi sớm như vậy.

Mình nên hiểu, tại mình nhìn và tìm không thấy, chứ không phải trong thùng không có đồ vật hiện hữu.

"Mẩu chuyện số 3" không có phủ nhận "nghiệp chướng tiền kiếp".
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

KMD đã viết: 15:35, 23/11/18
KMD đã viết: 13:23, 22/11/18
"Mẩu chuyện số 3" khẳng định "bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau".

Nếu thùng của mình không đựng 1 đồ vật gì thì lấy gì cho người ta xem? Vì thùng làm bằng gỗ, đều như nhau, trống không có gì mà xem phải không?

Nhưng khi mình đem những thứ này, "đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư" đặt vào thùng thì có đồ cho người ta xem rồi vận mệnh được suy ra từ đó. Vậy mình "có một KHUNG số phận riêng" là do đâu mà có?

Ý nghĩ dù rất nhỏ nhưng khi nó khởi lên mà mình không cẩn thận, để nó lặp đi lặp lại nhiều lần rồi nó vào thùng lúc nào mình không hay biết. Đến khi có kết quả nằm ngay trước mặt mình thì mình cho là "số phận định sẵn như thế" sao?
Đúng như bài học của bác là tính cách suy nghĩ mỗi người tạo số phận, từ bé em vui tươi hồn nhiên đến lớn thì hẳn đã khác đi nhiều. Nhưng theo bác thì mọi chuyện đều xuất phát từ đời này chứ không có liên quan gì đến nghiệp chướng tiền kiếp sao?
Ví dụ các bé yểu mệnh chẳng hạn, cái thùng cũng trống huơ trống hoắc không chứa nhiều thứ phức tạp linh tinh như người lớn thì lấy cớ gì lại có cuộc đời ngắn ngủi hơn bình thường đây.
Nếu lúc nhỏ, thùng của em bé nào "cũng trống huơ trống hoắc không chứa nhiều thứ phức tạp linh tinh như người lớn" như mình nghĩ thì tại sao "từ bé em vui tươi hồn nhiên", còn có các em thụ động, tệ hơn nữa có "các bé yểu mệnh chẳng hạn"? Chắc hẳn trong thùng của "các bé yểu mệnh" phải đựng đồ vật rất đặc biệt nên các em mới ra đi sớm như vậy.

Mình nên hiểu, tại mình nhìn và tìm không thấy, chứ không phải trong thùng không có đồ vật hiện hữu.

Đồ vật đặc biệt của các bé khẳng định là duyên nghiệp. Từ bé có thể là từ lúc em có ý thức có tư duy cho hành động của mình, còn ví dụ các bé yểu mệnh của em là các bé nhỏ đến chưa có ý thức riêng nên hai ý đó không mâu thuẫn nhau.
Cuối cùng có những điều trong thùng ngay cả mình tìm không thấy thì làm sao thay đổi nó được giờ, chỉ có thể thay đổi thứ mình thấy-là tính cách, tâm trạng, suy nghĩ.... Cái ta tìm không thấy bí ẩn cũng như cái đồ đặc biệt của các bé vậy-vận mệnh.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 16:45, 23/11/18

Đồ vật đặc biệt của các bé khẳng định là duyên nghiệp. Từ bé có thể là từ lúc em có ý thức có tư duy cho hành động của mình, còn ví dụ các bé yểu mệnh của em là các bé nhỏ đến chưa có ý thức riêng nên hai ý đó không mâu thuẫn nhau.
Cuối cùng có những điều trong thùng ngay cả mình tìm không thấy thì làm sao thay đổi nó được giờ, chỉ có thể thay đổi thứ mình thấy-là tính cách, tâm trạng, suy nghĩ.... Cái ta tìm không thấy bí ẩn cũng như cái đồ đặc biệt của các bé vậy-vận mệnh.
Hôm nay, mình đổ nước vào thùng, gọi là thùng nước. Sau đó mình đổ nước vào thùng khác và bỏ vào 1 nấm muối, gọi là thùng nước muối. Bây giờ mình đã có 2 vận mệnh khác nhau để chọn lựa.

Hôm sau, nước trong thùng nước muối nhìn không khác với nước trong thùng nước vì muối đã hòa tan vào nước.

Mới cách có 1 ngày, mình đã thấy khó khăn nhận ra đồ vật thật được chứa trong thùng. Và ở đây mình chỉ có 2 thùng, thùng nước và thùng nước muối.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn SuỵtSuỵt mến ,
Bây giờ Bạn ở đâu? ở nhà Cha Mẹ hay ở xa nhà? .
Ở lớp Bạn được xếp hạng thứ mấy .Học hành thông minh , xuất sắc ? Bạn lý luận sắc bén ? trọng lễ giáo ? Bạn có thích đi ra ngoài nhiều ? Ra ngoài Bạn có được nhiều người mến , thích ? < không phải là yêu đương ? > Bạn đã tốt nghiệp bằng 4 năm ? nay đị̣nh thi Cao học? Nhờ trả lời , thêm chi tiết càng tốt.
Mến ,
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

KMD đã viết: 03:58, 25/11/18

Hôm nay, mình đổ nước vào thùng, gọi là thùng nước. Sau đó mình đổ nước vào thùng khác và bỏ vào 1 nấm muối, gọi là thùng nước muối. Bây giờ mình đã có 2 vận mệnh khác nhau để chọn lựa.

Hôm sau, nước trong thùng nước muối nhìn không khác với nước trong thùng nước vì muối đã hòa tan vào nước.

Mới cách có 1 ngày, mình đã thấy khó khăn nhận ra đồ vật thật được chứa trong thùng. Và ở đây mình chỉ có 2 thùng, thùng nước và thùng nước muối.
Ví dụ của bác đúng là không có cớ để phản bác lại được nhưng em trộm nghĩ theo hướng khác thế này. Bác ẩn dụ khi suy nghĩ thay đổi thì cái thùng sẽ thành một cái khác chứa thứ khác, và mình lựa chọn cái nào thì sẽ ứng với vận mệnh, còn em cho rằng thực ra thùng ấy vốn luôn chứa muối nhưng mình không biết mà nghĩ là nước sạch đến một ngày người ta nói trong thùng có muối.
Từ đầu chí cuối mỗi người chỉ có một thùng mà thôi, có khác ở cách nhìn nhận cái thùng ở từng giai đọan khác nhau, có lúc trong vắt, có lúc mặn chát vì người ta kêu có muối, có lúc rất bẩn vì có người khác nữa nói có hàng vạn con vi trùng ở trỏng.
Quan trọng ở chỗ mình có tìm cách khắc phục để cái thùng đó trong lành nhất có thể hay không. Nếu cứ để nguyên như vậy thì cái thùng của mình đúng là bỏ đi về cả bản chất của nước và về cả suy nghĩ của mình về nó. Nếu cố gắng thanh lọc lại cho sạch hơn thì lúc ấy quả thực cái thùng đã thay đổi. Lúc này suy nghĩ của mình là cái thùng vẫn bẩn hơn lúc đầu mình nghĩ, nhưng bản chất của nước trong thùng thì lại sạch hơn lúc đầu.
Nước ở đây sẽ phản ánh vận mệnh của mình.
Nếu bác thấy em lý sự quá mong bác bỏ qua, nhưng em vẫn thích đọc lý luận tiếp theo của bác. ^^
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

hungton đã viết: 08:33, 25/11/18 Bạn SuỵtSuỵt mến ,
Bây giờ Bạn ở đâu? ở nhà Cha Mẹ hay ở xa nhà? .
Ở lớp Bạn được xếp hạng thứ mấy .Học hành thông minh , xuất sắc ? Bạn lý luận sắc bén ? trọng lễ giáo ? Bạn có thích đi ra ngoài nhiều ? Ra ngoài Bạn có được nhiều người mến , thích ? < không phải là yêu đương ? > Bạn đã tốt nghiệp bằng 4 năm ? nay đị̣nh thi Cao học? Nhờ trả lời , thêm chi tiết càng tốt.
Mến ,
Dạ cháu xin tiếp tục trả lời các câu hỏi của bác ạ.
- Hiện cháu đang sống ở tp HCM (quê cháu ở miền trung) xa nhà được ngót nghét 7 năm.
- Về học hành: năm cấp 1, cấp 2 thì cháu học rất nổi bật, có lúc giỏi nhất khối. Năm cấp 3 và đại học (từ 16 tuổi trở đi) thì cháu không nổi bật, chỉ xếp top giữa trong lớp vì cháu lười hơn, cháu rất mau hiểu bài và sáng dạ, tự học rất tốt nhưng vấn đề là cháu không bền chí, chóng chán và không có chí tiến thủ nên thành tích không cao.
- Lý luận thì cháu thấy có vẻ logic rõ ràng (cháu làm giáo viên và học trò cháu nhận xét là cháu giảng rất đơn giản dễ hiểu).
- Cháu rất truyền thống và trọng lễ nghĩa, ai tiếp xúc với cháu đều thấy rõ vẻ truyền thống toát ra luôn ạ, nếu không muốn nói là hơi quê mùa, suy nghĩ cứng nhắc lạc hậu.^^
- Cháu không thích ra ngoài giao du nhiều, đi làm về là cháu chỉ ở nhà, rất lười ra đường. Cháu được mọi người quý mến và giúp đỡ ở ngoài ạ, họ thích cháu vì cháu hào phóng, biết phải trái, hay cười và không tranh giành.
- Cháu tốt nghiệp được hai năm (giữa cuối năm 2016) và muốn học cao học để đảm bảo về công việc nhưng cháu chưa tự tin để thi ạ (cháu thấy kiến thức không ổn và sợ chính cháu dễ nản bỏ giữa chừng vì ngành cháu hơi khó một tẹo, nhiều người xung quanh cũng không theo hết).
Cảm ơn bác.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Suỵt Suỵt mến ,
Sau khi hỏi 2 lần và xem xét các thông tin được phản hồi từ Bạn về các cung AEm Cha Mẹ . tính tình , khả năng học hành và Đại hạn 10 năm 16-25 Tuổi: Thiên Đồng : Xa nhà, thay đổi từ 7 năm nay. , theo kinh nghiệm hành nghề và học hỏi từ các sách mới nhất xb 2014 , tôi xác nhận là Bạn sinh giờ Dậu < Từ sau 5 giờ chiều > , Khoa Tử vi được khảo sát dựa trên dữ kiện và thực trạng . Tôi đoan quyết Bạn là Vũ Khúc Hóa Khoa Thái Tuế Hoa Cái Tướng Quân < nóng nảy , kẽ cả , giữ truyền thống , trọng lễ nghĩa. lý luận vững chắc , có tính sư phạm. Học giỏi Khoa Song Lộc .. > , Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng Khoa Song Lộc , Thân cư Thiên Di Sát Phá Tham Hỏa Tinh Linh Khoa Quyền : Học về ngôn ngữ, hay Kinh tế, tài chánh , cũng hợp thiên định . Sau 30 tuổi sẽ phát giàu có :<Tham Hỏa Thìn >
Mừng cho Bạn nhé .
Mến ,
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 11:52, 25/11/18

Ví dụ của bác đúng là không có cớ để phản bác lại được nhưng em trộm nghĩ theo hướng khác thế này. Bác ẩn dụ khi suy nghĩ thay đổi thì cái thùng sẽ thành một cái khác chứa thứ khác, và mình lựa chọn cái nào thì sẽ ứng với vận mệnh, còn em cho rằng thực ra thùng ấy vốn luôn chứa muối nhưng mình không biết mà nghĩ là nước sạch đến một ngày người ta nói trong thùng có muối.
Từ đầu chí cuối mỗi người chỉ có một thùng mà thôi, có khác ở cách nhìn nhận cái thùng ở từng giai đọan khác nhau, có lúc trong vắt, có lúc mặn chát vì người ta kêu có muối, có lúc rất bẩn vì có người khác nữa nói có hàng vạn con vi trùng ở trỏng.
Quan trọng ở chỗ mình có tìm cách khắc phục để cái thùng đó trong lành nhất có thể hay không. Nếu cứ để nguyên như vậy thì cái thùng của mình đúng là bỏ đi về cả bản chất của nước và về cả suy nghĩ của mình về nó. Nếu cố gắng thanh lọc lại cho sạch hơn thì lúc ấy quả thực cái thùng đã thay đổi. Lúc này suy nghĩ của mình là cái thùng vẫn bẩn hơn lúc đầu mình nghĩ, nhưng bản chất của nước trong thùng thì lại sạch hơn lúc đầu.
Nếu bác thấy em lý sự quá mong bác bỏ qua, nhưng em vẫn thích đọc lý luận tiếp theo của bác. ^^
"Cuối cùng có những điều trong thùng ngay cả mình tìm không thấy thì làm sao thay đổi nó được giờ, chỉ có thể thay đổi thứ mình thấy-là tính cách, tâm trạng, suy nghĩ.... Cái ta tìm không thấy bí ẩn cũng như cái đồ đặc biệt của các bé vậy-vận mệnh."

Bây giờ, mình có thùng nước và thùng nước muối do chính bàn tay mình tạo ra, mình muốn uống nước nhưng mình chọn lầm thùng nước muối. Vì "tìm không thấy" muối trong thùng thì kết quả vị mặn mình gọi là "vận mệnh"?

Nếu mình chọn đúng thùng nước thì kết quả sẽ được gọi là gì?
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

KMD đã viết: 05:14, 26/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 11:52, 25/11/18

"Cuối cùng có những điều trong thùng ngay cả mình tìm không thấy thì làm sao thay đổi nó được giờ, chỉ có thể thay đổi thứ mình thấy-là tính cách, tâm trạng, suy nghĩ.... Cái ta tìm không thấy bí ẩn cũng như cái đồ đặc biệt của các bé vậy-vận mệnh."

Bây giờ, mình có thùng nước và thùng nước muối do chính bàn tay mình tạo ra, mình muốn uống nước nhưng mình chọn lầm thùng nước muối. Vì "tìm không thấy" muối trong thùng thì kết quả vị mặn mình gọi là "vận mệnh"?

Nếu mình chọn đúng thùng nước thì kết quả sẽ được gọi là gì?
Suy cho cùng vốn dĩ không có sự lựa chọn vì ban đầu người ta đâu nghĩ sẽ có hai thùng nên họ không hề chọn, muối và nước đều là vận mệnh cả, khác mỗi cái nhìn của họ đó là thùng nước hay thùng nước muối. Trong trường hợp của em thì giờ thùng của em đang bị em biến thành thùng nước muối, trước kia thì nó là thùng nước trong.
Em không thể biến thùng nước muối về lại thùng nước trong nhưng em có thể biến nó thành thùng nước hữu dụng, không để uống thì để ngâm chân chẳng hạn, vẫn tốt.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

hungton đã viết: 22:41, 25/11/18 Bạn Suỵt Suỵt mến ,
Sau khi hỏi 2 lần và xem xét các thông tin được phản hồi từ Bạn về các cung AEm Cha Mẹ . tính tình , khả năng học hành và Đại hạn 10 năm 16-25 Tuổi: Thiên Đồng : Xa nhà, thay đổi từ 7 năm nay. , theo kinh nghiệm hành nghề và học hỏi từ các sách mới nhất xb 2014 , tôi xác nhận là Bạn sinh giờ Dậu < Từ sau 5 giờ chiều > , Khoa Tử vi được khảo sát dựa trên dữ kiện và thực trạng . Tôi đoan quyết Bạn là Vũ Khúc Hóa Khoa Thái Tuế Hoa Cái Tướng Quân < nóng nảy , kẽ cả , giữ truyền thống , trọng lễ nghĩa. lý luận vững chắc , có tính sư phạm. Học giỏi Khoa Song Lộc .. > , Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng Khoa Song Lộc , Thân cư Thiên Di Sát Phá Tham Hỏa Tinh Linh Khoa Quyền : Học về ngôn ngữ, hay Kinh tế, tài chánh , cũng hợp thiên định . Sau 30 tuổi sẽ phát giàu có :<Tham Hỏa Thìn >
Mừng cho Bạn nhé .
Mến ,
Cháu rất cảm ơn bác đã giúp cháu xem giờ chính xác, trước tới nay sài lá kia, giờ qua lá mới thật không quen nhưng tìm hiểu kỹ thì lá mới giống cháu hơn hẳn thật.
Cháu làm sao để khắc chế bộ thai phục vượng tướng ở mệnh thân đây ạ, hic cháu từ nhỏ giờ cực kỳ nghiêm túc như bà cụ non, không xí xởn lăng nhăng gì cả, chỉ sợ về sau 30 tuổi rồi sa đọa dẫn đến khổ ải, cháu thà nghèo rớt mồng tơi chứ không muốn bị tha hóa hóa đạo đức xíu nào bác ạ.
Cháu có nên lấy chồng với cái cung phu toàn sao xấu kia không ạ?
Một lần nữa cảm ơn bác đã ghé top ạ.
Tập tin đính kèm
Suỵt_Suỵt_2018_cbf2868b.jpg (156.97 KiB) Đã xem 1079 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”