Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhocchon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi nhocchon »

Cung Phu và cung Phúc của chủ top nhìn khá tốt, dù có hục hặc và người thứ ba chen vào những vẫn có thể quay lại được nếu hiểu lầm được hóa giải, vì cái khổ dựa trên lá số là do chính người trong cuộc tạo ra. Điều không hay xảy ra chủ yếu do chính mình tạo. Thương thì nói thương, giận thì nói giận. Mình càng mong người bên cạnh tự hiểu, thì họ cũng hiểu mà hiểu theo hướng tiêu cực có khi lạc hướng. Cố gắng mở lòng chia sẻ với người bên cạnh, thắc mắc gì thì nên hỏi, đừng tự hỏi tự trả lời , hạ mình xuống một chút, tránh khuynh hướng cãi lý, càng cãi càng đi sai ý muốn, người phối ngẫu dựa trên lá số của bạn khá đàng hoàng. Còn với người ngoài, khi thật cần lên tiếng hãy lên tiếng, không thì phải suy nghĩ thật kỹ, có gì thì giấy trắng mực đen, càng rõ ràng càng tốt.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

KMD đã viết: 08:33, 07/12/18
Suỵt Suỵt đã viết: 23:30, 06/12/18
KMD đã viết: 18:40, 01/12/18
Mình nên hiểu, "vận mệnh" trong "Mẩu chuyện số 3" rất khác với những gì mình hiểu biết về vận mệnh trước đây.

"Vận mệnh" trong "Mẩu chuyện số 3" là do chính bàn tay mình tự tạo ra. "Vận mệnh" được hình thành ngay khi mình đặt đồ vật vào thùng, chứ không phải đợi tới lúc mình không biết trong thùng đựng những đồ vật gì hoặc cho ra kết quả thì mình mới gọi nó là "vận mệnh".

Mình suy nghĩ lại xem, có "vận mệnh" nào mà không bắt nguồn từ ý nghĩ nên mới có "Bài học rút ra: Cuộc đời là như vậy, có quan niệm thế nào sẽ có cuộc đời như thế, có suy nghĩ thế nào sẽ có cuộc sống như thế!".
Vâng, em hiểu ý bác, em chỉ thắc mắc thêm ví dụ một người vốn có cuộc sống êm đềm nhưng cứ nghĩ mình khổ thì rõ ràng chính họ tự khiến họ rơi vào bể khổ, còn một người cuộc sống gặp nhiều nghịch cảnh éo le, khi ấy họ có thể luôn nghĩ mình sướng được không khi mà thực tế quá ngược đãi họ?
Câu trả lời cho mình là "Em không thể biến thùng nước muối về lại thùng nước trong nhưng em có thể biến nó thành thùng nước hữu dụng, không để uống thì để ngâm chân chẳng hạn, vẫn tốt."

Vậy có phải đều do chính mình suy nghĩ ra không? Ngay lúc gặp nghịch cảnh mình vẫn biến chuyển nó theo ý mình muốn. Nếu để nghịch cảnh biến chuyển mình thì nó sẽ quay mình ngất ngư thôi.

Nếu mình muốn giảm bớt nghịch cảnh trong tương lai thì bây giờ mình cần cẩn thận khi đặt những đồ vật vào thùng.
Vâng, cảm ơn bác, chỉ sợ mình cố dè dặt mà người ngoài lại đổ ào ạt bỏ vào cho mình. :v :v
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

nhocchon đã viết: 02:39, 08/12/18 Cung Phu và cung Phúc của chủ top nhìn khá tốt, dù có hục hặc và người thứ ba chen vào những vẫn có thể quay lại được nếu hiểu lầm được hóa giải, vì cái khổ dựa trên lá số là do chính người trong cuộc tạo ra. Điều không hay xảy ra chủ yếu do chính mình tạo. Thương thì nói thương, giận thì nói giận. Mình càng mong người bên cạnh tự hiểu, thì họ cũng hiểu mà hiểu theo hướng tiêu cực có khi lạc hướng. Cố gắng mở lòng chia sẻ với người bên cạnh, thắc mắc gì thì nên hỏi, đừng tự hỏi tự trả lời , hạ mình xuống một chút, tránh khuynh hướng cãi lý, càng cãi càng đi sai ý muốn, người phối ngẫu dựa trên lá số của bạn khá đàng hoàng. Còn với người ngoài, khi thật cần lên tiếng hãy lên tiếng, không thì phải suy nghĩ thật kỹ, có gì thì giấy trắng mực đen, càng rõ ràng càng tốt.
Cảm ơn bác đã chia sẻ ạ, nhưng lá số của em đăng ban đầu được bác Hung Ton xem lại là sai giờ sinh mất tiêu, giờ Dậu mới đúng. Dù vậy bác nói cũng giống tính em lắm ạ, nội tâm và bướng hết sức.
Bác có thể cho em đôi lời về lá mới này được không? Em cảm ơn nhiều.
Tập tin đính kèm
Suỵt_Suỵt_2018_cbf2868b.jpg (156.97 KiB) Đã xem 772 lần
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 21:21, 11/12/18
KMD đã viết: 08:33, 07/12/18
Suỵt Suỵt đã viết: 23:30, 06/12/18

Vâng, em hiểu ý bác, em chỉ thắc mắc thêm ví dụ một người vốn có cuộc sống êm đềm nhưng cứ nghĩ mình khổ thì rõ ràng chính họ tự khiến họ rơi vào bể khổ, còn một người cuộc sống gặp nhiều nghịch cảnh éo le, khi ấy họ có thể luôn nghĩ mình sướng được không khi mà thực tế quá ngược đãi họ?
Câu trả lời cho mình là "Em không thể biến thùng nước muối về lại thùng nước trong nhưng em có thể biến nó thành thùng nước hữu dụng, không để uống thì để ngâm chân chẳng hạn, vẫn tốt."

Vậy có phải đều do chính mình suy nghĩ ra không? Ngay lúc gặp nghịch cảnh mình vẫn biến chuyển nó theo ý mình muốn. Nếu để nghịch cảnh biến chuyển mình thì nó sẽ quay mình ngất ngư thôi.

Nếu mình muốn giảm bớt nghịch cảnh trong tương lai thì bây giờ mình cần cẩn thận khi đặt những đồ vật vào thùng.
Vâng, cảm ơn bác, chỉ sợ mình cố dè dặt mà người ngoài lại đổ ào ạt bỏ vào cho mình. :v :v
Cái này thì mình cần cẩn thận, mình muốn đặt hoặc người ngoài muốn đặt những đồ vật vào thùng mình, thùng đều hoan hỷ chấp nhận. Nhưng khi kết quả nằm ngay trước mặt mình thì ai sẽ là người nhận lãnh kết quả ấy?

Mình có lý trí thì phải biết những đồ vật người ngoài muốn đặt vào thùng mình sẽ cho ra kết quả gì. Nếu mình biết rõ ràng, đồ vật này sẽ cho ra kết quả xấu mà mình cứ thản nhiên để nó trong thùng mình rồi nặng nhọc kéo lê lết cái thùng trên đường đời, có lợi ích gì không? Do đâu mà ra nông nổi này, do chính mình hay do người ngoài tạo ra cho mình?
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

truongtvvn đã viết: 15:44, 17/11/18
truongtvvn đã viết: 15:41, 17/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 00:22, 17/11/18
Dạ nhà ở quê thì có một cái giếng hiếm dùng đến, còn em vào thành phố học tập và làm việc ở trọ thì nhà cô chủ cũng có một cái giếng ít dùng đến và một bể nước để bơm từ giếng lên ạ. Nhà riêng thì em chưa mua.
À, mà long trì cung điền thì luận giếng bỏ hoang mới được hả chủ? Nếu không bỏ hoang có đúng không ạ?
mình cũng mới đang tập luận thôi, long trì cư điền thì hầu như luận là nhà có giếng hay bể nước bỏ hoang không dùng đến, chỉ tính nhà bạn dưới quê hoặc là nhà riêng của bạn, Mình thấy cung điền bạn khá đẹp, cung điền toàn tài tinh Thiên phủ, lộc tồn, Tam hợp có hóa lộc, Vũ khúc, Hoa cái. Xung chiếu có thiên mã, sau này bạn giàu về đất đai điền sản, cô quả là sao cô độc nhưng cư điền là sau này giữ nhà của biền vững.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”