Liệu có phải thời điểm thuận lợi để chuyển đổi công việc?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Liệu có phải thời điểm thuận lợi để chuyển đổi công việc?

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Kính nhờ các anh chị em có duyên ghé qua xem giúp em về công việc các tháng cuối năm ạ.

Công việc hiện tại của em đang có chiều hướng tích cực có thể phát triển, được đánh giá đúng năng lực sau khi trải qua hơn 2 năm u tối mù mịt, càng cố gắng thì càng nhận về sự thất vọng nhiều nhưng em không muốn cố gắng thêm nữa và không thích theo mảng này nữa mà muốn chuyển hướng sang mảng khác, bắt đầu lại từ đầu. liệu rằng tháng cuối năm và đầu năm sau có phải là thời điểm thuận lợi của em để xin chuyển đổi công việc không ạ! Kính mong mọi người xem giúp ạ!

Em chân thành cảm ơn!

Hình ảnh
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Liệu có phải thời điểm thuận lợi để chuyển đổi công việc?

Gửi bài gửi bởi thanh018 »

Phá quân lại sắp nổi loạn ah?
Sau 2 năm tăm tối mù mịt, cố chứng tỏ giá trị bản thân rồi ra đi cho người ta tiếc chơi ah ?
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanh018 đã viết: 20:14, 21/12/18 Phá quân lại sắp nổi loạn ah?
Sau 2 năm tăm tối mù mịt, cố chứng tỏ giá trị bản thân rồi ra đi cho người ta tiếc chơi ah ?
Nhưng càng cố chứng tỏ bản thân, càng dấn thân vào mảng này thì sau em sẽ rất khó chuyển qua mảng khác ạ :( vì lúc đó chỉ có kinh nghiệm mảng hiện tại và thực sự là em không có sự đam mê trong công việc này :( cố gắng vì không muốn là một người làm việc vô trách nhiệm thôi ạ :(

Chỉ một câu nói làm không tốt là đụng chạm vào lòng tự ái của em ghê gớm, có lẽ cố gắng duy trì cũng chỉ vì vậy :(
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 20:19, 21/12/18
Nhưng càng cố chứng tỏ bản thân, càng dấn thân vào mảng này thì sau em sẽ rất khó chuyển qua mảng khác ạ :( vì lúc đó chỉ có kinh nghiệm mảng hiện tại và thực sự là em không có sự đam mê trong công việc này :( cố gắng vì không muốn là một người làm việc vô trách nhiệm thôi ạ :(

Chỉ một câu nói làm không tốt là đụng chạm vào lòng tự ái của em ghê gớm, có lẽ cố gắng duy trì cũng chỉ vì vậy :(
Hh, không thich thì nghỉ thôi em, còn trẻ còn thử thách, đi làm thuê bán sức lao động, thuận mua vừa bán, không thích thì không bán nữa. Ah, mà xin việc trước khi nghỉ em ah. Để nó không ảnh hưởng tới cuộc sống của mình.

Chúc em may mắn
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Bạn có tin ls này của bạn không? Mình thì không tin. Mình Có thể giúp bạn chuyển vận 1 cách tốt đẹp nhất, cũng như thay đổi cuộc đời 1lần, dù cho đó là sống hay chết. Mình đọc qua topic dưới của bạn mà tiếc cho bạn quá, bỏ lỡ rất nhiều cơ hội trong cuộc đời. Bạn có số làm chủ , kể cả là kinh doanh đó bạn ạ......QUAN TRỌNG VẪN LÀ BẠN TIN CHÍNH MÌNH, CHỨ ĐỪNG TIN VÀO 1 SỐ CÁ NHÂN HAY MIỆNG LƯỠI THẾ GIAN...

MÌNH ĐANG TỰ HỎI, NẾU MÌNH GIÚP BẠN, MÌNH ĐƯỢC GÌ??? VẬY BẠN SẼ TRẢ ƠN MÌNH RA SAO??? CÁI NÀY GIÀNH CHO BẠN!!!

"buon-chuyen/loe-sang-t100675-40.html"
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanh018 đã viết: 21:06, 21/12/18

Hh, không thich thì nghỉ thôi em, còn trẻ còn thử thách, đi làm thuê bán sức lao động, thuận mua vừa bán, không thích thì không bán nữa. Ah, mà xin việc trước khi nghỉ em ah. Để nó không ảnh hưởng tới cuộc sống của mình.

Chúc em may mắn
Cảm ơn anh đã cho lời khuyên ạ. Em không có ý định nghỉ việc vì muốn gắn bó ở nơi này và cũng vì rất nhiều sếp em nể phục ở đây và nhiều cái đáng để học hỏi, chỉ muốn chuyển đổi mảng công việc nhưng không được tạo điều kiện, càng làm tốt càng bị giữ lại, có lẽ đến lúc phải lên tiếng, tự mình cứu mình thôi ạ :(
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 21:17, 21/12/18
thanh018 đã viết: 21:06, 21/12/18

Chúc em may mắn
Cảm ơn anh đã cho lời khuyên ạ. Em không có ý định nghỉ việc vì muốn gắn bó ở nơi này và cũng vì rất nhiều sếp em nể phục ở đây và nhiều cái đáng để học hỏi, chỉ muốn chuyển đổi mảng công việc nhưng không được tạo điều kiện, càng làm tốt càng bị giữ lại, có lẽ đến lúc phải lên tiếng, tự mình cứu mình thôi ạ :(
Ah, mà em kiểm tra kỹ vận hạn chưa, anh cũng thấy có gì đó sai sai, tính cách em không biết có giống như những bài viết của em không, anh không thấy giống phá quân lắm :))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 21:08, 21/12/18 Bạn có tin ls này của bạn không? Mình thì không tin. Mình Có thể giúp bạn chuyển vận 1 cách tốt đẹp nhất, cũng như thay đổi cuộc đời 1lần, dù cho đó là sống hay chết. Mình đọc qua topic dưới của bạn mà tiếc cho bạn quá, bỏ lỡ rất nhiều cơ hội trong cuộc đời. Bạn có số làm chủ , kể cả là kinh doanh đó bạn ạ......QUAN TRỌNG VẪN LÀ BẠN TIN CHÍNH MÌNH, CHỨ ĐỪNG TIN VÀO 1 SỐ CÁ NHÂN HAY MIỆNG LƯỠI THẾ GIAN...

MÌNH ĐANG TỰ HỎI, NẾU MÌNH GIÚP BẠN, MÌNH ĐƯỢC GÌ??? VẬY BẠN SẼ TRẢ ƠN MÌNH RA SAO??? CÁI NÀY GIÀNH CHO BẠN!!!

"buon-chuyen/loe-sang-t100675-40.html"

Cảm ơn anh nhiều ạ!

Em tin là em rất kém, em không có điểm gì tốt cả, em phải cố gắng nhiều, nhiều hơn nữa. Em sẽ trả ơn bằng gì đây nếu anh giúp em khi tiền không có, tài sản cũng không, mọi thứ xuất phát từ zero? Có lẽ chỉ có sức lực và sự tận tâm trả ơn trong công việc?

Và anh sẽ giúp em như thế nào đây? Hữu duyên nên chăng? Tự bản thân em phải cố gắng thoát khỏi thôi? Phải ko ạ :(
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanh018 đã viết: 21:21, 21/12/18
Ah, mà em kiểm tra kỹ vận hạn chưa, anh cũng thấy có gì đó sai sai, tính cách em không biết có giống như những bài viết của em không, anh không thấy giống phá quân lắm :))
Sao lại có gì sai sai ạ :(

Vận hạn đúng mà anh, như này ạ, anh kiểm qua giúp em nhé:
Năm 2018
- Tháng 1 âm đầu năm nhà có tang, bố mất
- Tháng 8 âm có hỷ
- tháng 9 âm, em trai bị tai nạn ô tô đâm
.......
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 21:28, 21/12/18
thanh018 đã viết: 21:21, 21/12/18
Sao lại có gì sai sai ạ :(

Vận hạn đúng mà anh, như này ạ, anh kiểm qua giúp em nhé:
Năm 2018
- Tháng 1 âm đầu năm nhà có tang, bố mất
- Tháng 8 âm có hỷ
- tháng 9 âm, em trai bị tai nạn ô tô đâm
.......
Ui, a chia buồn với em và gia đình nhé
Năm có Tang Không Đà đúng là đau thương quá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”