Liệu có phải thời điểm thuận lợi để chuyển đổi công việc?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Liệu có phải thời điểm thuận lợi để chuyển đổi công việc?

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

ThamLangV đã viết: 21:42, 21/12/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 21:28, 21/12/18
thanh018 đã viết: 21:21, 21/12/18
Ah, mà em kiểm tra kỹ vận hạn chưa, anh cũng thấy có gì đó sai sai, tính cách em không biết có giống như những bài viết của em không, anh không thấy giống phá quân lắm :))
Sao lại có gì sai sai ạ :(

Vận hạn đúng mà anh, như này ạ, anh kiểm qua giúp em nhé:
Năm 2018
- Tháng 1 âm đầu năm nhà có tang, bố mất
- Tháng 8 âm có hỷ
- tháng 9 âm, em trai bị tai nạn ô tô đâm
.......
Ui, a chia buồn với em và gia đình nhé
Năm có Tang Không Đà đúng là đau thương quá
Cảm ơn anh Meo Meo nha. Năm nay em nhiều chuyện quá nên cứ ra vào diễn đàn than thở, chẳng ra làm sao cả :(
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Tháng 4 âm lịch sang năm 2019 , là cơ hội thuận lợi cho bạn muốn thay đổi công việc và chuyển vận( nếu cần). Cho nên từ giờ cho đến lúc đó bạn nên chuẩn bị thật kỹ những việc cần làm để khi thời cơ đến ,biết nắm bắt thật vững vàng và chắc chắn hơn.
Đáng lẽ ra thời cơ thuận lợi phải là năm nay 2018, nhưng do bạn bỏ lỡ quá nhiều cơ hội, chịu ảnh hưởng tâm lý từ 1 lá số không chắc chắn có phải của mình không? , những lời luận giải khuyên này nọ thế kia...đâm ra bạn không có cơ hội phát huy hết năng lực của bản thân. Hiện tại thì đang ở thời điểm cuối năm thì hay có lương thưởng, quà cáp,....nên cũng không thuận lợi cho chuyện chuyển vận
=> tháng 4/2019(al) là thuận lợi và cũng là cơ hội cuối cùng dành cho bạn.

Như mình đã nói, QUAN TRỌNG LÀ BẠN CÓ TIN CHÍNH BẢN THÂN MÌNH HAY KHÔNG? CÒN LẠI TẤT CẢ CHỈ LÀ PHỤ TRỢ...

CHÚC BẠN MAY MẮN VÀ THÀNH CÔNG!!!
THÂN!!!

P/S: KHOAN HỎI THÊM, CỨ NGHIỆM LÝ THỬ XEM NÓ NTN ĐÃ BẠN NHÉ!!! NẾU THÀNH CÔNG THÌ ĐỪNG CÓ QUÊN ƠN MÌNH NHÉ!!! LÚC ĐÓ PHẢI CÓ QUÀ ĐÓ BẠN NHÉ!!!
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 22:39, 21/12/18 Tháng 4 âm lịch sang năm 2019 , là cơ hội thuận lợi cho bạn muốn thay đổi công việc và chuyển vận( nếu cần). Cho nên từ giờ cho đến lúc đó bạn nên chuẩn bị thật kỹ những việc cần làm để khi thời cơ đến ,biết nắm bắt thật vững vàng và chắc chắn hơn.
Đáng lẽ ra thời cơ thuận lợi phải là năm nay 2018, nhưng do bạn bỏ lỡ quá nhiều cơ hội, chịu ảnh hưởng tâm lý từ 1 lá số không chắc chắn có phải của mình không? , những lời luận giải khuyên này nọ thế kia...đâm ra bạn không có cơ hội phát huy hết năng lực của bản thân. Hiện tại thì đang ở thời điểm cuối năm thì hay có lương thưởng, quà cáp,....nên cũng không thuận lợi cho chuyện chuyển vận

Như mình đã nói, QUAN TRỌNG LÀ BẠN CÓ TIN CHÍNH BẢN THÂN MÌNH HAY KHÔNG? CÒN LẠI TẤT CẢ CHỈ LÀ PHỤ TRỢ...

THÂN!!!

P/S: KHOAN HỎI THÊM, CỨ NGHIỆM LÝ THỬ XEM NÓ NTN ĐÃ BẠN NHÉ!!! NẾU THÀNH CÔNG THÌ ĐỪNG CÓ QUÊN ƠN MÌNH NHÉ!!! LÚC ĐÓ PHẢI CÓ QUÀ ĐÓ BẠN NHÉ!!!
Cảm ơn anh đã cho em lời khuyên, em sẽ nghiêm thử xem sao, thực ra thì tâm lý em không có bị ảnh hưởng từ lá số đâu, lá em giờ sinh mẹ em nhớ chuẩn mà, điểm qua lại như này ạ:

- bố đẻ mất sớm lúc đc 3 tháng tuổi
- lên 3 tuổi trở về quê mẹ, lên 4 có bố mới
- có 2 em trai cùng mẹ khác cha
- tính cách hồi nhỏ cứng đầu, bướng, nghịch, lớn hiền, nhẹ nhàng nhưng vẫn hơi bướng, được mẹ yêu thương nuông chiều từ nhỏ

Anh nghiệm giúp em có chuẩn phá hãm không ạ [-O<
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 22:55, 21/12/18
Kbakdm đã viết: 22:39, 21/12/18 Tháng 4 âm lịch sang năm 2019 , là cơ hội thuận lợi cho bạn muốn thay đổi công việc và chuyển vận( nếu cần). Cho nên từ giờ cho đến lúc đó bạn nên chuẩn bị thật kỹ những việc cần làm để khi thời cơ đến ,biết nắm bắt thật vững vàng và chắc chắn hơn.

THÂN!!!

Cảm ơn anh đã cho em lời khuyên, em sẽ nghiêm thử xem sao, thực ra thì tâm lý em không có bị ảnh hưởng từ lá số đâu, lá em giờ sinh mẹ em nhớ chuẩn mà, điểm qua lại như này ạ:

- bố đẻ mất sớm lúc đc 3 tháng tuổi
- lên 3 tuổi trở về quê mẹ, lên 4 có bố mới
- có 2 em trai cùng mẹ khác cha
- tính cách hồi nhỏ cứng đầu, bướng, nghịch, lớn hiền, nhẹ nhàng nhưng vẫn hơi bướng, được mẹ yêu thương nuông chiều từ nhỏ

Anh nghiệm giúp em có chuẩn phá hãm không ạ [-O<
Thông cảm bạn nhé!
Mình không có nhiều thời gian và cũng như việc kiểm nghiệm ls giúp bạn tốn rất nhiều công sức, rui thu thập thông tin và kiểm nghiệm,.....
Dù ls có thay đổi đi chăng nữa thì tháng 4/2019(al) vẫn không thay đổi bạn nhé.
Thân!!!
P/s: hẹn bạn lần sau! ( nếu có duyên)
Đầu trang

thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh018 »

Ah, mà em kiểm tra kỹ vận hạn chưa, anh cũng thấy có gì đó sai sai, tính cách em không biết có giống như những bài viết của em không, anh không thấy giống phá quân lắm :))

Năm 2018
- Tháng 8 âm có hỷ
.......
Vậy là một năm có nhiều chuyện buồn rồi.
Qua năm mới mong là mọi việc tốt hơn.
Em đã kiểm lại vận hạn thấy khơp rồi thì thôi. Cái nhược điểm của tử vi là dùng ngày tháng âm lịch. Bình quân mỗi ngày sai số khoảng 40 phút cộng dồn thành 10-11 ngày mỗi năm. Thế nên giờ sinh cũng tương đối thôi. Em so vận hạn vài giờ gần nhau cái nào đúng nhất thì lấy. Mọi thứ tương đối thôi, đừng đòi hỏi tuyệt đối.

Thêm nữa là xem tử vi cho vui, nghiệm lý quá khứ thôi em ah, đừng dùng nó để quyết định tương lai của mình.
Con người ngoài ngày tháng năm sinh giờ sinh ra thì còn nhiều thứ khác chi phối như nguồn gen, môi trường giáo dục, khí hậu, khu vực địa lý nơi mình sinh sống... sao có thể dựa vào mỗi một yếu tố là thời gian lúc sinh ra để quyết định cuộc đời mình.

Em sinh cùng ngày tháng với anh và cách nhau đúng 1 đại vận 10 năm, thấy có duyên nên anh cũng nói hơi nhiều.

Chúc em vui vẻ nhé

Thân ái
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanh018 đã viết: 06:53, 22/12/18

Năm 2018
- Tháng 8 âm có hỷ
.......
Vậy là một năm có nhiều chuyện buồn rồi.
Qua năm mới mong là mọi việc tốt hơn.
Em đã kiểm lại vận hạn thấy khơp rồi thì thôi. Cái nhược điểm của tử vi là dùng ngày tháng âm lịch. Bình quân mỗi ngày sai số khoảng 40 phút cộng dồn thành 10-11 ngày mỗi năm. Thế nên giờ sinh cũng tương đối thôi. Em so vận hạn vài giờ gần nhau cái nào đúng nhất thì lấy. Mọi thứ tương đối thôi, đừng đòi hỏi tuyệt đối.

Thêm nữa là xem tử vi cho vui, nghiệm lý quá khứ thôi em ah, đừng dùng nó để quyết định tương lai của mình.
Con người ngoài ngày tháng năm sinh giờ sinh ra thì còn nhiều thứ khác chi phối như nguồn gen, môi trường giáo dục, khí hậu, khu vực địa lý nơi mình sinh sống... sao có thể dựa vào mỗi một yếu tố là thời gian lúc sinh ra để quyết định cuộc đời mình.

Em sinh cùng ngày tháng với anh và cách nhau đúng 1 đại vận 10 năm, thấy có duyên nên anh cũng nói hơi nhiều.

Chúc em vui vẻ nhé

Thân ái
Rất vui khi có duyên được trao đổi với anh qua đây, em thấy anh là người lịch sự và có những lời khuyên rất có tâm.

Em mới tham gia diễn đàn hơn một năm vì nhiều thất vọng trọng công việc và gia đình nhiều chuyện buồn, lang thang trên đây để tìm kiếm sự an ủi, động viên tinh thần chứ ngoài đời em sống thực tế lắm, xem số cho vui chứ không lấy đó làm yếu tố quyết định cuộc đời em.

Em hiểu mọi thứ có thay đổi hay không đều do bản thân phải tự vận động, tự cố gắng ạ. Mong là năm tới em sẽ có quyết định và định hướng đúng trong công việc, không bế tắc như hơn 2 năm vừa rồi nữa.

Cảm ơn anh đã ghé qua và chúc anh cuối tuần vui vẻ ạ!
Đầu trang

aioidungchom
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aioidungchom »

Số chủ topic giống số mình thế :)))
Hình ảnh
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

aioidungchom đã viết: 11:09, 22/12/18 Số chủ topic giống số mình thế :)))
Hình ảnh
Kaka, lại có duyên với bạn Phá mới :)) cho tớ hỏi đằng ấy lập gia đình chưa? Công việc và tình duyên từ trước tới giờ như thế nào?

Như của tớ tới thời điểm hiện tại cả hai thứ đều ổn định nhưng tớ không hài lòng trong công việc lắm, thấy bế tắc
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

aioidungchom đã viết: 11:09, 22/12/18
Lại nhìn nhầm. 2 Tài hiện gần trụ ngày. Lấy vk rồi. Tọa trường sinh mà bị khắc, hơi tiếc.
Vk ko hợp mẹ
Đầu trang

aioidungchom
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aioidungchom »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 11:42, 22/12/18
Kaka, lại có duyên với bạn Phá mới :)) cho tớ hỏi đằng ấy lập gia đình chưa? Công việc và tình duyên từ trước tới giờ như thế nào?

Như của tớ tới thời điểm hiện tại cả hai thứ đều ổn định nhưng tớ không hài lòng trong công việc lắm, thấy bế tắc
Công việc cơ bản thấy ổn định khá hài lòng, chỉ tập trung phát triển thêm thu nhập, học xong ra trường là kinh doanh cùng mẹ , không làm nhà nước , kinh tế cũng khá không phải lo nhiều lắm . Tình duyên từ trước tới giờ cứ chủ động làm quen với em nào , y như rằng năm sau em đó nên xe hoa với thằng khá :-/ :) :) .Đúng là vận Đào Không :)
Chồng bạn hơn bạn nhiều tuổi không , thấy bảo tử vi cư ngọ thường lấy người hơn nhiều tuổi ??? không biết đúng không ?
Sửa lần cuối bởi aioidungchom vào lúc 15:40, 22/12/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”