Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Dạo trước anh tìm mọi cách để có ngày giờ sinh các cô gái.
Giờ khôn hơn rồi =))
Lý thuyết truyền tinh truyền cung trong Tử Vi thật nhảm, quan trọng là 2 ng hợp nhau là OK.
Đấy, bạn gì trong 2pic của em đấy, Sát Ngọ lấy Vũ Sát, hạnh phúc ầm ầm :x
joienguyen đã viết: 23:26, 29/12/18
Ông tự xem bao giờ thuận lợi?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

HamanoRie đã viết: 22:46, 29/12/18
MarkHolland đã viết: 16:39, 29/12/18 ------------
-------------
Nhưng e đã thử xem cung thê của a đấy tương ngộ cung mệnh thân của e ko?

Vừa hôm nọ, a đọc trong cuốn gì mà: Sống lâu ko bằng sống sâu của Night-fly, bỏ qua mấy đoạn hơi có sạn, vì bạn viết còn tương đối trẻ (93), nhưng mà có nhiều câu chuyện khá là hay. Viết về cả việc này đấy. Một vòng luẩn quẩn.

Ps/ A để ý, tướng phu thê là có thật. rất hay. Quan sát thêm e nhé.
(Vì a đã từng tương tự như e: bạn nữ đó rất giống cung thê của a, nơi bạn ý sinh ra cũng đúng hướng (so với nơi anh sinh ra) Sao tình duyên chỉ, nghề nghiệp cũng giống (bao gồm luôn cả nghề nghiệp của bố mẹ bạn đấy nữa) =)) =)), bao gồm cả cảm giác của a mách bảo khi đó.... Nhưng cuối cùng ko phải, giờ thì b đấy lấy c rồi, mà a thì chắc chắn ko có hứng thú với phụ nữ đã (or từng) có gia đình. :)) :)) :))
Anh đấy ko có ngày giờ sinh chính xác vì bố mẹ ko nhớ :(. Khuôn mặt cũng tròn giống em, môi và má cũng giống. Chỉ có đôi mắt ko giống vì mắt em to, anh đó nhỏ.

Thì có từng ấy lá số, nhiều lá lại hao hao nhau một số điểm nổi bật. Trong đời cũng phải gặp mấy người thế mới chốt được chứ anh hihi. Bạn trai cũ của em không có điểm nào giống cung phu của em, ngoài có hóa khoa học hành danh giá ra thì ko được nét nào.

Em liệt kê các đặc điểm mà bác Hungton, cô Liên, anh vodaoduc, anh vietnam, anh Kyocera, anh CNKK đã xem cho em mà giống 100% luôn:

Con trưởng, nhà ở xa (cách nhau 30km), được giới thiệu mà gặp. Học cao nhưng không quá cao (mới chỉ tiến sĩ), thích kinh doanh, đã lập 1 công ty về đồ điện tử viễn thông, đang giảng dạy và kiêm làm trưởng phòng một phòng ở trường đại học có tiếng. Tính cách rất chu đáo, quan tâm săn sóc nhưng gia trưởng, hay nổi nóng toàn chuyện nhảm nhí, chả bao giờ nhường em khi em cãi lại, nếu em nhịn thì yên mà em cãi là có chuyện. Ăn nói rất khó nghe. Khó nghe kiểu hay nói như ông già, bọn trẻ con nghe là ko hiểu nói gì, thích dạy dỗ chỉ đạo. À, còn đẹp trai nữa. Em có tiêu chuẩn về cái đẹp rất khắt khe, anh này em thấy đẹp. Có khuôn mặt cười rất dễ thương, nhưng hơi phảng nét buồn.

Đấy, ko sai một tí nào luôn. Em xem lại còm cũ ở topic này mà phải gật gù đúng thật.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 23:33, 29/12/18 Dạo trước anh tìm mọi cách để có ngày giờ sinh các cô gái.
Giờ khôn hơn rồi =))
Lý thuyết truyền tinh truyền cung trong Tử Vi thật nhảm, quan trọng là 2 ng hợp nhau là OK.
Em cũng nghĩ truyền tinh ko đúng. Vì tử vi chỉ xu hướng những đặc điểm nổi bật của người bạn đời mình. Còn 1 con người ngoài những điểm nổi bật còn nhiều cá tính khác cả xấu cả tốt. Một vài trong số đó kết hợp với nhau lại giống một tổ hợp sao khác nhau, nên khó nói là truyền tinh lắm.

Theo anh Mark, năm sau em có hôn sự bất ngờ hông? :D
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

MarkHolland đã viết: 23:33, 29/12/18 Dạo trước anh tìm mọi cách để có ngày giờ sinh các cô gái.
Giờ khôn hơn rồi =))
E đang phát trán đây a, toàn cả thèm chóng chán. Duyên cứ linh ta linh tinh. Ai cũng bảo cung thê tốt (cả sắc, cả người, cả nết, cả trí tuệ), nhưng muộn. Mà giờ cũng coi như 30 sọi rồi. :(( :(( :(( Mà chưa thấy cái gì tốt cả. :((

E cũng từng như anh, Nhưng e mà ko dính tướng số, tử vi, chắc giờ e lấy v lâu rồi đó. Đang yên đang lành, tự hành bản thân. Giờ máu lấy v thì thì lại chẳng thấy nàng thơ nào cả. Trốn đâu ko biết đc. Giờ mà gặp cô nào, kể cả ko đpẹ lắm e cũng tiến (chỉ cần mỗi cái nết thô), giờ e chuyển sang vơ bừa rồi, e tin là lấy nhau, tự chuyển hóa thành đặc điểm lá số của em thôi (ở quê em thấy nhiều trường hợp lắm rồi, nhiều người đụt lắm, mà lấy ck gần như lột xác, nên quê em cũng có câu tìm v: phúc đức tốt, thì nồi đất cũng thành nồi đồng. Và giờ thì ko đẹp lắm cũng chẳng thấy mống nào). Vẫn là chữ nhọ

Mà cung tử tức nhìn hơi chán, trong khi 30t rồi. Và e thì toàn kiếm tìm đối tượng tầm tuổi e (từ năm 18t, biết thích con gái đã vậy rồi, và nói ko với tuổi 90), ko thích ít tuổi hơn nhiều (tính rất dị), thì chắc e là phản ánh cung tử túc của e rồi. E cũng muốn thử quen đối tượng ít tuổi hơn (5t), để khắc phục cung tử tức, nhưng ko tìm được cảm xúc. ~X( => Toàn tự đì bản thân.

Sự nghiệp thì đại vận có tuần đì, nên chẳng thấy hài lòng gì. Lẹo dẹo quá.
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 16:46, 30/12/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Haha anh lạ quá, iu các em trẻ ko thích lại thích iu bằng tuổi
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 16:45, 30/12/18 Haha anh lạ quá, iu các em trẻ ko thích lại thích iu bằng tuổi
Đâu, a đâu thích bằng tuổi đâu, nói ko với 90 mà. Ko thích ít tuổi hơn nhiều thôi.

Thật, nhỡ mà duyên là 90 thật, thì đúng là a tự tè vào chân mình quá. (cô gái xuất sắc nhất, năng động nhất, ngoan nhất đến hiện tại a quen, nhưng a từ bỏ cũng là vì 90 mà, a cũng tự nhủ, nếu thực sự phải lấy 90 thì ngoài bạn đấy ra, thì sẽ ko là ai khác), giờ lấy cô 90 khác thì đúng là có lỗi với bạn ý quá, tự vả vào mặt mình :((. Bạn này cũng gần như khá giống cung thê của a, cũng liên quan đến sư phạm (giảng dạy luật), giờ thì làm pháp chế doanh nghiệp cho c.ty tư bản nào ý, với có mở văn phòng tư vấn luật).

Vì nếu đằng nào cũng lấy 90 thì chắc a lấy v từ năm 2014-2015 rồi. Giờ con học mẫu giáo rồi. Nên giờ ko có ý định lấy 90 đâu. Mang tiếng chơi ngu. :((

Vừa tháng trước, gặp một e 90 cũng làm về luật, thấy hay hay, nhưng may quá, hỏi thăm trc, hóa ra học cùng khóa với b ý, tý thì vỡ miệng =))
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 23:58, 29/12/18
HamanoRie đã viết: 22:46, 29/12/18

-------------
-------------------------
Anh đấy ko có ngày giờ sinh chính xác vì bố mẹ ko nhớ :(. Khuôn mặt cũng tròn giống em, môi và má cũng giống. Chỉ có đôi mắt ko giống vì mắt em to, anh đó nhỏ.

Thì có từng ấy lá số, nhiều lá lại hao hao nhau một số điểm nổi bật. Trong đời cũng phải gặp mấy người thế mới chốt được chứ anh hihi. Bạn trai cũ của em không có điểm nào giống cung phu của em, ngoài có hóa khoa học hành danh giá ra thì ko được nét nào.

Em liệt kê các đặc điểm mà bác Hungton, cô Liên, anh vodaoduc, anh vietnam, anh Kyocera, anh CNKK đã xem cho em mà giống 100% luôn:

Con trưởng, nhà ở xa (cách nhau 30km), được giới thiệu mà gặp. Học cao nhưng không quá cao (mới chỉ tiến sĩ), thích kinh doanh, đã lập 1 công ty về đồ điện tử viễn thông, đang giảng dạy và kiêm làm trưởng phòng một phòng ở trường đại học có tiếng. Tính cách rất chu đáo, quan tâm săn sóc nhưng gia trưởng, hay nổi nóng toàn chuyện nhảm nhí, chả bao giờ nhường em khi em cãi lại, nếu em nhịn thì yên mà em cãi là có chuyện. Ăn nói rất khó nghe. Khó nghe kiểu hay nói như ông già, bọn trẻ con nghe là ko hiểu nói gì, thích dạy dỗ chỉ đạo. À, còn đẹp trai nữa. Em có tiêu chuẩn về cái đẹp rất khắt khe, anh này em thấy đẹp. Có khuôn mặt cười rất dễ thương, nhưng hơi phảng nét buồn.

Đấy, ko sai một tí nào luôn. Em xem lại còm cũ ở topic này mà phải gật gù đúng thật.
:D :D :D :D A lại nghĩ hơi khác một tý so với luận giải. (nếu luận giải như bên trên đúng 100%). Nhưng nếu được e nên nhún nhường, tiến được là hay mà. :P
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chỉ vì lời hứa với lòng là ko lấy 90 mà không theo đuổi cô nàng trên, có phải hơi... quá không anh :-ss
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 17:22, 30/12/18 Chỉ vì lời hứa với lòng là ko lấy 90 mà không theo đuổi cô nàng trên, có phải hơi... quá không anh :-ss
Ko lấy 90 là ko lấy, q.tâm là ko. Vì lấy 90 thì tự có lỗi với chính m và có lỗi vs b 90 a đã từ bỏ đó. Thôi chỉ vì 90, giờ lại đi lấy 90, hóa ra m là trẻ ranh. :(( :((

ps/ Mà a hay gặp tuổi 90 lắm, vẫn tán tỉnh b.thường. Nhưng có tín hiệu tiến xa sẽ dừng. :( Tuổi 90 hay đi lắm e ạ. Đúng là cái tuổi canh ngọ, chẳng bao giờ chịu yên. B 90 a có lỗi y, em này lắm b lắm e ạ, sao mà lắm bạn thế. Từ bắc vào nam, từ VN đến US, chẳng hiểu sao quen lắm thế. Chẳng bù a, chẳng có mống bạn nào. :-O Chắc tại học trường chuyên từ nhỏ, nên toàn quen bọn "trâu bò", gì mà đi đâu cũng có người quen, có chỗ tá túc. Sinh viên đi làm thêm bục mặt chỉ để lấy tiền đi các nơi (chỉ đi thôi, ko ăn chơi đập phá gì đâu, cực kỳ giản dị) ^:)^. Gần anh thì ngoan hiền lắm, nhưng nhìn tướng thì chắc ở nhà thuộc kiểu bướng ra trò. A rất thích bạn ý mà. Mỗi rào cản duy nhất là: 90

A cũng thử bám vào tâm linh nhiều lần, hy vọng phán đoán của a sai, nhưng 100% các câu hỏi thì được trả lời: sinh vào ngày tháng này mà gặp anh, thì đây là một cô gái rất tốt, nếu mà sinh trc vài tháng cuối năm 89 thì đẹp (b ý sinh đầu năm). Đúng mà nếu b ý sinh năm 91, đúng là quá hoàn hảo cho anh, mà tiêc quá. Ôi cuộc đời. :))

Mà có thể nói, b ý là a tán tốn ít "tình phí" nhất đấy. Chủ yếu là bỏ thời gian và hành động thôi. Còn chi phí a bỏ ra chính là số tiền mua 1 vỉ: thuốc cảm cúm Tiffy 4 viên ý. Một khi thiên thời - địa lợi - nhân hòa có đủ và đã thích nhau, mọi thứ nó dễ dàng lắm e ạ. Mà cái dễ dàng này, nó để lại cho a quá nhiều cảm xúc, ấn tượng và những mộng mơ. Ôi tuổi 24 25 của cuộc đời.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

HamanoRie đã viết: 00:40, 30/12/18
Em cũng nghĩ truyền tinh ko đúng. Vì tử vi chỉ xu hướng những đặc điểm nổi bật của người bạn đời mình. Còn 1 con người ngoài những điểm nổi bật còn nhiều cá tính khác cả xấu cả tốt. Một vài trong số đó kết hợp với nhau lại giống một tổ hợp sao khác nhau, nên khó nói là truyền tinh lắm.

Theo anh Mark, năm sau em có hôn sự bất ngờ hông? :D
Đoán hạn hôn nhân, sai là nhiều. Miêu tả đối tượng, lại thường đúng.
Dạo này lá số anh xem sai rất nhiều, thầy chửi hoài. Chắc tâm nhãn khép lại.
Em thấy đấy, chuyện của mình anh phải nhờ người khác xem, sao dám đoán bừa?
joienguyen đã viết: 00:36, 31/12/18
Mà có thể nói, b ý là a tán tốn ít "tình phí" nhất đấy. Chủ yếu là bỏ thời gian và hành động thôi. Còn chi phí a bỏ ra chính là số tiền mua 1 vỉ: thuốc cảm cúm Tiffy 4 viên ý. Một khi thiên thời - địa lợi - nhân hòa có đủ và đã thích nhau, mọi thứ nó dễ dàng lắm e ạ. Mà cái dễ dàng này, nó để lại cho a quá nhiều cảm xúc, ấn tượng và những mộng mơ. Ôi tuổi 24 25 của cuộc đời.
Đêm mưa cô đơn có thấy ân hận ko?
Bạn ấy học giỏi mà ngoan, dc giao giám sát anh: học tốt mà trùm trốn. Anh bảo:"Nay mình trốn, đừng ghi sổ nhé"."Ừm". Anh biết bạn ấy chưa bao giờ ghi gì.
Hết cấp 3, bạn ấy đòi anh ký vào ngực áo. Anh ký, nghĩ là chia tay rồi.
Ngày đầu vào BK: "Mình nhớ cậu nộp hồ sơ Ngoại Thương mà?"."Mình nộp 2 hồ sơ, thực ra định đi du học, chẳng bik sao lại vào BK". Bạn ấy 27.5 điểm, thừa đỗ Ngoại Thương năm ấy.
Cả 2 cùng là lớp trưởng, hay đi sinh hoạt cùng nhau, học cùng, họp lớp cũ cũng đi cùng, cùng vào 1 khoa, cùng đi uống nc...
Biết rõ người ta thích mình rồi.
Anh nhớ rất rõ 8/3 năm đấy. Sáng tự bó 2 đóa ly, 1 tặng mẹ và em, 1 phi đến chỗ bạn ấy, định nỏi gì đó thật đặc biệt. Đi đường gió mát, lại nghĩ:"đời tự do thật sướng, sao phải ràng buộc?". Đến nơi,"8/3 vui vẻ. Anh biết em rất tốt với anh. Em mãi là bạn anh"."Em cảm ơn, anh có việc cứ về trước đi".
2 tháng sau bạn ấy du học Thạc sĩ.

Đấy. Chỉ 1 câu nói, 10 năm hóa không. Giờ thấy như bị nhập, ngu ko tả xiết.
Nói lời ban đầu nghĩ, giờ con anh đang lớp 1 rồi.
Lúc thuận lợi ko chớp lấy, khi khó khăn hối chẳng dc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”