KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Gửi bài gửi bởi bìnhminhxanh03 »

kootinhyeu đã viết: 11:30, 05/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 10:08, 05/01/19
kootinhyeu đã viết: 22:24, 03/01/19 Năm 2016 có người yêu được 7 ngày.
Năm 2017 đi lính, e xin hết :v
Năm 2019 e bắt đầu thi đại học ( Học viện an ninh), a xem tình hình thế nào. :D :D :D
Hình ảnh
năm 2010,2011 là những năm học hành không thuận? hoặc sức khỏe không tốt?
Thời gian đó sức khoẻ tốt, học hành thì mệt mỏi ạ vì phải kết hợp thêm cả đi làm phụ giúp bố mẹ nên dường như e không học 😁
thấy nhật can ất mộc sinh vào đầu đông thủy lắm lệnh vượng được được chi hợi thủy sinh vượng . thực thương hỏa không vượng ở lênh tháng nên không đủ lực xì hơi thân . lên thân cường vượng kim làm dụng thần tài là hỉ thần. những năm mộc quá vượng mệt mỏi khó khăn với bạn.

năm 2019 kỷ hợi trong đại vận sát tân sửu này thì vẫn ổn trong việc thi cử có người giúp đỡ . tôi thấy bạn học về giao thông thì thuận lợi hơn với bạn.

năm 2008 là năm bạn dễ bị tai nạn ?
Đầu trang

kootinhyeu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kootinhyeu »

bìnhminhxanh03 đã viết: 11:43, 05/01/19

Thời gian đó sức khoẻ tốt, học hành thì mệt mỏi ạ vì phải kết hợp thêm cả đi làm phụ giúp bố mẹ nên dường như e không học 😁
thấy nhật can ất mộc sinh vào đầu đông thủy lắm lệnh vượng được được chi hợi thủy sinh vượng . thực thương hỏa không vượng ở lênh tháng nên không đủ lực xì hơi thân . lên thân cường vượng kim làm dụng thần tài là hỉ thần. những năm mộc quá vượng mệt mỏi khó khăn với bạn.

năm 2019 kỷ hợi trong đại vận sát tân sửu này thì vẫn ổn trong việc thi cử có người giúp đỡ . tôi thấy bạn học về giao thông thì thuận lợi hơn với bạn.

năm 2008 là năm bạn dễ bị tai nạn ?
Hồi bé e ở quê chăn trâu nên khoẻ lắm a, tai nạn cũng chỉ là ngáo ngáo đi trước mấy cái xe đạp làm ngta hoảng rồi ăn véo tai là căng. Lớn lên thì 2015 e bị người ta đâm vào bị rách da. Năm 2016 chơi với trẻ em húc vào mái tôn và để lại 1 mảng sẹo :D :D :D .
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

bìnhminhxanh03 đã viết: 09:55, 05/01/19
kamichan đã viết: 21:40, 03/01/19 Bạn xem thử giùm mình
Mình muốn xem hạn kết hôn và năm 2019
Cảm ơn bạn
2007: đậu đại học
2018: chuyển sang chỗ làm mới

Hình ảnh
Nhật can kỷ sinh vào cuối thu kim lắm lệnh , nhưng tỷ kiếp nhiều giúp thân . ấn hỏa nhập mộ tại chi tháng lên không có nhiều lực sinh thân nhưng chi giờ thìn xung mộ tuất chi tháng. quan sát yếu không hình khắc nhiều được thân. thân hơi vượng tài thủy làm dụng thần.

vì thần vượng tỷ kiếp nhiều mà mộc nhập mộ tại chi ngày lên đường tình duyên không mấy thuận lợi khó gặp được người như ý.

bạn và cha mẹ bạn không mấy hợp nhau, sức khỏe ngươi mẹ không được tốt? nhưng được anh chi em bạn bè nhiều lúc giúp đỡ trong cuộc sống và công việc.

đại vận 4 13 tuổi hồi nhỏ tương đối thuận lợi? năm 2009,2012 những năm này sức khỏe của cha mẹ không tốt hoặc công việc không được thuận lợi cho lắm.

nhà bạn hơi kho nóng hướng nam hoặc tây nam ở khu đất cao?
năm 2019
Sức khoẻ mẹ mình ko tốt, mình với bố mẹ vẫn thương yêu nhau nhưng có nhiều vấn đề mình ko chia sẻ được với bố mẹ vì khoảng cách thế hệ. Mình được giúp đỡ nhiều chủ yếu từ gia đình, bạn bè thì chưa thấy mấy
Đại vận 4-13 tuổi nói chung là thuận lợi
Năm 2009, 2012 năm này m ko nhớ lắm sức khoẻ của bố mẹ, hình như cũng bình thường, 2009 học hành ko thuận lắm, 2012 công việc cũng khó khăn
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Những lá sinh mùa đông thế này bạn phải chú ý đến khí hậu nữa. Sinh mùa đông thủy lạnh, kim hàn nếu không có Hỏa làm ấm thì chẳng thể sinh hóa gì đâu. Bính hỏa là dụng thần của lá này. Chưa hết, Bính tọa Tý, trụ giờ thì Nhâm tọa Ngọ, nguyên cục đã có dấu hiệu thủy hỏa tương chiến nên lại rất cần Mộc thông quan. Cuối cùng lá này rất cần hỏa và mộc.
Đi ngang topic bạn góp lời một chút, có gì không phải xin bỏ qua.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thientuongsuu12 đã viết: 13:29, 05/01/19

Những lá sinh mùa đông thế này bạn phải chú ý đến khí hậu nữa. Sinh mùa đông thủy lạnh, kim hàn nếu không có Hỏa làm ấm thì chẳng thể sinh hóa gì đâu. Bính hỏa là dụng thần của lá này. Chưa hết, Bính tọa Tý, trụ giờ thì Nhâm tọa Ngọ, nguyên cục đã có dấu hiệu thủy hỏa tương chiến nên lại rất cần Mộc thông quan. Cuối cùng lá này rất cần hỏa và mộc.
Đi ngang topic bạn góp lời một chút, có gì không phải xin bỏ qua.
Đúng người này sinh mùa đông kim hàn thủy lạnh cần hỏa sưỏi ấm. Nhưng người này nhật can khá vượng được lệnh tháng nhưng mộc làm dụng thần thân quá vượng sẽ dễ hao tài . tứ trụ luôn cần sự cân bằng của ngũ hành âm dương mà xoay quanh nhật can làm chủ yếu. Vượng qúa cũng không tốt. Vậy thientuongsuu xem qua một vài năm của người này để chứng minh hoả mộc làm dụng hỉ thần để mọi người mở mang tầm mắt.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kamichan đã viết: 13:07, 05/01/19
kamichan đã viết: 21:40, 03/01/19 Bạn xem thử giùm mình
Mình muốn xem hạn kết hôn và năm 2019
Cảm ơn bạn
2007: đậu đại học
2018: chuyển sang chỗ làm mới

Hình ảnh
Nhật can kỷ sinh vào cuối thu kim lắm lệnh , nhưng tỷ kiếp nhiều giúp thân . ấn hỏa nhập mộ tại chi tháng lên không có nhiều lực sinh thân nhưng chi giờ thìn xung mộ tuất chi tháng. quan sát yếu không hình khắc nhiều được thân. thân hơi vượng tài thủy làm dụng thần.

vì thần vượng tỷ kiếp nhiều mà mộc nhập mộ tại chi ngày lên đường tình duyên không mấy thuận lợi khó gặp được người như ý.

bạn và cha mẹ bạn không mấy hợp nhau, sức khỏe ngươi mẹ không được tốt? nhưng được anh chi em bạn bè nhiều lúc giúp đỡ trong cuộc sống và công việc.

đại vận 4 13 tuổi hồi nhỏ tương đối thuận lợi? năm 2009,2012 những năm này sức khỏe của cha mẹ không tốt hoặc công việc không được thuận lợi cho lắm.

năm 2019
Sức khoẻ mẹ mình ko tốt, mình với bố mẹ vẫn thương yêu nhau nhưng có nhiều vấn đề mình ko chia sẻ được với bố mẹ vì khoảng cách thế hệ. Mình được giúp đỡ nhiều chủ yếu từ gia đình, bạn bè thì chưa thấy mấy
Năm 2009, 2012 năm này m ko nhớ lắm sức khoẻ của bố mẹ, hình như cũng bình thường, 2009 học hành ko thuận lắm, 2012 công việc cũng khó khăn
Trong đại vận 24 33 này bạn sẽ có những cơ hội lập gia đình cao. Đại vận này về cơ bản công việc vẫn chưa được ổn lắm.
Năm 2019: năm nay cần chú sức khoẻ của mẹ ban. Năm nay sức khoẻ của mẹ bạn không được tốt lắm. Tháng 10 năm sau có những tiến triển trong hôn nhân. Công việc tương đối thuận lợi. Cần chú ý quan hệ tốt với cấp trên.
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

bìnhminhxanh03 đã viết: 15:21, 05/01/19 Đúng người này sinh mùa đông kim hàn thủy lạnh cần hỏa sưỏi ấm. Nhưng người này nhật can khá vượng được lệnh tháng nhưng mộc làm dụng thần thân quá vượng sẽ dễ hao tài . tứ trụ luôn cần sự cân bằng của ngũ hành âm dương mà xoay quanh nhật can làm chủ yếu. Vượng qúa cũng không tốt. Vậy thientuongsuu xem qua một vài năm của người này để chứng minh hoả mộc làm dụng hỉ thần để mọi người mở mang tầm mắt.
Tôi chỉ góp vài lời, bạn nghe hay không tùy bạn, bạn cứ giữ quan điểm bản thân không có gì cả, vì dù đúng sai như thế nào vận mệnh vẫn đi theo hướng của nó.

Thủy nắm lệnh cường vượng thì Thổ suy, chẳng cần phải đến mộc khắc, và thủy quá vượng chưa chắc đã sinh mộc(bạn đã thấy trường hợp cây cỏ bị úng nước chết chưa). Cái quan trọng là ngũ hành phải luân chuyển có tình, thủy-môc-hỏa-thổ.

Nói như bạn thì đại vận hiện tại Tân Sửu có cả kim lẫn thổ đấy, vậy sao người này còn lên đây hỏi số. Bạn không nghĩ kim vào sẽ sinh thủy à hay kim chỉ biết khắc mộc thôi.

Đại hạn Tân Sửu này quá kém, thủy tạo thế tam hội vượng cường thì học hành không hiệu quả mà đi làm cũng vất vả, tiền tài không tụ. Vài năm lưu niên thì ảnh hưởng bao nhiêu mà đủ để nhận định là tốt.
Xin trả lại topic cho bạn.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

thientuongsuu12 đã viết: 16:22, 05/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 15:21, 05/01/19 Đúng người này sinh mùa đông kim hàn thủy lạnh cần hỏa sưỏi ấm. Nhưng người này nhật can khá vượng được lệnh tháng nhưng mộc làm dụng thần thân quá vượng sẽ dễ hao tài . tứ trụ luôn cần sự cân bằng của ngũ hành âm dương mà xoay quanh nhật can làm chủ yếu. Vượng qúa cũng không tốt. Vậy thientuongsuu xem qua một vài năm của người này để chứng minh hoả mộc làm dụng hỉ thần để mọi người mở mang tầm mắt.
Tôi chỉ góp vài lời, bạn nghe hay không tùy bạn, bạn cứ giữ quan điểm bản thân không có gì cả, vì dù đúng sai như thế nào vận mệnh vẫn đi theo hướng của nó.

Thủy nắm lệnh cường vượng thì Thổ suy, chẳng cần phải đến mộc khắc, và thủy quá vượng chưa chắc đã sinh mộc(bạn đã thấy trường hợp cây cỏ bị úng nước chết chưa). Cái quan trọng là ngũ hành phải luân chuyển có tình, thủy-môc-hỏa-thổ.

Nói như bạn thì đại vận hiện tại Tân Sửu có cả kim lẫn thổ đấy, vậy sao người này còn lên đây hỏi số. Bạn không nghĩ kim vào sẽ sinh thủy à hay kim chỉ biết khắc mộc thôi.

Đại hạn Tân Sửu này quá kém, thủy tạo thế tam hội vượng cường thì học hành không hiệu quả mà đi làm cũng vất vả, tiền tài không tụ. Vài năm lưu niên thì ảnh hưởng bao nhiêu mà đủ để nhận định là tốt.
Đúng vậy, những ls này dụng được hỏa, thổ táo và nếu lại thấy vận thủy thì dụng môc. Xem tứ trụ không thể miễn cưỡng thấy ấn vượng dung sát. Cần linh động. Ls này thàng ra lại kỵ sát.
Sửa lần cuối bởi vio vào lúc 17:58, 05/01/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

kootinhyeu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kootinhyeu »

thientuongsuu12 đã viết: 16:22, 05/01/19

Để e kể tình hình hiện tại của e cho 2 a nghe nhé. Từ bé đến lớn e học dốt thấy thầy cô nhận xét là do lười. Đến hết lớp 10 e đã có suy nghĩ muốn nghỉ học. Hết cấp 3 e chỉ ở nhà làm giúp bố mẹ và học thêm môn tiếng trung, thêm cái bằng ô tô và đi trở xe hàng được 1 tháng rồi nghỉ. Đến năm 2017 vẫn ở nhà ăn chơi như bình thường thì được bác hàng xóm gọi đi nghĩa vụ CA, cái hồi đấy người ta vẫn chạy tiền để đi thì e không mất gì. Khi vào lính, e tự nghiên cứu và học tập môn toán từ cấp tiểu học trở đi vì kiến thức quá dốt nát. Tháng 4 năm 2018, e chuyển đơn vị và xin chỉ huy được ra ngoài đi học, tại đơn vị thì chỉ duy nhất e là người được phép ra ngoài đi học (do ý thức chấp hành tốt thôi ạ). Vì học nên vất vả là điều dĩ nhiên, hao tài là việc không tránh khỏi. Sau một thời gian học cùng các e học sinh phổ thông thì cũng dc nhận xét là học khá hơn các e còn lại. E post lá số lên để xem năm sau có thuận lợi cho việc thi cử hay không, nghiên cứu về mặt may mắn thôi ạ, :D . Số phận vẫn cứ do nỗ lực của bản thân quyết định hehe. E thấy anh Binhminhxanh03 cũng có ý muốn tham khảo luận đoán của a thientuongsuu12 thôi, không phải tư tưởng khẳng định ý kiến của a thientuongsuu12 là sai :))
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

bìnhminhxanh03 đã viết: 15:38, 05/01/19
kamichan đã viết: 13:07, 05/01/19

năm 2019
Trong đại vận 24 33 này bạn sẽ có những cơ hội lập gia đình cao. Đại vận này về cơ bản công việc vẫn chưa được ổn lắm.
Năm 2019: năm nay cần chú sức khoẻ của mẹ ban. Năm nay sức khoẻ của mẹ bạn không được tốt lắm. Tháng 10 năm sau có những tiến triển trong hôn nhân. Công việc tương đối thuận lợi. Cần chú ý quan hệ tốt với cấp trên.
Cảm ơn bạn nhiều, cho mình hỏi thêm 1 chút nữa đại vận 34-43 tuổi có tốt hơn đại vận này ko bạn, vì theo mình thấy đại vận này mình cũng gặp nhiều khó khăn? Tháng 10 năm sau là năm 2020 phải ko b?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”